• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Em vừa up R5 của Xplode xong, chạy rất ngon có vẻ hơn R4 tuy nhiên ko khác biệt lắm, thêm 1 vài icon mới. Bản Rom này được viết trên nền AKU3.5.2. Bác nào thích thì down nhé

AKU 3.5.2 version

Changes:
Some minor icon changes
SIM manager 6.10
New Windows Live Included
New Core 5.1.478 - ported by baniaczek
New Rom Version 5.35.05
of course New AKU 3.5.2

The AKU 3.5.2 was ported from the newest cingular rom for Hermes
http://rapidshare.com/files/28504659/AKU3.5.2.rar
hướng dẫn mình down về dc o mình vào mà o down dc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Làm ơn cho mình hỏi. Khi up lên bản Rom 5.4.9 khi khởi động vào thì báo lỗi các file sau nghĩa là như thế nào vậy: handsfree.exe - ussd.exe - smsreceiver.exe. Chức năng của các file này là gì thế, có cần bổ xung chúng vào máy không vậy?
Bản này cũ rồi bạn. Nếu dùng Rom logout thì hãy dùng bản 5.4.10 logout Fix2 đi
http://rapidshare.com/files/14187817/WM2K5_5.4.10_WWE.rar

0987987986

Choáng

Tui Up bản R4 (Giao diện WM6), thời gian gọi đi trên máy tăng lên con số kỉ lục, trong khi đó thời gian gọi đi thực tế chỉ là 20 hr. Có ai gặp lỗi này kô vậy??? :-?? :-/

dkvnodessa

Ồ,điều này thì tất nhiên rồi,càng nhẹ càng tốt mà,chẳng ai lại dở hơi đi cho cả cái PocketMusic vào OEM đâu bạn ạ!nên bạn ko fai lo lắng quá cho mọi người mà phải đi khuyên ng ta vậy!:)) Thậm chí những OEM thêm vào chỉ đơn giản là 1 vài Registry,ko cần files.
Đâu cần thiết fai tìm các bản Vanilla fresh hả bạn?nếu thích fresh,empty thì cái BuildOS mà Xplode Up lên cho mọi ng cũng làm đc mà!

Các bác cho em hỏi, việc tích hợp các OEM vào ROM so với việc sau khi up ROM sau đó cài các file .cab có gì khác nhau không các bác????

Có vẻ như WM5.0 cho BA đã đến lúc bão hòa,những Rom mới ra bây giờ ko còn mang đến nhiều sự khác biệt với nhau và sự khác biệt với những phiên bản trc đó.Mình trộm nghĩ WM5.0 cho BA giờ đây sẽ bùng nổ với những bản RomCook.Còn Rom mới thì có lẽ sẽ bùng nổ trở lại khi xuất hiện WM6.0 cho BA.

Vì lí do này mình mạo muội tạo 1 chủ đề mới chuyên về CookRomWM5.0 cho BA,mong đc các bạn ủng hộ!

Để mở đầu cho chủ đề này mình gửi đến các bạn 1 bản Rom Xplode R4.1 đã đc cook lại theo Style của mình!Link down ở chữ ký mình đó!Các bạn dùng thử rồi cho ý kiến nhé!(Rom này mình bỏ đi 1 số phần ít dùng và cho thêm:ZoomSMS,XCPUScalar,bàn phím Dial thay vì Ring(chuông) sẽ là Vibrate(rung)).

Bạn nào có đóng góp,mong muốn 1 bản CookRom như thế nào thì cũng nêu ra nhé!Mình xin hứa sẽ cố gắng hết sức có thể để giúp đỡ bạn!
VUI VẺ NHA!

Vừa mới đọc qua cách Cook ROM của các bác thấy cũng hay hay, nhưng em có câu hỏi thế này: Về kỹ thuật, có thể cài được mã độc vào ROM(virus hoặc Trojan chẳng hạn) không???:-? :-? , nếu có ai đó tự cook rom và cài vào đấy một mã độc rồi up lên cho mọi người, những newbie(thậm chí pro) tải về và up cho con BA của mình sau đó sẽ bị dính mã độc->tiêu con BA luôn. Cám ơn các bác!!!
Đấy là em đứng trên phương diện end user có những câu hỏi như thế!!!!

Last edited by a moderator:

minhanhtran

Well-Known Member
Xin link hướng dẫn Cook Rom

Bạn nào có thể cho mình xin link của bài viết hướng dẫn Cook Rom BA một cách cụ thể được không?? Mình rất muốn tạo một Rom riêng cho BA của mình!! Rất mong mọi người giúp đỡ :) ;;)

TuanQuang

Tui Up bản R4 (Giao diện WM6), thời gian gọi đi trên máy tăng lên con số kỉ lục, trong khi đó thời gian gọi đi thực tế chỉ là 20 hr. Có ai gặp lỗi này kô vậy??? :-?? :-/

cái này đâu phải lỗi do room hả bạn.up room ko ảnh hưởng gì tới call duration đâu bạn ah.cái này chắc là lỗi làm sai các bước reset call duration thôi.bạn làm lậi thật chính xác cái reset này là thòi gian sẽ trở lại đúng như trước thôi,thâmj chí có thể đưa call dủation về 0h đấy.chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Vừa mới đọc qua cách Cook ROM của các bác thấy cũng hay hay, nhưng em có câu hỏi thế này: Về kỹ thuật, có thể cài được mã độc vào ROM(virus hoặc Trojan chẳng hạn) không???:-? :-? , nếu có ai đó tự cook rom và cài vào đấy một mã độc rồi up lên cho mọi người, những newbie(thậm chí pro) tải về và up cho con BA của mình sau đó sẽ bị dính mã độc->tiêu con BA luôn. Cám ơn các bác!!!
Đấy là em đứng trên phương diện end user có những câu hỏi như thế!!!!

Ặc, sao bác lại đa nghi như thế nhỉ, chẳng ai rỗi hơi để nghỉ cách làm cho con BA của bác tiêu đâu. Chúng ta cần phải cám ơn nhưng người đã tốn nhiều thời gian và công sức để cho ra những Rom như bjo, để con BA yêu dấu của chúng ta có thể chạy được WM5 1 cách hoàn hảo(bjo mà phải dùng 2k3 chắc chết :D). Xin chân thành cám ơn.

Các bác cho em hỏi, việc tích hợp các OEM vào ROM so với việc sau khi up ROM sau đó cài các file .cab có gì khác nhau không các bác????
việc tích hợp các OEM vào ROM thực ra là add ứng dụng vào ROM đó thôi, so với việc sau khi up Rom xong rồi add ứng dụng vào thì đỡ tốn bộ nhớ hơn đó bạn! ví dụ như trong ROM có những phần bạn ko dùng tới thì bạn remove nó đi rồi add những ứng dụng nào bạn thường dùng vào thẳng trong ROM, nên sau khi up xong ko cần phải cài những ứng dụng đó vào làm tốn bộ nhớ chính (khi đó bộ nhớ chính vẫn là 60MB, y nguyên)!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thực ra sự lo lắng của dkvnodessa không phải là không có cơ sở. Nhưng bạn cứ yên tâm khi đã là thành viên của pdaviet nhé. Bản ROM mà bạn muốn cài thì các mod và mem đã test hộ bạn rồi. Cho nên cứ yên tâm mà Up ROM nhé
Chúc vui vẻ

shogunr125

Em vừa up R5 của Xplode xong, chạy rất ngon có vẻ hơn R4 tuy nhiên ko khác biệt lắm, thêm 1 vài icon mới. Bản Rom này được viết trên nền AKU3.5.2. Bác nào thích thì down nhé

AKU 3.5.2 version

Changes:
Some minor icon changes
SIM manager 6.10
New Windows Live Included
New Core 5.1.478 - ported by baniaczek
New Rom Version 5.35.05
of course New AKU 3.5.2

The AKU 3.5.2 was ported from the newest cingular rom for Hermes
http://rapidshare.com/files/28504659/AKU3.5.2.rar

Mình cũng không up rom được. :(( Giải nén ra thấy toàn là file để build rom không à. Kô biết up file nào cả. Bạn giúp mình đi! Mình khoái chú Xplode này lắm! ;;)

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cũng không up rom được. :(( Giải nén ra thấy toàn là file để build rom không à. Kô biết up file nào cả. Bạn giúp mình đi! Mình khoái chú Xplode này lắm! ;;)

Có gì đâu bạn đã đủ bộ rồi.Đầu tiên bạn chạy cái BuildOS.exe để chỉnh sưả OS.Sau đó sẽ có thư mục Teamp xuất hiện,bạn ấn CreateRom.bat để tạo Rom.Sau khi chạy xong sẽ thấy trong mục Teamp này có Nk.nbf thì copy cái đó ra ngoài và Up bình thường là đc rồi.
Chúc vui

phuonglev

Bản R5 xplode chạy được lắm đó, sáng nay định up lên 4share bản R5 có tích hợp thêm zoomSMS nhưng mạng chậm quá, up mãi không xong :(

dkvnodessa

Thực ra sự lo lắng của dkvnodessa không phải là không có cơ sở. Nhưng bạn cứ yên tâm khi đã là thành viên của pdaviet nhé. Bản ROM mà bạn muốn cài thì các mod và mem đã test hộ bạn rồi. Cho nên cứ yên tâm mà Up ROM nhé
Chúc vui vẻ

Các bác hiểu nhầm ý em rồi. Vấn đề em đặt ra ở đây đơn thuần là vấn đề kỹ thuật thôi, chứ em không nghi ngờ gì đối với các ROM mà em lấy từ PDAVIET cả(Cũng nhờ PDAVIET mà em biết được nhiều điều về Pocket PC!!!!=D> =D> =D> ). Em xin nhắc lại là chỉ đơn thuần về mặt kỹ thuật: có đưa được mã độc vào ROM hay không trong khi việc can thiệp sâu vào ROM đã trở nên quá dễ dàng như hiện nay??
Các bác đừng nghi ngờ em mà tội nghiệp, em chỉ đứng trên phương diện người dùng cuối để đặt ra câu hỏi thôi. Có thể có nhiều bác chưa đặt ra vấn đề này, nên khi em đặt vấn đề đã hiểu lầm chăng!!!!!:(( :(( :((
việc tích hợp các OEM vào ROM thực ra là add ứng dụng vào ROM đó thôi, so với việc sau khi up Rom xong rồi add ứng dụng vào thì đỡ tốn bộ nhớ hơn đó bạn! ví dụ như trong ROM có những phần bạn ko dùng tới thì bạn remove nó đi rồi add những ứng dụng nào bạn thường dùng vào thẳng trong ROM, nên sau khi up xong ko cần phải cài những ứng dụng đó vào làm tốn bộ nhớ chính (khi đó bộ nhớ chính vẫn là 60MB, y nguyên)!

Vậy ra là những phần mềm mà đã tích hợp vào ROM được cài lên phân vùng bộ nhớ khác với những phần mềm được cài riêng lẻ sau quá trình up rom à bác. Nhưng theo em hiểu thì kích thước rom chỉ có 32mb thôi, vậy làm sao để mình kiểm soát được các phần mềm tích hợp vào rom vừa đủ 32mb(chẳng lẽ BuiltOS xong rồi Create rom sau đó là xem nó bao nhiêu mb à?):-? :-? :-? Các bác có kinh nghiệm chỉ em với!!!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Vậy làm sao để mình kiểm soát được các phần mềm tích hợp vào rom vừa đủ 32mb(chẳng lẽ BuiltOS xong rồi Create rom sau đó là xem nó bao nhiêu mb à?):-? :-? :-? Các bác có kinh nghiệm chỉ em với!!!

Mình đã nói về điều này rồi mà Anh Logout cũng đã nói nhiều lần.Khi bạn build Rom mà những dòng cuối hiện lên chữ FFFFFFFFFFFF ( full) đó là lúc bạn đã bị tràn Dump các ứng dụng quá nhiều.Bạn phải bỏ bớt đi.
Chúc vui

namket

các bạn cho mình hỏi bản rom giao diện WM6 nào xài tốt nhất hiện giờ vậy? Mình thấy các bản rom ít nhiều đều có lỗi. Thankss...

các bạn cho mình hỏi bản rom giao diện WM6 nào xài tốt nhất hiện giờ vậy? Mình thấy các bản rom ít nhiều đều có lỗi. Thankss...
bản mới nhất do MOD Kobold đưa lên ngay trang trước sao bạn ko chịu đọc nhỉ? hiện nay chỉ có 2 bản giao diện WM6 thôi, bản mới nhất dựa trên nền R4 của Xplode, còn bản kia dựa trên nền 5.4.10 của anh logout! bạn chỉ nói ít nhiều đều có lỗi nhưng phải cụ thể là lỗi gì để các MOD còn fix chứ!

dkvnodessa

Các bác đã có cách gì để nhét file .cab vào ROM chưa? chỉ em với!!! em cần cho mấy cái font tiếng việt và một số soft vào ROM nhưng không biết cách!!!

TuanQuang

Các bác đã có cách gì để nhét file .cab vào ROM chưa? chỉ em với!!! em cần cho mấy cái font tiếng việt và một số soft vào ROM nhưng không biết cách!!!
bạn chỉ cần cài các file .cab vào main là đc thôi cần gì cho vào room hả bạn.Nếu muốn cho vào Room thì bạn phải biết Built room ko thì ko còn cách nào khác đâu.

Kobold1609

Bạn qua Thread chỉnh sửa ROM tham khảo nhé,trong đó Mod Tom_Codon đã hướng dẫn đầy đủ rồi đó.
Bản ROM R4 bên trên của mình đã tích hợp tiếng việt rồi đó.
Chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.