• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya ROM WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0 PDAVIET)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
New HTC Himalaya - ROM WM6 CE OS 5.2.1908
(Build 18508.0.7.0 PDAVIET)
Cooked by sonblack - PDAViet Forum

Info:
TOFCLOCK HIMA WM6 AKU.0.7.0
CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0)
Storage 30.53MB
Program 61.26MB
RAMDisk 39.96MB

DOWNLOAD ROM (CẬP NHẬT: 20/09/2007)

DOWNLOAD ROM 1 (CẬP NHẬT: 21/09/2007)
hoặc tại
DOWNLOAD ROM 2 (CẬP NHẬT: 21/09/2007)
Bản này (21-09-2007) chỉ là bản bổ sung thêm giao diện bàn phím mới và khả năng tiết kiệm pin cho PPC so với bản cập nhật ngày 20-09-2007.

DOWNLOAD FAST CLEAN WM6 HIMALAYA ROM (Build: 23-09-2007)
Thông tin: ROM đã được xây dựng lại và loại bỏ những phần mềm thêm vào, giữ lại AutoRun để cài đặt tự động các file cab, giao diện bàn phím mới và các khóa trong Registry đã được chỉnh sửa (kể cả khả năng tiết kiệm pin hay năng lượng chi chi đó).
Gửi tặng bearshare, vanhoangvdb và các thành viên khác cùng ý muốn

Thông tin cần biếtvề những thay đổi của các bản ROM (cập nhật ngày 20 và 21-09-2007) so với bản ROM của TOFCLOCK

Gỡ bỏ:
- NetworkWizard (phần mềm tự động cài đặt GPRS cho các mạng GSM, trong đó có đủ các mạng GSM của Việt Nam)
Lý do: gặp lỗi tự khởi động, menu trong connection không hiển thị tiêu đề mục.
- Performance (overlock CPU cho PPC có tốc độ từ 300MHz trở lên) trong Start >> Settings >> System.
- pBar v1.3 (nhiều bạn không thích, nên không đưa vào trong bản này như đã từng đưa vào trong phiên bản trước đây)

Thêm vào:
- PhudongSoft TodayPlugin miễn phí.
- Battery Status Today Plugin v0.02.403
- O2 Profile Plugin.
- ClearTemp v0.9.2.3
- Bổ sung giao diện keyboard mới (do Moderator Cloudyfa cung cấp, bản cập nhật 21/09/2007).
- Bổ sung Bluetooth Icon trên system tray.
- AutoRun (tự động cài đặt các soft và nhạc chuông trong thư mục ExtRom của thẻ nhớ trong lần khởi động đầu tiên ngay sau khi hoàn thành việc uprom do dung lượng của ROM là có hạn không thể thêm cùng lúc nhiều chương trình).

Các soft và nhạc chuông trong ExtROM bao gồm:
+ Total Commander 2.5Beta (Ghisler) (Trình quản lý file hỗ trợ soạn thảo file text).
+ HTC-X-Button v1.5 (Trình Task Manager mới)
+ VietMap v1.3 (Phần mềm hỗ trợ bản đồ, tìm đường đi cho các thành phố lớn tại Việt Nam)
+ VNSysFont (Font hệ thống tiếng Việt)
+ Nhạc chuông: Doremon.mp3, ConHeoDat.mp3 và BeautifulSunday.mp3.

LƯU Ý:
* Bạn phải copy thư mục ExtROM có sẵn trong file nén chứa ROM vào thư mục gốc của thẻ nhớ trước khi thực hiện việc uprom cho bản ROM cập nhật ngày 20/09/2007 hay 21/09/2007.
* Bạn cũng có thể thay đổi các file cab hoặc các file khác trong thư mục ExtROM để thay đổi các soft cần cài đặt và các file cần copy bằng cách sửa đổi nội dung file config.txt cũng nằm trong thư mục này.

Chỉnh sửa, sắp xếp lại:
- Thay đổi vị trí xuất hiện của một số Icon và một số thông tin trong Registry (kể cả tiết kiệm pin cho con dế già, cập nhật 21/09/2007).
- Bật chức năng ClearTypeText trong menu Screen cho nét chữ hệ thống mềm mại, dễ nhìn hơn.
- Di chuyển folder Office Mobile (với các ứng dụng văn phòng trên PPC) từ Start Menu trở lại nằm trong folder Programs (trong ROM này sẽ là folder Office nằm trong Programs).
- Time Zone mặc định sẽ là GMT +7 Bangkok, Hanoi; thể hiện ngày giờ theo định dạng dd/MM/yy và giờ là hh:mm:ss tt (AM/PM).
- Ngôn ngữ sử dụng mặc định là English (United Kingdom), đơn vị tiền tệ hiển thị là $
- Thêm SMS Alert Fix để sửa cái lỗi mà PPC hỗng chịu báo tin nhắn đến.
- Màn hình welcome screen của PDAViet do Admin Kawaguchi thiết kế.

Hãy dùng thử và cảm nhận cùng với con dế yêu quý của mình.

Xin chân thành cám ơn sự góp ý và hỗ trợ của Man PhamQuang, SM AnhTu và Moderator Cloudyfa.

Chúc vui...

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Xin lỗi các thành viên quan tâm đến Cook rom

Vì một số lỗi kỹ thuật của việc nấu rom, tạm thời tôi chưa thể cung cấp link mặc dù tôi đã up và đưa link lên cách đây 1 giờ.

Để đảm bảo quy định và uy tín của PDAViet Forum, tôi buộc lòng phải kiểm tra lại mọi thứ trước khi up lên chính thức. Còn bây giờ link phải gỡ tạm thời.

Mong sự thông cảm của các thành viên.

T

thanhnhan88

Guest
Cứ thư thả mà sửa , đừng gấp , vì cái gì gấp thường k thành .
Khi nào xong good thi post lên liền nhé .
Nhưng càng sớm càng tốt , 23h nhé , mong lắm gòi ...

HUEART

hihih! cứ được vọc rom mới thế này sướng thật!em cam ơn bác sonblack nghen!

connguab

Cứ từ từ đừng vội bạn sonblack ơi !
Khi nào test cảm thấy good thì post lên cho mọi người cùng thưởng thức nhé !
Chúc bạn vui và hạnh phúc !

Sonblack

Super V.I.P
Hi hi!

hihih! cứ được vọc rom mới thế này sướng thật!em cam ơn bác sonblack nghen!

Còn không biết bấm vào nút thank cho mình thật nhiều nữa.
Thức khuya hoài mệt lém đó bạn ui
Chúc vui

T

thanhnhan88

Guest
Còn 15' nữa là hết ngày gòi đó , lời hứa là phải giữ lời :(( mỏi mòn gòi nè , nhớ nha anh SonBlack , 1 chay , 1 thập cẩm nha

Sonblack

Super V.I.P
Có vấn đề rồi, không kịp giới thiệu các bạn!

Một lần nữa cho gửi lời xin lỗi đến mọi người.
Có một vài lỗi chưa khắc phục được nên bản ROM này vẫn chưa thể up lên cho các bạn.
Mình phải gở ngay link của ROM đã up khi phát hiện thấy một số lỗi nghiêm trọng vì vậy đành phải thất hứa với quý vị rồi.
Thư thư nhé để làm kỹ hơn không thì "tẩu hỏa nhập ma" mất.
Xin lỗi các bạn!

vandunga3

bác nên nấu thế nào mà để cho rom chạy ổn định nhất với lại add một số phần mềm cần thiết cho mọi người! dù sao cũng rất cám ơn bác vì bác đã cất công cook rom cho anh em sài

Subipeo

Hi sonblack,mình đã thử xài Rom WM6 này cho con XDAII của mình,đồ cỗ nhưng xài rất bền tốt,có điều không hiểu sao,khi up Rom lên WM06 thì kết nối với PC nó không duyệt internet được nên không update weather được,phải up wa GPRS rất tốn tiền,mong sonblack có cách giúp mình :(

Sonblack

Super V.I.P
ActiveSync không kết nối

Hi sonblack,mình đã thử xài Rom WM6 này cho con XDAII của mình,đồ cỗ nhưng xài rất bền tốt,có điều không hiểu sao,khi up Rom lên WM06 thì kết nối với PC nó không duyệt internet được nên không update weather được,phải up wa GPRS rất tốn tiền,mong sonblack có cách giúp mình :(

Vấn đề bạn nêu ra thực chất là do ActiveSync không kết nối với PC mà thui.

Thứ nhất, sau khi uprom bạn phải vào Start >> Settings >> Connections rồi tap vào USB to PC và tap đánh dấu chọn của một mục duy nhất có trong đó.
SoftReset PPC là bạn có thể kết nối được rồi. (Chỉ có ở bản Rom mà tôi cook hôm mới có WM6 thôi)

Thứ hai, nếu làm như vậy rồi mà vẫn không được thì tôi chắc rằng bản Microsoft ActiveSync trên máy tính của bạn cũ hơn bản 4.5 final.
Nếu vậy vào website của Microsoft mà tải bản 4.5 final về và cài lại bạn nhé.
Sau đó mọi thứ sẽ OKEEEEEEEEEEEEEEE với bạn thôi mà.

À, khi nào đủ tiền đi xuyên Việt thì báo cho tôi biết để mà xin tiền nhé......

Chúc vui.

T

thanhnhan88

Guest
Thứ hai, nếu làm như vậy rồi mà vẫn không được thì tôi chắc rằng bản Microsoft ActiveSync trên máy tính của bạn cũ hơn bản 4.5 final.

Chắc hỏng phải do cái này đâu . vì ai cung bit , WM6 chỉ chịu sync4.5 thui đúng k ? nếu dưới thì vào còn k dc chứ đừngn nói gì sync .

Anh SonBlack ơi , tối nay có đồ ăn chưa , đợi tối wa tới h đói wá gòi , nhớ ngon ngon chút , vẫn như cũ , 2 món : chay và thập cẩm .

phuoc_ky

mấy anh cho em hỏi sao mỗi lần e dùng điện thoại còn khoảng 35% pin thì máy tự tắt nguồn, giống như hết pin vậy! em mới dùng nên không rành lắm, mong mấy anh giúp đỡ

vanhoangvdb

Bạn SonBlack nghiên cứu lỗi này nhé:

I found a problem with the system sound, and cant get it figured out.
I installed the WM6 sound fix, but its if the sounds "jumps" and is not fluent.

When i listen to a track on media player, the songs jumps.
Its like something is working in the background or summin.

Has anyone else experience this?

Và đây là câu trả lời:

Hmm, for me MediaPlayer plays mp3 fluently... heck, even AudioManager plays without choking - everything is fine.

And scrolling InternetExplorer on polish locale settings is fast, too.

Strange problems... specially you, rac - you're reporting quite many problems. I have no idea why it's working so bad for you Probably there's problem with one of your softs installed. Did you format your hive and storage after flashing? It seems to me as it weren't done, thus having really garbaged hive.

Bác xem rồi sửa luôn nhé!

Sonblack

Super V.I.P
Bạn là người dí tui nhiều nhất đó!

Chắc hỏng phải do cái này đâu . vì ai cung bit , WM6 chỉ chịu sync4.5 thui đúng k ? nếu dưới thì vào còn k dc chứ đừngn nói gì sync .

Anh SonBlack ơi , tối nay có đồ ăn chưa , đợi tối wa tới h đói wá gòi , nhớ ngon ngon chút , vẫn như cũ , 2 món : chay và thập cẩm .

Cái sync thì nếu không phải 1 mới là 2 nhưng chắc là 1 rồi.

Nói vậy nhưng tui vui và càng cố gắng làm tốt hơn vì có người thích ROM cook của mình.
Tôi vui nên tối qua tôi cứ thấy bạn trên mạng hoài mà khắc phục lỗi hoài không được. Tui đang làm lại từ đầu đấy bạn ạ.
Cả ngày nay, đầu óc tui quay cuồng vì vụ thức nguyên đêm hôm qua. Tui sẽ cố đưa lên sớm và nhất là thông báo cho bạn trước hỉ.
Tôi sẽ sống trong diễn đàn này vì mọi người.
Chúc vui.

Sonblack

Super V.I.P
Thank 1,000,000 times

Bạn SonBlack nghiên cứu lỗi này nhé:

I found a problem with the system sound, and cant get it figured out.
I installed the WM6 sound fix, but its if the sounds "jumps" and is not fluent.

When i listen to a track on media player, the songs jumps.
Its like something is working in the background or summin.

Has anyone else experience this?

Và đây là câu trả lời:

Hmm, for me MediaPlayer plays mp3 fluently... heck, even AudioManager plays without choking - everything is fine.

And scrolling InternetExplorer on polish locale settings is fast, too.

Strange problems... specially you, rac - you're reporting quite many problems. I have no idea why it's working so bad for you Probably there's problem with one of your softs installed. Did you format your hive and storage after flashing? It seems to me as it weren't done, thus having really garbaged hive.

Bác xem rồi sửa luôn nhé!

Của ROM WM6 AKU0.7 luôn hay bản cũ vậy bạn vì chưa có thời gian kiểm tra thèng WMedia trên PPC.

Bạn cho bít lun đi

Sonblack

Super V.I.P
Mọi người cứ đề xuất ý kiến

Mình cần ý kiến đóng góp dù ít dù nhiều để nấu thèng cha AKU0.7 chon ngon en.
Hôm qua úp lên rồi, kiểm tra lại thấy tá hỏa, nếu không gỡ link chắc 1 điều mọi người sẽ chửi tui đã đời hôm nay rồi.

Rất hân hạnh được phục vụ quý khách.

T

thanhnhan88

Guest
Àh , muốn mọi ng cùng test thử để gop ý hay là góp đại ý gì ?
Anh k up bản beta lên làm sao biết mà gop ý , nhg nếu hum wa k có bản beta thì mong là hum ney bản final hoặc bản beta1 cũng dc .
Khoái nhất cái select GPRS vì chẳn hiểu mấy cái thông số của vina va mobi ra sao mà mình thiết lập hoài cung k dc , mình nghỉ là do 22 là xách tay nên k mở mạng GPRS VN , nhg thấy nhiều ng nói chạy rất tốt làm mình cũng tủi .
Hum wa thức tới 1h sáng , nhg thấy k tâm hơi nên đành ngậm ngùi đi ngủ , tính post hỏi nhưng sợ bị cho là spam :(
Hi vọng bản beta sẽ ra trong 7 tiếng tới :D
Good luck

Sonblack

Super V.I.P
Trời đất

Àh , muốn mọi ng cùng test thử để gop ý hay là góp đại ý gì ?
Anh k up bản beta lên làm sao biết mà gop ý , nhg nếu hum wa k có bản beta thì mong là hum ney bản final hoặc bản beta1 cũng dc .
Khoái nhất cái select GPRS vì chẳn hiểu mấy cái thông số của vina va mobi ra sao mà mình thiết lập hoài cung k dc , mình nghỉ là do 22 là xách tay nên k mở mạng GPRS VN , nhg thấy nhiều ng nói chạy rất tốt làm mình cũng tủi .
Hum wa thức tới 1h sáng , nhg thấy k tâm hơi nên đành ngậm ngùi đi ngủ , tính post hỏi nhưng sợ bị cho là spam :(
Hi vọng bản beta sẽ ra trong 7 tiếng tới :D
Good luck

Bạn sang chủ đề của Tom_codon để mà down về, cần gì phải up lên nữa.
Tui nấu từ bản bên đó đó.

Status
Không mở trả lời sau này.