• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS - PDAVIET ROM WM6.5 (Core 23414) by T2M

còn thiếu Sevices Caller ID...không điều chỉnh hiện và ko hiện số điện thoại..còn bản Rom mới này chạy mượt và ổn định

pavitar

I don't know what you mean, this M2D that I plug in this Rom is from Iolite (because it support Footsprint) ver 1.0, I just mod it to look like ver 2.0 of Mega.
oh plz renable internet sharing in ur rom ,or tell me the way how i can use internet from my touch cruise ,in my laptop
plz help coz i really need to use internet on the way while travelling with my mobile
thanks

Last edited by a moderator:

amin3

My test report of this rom:
it is a wonderful rom it has:

1)a wonderful 3G dialer with video calls
2)fast and stable
3)new rom build
4)new internet explorer with zoom slider
5)nice battery percentage icon
6)nice m2d

but it also has:

1) Google maps didn`t work
2) always an annoying message in every booting telling me about mscr...extension are registered and can be used
3) very slow opera browser
4) a nightmare task manager X button
5)full screen player has no on screen controls while playing video
6)an annoying charge icon remain after stopping charge and unplug the charger
7)battery drain so fast
8) too much memory after boot nearly 60%
9) very slow internet explorer
but Thank you very much for your great effort

eqthanhhien

Bác Minh Mãn ơi, em cài bản 23414 (3G) nhưng không nhập được số để gọi điện nữa. Bác giúp e nhé. Thanks nhiều!

chuacy88

A magnifying square appear in some application when moving the slider on the side. Any way to stop it??

vnanhvn

Hưc hưc, cả bản này cũng thế, sao em cứ call được 1 cái duy nhất là sau đó bị tịt luôn không nghe được gì, không có âm thanh nào từ máy phát ra luôn. Mặc dù sóng vẫn ok, gọi đi vẫn được, người ta gọi đến cũng được, nhưng mà chẳng biết người ta nói gì và người ta cũng không biết mình nói gì hưc hưc! Các bác giúp em với huc huc!

bosss282

Nhà em dùng mạng Viettel down 4share chậm quá, tải về tốc độ toàn 5-7 /s, đc 1 lúc thì đứt. Bác nào down được rồi làm ơn up sang link khác giúp em với. Em xin cảm ơn rất nhiều!
Bác vnanhvn check lại bản Radio xem có phải là 1.59.x.x hoăc. 1.65.x.x chưa nhé. Nếu chưa thì bác up lên. Hy vọng là đc.

taychoi

bác Mẫn ơi sao hôm nay đã 6/10/09 rồi mà HTC chưa ra Rom WM6.5 cho Polaris hả bác, bản ship ấy chứ mấy bản kia của bác vẫn chưa ngon lắm, chạy lúc được, lúc toi. Gọi thì ngon nhưng nhận nghe thì ẹc ẹc, kg hiểu sao? Bác có bản nào xịn nhất cho em đi, cám ơn bác.

nqkonan

bác Mẫn ơi sao hôm nay đã 6/10/09 rồi mà HTC chưa ra Rom WM6.5 cho Polaris hả bác, bản ship ấy chứ mấy bản kia của bác vẫn chưa ngon lắm, chạy lúc được, lúc toi. Gọi thì ngon nhưng nhận nghe thì ẹc ẹc, kg hiểu sao? Bác có bản nào xịn nhất cho em đi, cám ơn bác.

Không biết máy bạn thế nào chứ "chạy lúc được, lúc toi" thì cũng hiếm khi lắm, nhận nghe mà "ẹc ẹc" thì chắc là chưa đúng Radio rồi, không thì kiểm tra lại máy thôi. Phần lớn các bản Rom của T2M đưa ra đều có phản hồi từ người dùng rất cụ thể, bạn phải chỉ ra bản ROM nào không dùng được và lỗi gì để khắc phục chứ nói chung chung như thế thì T2M hay T2222222M cũng... thua!

taychoi

Mình dùng bản 23053 New, radio 159.42.15, protocol version 25.85.30.07H, nghe hơi khó gọi thì ngon.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình dùng bản 23053 New, radio 159.42.15, protocol version 25.85.30.07H, nghe hơi khó gọi thì ngon.

Bạn có chỉnh volume nghe gọi chưa!? Khi có cuộc gọi, bạn hãy tăng âm lượng hết cỡ lên.;;)

Fenrir

NavNGo doesn't work, It won't install the shortcut from SD card, so you are unable to use it.

Can you fix this somehow? I want to use my gps navigation again.

Btw great rom, keep up the good job :)

Xuanlap

Hôm kia mình mới xài con TYTN II thấy bên xda đả có phiên bản WM6.5.1_ 23071 Stock-Like xài rất tốt. Nay chuyển qua POLARIS thấy chưa có phiên bản này. Hi vọng POLARIS sẻ có phiên bản này trong thời gian tới. Xin cảm ơn bác MinhMan đả cho ra nhửng bản rom tuyệt vời.
Xin cảm ơn...........