• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

hungsonbmt

Hi mọi người, mình mới sử dụng PPC nên chưa biết nhiều lắm, mình muốn hỏi một chút

Mình mua con diamond của một bạn xách tay bên canada về, mình muốn up-rom nên vào đây coi thấy mọi người bàn về HardSPL, mình mới vào bootLoader coi thử thì thấy nó ghi là:

DIAM110 64M
SPL-1.93.0000

Mình không hiểu thế nào, như thế là con diamond của mình có unlockCID được bằng tool này không (1.4 hay 1.93)? bạn nào biết chỉ mình với!

Có ai biết thì help mình với, đang muốn up rom mà không dám liều, hỏi trước cho chắc ăn, thấy có mấy bro bị chết máy nên tự dưng cảm thấy nhát tay :)

sheralosh

Chào các bạn !

Mình mới mua 1 con HTC Touch Dimond 2 nhưng là ROM tiếng Trung . Hiện tại mình muốn chuyển sang TA nhưng ko biết làm thế nào .

Có bạn nào rảnh rỗi chỉ cho mình cụ thể được ko ?

Về vấn đề up ROM hồi trước mình cũng có 1 chú PPC và bị hỏng ko thể up đc ROM nữa nên mình rất lo lắng .

Bạn nào có thể chỉ cụ thể cho mình, mình rất cám ơn .

Thân .

tester777

Chào mọi người! Mình có 1 con HTC Diamond trắng sách bên Thái về. Sau khi chạy cái tool trên, reboot dến đoạn : Align Screen thì đơ luôn. Ko bấm dc. Đã Hard reset nhưng vẫn thế.

bác chủ topic có ý kiến gì ko? Mình làm rất đúng thủ tục:|

thekhoa202302

Chào mọi người! Mình có 1 con HTC Diamond trắng sách bên Thái về. Sau khi chạy cái tool trên, reboot dến đoạn : Align Screen thì đơ luôn. Ko bấm dc. Đã Hard reset nhưng vẫn thế.

bác chủ topic có ý kiến gì ko? Mình làm rất đúng thủ tục:|

"Chọt" theo tâm của các dấu cộng đó rồi bấm next sẽ dc!

tester777

Tìm ra lý do rồi. Đơn giản đến ko ngờ: Mình chọt nhẹ quá :-j Thật sự lúc đó mình đã rất mạnh tay rồi, có lẽ tại quen dùng đt tàu ( đừng chê tàu, nhạy lắm đó) và iPhone rồi nên chọt em này ko quen tay :">

onemore1986

chào mấy bạn. Mình làm như hướng dẫn rùi mình up lên 6.5 nhưng vẫn bị tình trạng là nó báo " network is unlock, pls input unlock code'', huhu buồn quá
máy mình của VODAFONE
Các bạn ơi, giúp mình vớiiiiiiiii

fbbk

Hi hi... Bạn có thể hiểu nôm na đó là công cụ sửa đổi bootloader cho phép flashing an toàn, nó loại bỏ sự kiểm soát CID ngăn chặn nâng cấp ROM không phải được cung cấp từ chính hãng

Như thế có nghĩa là upgrate ROM ship chính hãng thì không cần phản Hard SPL đúng không bác?

anhdep

mình đang chạy bản SPL-1.93.Hard nhưng khi up rom xong chưa cài đặt gì nhiều mà máy thường xuyên bị treo. và mỗi lần như vậy reset lại thì tất cả lại trở lại cài đặt ban đầu như khi mới up rom xong. mình đã thử với cả bản SPL-1.40.Hard nhưng vẫn bị hiện tượng tương tự.
ai có biết con máy của mình đang gặp vấn đề gì ko?

kinh81

Mình xin hướng dẫn thêm các bước khi Up Rom gặp sự cố báo lỗi ở mức từ 0% đến 5%
Các bạn down phần mềm HardSPL v 1_903 Olinex!! tại đây

Tiến hành các bước 1:
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down+ Reset ) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin.
Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up
Bước tiếp theo:
Bạn tải thêm phần mềm này khi bạn up rom gặp sự cố trong quá trình up màn hình dừng lại ở 0% 1% or 5%
Mã:
[IMG]http://forum.xda-developers.com/images/attach/zip.gif[/IMG][URL="http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=100241&d=1216411412"]NBHUtil.zip [/URL]

Theo các hình sau:
Sự Cập nhật dừng tại 5%/ Sai ID Mô hình được trình bày
Screenshots for "Update stops at 5%/Invalid Model ID is displayed"

Lưu ý: khi bạn up rom đã cook sẵn của các bác PhamQuang or Thekhoa...thì chỉ tiến hành các bước 1 có thể up được.

toanhao4ever

Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.

Click here to enlarge

sau khi nó hiên dòng trên nữa thỳ làm thế nào ạ? hay là máy tự khởi động lại ạ? sr e mới dùng ppc nên hơi cùi
ps:pin kủa e nhanh hết was. có cách nào cải thiện được tình hình pin hok các bro

Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.

Click here to enlarge

sau khi nó hiên dòng trên nữa thỳ làm thế nào ạ? hay là máy tự khởi động lại ạ? sr e mới dùng ppc nên hơi cùi
ps:pin kủa e nhanh hết was. có cách nào cải thiện được tình hình pin hok các bro
Bạn chọt Reset là máy sẽ khởi động lại...

heobanhki

ex. sao e nhan power vs volum down ma hok dc vay. vs kaj lo reset la o cho nao vay kak pro? hjx

sax, kg bít lỗ reset mà tuyên bố là hong được ?? =)) đem tiệm đi kg thôi chết máy thì chỉ đem vứt đi ..=))
rút viết ra có cái nút màu đỏ

toanhao4ever

đùa! bác óanh nhau vs e ak??? hj e thấy la power+volumdown thử thỳ thấy hok được. mà lại thấy các bác bảo la thêm rs nữa mà. hjx

heobanhki

đùa! bác óanh nhau vs e ak??? hj e thấy la power+volumdown thử thỳ thấy hok được. mà lại thấy các bác bảo la thêm rs nữa mà. hjx

thì rút viết ra sẽ thấy cái nút màu đỏ, nó là nút reset

toanhao4ever

thanks các bák. e đã up thành công ùi ạ.
tuy nhiên e có vài vấn đề nhỏ nữa cần chỉ bảo(tuy hơi ngoài lề song mong các bro thông cảm)
1.máy kủa e(mua cũ) khi mua về thỳ có thể update thời tiết đc song hok vào đc web. sau khi e chạy connecttion setup thỳ hok update thời tiêt đc nữa, vào trình duyệt theo máy đc song hok chạy đc opera mini??
2.máy kủa e hok kết nối đc vs pc??? please gjup e

heobanhki

thanks các bák. e đã up thành công ùi ạ.
tuy nhiên e có vài vấn đề nhỏ nữa cần chỉ bảo(tuy hơi ngoài lề song mong các bro thông cảm)
1.máy kủa e(mua cũ) khi mua về thỳ có thể update thời tiết đc song hok vào đc web. sau khi e chạy connecttion setup thỳ hok update thời tiêt đc nữa, vào trình duyệt theo máy đc song hok chạy đc opera mini??
2.máy kủa e hok kết nối đc vs pc??? please gjup e

cái thứ 1 máy người ta đã cài đặt sẵn thì đem về sài được, sau khi uprom thì phải cài lại là đương nhiên. mặt đinh của cái auto setup lá *-WAP cần phải cài lại vd viettel là v-internet ........
muốn sài gprs/3g thì tham khảo trong 4rom có hướng dẫn hết.
cái thứ 2 opera kg chạy được có thể do bị lỗi, hay bộ nhớ kg đủ - muốn sài thì tắt manila trước khi mở opera

mình kg có ý vs với bro nhưng câu hỏi của bro có mâu thuẩu nhau kg ?????
kg kết nối được với PC làm sao bro unclock? :-/ làm sao bro uprom ???????? cho là bro up trực tiếp kg cần pc nhưng đã kg kết nối thì làm sao copy cái rom vào trong máy ?????? kg lẽ gởi " bờ lu tút" =))

toanhao4ever

hjx. e mua máy cũ người ta up ùi mà. vấn đề là làm sao để connect vs pc hả các pro??? vs tắt manila là sao??? các bro chỉ bảo tận tình vs nào

heobanhki

hjx. e mua máy cũ người ta up ùi mà. vấn đề là làm sao để connect vs pc hả các pro??? vs tắt manila là sao??? các bro chỉ bảo tận tình vs nào

1./ muốn kết nối PC đầu tiên bạn cần có MICROSOFT ACTIVESYNC ( nếu PC là win XP ) hay windows mobil device (nếu PC Vistar or win 7 ) đây là chương trình dùng để đồng bộ PC và thiết bị dùng WM bao gồm luôn smarfone chạy WM hay PPC. cái này bạn tự tìm trên google hay vào trang chủ microsoft để down về.
2./ Bạn phải có 1 cáp kết nối, diamond thì có thể dùng cáp miniusb của mấy cái đầu đọc thẻ.
3./ Bật ACTIVESYNC cắm cáp, trên diamond chọn ACTIVESYNC khi biểu tượng ACTIVESYNC trên PC màu xanh là nó đã kết nối.
Hay đơn giản cọn diamond như 1 USB thông thường để copy data và trong máy.
*** Bắt buộc phải có MICROSOFT ACTIVESYNC ( nếu PC là win XP ) hay windows mobil device (nếu PC Vistar or win 7 )
mấy cái khác chịu khó tìm trên 4rom có hướng dẫn cả rồi

buratino_d2t

Nếu bạn chưa có máy hoặc chưa dùng thì hãy tham khảo rồi hãy post bài.
Với HTC Diamond thì Reset chính là núm Power đó.

Nhắc lại: để vào Bootloader hãy nhấn giữ POWER (hay Reset cũng vậy) + VOLUME DOWN.

Phiên bản HardSPL v1.40 OliNex rất tốt, các bạn có thể dũng cảm và tự tin và chạy, không gặp khó khăn nào đâu, nhất là với máy mới, chưa chạy các Tool khác lần nào.

Anh nhầm rồi, vào bootload của Diamond thì chọc vào nút reset( cái nút màu đỏ có chữ phải tháo nắp pin ra mới nhìn thấy, o phải nút power đâu ạ) và đồng thời nhấn nút back <-- và nút volume down