• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

TuanQuang

cho em hỏi, cái radio dùng để làm gi thế mấy pác? em tưởng là nghe... radio. hic

còn bản này, em dùng rất tốt nữa là đằng khác, nhưng sao em không thể đổi đc cái wallpaper trong màn hình desktop thế mấy pác, wallpaper mặc định là của theme. hic

Radio là sóng bạn ah.ko phaior là soft để nghe Radio đâu. máy mà ko có Radio ( Sóng ) thì sẽ chỉ có chức năng PPC thôi, ko có chức năng Phone đâu.

Để thay đổi Wallpaper thì bạn vào Picture and video rồi chọn 1 cái ảnh mình thích sau đó chọn set as wallpaper la đc.chúc vui

boi7loves

Để thay đổi Wallpaper thì bạn vào Picture and video rồi chọn 1 cái ảnh mình thích sau đó chọn set as wallpaper la đc.chúc vui

bây giờ mình biết là radio làm gì rồi, thế mà mình tưởng là nghe radio nữa chứ. còn cách set wallpaper đó mình làm ko đc, cái bản minh quote ở trên đó. ko hiểu sao nữa. hic

gallantman

HELMI HIMALAYA AKUSP2

=D>bản này tôi cũng đã test chạy cực tốt theo tôi các bác nên dùng !
thứ nhất giao diện WM6 rất cool , tốc độ nhanh hơn bản WM2003 ngày xưa tôi dùng nhiều !
thứ hai đã được fix lỗi của bản SP1 nên tôi cũng không thấy bất kể một lỗi gì ( ngoại trừ lỗi pin 35% là ngỏm , nhưng lỗi này theo tôi không phải tại bản ROM mà là do cục pin của tôi đã sắp tới thời kỳ nghỉ hưu, nó cũng phục vụ tôi gần chục năm rồi )
ai có nhu cầu xin mời down theo đường Link mới dưới đây nhé !
DOWNLOAD

bearshare

=D>bản này tôi cũng đã test chạy cực tốt theo tôi các bác nên dùng !
thứ nhất giao diện WM6 rất cool , tốc độ nhanh hơn bản WM2003 ngày xưa tôi dùng nhiều !
thứ hai đã được fix lỗi của bản SP1 nên tôi cũng không thấy bất kể một lỗi gì ( ngoại trừ lỗi pin 35% là ngỏm , nhưng lỗi này theo tôi không phải tại bản ROM mà là do cục pin của tôi đã sắp tới thời kỳ nghỉ hưu, nó cũng phục vụ tôi gần chục năm rồi )
ai có nhu cầu xin mời down theo đường Link mới dưới đây nhé !
DOWNLOAD

Sắp có WM6 cho Hima rồi. Anh em đang chầu chực trên xda-developers chơ bản Rom này của Hemi đấy. Blue Angel đã có... Oxi già của mình bây giờ cũng bằng anh bằng em rồi

connguab

Đã có WM6 cho Hima rồi. Anh em qua bên kia down về đi, bản Rom của Hemi đấy ! Vẫn còn 1 số lỗi, nhưng như thế là đã tốt rồi , hehehe....Chúc mọi người vui !

vanhoangvdb

Đã có WM6 cho Hima rồi. Anh em qua bên kia down về đi, bản Rom của Hemi đấy ! Vẫn còn 1 số lỗi, nhưng như thế là đã tốt rồi , hehehe....Chúc mọi người vui !

Bên kia là bên nào vậy bác? Bác cho địa chỉ đi, em test!

thienlam

khoi viết
Hiện tại có thấy giới thiệu hai bản ROM mới 2005 cho Himalaya mình hiện tại không có máy trong tay giới thiệu các bạn thử nhé ( tác giả nói chỉ dùng test thôi nhé)
IMALAYA WM5 3.34B AKU 3.2 YOUR1337L33CH3R BUILD
và Hima_WM2005_3.35a.32
Hướng dẩn UP ROM tạm thời chưa có hình ảnh ( sưu tầm)
Bác ơi cho em hỏi là sao bản rom của bác không có camera vậy. em vào trong program tìm mãi không thấy phần chụp ảnh đâu cả. bác chỉ cho e với..............

Sonblack

Super V.I.P
Cook WM6 ROM for HIMALAYA

Các bạn ơi, đã có ROM WM6 cho Himalaya rồi.
Các bạn qua bên kia down về dùng thử bản ROM đã cook của mình và vui lòng bình chọn và góp ý để mình hoàn thiện nó cho tốt hơn.

Cám ơn các bạn nhiều!

phuoc_ky

bên kia là bên nào vậy bạn? :( nếu có thể bạn úp lên luôn cho tiện đi bạn! thanks

startwars

hix. sao con pc o2 xdaii cua mình không chạy được cái đuôi exe . các bác chỉ giùm nha. khong chạy được thì lám sao cài romwm5.0 này được

adult

mấy cái file exe khi download về đâu phải chạy trên máy O2 đâu bạn.Dùng để up rom thì phải có cable USB or craddle,chạy trên PC mà.

hungtdh2006

Các bác có thể hướng dẫn "cụ thể " em tiến hành cài rom wm2005 hoạc 2006 cho con SPV M1000 được không.em hoàn toàn mù tịt về khoản này. Hiện tại em đang dùng WM2003 . máy em chưa từng cài ROM vào chưa unlock CID.cám ơn các bác nhiều nha

PhamQuang

Manager
Các bác có thể hướng dẫn "cụ thể " em tiến hành cài rom wm2005 hoạc 2006 cho con SPV M1000 được không.em hoàn toàn mù tịt về khoản này. Hiện tại em đang dùng WM2003 . máy em chưa từng cài ROM vào chưa unlock CID.cám ơn các bác nhiều nha

Đâu cần UnlockCID gì?
Bạn quay lại bài đầu tiên của VIP Khoi viết và đọc kỹ, sẽ tự làm được
.

hungtdh2006

bac cho em hỏi luôn là tại sao không cần phải unlock CID. Các bài viết sau em đọc trên diễn đàn này là nếu không unlock CID trước khi cài ROM thì sẽ không thể tiếp tục cài đc và có khi phải mang ra quán để sửa lại.bài của vip khôi viết thì không đề cập đến vấn đề này. nhân tiện cho em hỏi là cài wm 2005 và 2006 cái nào hay hơn với.

P

phamdinhdung

Guest
Tạo Storage 31MB cho Himalaya dùng WM2005

Khi dùng WM2003, Himalaya có 32MB Rom, 15MB Storage và 16MB Ext_Rom.
Up lên WM2005 thì Ext_Rom không còn dùng đến nữa do vậy để tận dụng thì nên gộp Ext_rom vào Storage để Storage từ 15MB tăng lên 31MB.

Cách làm:

1. Gộp Ext_rom vào Storage

- Up Rom WM2005 cho Himalaya.
- Download tool Hima_DOC_Tool_1.0.rar đính kèm.
- Giải nén và copy tất cả các file đã giải nén vào PPC.
- Chạy file ExtROMUnlocker.cab để cài đặt.
- Vào Start - Program chạy tool UnlockUnhide, soft reset PPC
- Sau khi khởi động xong chạy file Hima_DOC_Tool_1.0.exe để gộp Ext_rom vào Storage
- Soft reset hoặc tốt nhất là Hard reset PPC

2. Tách Ext_rom khỏi Storage

Bước này làm khi bạn muốn down rom về WM2003

- Chạy file ExtROMUnlocker.cab để cài đặt.
- Vào Start - Program chạy tool UnlockUnhide, soft reset PPC
- Sau khi khởi động xong chạy file Hima_DOC_Restore_1.0.exe để tách Ext_rom khỏi Storage
- Up rom WM2003.
nhưng mà em thử down cái tool này bao nhiêu lần rồi( khoảng 2chục lần) nhưng mà khi chạy file Hima_DOC_Restore_1.0.exe nó toàn báo lõi????bác có biết lý do hông vậy?nếu giải quyết được vụ này thì em vô cùng cảm ơn bác

lamlcd

Member
có thể do phần cứng của máy làm sạc cứ tụt o lên hay là do hu sạc đó bạn ơi
do pin hết hạng sd đó bạn ơi

Last edited by a moderator:

vanbon

bac cho em hỏi luôn là tại sao không cần phải unlock CID. Các bài viết sau em đọc trên diễn đàn này là nếu không unlock CID trước khi cài ROM thì sẽ không thể tiếp tục cài đc và có khi phải mang ra quán để sửa lại.bài của vip khôi viết thì không đề cập đến vấn đề này. nhân tiện cho em hỏi là cài wm 2005 và 2006 cái nào hay hơn với.
dòng hima này bạn cứ vô tư mà up rom đi không cần quan tâm đến unlock CID làm cái gì cho bận tâm...
wm05 va 06 ư thế mà còn phải hỏi:"con hơn cha là nhà có phúc mà"... hiii tùy theo bạn cảm thấy bản nào chạy ổn định mà thôi wm06 thì được tích hợp thêm nhiều ứng dụng và tiện ích mà wm05 không có, cái ra sau thì phải hơn cái trước chứ. nhưng có một điều là wm06 hoặc 6.1 thì bản rom được chỉnh sửa từ các dòng máy khác nên không thể tránh khỏi một số lỗi ko tương thích...

MrThiet

Mình Down Rom về WM2003se(từ WM 6.1) mà không cần tách Ext Rom. Như vậy Rom storage còn hơn 30Mb. Chạy vẫn thấy ngon lành ! Không biết khi tách ra có gì ngon hơn không??? (để khi cần Up lại WM6, khỏi cần nhập lôi thôi).Xin các bác rành chuyện này cho xin lời khuyên ạ !

MrThiet

Wa.!..Có 1 bản WM2k3se mình down về có 2 công cụ nhập tách rom. Mần nhanh như hô thần chú. Sao không có món này cho Ramdisk nhập tách với Ram nhể ??!! Mình thì ghét Ramdisk, đọc mấy chục trang của chuyên mục này...mờ cả mắt. Có bài hướng dẫn thay đổi Ramdisk bằng Registry. Giờ đang chạy 2k3 rồi, không thử được. Bác nào đã mần việc này, cho xin ý kiến với . Không biết vào Registry có sẵn của WM6 để đổi có được không ???