• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

phuonglev

Có bác nào up được rom cho Prophet trên vista chưa, em thử đủ mọi cách (đã nghiên cứu tất cả các hướng dẫn trên forum) mà không được. Chán quá, chẳng lẽ phải quay về dùng XP chỉ để Up Rom :(

E

evnd1

Guest
đọc cả 29 trang toàn thấy mọi người không hard SPL được là do nhầm file chạy, người thì nhầm chip, có người chả nhầm gì cả nhưng cũng không thành công. Tìm mãi mới có một người có nói về RAPI.dll vì mình bị lỗi gần giống. Đã thử nhiều lần nhưng lần nào cũng báo failed to contact via RAPI?
Thử download rapi.dll khác nhưng còn tệ hại hơn, tức là không connect qua ActiveSync nữa. Đành lại trả lại rapi.dll như cũ và bây giờ không hard_spl được nên đành ngồi nhìn wm 6.1 mà ngậm ngùi thôi

phanxipang

Úi giời đọc đúng 29 trang thì đã cứu con Dopod 818 luôn treo ở BL sống lại nhờ up bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID :p . may quá

cuongnm76

Các bạn cho hỏi. Tôi thấy 1 số người nói dùng HardSPL có gây hao pin hơn bình thường. Việc này có đúng vậy không.
Nếu đúng vậy thì các bạn làm thế nào để khắc phục.
Xin cảm ơn các bạn

ducthang

HardSPL sẽ rất tiện khi uprom thoải mái không hề tốn pin đâu bạn cứ thử đi:D

ptd1971

Xin hỏi Bác Phanxipang máy của bác là loại gi thế ?
Em cũng có 1 con dopod 818 pro cũng luôn bị treo ở BL...
và load bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID !!! ở đâu vậy???
Thank you!!!

phanxipang

Xin hỏi Bác Phanxipang máy của bác là loại gi thế ?
Em cũng có 1 con dopod 818 pro cũng luôn bị treo ở BL...
và load bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID !!! ở đâu vậy???
Thank you!!!

Máy của mình cũng là Dopod 818 bạn cứ đọc hết 29 trang là kiếm được bản room đó mà , mình cũng không nhớ rõ down ở trang nào :-?

CongNam

hoangkimma

haha.vui wa' mỉnh đa HardSPL cho dopop 818 pzo thảnh công.vui wa' thank các bro rất nhiểu=)).nhưng mỉnh chưa biết up rom.hic:(

hoangkimma

sau khi HardSPL thỉ up rom như thế nảo vậy các bro.lảm ơn chi? cho em với.thank các pa'c nhiểu:D

oaw vửa nay mỉnh đa liểu up rom touch ui vả đa thảnh công.ui thính wa' cam? ơn pda viet cam? ơn ca'c bro vả trân trọng cam? ơn pa'c phạm quang đa post cách HardSPL.thank ca'c ba'c nhiểu lắm=))

Last edited by a moderator:

nguyenngocbau

Active Member
Mình có con Neo G4,đang chạy rom 6.1 mình up về lại 5.0 thì nó báo SimLock và hiện lên dòng chữ Data Crashes.Please contact your service center.Có pro nào biết cách khắc phục thì xin giúp mình với :((

sonvtus

Mình đọc đến trang 30 mà không thấy ai có BL như mình cả, mình vào BL chỉ thấy có 2 dòng: IPL 0.49 và SPL 2.15 là G3 hay G4 vậy các bạn?

Lamson

Well-Known Member
Mình đọc đến trang 30 mà không thấy ai có BL như mình cả, mình vào BL chỉ thấy có 2 dòng: IPL 0.49 và SPL 2.15 là G3 hay G4 vậy các bạn?

Đây là box Prophet mà có phải UNI đâu

hoangkimma

Mình có con Neo G4,đang chạy rom 6.1 mình up về lại 5.0 thì nó báo SimLock và hiện lên dòng chữ Data Crashes.Please contact your service center.Có pro nào biết cách khắc phục thì xin giúp mình với :((

bạn up ban? rom 5.0 lả ban? gỉ vậy.nếu hok phai? lả ban? rom gốc cua? máy thỉ bạn thư? up lại ban? rom gốc xem:-?

tadysnb129

Có bác nào biết chỗ thay chip Neo ko? Con em chip G4 HSPL lại thành G3 thế mới chán chẳng hiểu sao, potay.com. Chạy đủ bản rom ship chỉ được 80% là out thế mới chán. Pác nào có alo em cái em xin cám ơn 0902118911, em ở hải dương