• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya ROM WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0 PDAVIET)

Status
Không mở trả lời sau này.

dvcsun

Mình quen sử dụng WM2003SE, mấy hôm nay up len WM2006 voọc chơi nhưng gặp phải vấn đề này: Storage của mình luôn báo là 14.5Mb trong khi theo info của ROM thì Storage=30Mb. Mình thử cài các bản build khác nhau của Tofclock & SheKhar thì cũng tương tự. Máy mình dùng là O2 Xda II, Speed 400MHz, Ram 128 MB, Flash 32MB.

Ai giải thích giúp mình với?

Trong WM2003 mình có thể resize dung lượng của Storage và Programs , liệu trong WM 2006 có thể làm vậy ko?

Cảm ơn

Sonblack

Super V.I.P
Mình sẽ hướng dẫn bạn!

Mình quen sử dụng WM2003SE, mấy hôm nay up len WM2006 voọc chơi nhưng gặp phải vấn đề này: Storage của mình luôn báo là 14.5Mb trong khi theo info của ROM thì Storage=30Mb. Mình thử cài các bản build khác nhau của Tofclock & SheKhar thì cũng tương tự. Máy mình dùng là O2 Xda II, Speed 400MHz, Ram 128 MB, Flash 32MB.

Ai giải thích giúp mình với?

Trong WM2003 mình có thể resize dung lượng của Storage và Programs , liệu trong WM 2006 có thể làm vậy ko?

Cảm ơn

Bạn đang sử dụng WM2003SE và bây giờ chuyển sang uprom WM6 (hoặc ngay cả WM5) bạn sẽ gặp tình trạng này.
Những gì bạn đặt ra đều có thể, bạn sang đây xem bài trả lời của mình nhé:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=202320&postcount=25
và để xem tất cả các bài về uprom:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13715
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Tất cả đều hỗ trợ GPRS

@anh Sơn Black: Bản ROM 21-9 ko hỗ trợ GPRS phải ko ạh ???

Tất cả đều hỗ trợ GPRS, quan trọng là bạn xài mạng nào, đăng ký hay không đăng ký GPRS mà thôi.

vuanhk10

em đang xài Vina, XDAII config GPRS như thế này anh xem có đúng ko:
-Start>Setting>Connections>Connections>Edit my proxy sever>
-trong thẻ Modem em edit new 1 cái tên là Vinagprs( Cellular line GPRS); Access Point:m3-world; UserName=Pass= mms.
-trong thẻ Proxy Settings em tích 2 ô: this network connect to the internet và This Network uses a proxy Server...
-Proxy Server = 10.1.10.3. Vào Advance : HTTP 10.1.10.3:8000 ;WAP 10.1.10.46:9201 ;Secure WAP 10.1.10.3:1080 ;Socks 4:1080

Anh kiểm tra em có làm sai ở đâu ko, bình thường em vẫn config như thế này đều connect GPRS, sáng nay Up thử bản ROM 21-9 lại làm thế nhưng ko connect được mặc dù Màn hình đã có chữ G lớn bên cạnh cột sóng.

Sonblack

Super V.I.P
-trong thẻ Modem em edit new 1 cái tên là Vinagprs( Cellular line GPRS); Access Point:m3-world; UserName=Pass= mms.
-trong thẻ Proxy Settings em tích 2 ô: this network connect to the internet và This Network uses a proxy Server...
-Proxy Server = 10.1.10.3. Vào Advance : HTTP 10.1.10.3:8000 ;WAP 10.1.10.46:9201 ;Secure WAP 10.1.10.3:1080 ;Socks 4:1080

Anh kiểm tra em có làm sai ở đâu ko, bình thường em vẫn config như thế này đều connect GPRS, sáng nay Up thử bản ROM 21-9 lại làm thế nhưng ko connect được mặc dù Màn hình đã có chữ G lớn bên cạnh cột sóng.

Mình không rành lắm các thông số bên VINA nhưng trước đây bạn đã làm thế thì bi giờ phải đc. Coi chừng tại mạng nữa đó bạn.

The_dealth1405

bác sonblack ơi. Bác hướng dẫn em cách cài GPRS với. Lần trước em làm theo cách của bác không có được. Trên màn hình điện thoại của em đã hiện ra chữ G rồi. em dùng mạng Mobi. Em thấy bạn vuanhk có nói đến một số thông tin về proxxy, nhưng lần trước bác hướng dẫn em thì không có.

Bạn thử cài HTC Network Wizard vào cho nó config tự động xem có được ko nhé!

Sonblack

Super V.I.P
WM6 AKU0.7.0 đều vậy đó bạn!

em công nhận bản rom này good thiệt.nhưng mỗi tội xài hao pin wa'

Hiện tại với AKU0.7.0 của WM6 cho Hima thì phải cái tội hao pin. Đó là điều mà chúng ta phải chấp nhận.
Mình đã cải thiện trong Registry một chút để đỡ hao chút xíu thôi chứ hỗng được bao nhiêu.
Đành chịu và chờ đợi để port AKU mới hơn.
Rom mới sẽ có nay mai, bạn chờ và test ở khu vực này nhé.

Sonblack

Super V.I.P
bác sonblack ơi. Bác hướng dẫn em cách cài GPRS với. Lần trước em làm theo cách của bác không có được. Trên màn hình điện thoại của em đã hiện ra chữ G rồi. em dùng mạng Mobi. Em thấy bạn vuanhk có nói đến một số thông tin về proxxy, nhưng lần trước bác hướng dẫn em thì không có.

Với mạng Vinaphone thì cài đặt GPRS có sử dụng thông số proxy.
Còn của bạn thì không vì bạn đang sử dụng mạng MobiFone (mình nhớ bạn nói là vậy)
Cái hướng dẫn của mình là đúng cho máy bạn.

oqo2004

Bác Sonblack cho mình hỏi tí nhé. Mình đã cài bản WM 6 do bác up lên (bản 21/9) hiện đã dùng cũng được hơn 20 ngày. Nhìn chung bản này chạy khá ổn, tuy nhiên vừa rồi mình có một vấn đề về Bluetooth rất mong bác giải đáp.
Cụ thể là : khi mình dùng con O2 già của mình gởi file qua BT cho các máy khác thì bình thường như mọi lần, điều trớ trêu là con O2 già của mình lại không chịu nhận quà của các bạn cũ nữa, (không nhận file được gởi từ các thiết bị khác qua BT, mặc dù ngày xưa dùng WM5 thì vẫn nhận bình thường). Rất mong bác Sonblack tư vấn dùm. Cám ơn bác rất nhiều.

Bác Sonblack cho mình hỏi tí nhé. Mình đã cài bản WM 6 do bác up lên (bản 21/9) hiện đã dùng cũng được hơn 20 ngày. Nhìn chung bản này chạy khá ổn, tuy nhiên vừa rồi mình có một vấn đề về Bluetooth rất mong bác giải đáp.
Cụ thể là : khi mình dùng con O2 già của mình gởi file qua BT cho các máy khác thì bình thường như mọi lần, điều trớ trêu là con O2 già của mình lại không chịu nhận quà của các bạn cũ nữa, (không nhận file được gởi từ các thiết bị khác qua BT, mặc dù ngày xưa dùng WM5 thì vẫn nhận bình thường). Rất mong bác Sonblack tư vấn dùm. Cám ơn bác rất nhiều.

Bạn vào Start>Settings>Connections>Beam, chek vào mục Receive all incoming beam là được thôi bạn!

oqo2004

Bạn vào Start>Settings>Connections>Beam, chek vào mục Receive all incoming beam là được thôi bạn!

Mình nghĩ mục này chỉ dùng cho infra thôi chứ, thành ra mình toàn tắt để tiết kiệm pin. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Mình nghĩ mục này chỉ dùng cho infra thôi chứ, thành ra mình toàn tắt để tiết kiệm pin. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Mình góp thêm ý này: để tiết kiệm pin, bạn nên tắt thêm chức năng IrDA (hồng ngoại) bằng cách thủ công là vào registry (dùng trình RegEdit) tìm đến khóa
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Obex]
và sửa:
IsEnabled=0 (tắt IrDA)
hoặc
IsEnabled=1 (bật IrDA)

Vì CommManager của bản Rom của mình không tắt IrDA được.
Thân chào!

vuanhk10

em nghĩ IrDA trong setting cũng tắt được chứ đâu phải can thiệp vào registry. Bản Rom này hình như vẫn có lỗi BlueTooth, máy khác có search đc device là máy mình nhưng ko thể nào chuyển file sang được. :|

phuonglev

em nghĩ IrDA trong setting cũng tắt được chứ đâu phải can thiệp vào registry. Bản Rom này hình như vẫn có lỗi BlueTooth, máy khác có search đc device là máy mình nhưng ko thể nào chuyển file sang được. :|

Muốn chuyển hoặc nhận file thì bạn phải tích vào Receive all incoming beam là ok

phuoc_ky

e thấy sao mỗi lúc e tắt sóng radio của điện thoại rồi bật lại ko được mà phải reset lại mới được, ai biết chỉ em với!

vuanhk10

Muốn chuyển hoặc nhận file thì bạn phải tích vào Receive all incoming beam là ok
em tưởng cái này chỉ của IrDA thôi chứ nhỉ.
e thấy sao mỗi lúc e tắt sóng radio của điện thoại rồi bật lại ko được mà phải reset lại mới được, ai biết chỉ em với!
có lẽ do bản ROM của bạn dùng bị lỗi.

Apomethe

Tắt sóng rồi bật lại ko được là do lỗi của Radio, thử cái các bản Radio khác để sửa.

Status
Không mở trả lời sau này.