• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya ROM WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0 PDAVIET)

Status
Không mở trả lời sau này.

vanhoangvdb

Của ROM WM6 AKU0.7 luôn hay bản cũ vậy bạn vì chưa có thời gian kiểm tra thèng WMedia trên PPC.

Bạn cho bít lun đi

Của ROM WM6 AKU0.7. Bạn sửa cho mọi người nhé. Cảm ơn bạn nhiều!

Subipeo

Hi sonblack,mọi điều bạn nói tôi đã làm đúng hết và đã xem lại hoàn toàn.
Thứ 1:bản sync của tôi là bản 4.5 final vì nếu là bản 4.2 thì nó chỉ connecting chứ không kết nối thành công được
Thứ 2: tôi Up bản Rom của Helmet nên USB to PC đã kích hoạt sẵn rồi,tôi đã kiểm tra lại thấy đã đánh dấu.

Quả thật lỗi này thật khó hiểu mong các bạn ai giúp được xin giúp

Sonblack

Super V.I.P
Bạn tiếp tục kiểm tra như sau

Hi sonblack,mọi điều bạn nói tôi đã làm đúng hết và đã xem lại hoàn toàn.
Thứ 1:bản sync của tôi là bản 4.5 final vì nếu là bản 4.2 thì nó chỉ connecting chứ không kết nối thành công được
Thứ 2: tôi Up bản Rom của Helmet nên USB to PC đã kích hoạt sẵn rồi,tôi đã kiểm tra lại thấy đã đánh dấu.

Quả thật lỗi này thật khó hiểu mong các bạn ai giúp được xin giúp

Như bạn nói thì lúc đó biểu tượng ActiveSync trên Taskbar của PC có báo hiệu kết nối gì không?
Nếu không, bạn tiếp tục làm như sau:
- Tháo cáp nối PPC và PC ra khỏi PC.
- Bấm chuột phải vào My Computer, chọn Properties, chọn tab Hardware, bấm nút Device Manager.
Vào mục dưới cùng có chữ USB và uninstall các thứ có sẵn trong đó rồi restart PC để nó tự install lại các thứ đó. Mọi thứ hoàn tất bạn lại gắn cáp nối đã tháo vào lại.
Khi đó máy tính có thể sẽ hỏi bạn một vài thứ nhưng không sao sẽ ổn.

Nếu vẫn không được bạn có thể mô tả vấn đề kỹ hơn, tôi cố gắng giúp bạn.

Subipeo

Nó là thế này:
Syns ngon lành bình thường,biểu tượng kết nối connected không có vấn đề gì cả,duy chỉ có 1 điều là ppc không kết nối internet qua pc được,thật ra tôi cũng biết rất nhiều cách về vấn đề này nhưng tôi nghĩ là do bản Rom,tôi cũng kiểm tra lại và tất cả điều ổn,đã thử vào Setting của Syns chọn The Internet nhưng vẫn không cho ppc qua Net được,tôi nghĩ do một vấn đề gì đó ở bản Rom hoặc ở Sync của máy tôi

Cảm ơn sonblack rất nhiều đã support cho tôi,chúc mừng bạn lên chức trial-mod.

Hi sonblack,mình đã tìm ra lỗi rồi,nếu ai bị như mình thì làm theo sau:
Nó là lỗi AllowLSP,các bạn làm như sau:

Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

đợi bản rom cook của bác sonblack lâu quá à! bác ơi làm ơn nhanh nhanh giúp em với! em nóng lòng lắm roài!

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn sự chia sẽ và lời chúc mừng của bạn!

nếu ai bị như mình thì làm theo sau:
Nó là lỗi AllowLSP,các bạn làm như sau:

Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)

Chào Subipeo,

Cám ơn lời chúc của bạn với mình.
Cám ơn sự chia sẽ của bạn về vấn đề này, tôi sẽ lưu ý vấn đề này trong khi cook rom để mọi thứ bình thường và có ích cho mọi thành viên.
Mong bạn có nhiều đóng góp hơn nữa cho diễn đàn PDAViet và với tôi, chúng ta nên luôn học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm của nhau. Bạn đồng ý không nè?

Chúc vui

Sonblack

Super V.I.P
Tôi đang làm mà bạn!

đợi bản rom cook của bác sonblack lâu quá à! bác ơi làm ơn nhanh nhanh giúp em với! em nóng lòng lắm roài!

Có 1 câu hỏi dành cho bạn, tôi cứ up lên rồi bạn uprom, và kết quả bạn thấy không tốt, còn lỗi so với bản gốc được nấu, bạn nghĩ sao?

Tôi chỉ muốn mọi thành viên không mất thời gian down và up thôi mà.

Chúc vui.

HUEART

uh!
bác nói vậy thì em ko dám dục bác nữa đâu!bác từ từ ma nấu cho nhừ đi rồi up lên cho anh em test cũng được!cái gì ăn vội cũng ko ngon!hihihi!

vandunga3

@sonblack: bác cho em xin lỗi nha! vì em cũng nóng lòng mà. Vậy bác cứ từ từ mà cook sao cho nó ngon nhất là được! với lại bác ơi! em thấy cái htc home ở trong addon hay đấy chứ! sao bác ko cho vào rom nhỉ? Với lại có một điều này : cái vnkeyboard của bác cho vào em chẳng dùng được gì cả! nó toàn bắt đăng kí bản quyền thôi! em có phần mềm vnkeyboard mà ko cần đăng kí đấy! nếu bác cần thì bảo em em up lên cho! Dù sao cũng rất cám ơn vì bác đã nhiệt tình với anh em! đã ko ngần ngại gì mà ngồi nấu rom cho anh em dùng! em thay mặt các anh em cám ơn bác rất nhiều! giá như có nhiều người tốt như bác thì hay biết mấy!

Sonblack

Super V.I.P
Đọc kỹ hướng dẫn bên trong file rom

@sonblack: bác cho em xin lỗi nha! vì em cũng nóng lòng mà. Vậy bác cứ từ từ mà cook sao cho nó ngon nhất là được! với lại bác ơi! em thấy cái htc home ở trong addon hay đấy chứ! sao bác ko cho vào rom nhỉ? Với lại có một điều này : cái vnkeyboard của bác cho vào em chẳng dùng được gì cả! nó toàn bắt đăng kí bản quyền thôi! em có phần mềm vnkeyboard mà ko cần đăng kí đấy! nếu bác cần thì bảo em em up lên cho! Dù sao cũng rất cám ơn vì bác đã nhiệt tình với anh em! đã ko ngần ngại gì mà ngồi nấu rom cho anh em dùng! em thay mặt các anh em cám ơn bác rất nhiều! giá như có nhiều người tốt như bác thì hay biết mấy!

Bạn không để ý đó thôi, bên trong có hướng dẫn về VNKeyBoard, bạn xài được thôi. Với lại theo tôi đây là phần mềm gõ tiếng Việt tốt nhất hiện nay sau khi thử nhiều phiên bản của các tác giả khác nhau.

Các addon các bạn tự cài vào là hay nhất, cho vào rom nhiều đâu có chỗ đâu bạn.

ROM đang test, các lỗi đã được khắc phục, sẽ up sớm.

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

HUEART

bác sonblack ơi!em hỏi chut bác đừng cười nhé! mấy cái addon đó cài vao card hay main?vì em có cai may cai vào card mà chả thấy gì!

vandunga3

bác có thế cho em biết bác thêm những gì vào rom và lược bỏ những gì được ko? với lại mấy cái add on sao em ko thể cài trên bộ nhớ khác được? cài vào nó toàn ko thấy thôi

Sonblack

Super V.I.P
bác có thế cho em biết bác thêm những gì vào rom và lược bỏ những gì được ko? với lại mấy cái add on sao em ko thể cài trên bộ nhớ khác được? cài vào nó toàn ko thấy thôi

Bạn quay lại bài đầu tiên của thread này và đọc nhé

Sonblack

Super V.I.P
Bạn lưu ý

bác sonblack ơi!em hỏi chut bác đừng cười nhé! mấy cái addon đó cài vao card hay main?vì em có cai may cai vào card mà chả thấy gì!

Có những addon dù bạn chọn thế nào nó cũng chạy vào main mới hoạt động được. Vì vậy nếu bạn chọn thẻ nhớ thì nó cũng ở trong main nên bạn không thấy đó thui.
Cũng có cái thì cài vào đâu cũng được lúc đó cài vào card bạn mới thấy trong card bạn ạ.

vandunga3

bây giờ thì em đã hiểu rồi! cám ơn bác nhiều nha! bao giờ thì xong bản cook thế bác?

Sonblack

Super V.I.P
Đã up lên rồi!

bây giờ thì em đã hiểu rồi! cám ơn bác nhiều nha! bao giờ thì xong bản cook thế bác?

Xong rồi đó bạn, bi giờ bạn có thể down về mà dùng thử và góp ý kiến.

Chúc vui!=))

vandunga3

em thấy hình như bản này là bản clean có nghĩa là ko có gì bên trong chỉ thêm mỗi pbar hay sao ấy đúng ko bác??

Sonblack

Super V.I.P
FRESH mà bạn

em thấy hình như bản này là bản clean có nghĩa là ko có gì bên trong chỉ thêm mỗi pbar hay sao ấy đúng ko bác??

Có ghi rõ chi tiết trong bài rồi còn gì. Fix như vậy hợp lý hơn để mọi người vọc được nhiều thứ chứ bạn.
Cho nhiều chương trình vào không được vì tràn bộ nhớ, sẽ thay đổi trong bản của riêng mình.
Chúc vui.

Status
Không mở trả lời sau này.