• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya ROM WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0 PDAVIET)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Không biết trước được điều gì!!!

thế bác cho em mạn phép hỏi bao giờ mới có bản đó hả bác??

Thú thật, việc nấu ROM là điều tôi thích và mong muốn chia sẽ cùng mọi người đối với loại ROM cho dòng HIMA này (mà tôi chỉ có thể kiểm chứng trên con O2 XDAII của tui mà thui).

Rất bận công việc, chỉ làm vào buổi tối thôi mà bản này lại có nhiều lỗi khi nấu nó nên tui không hứa trước được. Có lỗi tui tự sửa ngay được, có cái phải mày mò tham khảo thêm các bạn khác. Nói chung rất mất thời gian.

Vì vậy mình không hứa trước. Làm xong thì up lên cho mọi người chứ không hứa như vừa rồi được.

Thân chào.

Chúc bạn vui với bản rum mới này. (vẫn có lỗi nhỏ đấy bạn nhưng có thể xử lý được)

vanhoangvdb

Thú thật, việc nấu ROM là điều tôi thích và mong muốn chia sẽ cùng mọi người đối với loại ROM cho dòng HIMA này (mà tôi chỉ có thể kiểm chứng trên con O2 XDAII của tui mà thui).

Rất bận công việc, chỉ làm vào buổi tối thôi mà bản này lại có nhiều lỗi khi nấu nó nên tui không hứa trước được. Có lỗi tui tự sửa ngay được, có cái phải mày mò tham khảo thêm các bạn khác. Nói chung rất mất thời gian.

Vì vậy mình không hứa trước. Làm xong thì up lên cho mọi người chứ không hứa như vừa rồi được.
Thân chào.

Chúc bạn vui với bản rum mới này. (vẫn có lỗi nhỏ đấy bạn nhưng có thể xử lý được)

Bạn có thể add VNkeyboard vào được ko và nếu được bác có thể add luôn cả font hệ thống vào thì đỡ phải cài.
Thường thì em ko đọc được file word VNTime trên PPC, bác có cách nào để đọc và soạn VnTime trên PPC không?

Mình sợ Add vào Rom sẽ quá tải, vậy bác cho mình xin các phần mềm trên được không?
Trân trong cảm ơn.

Có thể nói bác là Helmi của VN đấy!=D>=D>=D>

vandunga3

@sonblack: cái đấy thì em hiểu! nhưng em chỉ mong bác sẽ mãi mãi nhiệt tình với anh em trên pdaviet thôi ! chúc bác vui vẻ

The_dealth1405

bác có thể add thêm phần shutdow máy giống như Nicestar đó. Bản WM2005 thi có chức năng này, nhưng WM 2006 thì không có. Mỗi lần tắt màn hình đều phải bấm vào nút turn off thôi. Cám ơn bác sonblack nhé

Sonblack

Super V.I.P
Có sẵn mà bạn không để ý đấy thôi!

bác có thể add thêm phần shutdow máy giống như Nicestar đó. Bản WM2005 thi có chức năng này, nhưng WM 2006 thì không có. Mỗi lần tắt màn hình đều phải bấm vào nút turn off thôi. Cám ơn bác sonblack nhé

Tất cả đều nằm trong phần mềm pBar v1.3 miễn phí của PhudongSoft mình để sẵn rồi còn gì.
Bạn chọt viết vào mũi tên đi xuống chỗ cái đồng hồ ấy, mọi thứ có sẵn cho bạn.
Hơn nữa nó còn nhiều chức năng khác mà lại nhỏ gọn không tốn nhiều bộ nhớ vốn ít ỏi của con dế tụi mình.

Nhắn gửi các thành viên:
Phương châm làm ROM của mình là chỉ Add những chương trình nhỏ gọn mà có nhiều tính năng phù hợp với nhiều người sử dụng.
Nguồn tài nguyên là không vô tận, quan trọng là ta phải chắt chiu và bảo tồn nó đấy các bạn.

Sẽ có bản Final cho bản ROM cook này. Các bạn chờ nhé.

Chúc vui và thưởng thức ROM.

Sonblack

Super V.I.P
Bạn đừng lo điều này

@sonblack: cái đấy thì em hiểu! nhưng em chỉ mong bác sẽ mãi mãi nhiệt tình với anh em trên pdaviet thôi ! chúc bác vui vẻ

Mình đã là thành viên của PDAViet thì mình phải hết mình vì PDAViet chứ.

Còn nữa, nếu không nhiệt tình thì mình đã không là Trial Mod như bây giờ.

Chúc vui và hạnh phúc. Sẽ có những điều thú vị mới tại khu vực này đấy bạn ạ.

vuanhk10

Anh sonblack cho cái nhận xét xem bản cook này(0.7.0) so với bản anh cook lần trước (0.4.2) bản nào ổn định hơn

Sonblack

Super V.I.P
Đồng ý đề xuất của bạn.

Bạn có thể add VNkeyboard vào được ko và nếu được bác có thể add luôn cả font hệ thống vào thì đỡ phải cài.
Thường thì em ko đọc được file word VNTime trên PPC, bác có cách nào để đọc và soạn VnTime trên PPC không?

Mình sợ Add vào Rom sẽ quá tải, vậy bác cho mình xin các phần mềm trên được không?
Trân trong cảm ơn.

Có thể nói bác là Helmi của VN đấy!=D>=D>=D>

Cám ơn sự khen ngợi của bạn. Mình sẽ cố gắng hơn nữa.

Bản Final của ROM cook sẽ Add VnKeyboard như bản cook trước của mình sau khi bỏ đi các font không cần thiết có sẵn trong rom, các file dư thừa, các phần mềm nhỏ ít sử dụng của hệ thống, chỉnh sửa các lỗi.

Chúc vui.

Sonblack

Super V.I.P
Rất đơn giản

Anh sonblack cho cái nhận xét xem bản cook này(0.7.0) so với bản anh cook lần trước (0.4.2) bản nào ổn định hơn

Bản này tốt hơn, chạy nhanh hơn và không còn mắc lỗi GPRS còn gì.

Chúc vui

ldnvinh

bác Sơn ơi!tsao khi e cài những phần mềm mà bác post cho e bên mục Rom của bác Tom-codon đó,restart lại máy là máy đơ luôn và cứ đứng ở màn hình khởi động Window mobile 2006 thôi vậy bác?E cai Rom do bac cook đấy,mg bác giúp.E sốt ruột lắm!Và có 1 câu hỏi e hỏi bên mục của bac Tom-codon bác cũng trả lời giúp e lun nhé!Thank bac nhìu lắm!Mg tin bác!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Tất cả đều bình thường bên máy mình mà

bác Sơn ơi!tsao khi e cài những phần mềm mà bác post cho e bên mục Rom của bác Tom-codon đó,restart lại máy là máy đơ luôn và cứ đứng ở màn hình khởi động Window mobile 2006 thôi vậy bác?E cai Rom do bac cook đấy,mg bác giúp.E sốt ruột lắm!Và có 1 câu hỏi e hỏi bên mục của bac Tom-codon bác cũng trả lời giúp e lun nhé!Thank bac nhìu lắm!Mg tin bác!!!!

Mình cũng cài những thứ ấy trên máy mình mà, tất cả đều bình thường.

Bạn thử cài từng phần mềm rồi restart thử xem sao, xem nó bị từ cái nào.

Chúc vui

The_dealth1405

Bac sonblack oi, khi cài bản cook của bác vào máy thì font chữ của Phù Đổng và Pbar bị lỗi bác à. Nó hiển thị toàn hình vuông thôi. Bác chỉ cho em cách để không bị như vậy. Thanks

vanhoangvdb

Cám ơn sự khen ngợi của bạn. Mình sẽ cố gắng hơn nữa.

Bản Final của ROM cook sẽ Add VnKeyboard như bản cook trước của mình sau khi bỏ đi các font không cần thiết có sẵn trong rom, các file dư thừa, các phần mềm nhỏ ít sử dụng của hệ thống, chỉnh sửa các lỗi.

Chúc vui.

Mình sẽ đợi bản Final của bác để up đấy. Bác cứ làm cho kỹ càng nhé, mình rất mong mỏi đấy. Nếu có nhớ thông báo cho mình nhé. vanhoangvdb@gmail.com.

Sonblack

Super V.I.P
Mình sẽ đợi bản Final của bác để up đấy. Bác cứ làm cho kỹ càng nhé, mình rất mong mỏi đấy. Nếu có nhớ thông báo cho mình nhé. vanhoangvdb@gmail.com.

Sẽ thông báo cho bạn khi mọi thứ hoàn thành qua e-mail.

Hy vọng sẽ góp sức nhiều cho 4rum.

Cám ơn sự quan tâm của bạn.

huyhoangpt

Mấy Bác ơi cho em cái soft trong Window với,em lỡ xóa mất file Camera trong máy rồi!em dang dùng rom 2.06.Đội ơn các Bác.

connguab

Bạn tuyệt thật đấy, giống a Quang nhà mình quá ! Cứ ra Rom liên tục như thế này thì chắc có lẽ máy của a e cháy hoặc hỏng hết quá vì cứ up Rom hoài, hehehe.....
Mình và mọi người đợi bản Final của bạn để up đấy !!!

vanhoangvdb

Mấy Bác ơi cho em cái soft trong Window với,em lỡ xóa mất file Camera trong máy rồi!em dang dùng rom 2.06.Đội ơn các Bác.

hard reset lại đi bạn. Mà máy bạn là máy gì vậy? Sao lại hỏi ở đây thế.

tc_7504

mấy anh cho em hỏi sao mỗi lần e dùng điện thoại còn khoảng 35% pin thì máy tự tắt nguồn, giống như hết pin vậy! em mới dùng nên không rành lắm, mong mấy anh giúp đỡ

Pin nó báo đểu đấy bạn ạ, thay viên mới đi ok ngay thôi, trước đây mình cũng bị như bạn nhưng từ khi mua pin mới thì con 1% cũng nghe nhạc được.

connguab

Em up rom của pác sau khi cài vài soft như coreplayer và spdpocket plus thì reset lại máy bị đứng hình giống pác ldnvinh bị vậy. Phải HR lại chạy safe mode mới đc. Sau đó remove hết soft thì mới chạy normal mode đc. Nhưng mà bi giờ em ko cài soft đc nữa vì khi cài nó thông báo lỗi soft ko dc chứng thực tin tưởng gì đó. Mong các pác giúp em. Thx các pác

Status
Không mở trả lời sau này.