• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

true_love_82vn

sao mình thấy mọi người bảo radio có ảnh hưởng đến Wifi, máy mình thường xuyên bật Wifi rất khó khăn khi dung WM2005, trước đây minh dung bản WM2K5_5.4.10_WWE fix2, và radio 1.15, nhưng mình thấy Wifi có vẻ khá hơn nhưng máy thường xuyên bị treo và khi tắt màn hình ko bật nên dc, sau khi chuyển sang bản WM2003 radio 1.02, nhưng thấy giao diện chán quá nên thử bản AKU3.5.2 (R5), nên hỏi các bác xem có bản radio nào chạy chuẩn và ổn định nhất mình có bản radio 1.15 rồi

shogunr125

sao mình thấy mọi người bảo radio có ảnh hưởng đến Wifi, máy mình thường xuyên bật Wifi rất khó khăn khi dung WM2005, trước đây minh dung bản WM2K5_5.4.10_WWE fix2, và radio 1.15, nhưng mình thấy Wifi có vẻ khá hơn nhưng máy thường xuyên bị treo và khi tắt màn hình ko bật nên dc, sau khi chuyển sang bản WM2003 radio 1.02, nhưng thấy giao diện chán quá nên thử bản AKU3.5.2 (R5), nên hỏi các bác xem có bản radio nào chạy chuẩn và ổn định nhất mình có bản radio 1.15 rồi

Bản radio 1.15 là ổn định nhất rồi đó bạn. Mình chắc rằng hầu hết những người dùng BA trên diễn đàn này đều đang dùng radio 1.15. ;)

nhipsongvn

có bác nào bị hiện tượng máy bị nhiễm sóng khi thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi chưa ạ. hồi trước em bị ( lúc đó up rom aku 5.0.9. radio 1.0.2). em tưởng là do phần cứng máy nên đi thay loa, quả nhiên hết thật...nhưng chỉ được một thời gian sau bị lại, nên em nghĩ chắc do phần mềm nên up rom 5.35.05 radio 1.15.0... nhưng vẫn bị. hiện tượng này giống như điện thọai có tin nhắn mà để gần màn hình máy vi tính và phát ra tiếng kêu y như vậy luôn,rất là khó chịu. nhiều khi nhận hay gọi đi nghe tòan những tiếng lọc cọc đó (vẫn nghe và gọi được nhưng tiếng bên kia nói nhỏ hơn tiếng lọc cọc phát ra). hix,bác nào có cao kiến gì giúp em với ạ.xin chân thành cảm ơn.

sptthoa

ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix)
có anh em nào down rồi up lại giùm đi dạo này bận quá mới lên chơi lại thấy có bản rrom mới muốn thử mà link die hết rồi, hic (mình không down dc trên RS )

kingofmummy

có ai bị hiện tượng giống mình ko?
xài bản ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix) cứ mỗi lần close cửa sổ Program or Setting thì tự động nó mở cửa sổ ActiveSync lên

có ai bị hiện tượng giống mình ko?
xài bản ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix) cứ mỗi lần close cửa sổ Program or Setting thì tự động nó mở cửa sổ ActiveSync lên
SR lại là OK, đó là lỗi của WA2, nhưng chỉ khi bạn mở Start > Setting thôi, còn Program thì ko bị! :D
@ dng : radio riêng bạn àh!

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

ROM 5.35.05 AKU 3.5.2 giao diện WM6(Fix)
có anh em nào down rồi up lại giùm đi dạo này bận quá mới lên chơi lại thấy có bản rrom mới muốn thử mà link die hết rồi, hic (mình không down dc trên RS )

2 link đưa bên trên của bản ROM 5.35.05 giao diện WM6 vẫn sống mà bạn,tuy nhiên khi download bằng free thì phải đợi chút xíu thời gian :-? ,tầm khoảng 1 phút .Mình đã kiểm tra lại rồi mà,bạn xem lại đi nhé.Chúc vui !

Tom_codon

Super V.I.P
Trong thời gian chờ đợi WA3 ra mắt bản chính thức thì bản beta còn có khá nhiều lỗi tồn đọng như việc ấn vào thanh Start phải giữ ấn mới có thể mở được Start.Lỗi Appt của time.Nhưng việc chuyển đổi màu Auto tự thích hợp với theme thật là tuyệt vời.
Tom mới nghịch tạm được vài giờ nên chưa làm được gì nhiều,Kết hợp giữa bản WA2 đã hack cho một vài dòng khi làm Rom và tạm Fix lỗi hiển thị giờ và hack thêm một vài mod buttons vì cái WA3 ấn vào Start siêu chậm phải ấn 1 lúc giữ vào mới chạy được.Nên Tom làm lại nút Start ấn vào chạy ngay theo kiểu mặc định của windows mobile,loại bỏ Start menu của WA3.Loại bỏ màn hình chờ của WA3.Thay đổi icon cho đep :D :D :D
Đặt chế độ tự động chạy khi reset lại máy .Chuyển đổi đường dẫn,cho các kĩ thuật viên nào cook rom thì chỉ cần Extract vào dump là xong.

Link down :
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=28116&d=1179188375

namket

Lick đó để down cái gì vậy mọi người. Sao mình vào down ko dc???

hocohu2003

Tin vui cho anh em dùng những dòng máy ko cài được WM6 nói chung và BA nói riêng, đã có bản WA3 beta tuyệt vời đây, tuyệt vời ở chỗ nào thì mời anh em xem hình minh họa sẽ rõ: (trên bản R5 gốc)

-Bản WA3 beta mới này đã có thể tự nhận biết màu theme và chuyển đổi màu của thanh 3D cho phù hợp vớ theme, vậy là coi như gần bằng với WM6 rồi nhé!
-Bản này đã có thể phân biệt được khi nào có sóng GPRS, khi nào đang sync với PC, khi nào mất sóng điện thoại vì nó dùng icon mặc định của Windows Mobile! (ko còn hiện tượng rút sim ra mà nó vẫn báo có sóng)
Còn nhiều điều nữa mà mình chưa kịp khám phá hết!
Nhược điểm (hoặc lỗi) đây:
-Thỉnh thoảng nó vẫn bị mất cái thanh 3D bên dưới, dường như đây là nhược điểm cố hữu của WA hay sao ấy! Nhưng ko sao, ko cần phải SR như WA2, bản này chỉ cần thoát ra rồi vô lại là OK!
-Khi chọt vào biểu tượng đồng hồ, bình thường nó sẽ mở Next Appointment nhưng nó lại báo lỗi
Nhưng đó chỉ là những lỗi nhỏ nhặt, ko đáng kể so với những gì mà chúng ta có được!

Cái WA3 nay có bị xung đột với bản giao diện WM6 fix không bác..

Khuong

Lick đó để down cái gì vậy mọi người. Sao mình vào down ko dc???
Cái này dùng để dow Wa3.0 nhưng khó dow quá. ở trang trước có dưa lên đó bạn

hunter

Lâu lắm rồi ko ghé diễn đàn giờ vào lại thấy anh em quan tâm đến dòng BA ngày càng nhiều, số lượng thì đông hơn trước nhưng chất lượng bài viết vẫn còn thấp quá. Nhiều câu hỏi còn quá sơ đẳng, người vọc thực sự ít quá, hình như những anh em tâm huyết ngày trước giờ chuyển qua hay mở riêng diễn dàn cho mình rồi nên ít quan tâm đến những lính mới quá.
Bac Tom oi khi nào thì có bản WA3 chính thức vậy ?

phuonglev

Lâu lắm rồi ko ghé diễn đàn giờ vào lại thấy anh em quan tâm đến dòng BA ngày càng nhiều, số lượng thì đông hơn trước nhưng chất lượng bài viết vẫn còn thấp quá. Nhiều câu hỏi còn quá sơ đẳng, người vọc thực sự ít quá, hình như những anh em tâm huyết ngày trước giờ chuyển qua hay mở riêng diễn dàn cho mình rồi nên ít quan tâm đến những lính mới quá.

Ặc bác này nói khó nghe quá. Ai mà chẳng bắt đầu từ những bước sơ đẳng, chẳng nhẽ bác biết hết mọi thứ từ khi lọt lòng :D. PDAviet là nơi để những người yêu thích PDA trao đổi kinh nghiệm, học hỏi thêm, thành viên ngày càng đông chứng tỏ PDAviet ngày càng lớn mạnh. I love PDAviet.net

Tom_codon

Super V.I.P

Cái link trên Tom thấy vẫn ngon đó chứ có sao đâu nhỉ :-? :-? :-?
Thôi gửi lại File đính kèm cho các bạn dễ dùng nè.
Chú ý : Khi cài đặt File này thì các bạn nên gỡ bỏ WA3 đi.Dùng resco registry hoặc trình Tre vào xóa hết các Reg của WA3 trong phần HK_C_User đi nha.Để tránh các lỗi ko mong muốn xảy ra.

Sau khi cài đặt chạy file Crossbow Style ở trong programs là okie :D :D :D

Chúc vui

namket

Nói nghe đã quá hen:-?? Các bạn nên hiểu cho các Mod cũng có rất nhiều việc phải làm.Đôi lúc ko quan sát hết diễn đàn cũng là chuyện dễ hiểu nên thông cảm và trân trọng những việc làm của họ.Như vậy các Mod sẽ cố gắng hơn nữa để cống hiến cho các bạn.
Thân ..!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.