• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

Bộ theme trên được Mod Tom_Codon design lại dựa trên nền tảng của bản các bản ROM WM6 của UNI,một lần nữa gửi lời cảm ơn đến Mod Tom_Codon.

Đây chỉ là bản mình cook thử dựa trên nền tảng của bản ROM 5.04.10,các ứng dụng thêm vào không phải là nhiều .Vì mình nghĩ soft backup và Shutdown là cần thiết nên mới thêm vào.Các bạn cho ý kiến về bản ROM nào hoàn hảo nhất nhanh nhất và ổn nhất mình sẽ cook lại 1 bản thật tuyệt cho anh em sử dụng thiên thần xanh đỡ "thiệt thòi".Chú ý các bạn không nên đưa ra ý kiến tại đây,sẽ làm loãng chủ đề và bị del vì tội spam đó :D ,các bạn PM trực tiếp cho mình với nhé.Cảm ơn mọi người!
Chúc vui !

Đăng Chỉnh

Chính xác: ở bản Rom Cook này của Kobold1609,WM5.0 có đc giao diện của WM6 là phải nhờ đến sự can thiệp của WisBar Advance2,tuy nhiên để làm đc điều này ko phải đơn giản,cái đó mới là điều đáng khâm phục và kính nể.

Hoàn toàn nhất trí với ý kiến của anhvuvtv .Nghĩ thì ai cũng nghĩ được nhưng thực hiện lại là cả 1 vấn đề khác.
Các bản giao diện của wisbar WM6.0 có thể nói chưa bản nào có thể đầy đủ các mod hack như bản này.
Từ cách hack mod button hold và Action để có thể loại bỏ đựoc phần programs và settings default của wisbar thành kiểu đăng nhập start của windows mobile đã đòi hỏi sự hiểu biết khá rõ ràng về wisbar và cấu tạo của rom windows mobile .
Thêm vào đó add được rất nhiều hình ảnh trong Customs Notifications tạo được các thông báo thư tín,cuộc gọi nhỡ,Voice mail,Voice Command....
Các bạn khi có tin nhắn mới,điện thoại sẽ thấy hình ảnh biểu tựong trên thanh start có thể nói là khá công phu và giống WM6.0
Các add giao diện vào trong windows tạo đường dẫn để tự load với window cũng là một sự đột phá mới.Mà chưa có ai làm chỉ có thể thấy trong pdaviet.
Xin cảm ơn sâu sắc đến Kobold và các Mod đã tạo ra bản Rom này.

em tải về không được có đường link nào khác không vậy?
link vẫn dùng tốt, mình vừa mới tải xong, MOD mới up lên đây thì ko thể nào die được, đối với 4shared.com thì bạn nên tắt những chương trình hỗ trợ download đi thì mới down được! Thân! :D

southsun

nhanh chậm hơn nhau tí,không đáng kề nhưng mà bản này ngoài thanh taskbar ra đâu có gì giống bản pv4 em up cho minis đâu,mà nhìn vẫn còn cứng lắm chưa giống mấy.hi vọng bản sau của mod sẽ ngon hơn,chân thành cảm ơn mod.
à mà mình thắc mắc không hiểu sao không cook trên bản fix2 mà lại là fix1????

Tuan1412

bản mày bị 1 số lỗi đó là camera o chụpdc,tốc độ chậm,khi cài ilaucher vào vẫn dùng bình thường nhưng o khi ấn giữ o góc phải trên mán hình thì o dc,bản trước chức năng này bình thường,còn nữa đó là khi vào các chương trình khi thoát ra thế nào cũng vào chức năng phone phải thoát tiếp lần nữa mới dc mất thời gian

phongred

Đúng là bản này chạy hơi bị chậm hiz, khi nhấn vào Start menu thi no kg hiện ra liền mà chut xíu sau mới hiện ra

bản mày bị 1 số lỗi đó là camera o chụpdc,tốc độ chậm,khi cài ilaucher vào vẫn dùng bình thường nhưng o khi ấn giữ o góc phải trên mán hình thì o dc,bản trước chức năng này bình thường,còn nữa đó là khi vào các chương trình khi thoát ra thế nào cũng vào chức năng phone phải thoát tiếp lần nữa mới dc mất thời gian
ấn và giữ ở góc phải màn hình ko được là vì nó đụng với WA2 đó thôi, bạn tắt cái taskmanager của ilauncher đi, nếu muốn xem ứng dụng nào đang chạy thì bạn nhấn và giữ bút ở cái đồng hồ là nó sẽ hiện ra task manager của WA2!

Khuong

Cũng chỉ là Wm5.0 nồi mới nấu gạo cũ. Dù sao cũng cảm ơm bác đã bỏ công để làm ra rom này. Vậy là thiên thần xanh ko thể sài được WM6.0 rồi phải ko bác ko có cách nào khác sao. dù sao trong diễn đàn chúng ta phần lớn là dùng BA mà. các bác cố thử xem sao nhé. xin chân thành cảm ơn

seugab

MOD Kobold1609 ơi, theo mình thì MOD ko nên add thêm ứng dụng vào Rom, chỉ cần thêm giao diện WM6 vào là ngon lành rồi, còn phần mềm thì để nguyên như bản của anh logout nhe MOD , sẵn đây MOD có thể fix luôn lỗi Notepad ở bản 5.4.10 được ko? vì mỗi lần mở file .txt thì Resco nó sẽ hỏi mình dùng phần mềm nào để mở, mặc dù đã chọn "alway use this program to open this kind off file" nhưng lần sau mở file .txt đó lên thì nó lại hỏi nữa??? Cám ơn MOD rất nhiều! :D

Đây k phải là do lỗi của notepad đâu. Trước, e cũng tưởng như vậy nhưng cuối cùng là do chú Resco đó. Bác vào Option của Resco -> view -> bỏ chọn "Use OpenDoc..." đi là ok liền. Làm đc thì phản hồi cho e bit nha!

seugab

seugab nói:
Theo mình nhớ thì k cần về 2k3 vẫn resize ExtRom như thường. Bác jupiter2k4 thử down 2 file này về rồi chạy trên PPC nhá!

Đầu tiên, lấy file .cab trong Ext_Unhide... cài vào PPC.
Copy file repart_doc.exe trong repart_doc.rar vào PPC.
Sau khi cài ExtRom_unhide bạn thao tác unlock và unhide như trên 2k3. Nếu thành công, bạn chạy repart_doc.exe để resize như bình thường!

Ặc ặc,vụ này em mới biết đó nha! Cái 'repart_doc.exe' chạy đc trên WM2k5 thật à?Ai làm đc thì xin gọi SƯ PHỤ

Vậy thì bác gọi e là "sư phụ" đc rồi đấy ạ! Bác đã thử chưa mà dám quả quyết vậy? Trong bài post trước của e, e chỉ dám nói "theo trí nhớ" nhưng lần này là e khẳng định là làm được chuyện đó :)). Bác anhvu nên xem lại các phát ngôn của mình.
Qua đây mình xin nêu chi tiết lại các bước resize ExtRom trên WM5 như sau vì có vẻ có nhiều bác cần:
- Vào trang 21 của thread này down các tool của e về.
- Cài đặt file Unhide..... vào trong máy. File này k giống như các tool cũ là phải dùng lệnh unhide+unlock. Dường như, file này đã làm tất cả các việc đó trong quá trình cài đặt rồi.
- Soft Reset
- Nếu bạn nào dùng Resco Ex mà soi k thấy ExtROm đâu thì cũng đừng lo. Ta vẫn có thể format như thường nhờ Tool repart_doc.exe
- Chạy file repart_doc.exe từ thẻ nhớ với dung lượng theo ý thích. Chú ý dung lượng nhỏ nhất cho phép của ExtRom là 128 (KB).
- Hard Reset với các option No, Yes, Yes như mới up Rom xong.

E đã phải mất công làm lại các thao tác này để kiểm nghiệm rùi. Các bác cứ yên chí mà làm. K lo hỏng đâu.

ROM: Helmi CF2.R2

Còn nữa, nếu bác nào có ý định dùng WM5 thì k nên resize lấy lại EXT_ROM làm j.

Chúc thành công!

phuonglev

Cũng chỉ là Wm5.0 nồi mới nấu gạo cũ. Dù sao cũng cảm ơm bác đã bỏ công để làm ra rom này. Vậy là thiên thần xanh ko thể sài được WM6.0 rồi phải ko bác ko có cách nào khác sao. dù sao trong diễn đàn chúng ta phần lớn là dùng BA mà. các bác cố thử xem sao nhé. xin chân thành cảm ơn

BA ko thể có WM6 đâu bởi WM6 có dung lượng khá lớn trong khi đó flash của BA chỉ là 32M :(

manhtu

bác ơi,bác up lại bản ROM mới này vào trang khác đi,trang 4shared khó down quá mà chậm nữa

chauo2

Các pác đã up ROM giao diện WM06 của Mod Kobold1609 làm ơn cho mình hỏi: là khi mình thay đổi các Theme khác trong Today thì 2thanh taskbar có còn đổ bóng 3D nữa ko? Hay chỉ là mỗi Theme mặc định cảu ROM mới có đổ bóng 3D? Nếu bản ROM này mà khi ta add các Theme khác vào mà 2thanh taskbar vẫn còn đổ bóng 3D nữa thì cũng coi gần như WM06 sịn rồi.....

Các pác đã up ROM giao diện WM06 của Mod Kobold1609 làm ơn cho mình hỏi: là khi mình thay đổi các Theme khác trong Today thì 2thanh taskbar có còn đổ bóng 3D nữa ko? Hay chỉ là mỗi Theme mặc định cảu ROM mới có đổ bóng 3D? Nếu bản ROM này mà khi ta add các Theme khác vào mà 2thanh taskbar vẫn còn đổ bóng 3D nữa thì cũng coi gần như WM06 sịn rồi.....
bạn thay đổi những theme .tsk trong today thì 2 cái thanh 3D đó vẫn bình thường, ko ảnh hưởng gì đâu bạn!

Tom_codon

Super V.I.P

TomKobold đang design lại thanh Start cho đẹp hơn, hình cửa sổ windows không còn bị dạn nữa.Vừa add thêm một số chức năng nữa.Chắc là sẽ xịn hơn đó :D :D :D

Last edited by a moderator:

phuonglev

TomKobold đang design lại thanh Start cho đẹp hơn, hình cửa sổ windows không còn bị dạn nữa.Vừa add thêm một số chức năng nữa.Chắc là sẽ xịn hơn đó :D :D :D

Bác Tom cook dựa trên bản Rom nào đấy ạ, em là em khoái nhất bản R4 xplode, mong quá..........

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom cook dựa trên bản Rom nào đấy ạ, em là em khoái nhất bản R4 xplode, mong quá..........

Mình chỉ làm phần thanh Startbar cho tất cả các dòng chưa có WM6.0 thôi.Còn việc cook Rom do Mod Kobold làm.Các bạn có thể nêu ý kiến để Kobold tham khảo rồi cùng hoàn thiện Rom.Vì Rom mục đích chính là phục vụ lợi ích thành viên PDAVIET mà.
Thân

aphongs

Hôm trước mình đang chạy bản ROM Logout Fix1 rất bình thường nhưng khi có bản ROM mới Helmi V1.4 CF2 R2 thì mình up lên thử thì thấy chạy rất nhanh, rất sướng nhưng lại xảy ra một số vấn đề như thế này. Thỉnh thoảng khi gõ văn bản thì mình không thể xóa được, phím backspace và hai phím di chuyển qua lại trên bàn phím ảo vô dụng, và không thể tắt màn hình bằng phím power được nữa, phải tắt bằng phần mềm. Mở lên thì vẫn bấm nút power bình thường.

Sau đó mình có up lại bản ROM WM2003 nguyên bản thì xuất hiện một số thông báo mà trước đây không có: "Contact Flash Manager", "Calendar Flash Manager", "Task Flash Manager". Và sau đó vẫn bị những lỗi như trên, không xóa được khi gõ văn bản, không tắt máy bằng nút power được. Với lại hồi trước khi mở máy thì mình nhớ là hai phím Call (màu xanh) và Cancel (màu đỏ) cháy sáng nhưng bây giờ thì không sáng nữa.

Mình đã thử các cách như DOC_Repartitioning, up lại nhiều bản ROM khác nhau, thử với một cục pin khác, nhưng vẫn không giải quyết được. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình khắc phục lỗi này. Thanks a lot !

Tuan1412

bản rom mới này hình như o chụp dc ảnh thì phải có bác nào bị như mình o
ai biết cách khắc phục thì chỉ với nhé

Status
Không mở trả lời sau này.