• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

hphongbk

Có ai đã dùng WM2005 với GPRS thành công chưa ạ. Tôi cài Vina Gprs WM2003 chạy ngon đến khi up lên WM2005 thì connect ko đc nữa. modem nó disconnect. Up ngược trở lai WM2003 thì chạy bình thường. Có bản WM2005 nào sửa đc lỗi này chưa

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có ai đã dùng WM2005 với GPRS thành công chưa ạ. Tôi cài Vina Gprs WM2003 chạy ngon đến khi up lên WM2005 thì connect ko đc nữa. modem nó disconnect. Up ngược trở lai WM2003 thì chạy bình thường. Có bản WM2005 nào sửa đc lỗi này chưa

Muốn dùng được GPRS bạn phải vào start -> setting -> Connections -> Connections -> add a new... và thiết đặt thông số theo từng mạng mới được bạn ạ. Mình trước dùng wm5 vẫn dùng bình thường mà. Thân!!!!

QPhuc

Các đại ca cho em hỏi tý em co cây O2II em up lên Win6 chạy kô ổn. lên em up ngược lại Wim2003 thì nó mất sóng luôn . em lại up len Win6 nó vẫn kô có sóng , đại ca nào biét chỉ dùm em cái.... cảm ơn nhiều................

TuanQuang

Các đại ca cho em hỏi tý em co cây O2II em up lên Win6 chạy kô ổn. lên em up ngược lại Wim2003 thì nó mất sóng luôn . em lại up len Win6 nó vẫn kô có sóng , đại ca nào biét chỉ dùm em cái.... cảm ơn nhiều................

ặc bạn nhầm rồi Himalaya ko có rom 2k6 đâu bạn nhé. có thể bạn up lên 2k5 thôi. nếu ko có sóng thì bạn kiếm cái Radio khác up lại nhé

phuoc_ky

Khi em up lên bản w2k5 sp2 thì khi người khác nhắn tin tới máy, e không nhận được, chỉ khi nào mở nguồn thì mới báo có tin nhắn mới, máy e chỉ cài các phần mềm là wisbar advance, spb, phone alarm... ko biết có bị đụng phần mềm nào ko? mong các bác giúp đỡ ;;)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Khi em up lên bản w2k5 sp2 thì khi người khác nhắn tin tới máy, e không nhận được, chỉ khi nào mở nguồn thì mới báo có tin nhắn mới, máy e chỉ cài các phần mềm là wisbar advance, spb, phone alarm... ko biết có bị đụng phần mềm nào ko? mong các bác giúp đỡ ;;)

Hix... bạn nói là không biết có bị đụng phần mềm không?? mà bạn liệt kê là bạn cài các phần mềm là wisbar advance, spb, phone alarm... thì biết làm sao được bạn cài các PM nào nữa để mà biết có đụng soft hay không? Bạn thử HR lại rồi đừng cài PM nào thử nhắn tin tới xem nó có nhận được hay không khi bạn chưa mở nguồn. Nếu chưa được mình nghĩ bạn nên phải up lại rom còn nếu đã được bạn cài từng phần mềm rồi test xem phần mềm nào bị đụng lúc đó sẽ biết ngay (làm thủ công thì hơi lâu nhưng để biết bệnh phải làm vậy thôi :D). Thân!!!!

Tmap

Super V.I.P
Sau khi bạn làm theo cách của bác ChuHuyHoan mà vẫn không hết bệnh thì hãy khoan up lại ROM mà hãy thử dùng Tool này trước xem sao nhé, file cab cài đặt bình thường.Chúc bạn thành công!

lazyzy

bac' nao` co' bản rom buzz 3.3 thì share cho em với ạ, em mới dùng con xdaii, nghe nói bản rom này chạy ổn nhất mà không biết tìm ở đâu :(

bearshare

bac' nao` co' bản rom buzz 3.3 thì share cho em với ạ, em mới dùng con xdaii, nghe nói bản rom này chạy ổn nhất mà không biết tìm ở đâu :(

Bạn đăng ký 1 acc trên buzzdev.net rồi vào đấy mà down. Đơn giản thôi mà.

bearshare

Thanks bác :), em đang down, hy vọng là bản rôm này ngon lành.

Không biết máy khác thế nào chứ, máy tôi dùng bản này cực ổn. Mấy bản mới chỉ đẹp hơn thôi (giống WM6), chứ ổn định không bằng được đâu. Up đi rồi cho ý kiến nhé

phuoc_ky

sao e thấy bản WM2k5 hay bị lỗi về phần tin nhắn quá! :( các bác cho e hỏi hiện nay bản radio nào xài ổn định nhất ạ! nếu có thì bác úp lên giúp em với! thanks

lazyzy

mình đang dùng bản radio 1.17 thấy rất ngon lành, không co' tý lỗi nào cả, bản đó bạn có thể tìm trên buzzdev.net, good luck:D

khoi

Bản này theo cá nhân mình thấy là ổn nhất . Còn Radio nên sử dụng v1.08
Helmi Himalaya AKU3.5 ROM SP2
rebuilt by Moeya Leonhart

Info:
ROM: 3.00a.64LOC
dated: 27.April.2007
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)
============ ========= ========= ========= ========= ==
RamDisk 48MB
PagePool 16MB
Program 61.29 MB
Storage 30.53MB

Download link
http://www.mydatabus.com/public/Hima...U3.5ROMSP2.zip

What's new in Helmi Himalaya AKU3.5 ROM SP2

- Phonepad for insert PIN -- fix
- Speaker Phone Notification -- fix
- More faster (i think, he he he)
- New ringtones (Crossbow style)
- add WLAN Manager (Comm Manager)
- add keylock (Settings)

bearshare

sao e thấy bản WM2k5 hay bị lỗi về phần tin nhắn quá! :( các bác cho e hỏi hiện nay bản radio nào xài ổn định nhất ạ! nếu có thì bác úp lên giúp em với! thanks

Bạn dùng bản radio 1.08 nhé. Tuy cũ nhưng mình thấy ổn định. Còn mấy cái mới hơn thì cá nhân mình thấy không bằng (không biết người khác thấy thế nào). O2 II bây giờ ít người dùng, vào forum thấy buồn quá. Chắc phải làm con mới thôi. Còn con này giữ lại làm kỷ niệm vậy

lazyzy

Bác bearshare co' vẻ thích dùng đồ cổ quá nhi? Mình mới dùng con xdaii, đã thử up mấy rom thì thấy bản rom llbasha-WM5-AKU35pp16c3R dùng hay nhất, chạy rất ngon, giao diện lại đẹp hơn các rom cũ, không cần cài font tiếng Việt:D(chỉ có điều là một số ứng dụng hơi thừa với người không sử dụng wifi:|)

cogia

Bản này theo cá nhân mình thấy là ổn nhất . Còn Radio nên sử dụng v1.08

bác xem lại di link chết tiêu rồi. em đang cần một bản WM 05 vi may em đang trong tinh trang treo ko dung được bác giúp em nhe. thank em dung con 02xdaii

bearshare

Bác bearshare co' vẻ thích dùng đồ cổ quá nhi? Mình mới dùng con xdaii, đã thử up mấy rom thì thấy bản rom llbasha-WM5-AKU35pp16c3R dùng hay nhất, chạy rất ngon, giao diện lại đẹp hơn các rom cũ, không cần cài font tiếng Việt:D(chỉ có điều là một số ứng dụng hơi thừa với người không sử dụng wifi:|)

Ờ, mình thấy dùng OK mà, mấy dòng mới có thêm GPS với Wifi mình cũng khôn g thấy có ích có ích lắm (đối với cá nhân mình thôi). Còn bản IIbasha mà bạn nói mình up rồi nhưng ngoài giao diện đẹp thì lại không ổn định lắm. Nên lại về với Buzz thôi. Nói thế chứ O2II cả chip và RAM đều chiến cả, thậm chí còn hơn mấy em HTC đời sau í chứ. Hehe