• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Mình cũng đã uprom này tối qua, dùng đến bây giờ có vài nhận xét sau:
- Các phần mềm HTC theo trường phái touch rất Pro.
- Còn một số trục trặc khi resume máy (bấm nút power) đám ứng rất chậm, gần như bị treo máy. Dẫn đến rất khó dùng khi cài DeviceLock (dùng chức năng Lock on Wake up)
- Wissbar có lỗi lúc hiển thị chữ "start", lúc không. Tớ phải tắt Wissbar đi.

Sơ sơ có nhận xét như vậy. Nói chung là good, cám ơn mod Dat.

Bạn có cái HTC Home vào ko vậy? Ở bản test trước mình cũng đã thử add vào, bấm Power thì nó đứng luôn khoảng 20s mới chọt được nên đã bỏ ra rồi, cook lại từ bản SE luôn đó!

vvq

Có, Mình có cài HTC Home 6 tap. Thử tắt HTC Home (chỉ tắt trong Today, không gỡ cài đặt) vẫn bị lỗi chậm resume. Bạn Phuonglev ở trên cũng có phản ảnh giống như vậy, mặc dù chưa cài gì cả.

nidu29

Bản rom của bác Đạt có tích hợp Wa3 nhưng ko thay đổi được theme. Do mình cũng ko rành lắm về wa nên ko hiểu những chức năng của wa được tích hợp vào bản rom này có tác dụng gì?

Có, Mình có cài HTC Home 6 tap. Thử tắt HTC Home (chỉ tắt trong Today, không gỡ cài đặt) vẫn bị lỗi chậm resume. Bạn Phuonglev ở trên cũng có phản ảnh giống như vậy, mặc dù chưa cài gì cả.
Sao vậy ta? Hiện bản ROM đả có 31 người tải, ngoài 2 bạn trên ra còn bạn nào bị như vậy nữa ko? Nếu ai cũng bị như vậy chắc phải gỡ bản rom này xuống rồi!

Bản rom của bác Đạt có tích hợp Wa3 nhưng ko thay đổi được theme. Do mình cũng ko rành lắm về wa nên ko hiểu những chức năng của wa được tích hợp vào bản rom này có tác dụng gì?

Nó tạo ra 2 cái than 3D ở trên và dưới cùng như WM6 đó bạn, nhưng vì do add nó vào rom mình phải thay đổi đường dẫn mặc định của nó nên nó ko cho đổi theme thì phải, nên mình đã xoá cái ThemeManager.cpl đi rồi, do đó cái icon của ThemeManager trong Setting của WA3 sẽ ko còn tác dụng nữa !

Chỉnh sửa cuối:

vvq

Về bản rom mới, mod Đạt đừng vội gỡ xuống. Mình tình cờ phát hiện ra là khi rút thẻ nhớ ra thì máy phản ứng rất nhanh, không còn hiện tượng chậm resume như đã phản ảnh.
Không biết có phải do phần mềm nào truy cập thẻ làm chậm máy hay là không?
Đề nghị mọi người cùng tìm cách khắc phục.

phuonglev

Về bản rom mới, mod Đạt đừng vội gỡ xuống. Mình tình cờ phát hiện ra là khi rút thẻ nhớ ra thì máy phản ứng rất nhanh, không còn hiện tượng chậm resume như đã phản ảnh.
Không biết có phải do phần mềm nào truy cập thẻ làm chậm máy hay là không?
Đề nghị mọi người cùng tìm cách khắc phục.

Đúng như bạn nói khi rút thẻ nhớ ra thì máy resume ko còn bị chậm nữa, nhưng nếu nói là do phần mềm thì ko thể vì máy mình chưa cài bất cứ phần mềm nào vẫn bị tình trạng tương tự (lúc đầu mình nghĩ do WA3 gây ra nhưng khi thoát WA3 thì vẫn bị như vậy :-? )

Đúng như bạn nói khi rút thẻ nhớ ra thì máy resume ko còn bị chậm nữa, nhưng nếu nói là do phần mềm thì ko thể vì máy mình chưa cài bất cứ phần mềm nào vẫn bị tình trạng tương tự (lúc đầu mình nghĩ do WA3 gây ra nhưng khi thoát WA3 thì vẫn bị như vậy :-? )

Nếu vậy thì chắc là do mình đã tăng block transfer lên tối đa để tăng tốc cho các ứng dụng cài trên thẻ, như vậy là chính nó gây ra lỗi này rồi, các bạn khác cũng bị như vậy luôn hả?

2 bạn phuonglevvvq thử dùng Resco Registry vào khoá sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\MMC_Class]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\SDMemory_Class]

sửa giá trị của BlockTransferSize từ 256 thành 128 rồi khởi động lại máy xem sao nhé!

Nhưng mình nghĩ thì ko phải là do blocktransfer, vì nếu bị thì bản SE đã bị rồi!

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Các bác cho em hỏi với:

Bản rom này khi up lên thì phải cài thêm cái HTC Home Plugin 6tabs works on WM5.0 thì mới được như trong hình? hay là đã build in trong bản rom rồi?

Ngoài ra, bản rom này có bị lỗi tin nhắn đến chậm hay không bật máy thì ko nhận đc tin nhắn ko?

Mình muốn cài thêm SPB Mobile Shell và cái Slide 2 Unlock thì liệu có bị đụng với bản rom này không nhỉ???

Các bác up rồi xin vui lòng trả lời em với, đang nóng lòng up quá. Trong có 1 tuần mà up tới up lui đến mấy bản rom rồi.

Thanks Mod Dat

phuonglev

2 bạn phuonglevvvq thử dùng Resco Registry vào khoá sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\MMC_Class]

sửa giá trị của BlockTransferSize từ 256 thành 128 rồi khởi động lại máy xem sao nhé!

Nhưng mình nghĩ thì ko phải là do blocktransfer, vì nếu bị thì bản SE đã bị rồi!
Đúng là không phải do blocktransfer, mình đã làm theo hd của Mod Đạt nhưng tình trạng vẫn như thế, bực nhất là khi có cuộc gọi đến mãi mới nghe được do resume quá chậm. Tiếc thật, bản Rom rất đẹp

hungfvl

sao mọi người cài đc cái HTC Home Plugin vào bản room của Mod Đạt nhỉ, mình cài đi cài lại ko thấy nó hiện ra cả ở trong today lẫn màn hình. bác nào help mình với ?

rosa

sao mọi người cài đc cái HTC Home Plugin vào bản room của Mod Đạt nhỉ, mình cài đi cài lại ko thấy nó hiện ra cả ở trong today lẫn màn hình. bác nào help mình với ?

Bạn làm như sau nhé:

Copy tất cả các file trong folder Window đính kèm trong file HTC 6 Tab Home Plugin(WM5).rar vừa down về vào thư mục Window của PPC:
- Nếu bạn copy thông qua active sync thì PC của bạn phải show all file lên (vào Tool--Folder Option--View--show all file and folder)

- Tương tự nếu copy từ PPC thì bạn dùng resco explorer show all hiden file lên.

Sau đó chạy file .cab cho nó cài trực tiếp vào devide ý.

Rồi soft reset lại và enjoy

Mình làm đúng như thế này, 1 phát ăn liền :))

Đúng là không phải do blocktransfer, mình đã làm theo hd của Mod Đạt nhưng tình trạng vẫn như thế, bực nhất là khi có cuộc gọi đến mãi mới nghe được do resume quá chậm. Tiếc thật, bản Rom rất đẹp
Vậy thì thử lần này nữa xem sao bạn nhé, mình nghi là do cái dòng reg này đây:

bạn xóa dòng DisablePowerManagement đi rồi khởi động lại máy nhé! Có lẽ là do chính dòng này gây ra vì ở bản rom mới này mình ko đụng gì đến hệ thống cả, chỉ thay giao diện và add/remove một số phần mềm trong đó thôi!

Do mình ko còn máy để test nên mong các bạn chịu khó chút vậy! :D

nidu29

Bác Đạt chia tay BA sớm quá. Bản mới còn đang dở dang, dùng 1 lúc là ko nhậnj thẻ nhớ

Bác Đạt chia tay BA sớm quá. Bản mới còn đang dở dang, dùng 1 lúc là ko nhậnj thẻ nhớ
Thôi lỗi nhiều quá rồi, mình ko thể để một bản rom như vậy cho các bạn tiếp tục dùng được, gỡ thôi! Giải nghệ là vừa rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Mình muốn down bản R5 của eplore ở trang đầu mà o down dc
ai có có thể up lên giúp mình dc o
thank

bài này mình viết cũng khá lâu rồi nhưng chưa thấy ai giúp mình cả mạn fép viết lại mong có người giúp được
nếu cho là spam thì cứ xoá:D

rosa

Mod Dat đừng dỡ, mà hãy tìm cách khắc phục với. Bản này đẹp quá. Ai cũng thích mà.

Cho mình hỏi cái là tại sao mình đặt chế độ turn off thì khi ấn power máy không lên, phải soft reset mới đc

Mod Dat đừng dỡ, mà hãy tìm cách khắc phục với. Bản này đẹp quá. Ai cũng thích mà.

Cho mình hỏi cái là tại sao mình đặt chế độ turn off thì khi ấn power máy không lên, phải soft reset mới đc
Chỉ được cái giao diện đẹp thôi thì có ích gì đâu bạn, dùng ko ổn định thì ko ai muốn dùng cả, mình gỡ rồi!

SirKojiro

bài này mình viết cũng khá lâu rồi nhưng chưa thấy ai giúp mình cả mạn fép viết lại mong có người giúp được
nếu cho là spam thì cứ xoá:D

Tuấn vào đây down này:
Bản R5 của bác Explode
http://www.mediafire.com/?fnyjnbzwkjw
Bản này có nhanh có đẹp hơn bản của bác Logout tí xíu nhưng về độ tương thích và ổn định thì không bằng đâu.
Cài xong nhớ ra Bằng Lăng thử Wifi nhé :D (quán gì mà tối mù :)) )

rosa

Mod Dat cho mình hỏi với:

Nếu bây giờ mình up bản Second Edition rồi cài cái HTC 6 tabs thì có dùng được không?

Thực lòng mình vẫn khoái bản rom mới này, chẳng nhẽ Mod không cố nghiên cứu tiếp để anh em có thể dùng được à. Chỉ còn mỗi lỗi chậm resume và hay treo máy thôi mà.