• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

BADBIGBOY

Cảm ơn bạn Thanh Dat nhiều.Sau khi hardreset thì hết bị lệch nhưng mình đang cần phần mềm để theo dõi lịch làm việc hàng tuần đó bạn,bạn có không thì cho mình xin nhe.Thanks so much.

Cảm ơn bạn Thanh Dat nhiều.Sau khi hardreset thì hết bị lệch nhưng mình đang cần phần mềm để theo dõi lịch làm việc hàng tuần đó bạn,bạn có không thì cho mình xin nhe.Thanks so much.
Nói chung là bạn cần một phần mềm có thể hiển thị trên màn hình Today những việc cần làm hôm nay, trong tuần...phải ko bạn? Nếu đúng như thế thì bạn dùng SPB Diary đi nhé, mình cũng đang dùng nó đây, rất hay đó bạn! Nó đây :D

cho tôi hỏi chút làm thế nào để storage lên đến 60mb vậy. tôi đang dùng bản WM05 5.35.05 WWE radio 1.15.00. hiện h storage có 42,92mb
@Tom có trên mạng thì vào giúp anh với,

cf005h

Chắc là do trước khi up lên WM2005 từ WM2003, bác không chịu chỉnh cái ExtROM xuống còn 128 KB chứ gì. WM2003 mới cần thằng này chứ WM2005 thì không cần. Bác chịu khó kiếm trong mục Up WM2005 (Old 3), mấy bài gần cuối ấy có chỉ cách Format ExtROM trong WM2005.

anhai

Các bác cho hỏi nút hard reset trong WM05 là gì vậy? Tự nhiên quên mất:D

Tuan1412

trong WM05 người ta o gọi là hard reset nữa mà gọi là clear strorage,cách làm:ấn và giữ đồng thời 2 nút commanager và camera,chọc soft reset vẫn tiếp tục giữ nút đó cho đến khi màn hình hiện lên 3 dòng chữ ,dòng 1:no,2 dòng sau:yes cuối cùng bấm nút tin nhắn
vậy là đã clear storage xong

nhattuan7483

1 số lỗi

Em là newbie. Sau một hồi mày mò thì cũng up được WWE2005 phiên bản 5.25.05. Bản radio hiện nay là 1.12. Em muốn up lên 1.15. Em đọc kỹ và làm theo hướng dẫn của các bác trong Diễn đàn, nhưng cứ chạy file MaUpgradeUt_noID.exe được vài giây là ActivSync tự động tắt và sau đó quá trình Upgrade báo lỗi không connect được với device. Các bác đã gặp trường hợp này chưa, xin cho em lời khuyên. Thanks!

Đúng là có hiện tượng này mac dù đã bootloader cứ bật lên up len radio 1.15 (up riêng radio)là nó tắt ActivSync 4.5 rồi kô connect được luôn.Có ai biết cách khắc phục không? từ lúc lên bản fix 2 đến giờ không có cách nào để up được bản khác, cứ chạy MaUpgradeUt_noID hoặc BaUpgradeUt là bị diss connect với active sync hix hix, ai cứu em với, thử 2 máy tính rồi cũng vậy
Bản WM5 ko còn xbackup-restore để restore lại contact,mất hêt contact của mình có ai biết khắc phục không, không lẽ phải quay về wm2003se ah` hix:(

Chỉnh sửa cuối:

anhduc0110

Máy em mới up rom lên WM5 (bảnWM05 5.35.05) nhưng bị hiện tượng lạ quá, thỉnh thoảng tự nhiên máy bị mất sóng và tắt luôn. Khi bấm nút nguồn thì lại Soft Reset, nhưng màn hình khởi động có 3 dòng R,G,D bình thường thể hiện các thông số về radio và ký hiệu rom (e không rành lắm) thì 2 dòng R,G lại hiện chữ None, khởi động xong lại không có sóng. Chỉ khi chọc đít SR lại thì mới bình thường. Nhiều khi máy bị mất sóng và tắt máy mà mình k biết làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn. Vì vậy các bro giúp mình chẩn đoán bệnh nhé. Cám ơn nhiều

thanhlongmps

Cái này do pin máy của bạn: chân tiếp xúc không ổn định --> tắt máy. Hoặc pin đã đến lúc cần phải thay pin khác. Còn hiện tượng hiện chữ NONE ở 2 dòng R,G thì bình thường thôi. Mỗi khi thay pin đều bị thế, phải SR lại mới được.

Máy em mới up rom lên WM5 (bảnWM05 5.35.05) nhưng bị hiện tượng lạ quá, thỉnh thoảng tự nhiên máy bị mất sóng và tắt luôn. Khi bấm nút nguồn thì lại Soft Reset, nhưng màn hình khởi động có 3 dòng R,G,D bình thường thể hiện các thông số về radio và ký hiệu rom (e không rành lắm) thì 2 dòng R,G lại hiện chữ None, khởi động xong lại không có sóng. Chỉ khi chọc đít SR lại thì mới bình thường. Nhiều khi máy bị mất sóng và tắt máy mà mình k biết làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn. Vì vậy các bro giúp mình chẩn đoán bệnh nhé. Cám ơn nhiều

Cái này do pin máy của bạn: chân tiếp xúc không ổn định --> tắt máy. Hoặc pin đã đến lúc cần phải thay pin khác. Còn hiện tượng hiện chữ NONE ở 2 dòng R,G thì bình thường thôi. Mỗi khi thay pin đều bị thế, phải SR lại mới được.

Những vấn đề này đáng lẽ các bạn phải qua box Thảo luận chứ sao lại post vào đây, đây là box up rom mà các bạn!

nhattuan7483

Đúng là có hiện tượng này mac dù đã bootloader cứ bật lên up len radio 1.15 (up riêng radio)là nó tắt ActivSync 4.5 rồi kô connect được luôn.Có ai biết cách khắc phục không? từ lúc lên bản fix 2 đến giờ không có cách nào để up được bản khác, cứ chạy MaUpgradeUt_noID hoặc BaUpgradeUt là bị diss connect với active sync hix hix, ai cứu em với, thử 2 máy tính rồi cũng vậy
Bản WM5 ko còn xbackup-restore để restore lại contact,mất hêt contact của mình có ai biết khắc phục không, không lẽ phải quay về wm2003se ah` hix:(

Không có ai trả lời giúp em phần này vậy, làm ơn có ai giúp dùm em với. Không thể nào up rom được nữa rồi Y_Y:((

rosa

Mình dùng O2s, Rom5.35.05 AKU 3.5.2(WM6), không hiểu sao Pin còn khoảng từ 35-30% là y như rằng không thể gọi hay nhận cuộc gọi được (đôi khi thì chập chờn). Máy báo không có sóng. Không biết có phải lỗi do bản rom không nữa.

Các bác cho hỏi thêm, hiện tại thì bản rom nào là tốt nhất vậy. Bản này được cái đẹp nhưng không tích hợp chương trình đọc PDF, có cái MSN live thì chẳng bao giờ dùng được. Bác nào có cái Pocket MSN cho em xin để cài lại với

Xin cảm ơn!!!

rosa

Không có ai trả lời giúp em phần này vậy, làm ơn có ai giúp dùm em với. Không thể nào up rom được nữa rồi Y_Y:((

Bạn thử hard reset lại cho máy thật sạch rồi up lại thử xem. Xem lại cable xem có vấn đề gì không. Nếu vẫn không được đem thử sang máy tính khác up thử xem. Đợt trước mình up từ bản fix 1 lên bản Rom5.35.05 AKU 3.5.2(WM6) up đến hơn chục lần không được. Ngồi cả đêm, không biết tại sao. Hôm sau đem lên văn phòng lấy laptop ra up lại thì được ngay.

Ngoài ra có thể bản rom của bạn khi down về bị lỗi. Thử down lại bản khác rồi up lại xem.

Enjoy!!!

tieu_vu1410

Mình dùng O2s, Rom5.35.05 AKU 3.5.2(WM6), không hiểu sao Pin còn khoảng từ 35-30% là y như rằng không thể gọi hay nhận cuộc gọi được (đôi khi thì chập chờn). Máy báo không có sóng. Không biết có phải lỗi do bản rom không nữa.

Các bác cho hỏi thêm, hiện tại thì bản rom nào là tốt nhất vậy. Bản này được cái đẹp nhưng không tích hợp chương trình đọc PDF, có cái MSN live thì chẳng bao giờ dùng được. Bác nào có cái Pocket MSN cho em xin để cài lại với

Xin cảm ơn!!!

Mình vẫn dùng bản ROM này ổn định đấy chứ.kể cả khi pin còn 20% vẫn nghe và gọi ok.bạn thử kiểm tra xem nó có xung đột với soft nào không.Nếu không hãy UpRom lại và test xem (nhớ đừng cài soft khác vội)
Theo mình bạn nên dùng bản logout Fix2 và cài Tom_hackmod_WA3_QVGA tốt hơn bản ROM trên

Hiện tượng này ko phải là do lỗi của bản rom mà là do cục pin của bạn gây ra đó, bạn thử tìm một cục pin khác (pin mới hoặc mượn pin của máy nào còn dùng tốt) gắn vào xem sao bạn nhé, sẽ hết đó!

TrungDN

Tôi cũng từng bị hiện tượng này rồi. Bạn thử làm như thế này chưa: Nếu bị disconnect ActiveSync bạn bấm Power+Record+SoftReset để đưa máy vào chế độ BootLoader. Lúc này ActiveSync không chạy đâu, nhưng máy vẫn kết nối với PC, màn hình tối, không có đèn nền nhưng nhìn kỹ vẫn thấy chữ USB mờ mờ. Lúc này bạn chỉ việc chạy MaUpgradeUt_noID lần nữa là mọi việc bình thường. Nếu cách này mà không được thì ta sẽ nghĩ tiếp xem tại sao.
Chúc thành công.

PDAmember

Mình vẫn dùng bản ROM này ổn định đấy chứ.kể cả khi pin còn 20% vẫn nghe và gọi ok.bạn thử kiểm tra xem nó có xung đột với soft nào không.Nếu không hãy UpRom lại và test xem (nhớ đừng cài soft khác vội)
Theo mình bạn nên dùng bản logout Fix2 và cài Tom_hackmod_WA3_QVGA tốt hơn bản ROM trên

"Tom_hackmod_WA3_QVGA" có chức năng gì vậy bạn? Cài đặt như thế nào vậy?

tieu_vu1410

"Tom_hackmod_WA3_QVGA" có chức năng gì vậy bạn? Cài đặt như thế nào vậy?

là soft tạo giao diện mới 3D cho thanh taskbar. giống như WM6 đó bạn.down về giải nén và install.xong vào program => scossbow là ok

chúc vui

nhattuan7483

Tôi cũng từng bị hiện tượng này rồi. Bạn thử làm như thế này chưa: Nếu bị disconnect ActiveSync bạn bấm Power+Record+SoftReset để đưa máy vào chế độ BootLoader. Lúc này ActiveSync không chạy đâu, nhưng máy vẫn kết nối với PC, màn hình tối, không có đèn nền nhưng nhìn kỹ vẫn thấy chữ USB mờ mờ. Lúc này bạn chỉ việc chạy MaUpgradeUt_noID lần nữa là mọi việc bình thường. Nếu cách này mà không được thì ta sẽ nghĩ tiếp xem tại sao.
Chúc thành công.

Làm cách này cũng không thể được vì khi minh chuyển wa chế độ booloader la no' ngắt activesync ngay khong thể nào làm tiếp được rùi, hoàn toàn kô dc,:(còn cách nào khác không? giúp mình với.:(

Làm cách này cũng không thể được vì khi minh chuyển wa chế độ booloader la no' ngắt activesync ngay khong thể nào làm tiếp được rùi, hoàn toàn kô dc,:(còn cách nào khác không? giúp mình với.:(
Active Sync nó tự ngắt khi bạn đưa máy về bootloader, điều này là bình thường thôi, bạn cứ việc chạy file MaUpgradeUt_noID là được mà bạn!