• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

datuan05

Ặc ặc, cái vụ này mà em mò cả tiếng đấy. Nhiều bác viết không rõ, phải "cày, bừa" mới hiểu thôi. Hay là có sự khác nhau giữa các máy (HTC Touch Diamond 1) ?

Anh nhầm rồi, vào bootload của Diamond thì chọc vào nút reset( cái nút màu đỏ có chữ phải tháo nắp pin ra mới nhìn thấy, o phải nút power đâu ạ) và đồng thời nhấn nút back <-- và nút volume down
Bạn không đọc kỹ à ? Vào Bootloader bằng nút Reset hay Power đều như nhau mà. Nhưng nếu bạn tắt hẳn máy thì phải vào Bootloader qua phím Power đó... Nút Reset chỉ có tác dụng khi máy còn mở và tắt màn hình...

kclaud

bác ơi cho em hỏi sao con htc diamond của em làm theo hướng dẫn của bác rồi mà nó vẫn ở 1.20 hả bác ơi:(

myalyf

Các bác giúp dùm e với máy e khi Bootloader đã báo SPL-1.40.Olinex . Khi up ROM thì chỉ chạy vài phút rồi báo successful nhưng chẳng thấy có thay đổi gì cả
Thông tin máy e là:
ROM version 1.93.931.2 WWE
ROM date 14.8.08
Radio 1.00.25.06
Có bác nào chỉ bảo dùm e với ạ

ditimbantot

bạn nói rõ quy trình up rom của bạn xem , theo thông tin bạn đưa phía trên thì bạn đã hardSPL rồi , chỉ còn đưa rom vào up mà thôi , bạn up bằng internal Strong hay bằng PC

quangtunghtt

mình mới dùng con htc DIAMOND 3700 chưa hiểu gì mấy cả mình muốn up nen rom 6.5 nhưng ko biêt bắt đầu và làm tn cả mong các pac chỉ giá dùm.các bước làm tn chi tiết cho mình nhé.thank.
mong các pac giúp mình với : mail của mình la : dvtsp2ht@gmail.com thank các pac.

mình mới dùng con htc DIAMOND 3700 chưa hiểu gì mấy cả mình muốn up nen rom 6.5 nhưng ko biêt bắt đầu và làm tn cả mong các pac chỉ giá dùm.các bước làm tn chi tiết cho mình nhé.thank.
mong các pac giúp mình với : mail của mình la : dvtsp2ht@gmail.com thank các pac.
Trước tiên bạn kiểm tra xem máy đã HSPL chưa đã nhé, bạn vào Bootloader xem thông số SPL nếu là SPL 1.40.OliNex thì máy đã được HSPL rồi, để úp rom WM6.5 thì bạn cắm cable kết nối với PC từ chế độ Bootloader rồi chạy ROMUpdateUltility.exe trong bản rom WM6.5 mà bạn muốn úp. Yêu cầu PC phải cài ActiveSync (với XP2) và Mobile Device Center (với Vista & 7), Net CF.

ditimbantot

trên topic diamond có hướng dẫn rất nhiều và chi tiết bạn ra ngoài tham khảo các bài viết trước khi tiến hành up rom bạn nhé, thật ra cũng dễ lắm, không khó khăn gì đâu, up rom có 2 cách một là chép bản rom vào internal stronge và cài , 2 là up rom theo cách bạn kia nói phía trên ,
-- up rom bằng bộ nhớ máy (internal Stronge) thì nhanh và giảm nguy cơ từ mất điện gây Brick máy(treo bootloader) hoặc mất bootloader hoàn toàn thành cục gạch hehe vì thế hãy cân nhắc kĩ và đọc thật kĩ trước khi làm bạn nhá :)

quangtunghtt

chao bạn mình co con htc diamond p3700 mình downloat bản rom Gen.Y D2X R2.6 WWE.7z file costomRUU.EXE chạy thì báo lõi ứng dụng hiện trên pc.mình đã dổi tên thành DIAMIMG.nbh và cài trên trẻ nhở may cứ đứng ở Bootloader ko up rom dc mong các bạn chỉ dẫn cho mịnh với.Hard-SPL-Diamond-OliNex là hình 3 màu và thông tin:
SPL-1.40.OliNex......mong các bác chỉ dẫn cho mình với.thank.
làm ơn gửi vào mail cho mình nhé tìm trong diễn đàn khó quá...
mail mình là :dvtsp2ht@gmail.com.

reck95

máy e bị liệt cả 2 nút volume thì làm thế nào để đưa về màn hình boot bh hả các bác :(

máy e bị liệt cả 2 nút volume thì làm thế nào để đưa về màn hình boot bh hả các bác :(
Bạn muốn úp rom hay làm gì? Nếu úp rom thì không cần phải đưa về Bootloader đâu mà chỉ cần úp qua kết nối với PC (Sync) khi đó máy sẽ tự về Bootloader...

quangtunghtt

chao ca nha mình co con htc diamond p3700 mình downloat bản rom Gen.Y D2X R2.6 WWE.7z file costomRUU.EXE chạy thì báo lõi ứng dụng hiện trên pc.mình đã dổi tên thành DIAMIMG.nbh và cài trên trẻ nhở may cứ đứng ở Bootloader ko up rom dc mong các bạn chỉ dẫn cho mịnh với.Hard-SPL-Diamond-OliNex là hình 3 màu và thông tin:

chao ca nha mình co con htc diamond p3700 mình downloat bản rom Gen.Y D2X R2.6 WWE.7z file costomRUU.EXE chạy thì báo lõi ứng dụng hiện trên pc.mình đã dổi tên thành DIAMIMG.nbh và cài trên trẻ nhở may cứ đứng ở Bootloader ko up rom dc mong các bạn chỉ dẫn cho mịnh với.Hard-SPL-Diamond-OliNex là hình 3 màu và thông tin:
Trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2, SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0.. Còn úp rom bằng thẻ nhớ thì bạn phải format thẻ với định dạng FAT32 sau đó copy file rom .nbh vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đổi tên là DIAMIMG.nbh là được..

E load rom về nhưng có mỗi 1 file .nbh . làm thế nào để up rom đây ạh.
Bạn có Ship Rom chứ? Nếu có thì bạn Extract nó ra bằng Winrar sau đó xóa file RUU_signed.nbh đi và copy file .nbh của bản rom bạn định úp vào và chạy ROMUpdateUtility.exe là được. Ngoài ra bạn có thể sử dụng công cụ DiamonCustomRUU.exe này, bạn chỉ cần copy công cụ này và file rom .nbh định úp vào cùng một thư mục và chạy DiamondCustomRUU.exe là xong...:p