• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.
Cám ơn bác cái này thì nhà em rõ roài dưng mà làm sao khi gửi SMS rồi nó không còn báo Message sent nữa nhỉ.
Nếu bạn muốn nó báo "Message sent" thì bạn dùng SKTools, vào Tune up>Phone Edition, mục Do not show Message sent bubble bạn để giá trị No là xong! :D

Aba

mình up rom lên bản mới thì thấy trong thư mục window trong máy có 1 số file trùng tên nhau nhưng khong thể xóa đươc vì đang nằm trên rom,bác có cách nào xóa file trên rom đựợc không, cho hỏi fần mềm nào cho chỉnh regedit vậy

mình up rom lên bản mới thì thấy trong thư mục window trong máy có 1 số file trùng tên nhau nhưng khong thể xóa đươc vì đang nằm trên rom,bác có cách nào xóa file trên rom đựợc không, cho hỏi fần mềm nào cho chỉnh regedit vậy
Những file nằm trên rom ko thể nào xóa được đâu bạn, chỉ có thể chép đè lên thôi! Còn chỉnh sửa registry thì bạn có thể dùng Resco Registry (có sẵn trong bộ phần mềm Resco Explorer)! qua đây tham khảo thêm bạn nhé! :D

TuanQuang

nếu như là soft trong room thì ko thể xóa đc đâu bạn ah.Nếu soft bị trùng tên thì bạn có thể rename tên của file đó là đc.bạn rename = cách vào windowns/programme/ start menu rồi tìm đến soft đó để rename nhé.
bạn có thể cài resco explorer thì nó sẽ kèm theo tool để chỉnh registry luôn bạn ah.chúc vui!

tuanquynh8083

Active Member
em đang dùng bản rom R5,cứ mỗi lần nghe điện thoại xong là màn hình lại tự xoay các bác có cách nào khắc phục giúp em với.thank

em đang dùng bản rom R5,cứ mỗi lần nghe điện thoại xong là màn hình lại tự xoay các bác có cách nào khắc phục giúp em với.thank
Bạn soft reset lại cũng vẫn bị như vậy àh? Sao lạ vậy nhỉ? Chắc là do đụng soft rồi, biện pháp cuối cùng là HR! :D

hoangduc10

Mod Kobold ạ, em đang dùng Rom của bác nhưng không hiểu tại sao người nhận cuộc gọi của em ai cũng bảo tiếng nói bé lắm không nghe rõ?!
Có phải lỗi do Rom hay là do mic của máy đó bác?
Cảm ơn bác nhiều!!!

vettau

Mod Kobold ạ, em đang dùng Rom của bác nhưng không hiểu tại sao người nhận cuộc gọi của em ai cũng bảo tiếng nói bé lắm không nghe rõ?!
Có phải lỗi do Rom hay là do mic của máy đó bác?
Cảm ơn bác nhiều!!!
Tôi cũng đang dùng bản của Kobold đây nhưng không bị như bạn.kiểm tra lại phần Microphone AGC ,bạn nên để chế độ Disnable.hoăc không thử với bản ROM # xem nếu vẫn bị như vậy thì % là MIC của bạn có vấn đề rồi.
KOBOLD : Làm thế nào để bỏ cái cục Pin ở trên thanh Star không vì mình muốn thanh Start nó rông hơn ra chút nữa OK? thanhk

Chỉnh sửa cuối:

thuyan

em cũng muốn bỏ cục pin đó,và chỉ em làm sao để thêm vài cái ứng dụng để trên đó với nha

em cũng muốn bỏ cục pin đó,và chỉ em làm sao để thêm vài cái ứng dụng để trên đó với nha
Bạn vào Button Assignment rồi bỏ chọn mục Battery là được, còn nếu muốn add thêm thì bạn chọn những chức năng mà bạn muốn hiện lên (ví dụ như Home, Menu...) là OK! :D

sptthoa

giúp em với các bác. Máy em hiện tại nhận cuộc gọi không được nữa. gọi đi thì lúc được lúc không hichic

Kobold1609

giúp em với các bác. Máy em hiện tại nhận cuộc gọi không được nữa. gọi đi thì lúc được lúc không hichic

Có thể bạn cài những phần mềm làm ảnh hưởng đến phone,bạn HR lại máy là ổn.Không có vấn đề gì đâu.
Chúc vui !

Cũng có khi máy bạn đang sắp...hết pin thì nó cũng hay bị như vậy lắm, sạc đầy rồi thử lại xem sao bạn, nếu vẫn thế thì chắc phải HR rồi! :D

poiuy

File trùng tên nhau bác phải để ý xem có trùng dung lượng không, có khi 1 trong 2 file là shotcut của cái kia, dung lượng không đáng kể, nếu xóa nhầm file gốc có khi làm máy chạy không ổn định

vettau

Cũng có khi máy bạn đang sắp...hết pin thì nó cũng hay bị như vậy lắm, sạc đầy rồi thử lại xem sao bạn, nếu vẫn thế thì chắc phải HR rồi! :D

Máy tôi cung vậy đấy cứ khoảng dưới 30% là máy dở chứng,có cuộc gọi đến bấm nghe là đứng im luôn ở man hình,gọi đi thì máy báo:the phone off waiting 15 second ...
Khi thay Pin đủ 100% thì lại ok nghe gọi bình thường/ không phải Rom/Máy mà do pin không cung cấp đủ cho máy thực hiện chức năng phone thôi,Bạn thay cục pin khác là vừa rồi.!
:(:KOBOLD: Bản Rom của Bạn không dùng được Themes bình thường à .vậy thì phải conver sang định dạng nào đây ? mình có mấy cái themes ưa thích nhưng nó không nhận đầy đủ cả thanh Star và bar cung mầu với Themes .ơ bản Rom của adx #thì khi cài Wisbar hack của Tomcodon thì lại ok còn của bạn thì tich hợp rồi mà lại không có Setting .cám ơn bạn nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

các bác ới cho em hỏi sao mấy bữa nay không thấy bác layout ra bản rom mới nhỉ.

Aba

cho mình hỏi là có phần mềm nào xóa rom để cài lại từ rom rỗng không các bác, con O2S em úp 2005 từa lưa giờ chết 4 nút ngang message, internet...úp radio 1.15 có sóng nhưng gọi hay nhận đều không được hế,chọn contac hay phone đều không chạy,bác nào có kinh nghiệp thì giúp e cái..huhuhu

thuyan

Bạn vào Button Assignment rồi bỏ chọn mục Battery là được, còn nếu muốn add thêm thì bạn chọn những chức năng mà bạn muốn hiện lên (ví dụ như Home, Menu...) là OK! :D

thank mod nhưng mà em tìm hoài hỏng thấy cái chữ Button Assignment đâu hết:((. em xài s rom 5.04.10
sẵn tiện cho em hỏi pin em báo còn khoảng 2 mươi mấy phần trăm là tự động tắt luôn àh do lỗi rom hay do em sắp fải có pin mới.cắm sạc vô rút ra cứ hiện ActiveSync:-/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thank mod nhưng mà em tìm hoài hỏng thấy cái chữ Button Assignment đâu hết:((. em xài s rom 5.04.10
sẵn tiện cho em hỏi pin em báo còn khoảng 2 mươi mấy phần trăm là tự động tắt luôn àh do lỗi rom hay do em sắp fải có pin mới.cắm sạc vô rút ra cứ hiện ActiveSync:-/

Nếu pin của bạn cứ dưới 25% tắt ngỏm có nghĩa là pin của bạn đã và đang chai bạn chuẩn bị hèo để sắm cục mới đi là vừa :D:D:D. Thân!!!!

-Bạn vào Setting của WA2, sau đó nhìn trên góc phải (bên cạnh My Theme) có một nút mũi tên chỉ xuống, nhấn vào đó sẽ hiện ra Button Assignment!
-20 mấy % mà tắt thì cục pin đó phải...nghĩ hưu rồi bạn! :D
-Cắm sạc mà bạn cắm vào USB hay là cắm vào ổ điện mà nó hiện lên AS? Nếu cắm USB mà hiện lên AS là bình thường, còn cắm điện mà hiện AS chắc là phải...HR rồi! :D

Status
Không mở trả lời sau này.