• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager

quyeno2

:) tại cháu search cái Aku3.3 bằng Gogole thấy có link down Aku3.3 thế là cháu lấy luôn mà không tìm hiểu kỹ về nó lúc down về mới biết là nhầm,có gì bác del cái cài trên của cháu đi nhé tiện thể bác xem lại cái link down Aku3.3_v3301 cháu vừa down thử nhưng không được :D

victory132669

Không biết bác PhamQuang đã test hết bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek chưa, em đang xài bản này nhưng thấy chức năng Wifi phập phù lắm, khi được khi không, trước đây em dùng bản Dopod 2.15 thấy Wifi cũng chậm nhưng không đến nổi tệ như vây.
Em cũng đang định up thử bản Rom AKU 3.3, nhưng trên trang Pdamobiz toàn tiếng Thái, không tìm đâu ra link mà down.
Bác nào down được share lên cho anh em cùng test nhé. Thanks

Merry Christmas and Happy New Year!!!
tôi cũng đang dùng bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek sáng nay ra wifi test chạy nhanh lắm mà. mỗi tội k thấy codebit(khi register) thôi chắc tại ie.
còn bản AKU3.2 tôi đã chạy lỗi phập phù mất sóng, dial vài số là thoát ngay. quan điểm hiện tại của tôi là dùng bản clear rồi cài thêm soft (dùng các bản ext rom như các bản ghost khi cấp thiết nhỉ)

Funtiger

PDAMobiz_Prophet_WM5Aku3.2_v3231 KO TƯƠNG THÍCH VỚI NHIỀU PM???

mình up bản PDAMobiz_Prophet_WM5Aku3.2_v3231.exe, nhưng cài pocket plus 3.12, 3.11 vô đều bị treo máy. và ko tương thích với nhiều phần mềm khác nữa. Bạn nào biết tại sao ko vậy??? Help Me
thanks

Vitdao

Well-Known Member
links bác Quang đưa ở trên bản Aku 3.3 em vào nhưng chưa tìm thấy chỗ down, bác chỉ giúp e nhé.

Utxd

links bác Quang đưa ở trên bản Aku 3.3 em vào nhưng chưa tìm thấy chỗ down, bác chỉ giúp e nhé.

Rapidshare hơi khó down đấy, nhấn vào link trên xong kéo màn hình xuống dưới thấy nút Free, nhấn vào đó. Thường thì nó bắt đợi 1 thời gian nhất định rồi mới cho down, bạn có thể tham khảo 1 số cách down tại đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=234

haiviet

Không biết bác PhamQuang đã test hết bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek chưa, em đang xài bản này nhưng thấy chức năng Wifi phập phù lắm, khi được khi không, trước đây em dùng bản Dopod 2.15 thấy Wifi cũng chậm nhưng không đến nổi tệ như vây.
Em cũng đang định up thử bản Rom AKU 3.3, nhưng trên trang Pdamobiz toàn tiếng Thái, không tìm đâu ra link mà down.
Bác nào down được share lên cho anh em cùng test nhé. Thanks

Merry Christmas and Happy New Year!!!

Mình thấy bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek xài ok lắm mà,em up cho con Neo chức năng Wifi tốt lắm chỉ cấn vài giây là connec vô tư hà.Còn Bác có up được bản Rom AKU 3.3 thì cho anh em học hỏi với nha :D

haiviet

Bạn đã thử upgrade bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb chưa? Mình up bản Rom Qtek 2.2, rồi up tiếp bản AKU2.3, sau đó thay đổi BootImage bằng PDAMobiz_O2_Splash_G4 thấy rất xuôi, không gặp lổi gì cả.

Anh quang10ntp ơi em đã làm như cách anh hướng dẫn nhưng khi up để đổi BootImage vẫn bị cái lỗi Recovery,anh có cách nào trị cái bệnh này không giúp em với :((

quang10ntp

Anh quang10ntp ơi em đã làm như cách anh hướng dẫn nhưng khi up để đổi BootImage vẫn bị cái lỗi Recovery,anh có cách nào trị cái bệnh này không giúp em với :((

Bạn cho mình biết lỗi Recovery xuất hiện khi nào trong quá trình up, vì trong quá trình up nếu gặp lỗi, nó sẽ thông báo một mã lỗi ERROR [] , từ đó ta mới biết nguyên nhân của vấn đề

Vitdao

Well-Known Member
e vừa down bản rom Aku 3.3 mà bác Quang giới thiệu, vừa mới up xong, đang test thử, hiện chưa thấy có gì trục trặc,có vẻ ổn hơn Aku 3.2

Shooter

Mình đã từng 04 lần uprom nhưng chỉ lần đầu là không thành công do xài bản rom không đúng, 03 lần còn lại đều ok, mình thực hiện uprom mà không bootloader hoặc hardrest, sau khi kết nối với máy tính, mình chạy file upgrade (có sẵn trong rom) thì máy tự động trở về bootloader (3 vạch màu) và thực hiện bình thường.

Bản rom : RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe này mình thấy chạy rất nhanh, ổn định hơn các bản rom trước đây, máy mình chỉ cần 40giây là khởi động xong (trước đây cần ít nhất 1 phút 30 giây)

Chính xác. Nếu máy mua tại các công ty VN (không phải hàng gốc Đức xách tay) thì có thể yên tâm up không cần bootloader hoặc HR như trên, y như cách cài các soft bình thường. Rom QTEK này chạy rất mượt, soft reset boot vào Today rất nhanh (1/2 thời gian so với Rom I-mate rất ổn định tôi xài trước đây). Wifi tốt.
Cần lưu ý: Trước khi uprom phải bảo đảm pin còn trên 50% dù đang sạc qua Sync vì lúc up, cần năng lượng để up phần radio. Trên máy PC hoặc laptop phải tắt chế độ standby và hibernate. Phần lớn lỗi khi up là do không bảo đảm các điều kiện này.

kabivn

Làm sao để biết máy O2 NEO có Hổ Trợ GPS và Phần Cứng Có hổ Trợ GPS ??? các bác hướng dẩn giúp em với

Shooter

Làm sao để biết máy O2 NEO có Hổ Trợ GPS và Phần Cứng Có hổ Trợ GPS ??? các bác hướng dẩn giúp em với

O2 Neo không hỗ trợ GPS. Phải mua thêm thôi, xài lủng củng lắm. Bán đi mua cái khác là tốt nhất nếu khoái vọc GPS. :))

haiviet

Bạn cho mình biết lỗi Recovery xuất hiện khi nào trong quá trình up, vì trong quá trình up nếu gặp lỗi, nó sẽ thông báo một mã lỗi ERROR [] , từ đó ta mới biết nguyên nhân của vấn đề

Mình vừa up là nó hiện ra như vầy nè,bạn có cách nào xử lý không chỉ cho mình với.Cám ơn bạn nhiều

PhamQuang

Manager
Mình vừa up là nó hiện ra như vầy nè,bạn có cách nào xử lý không chỉ cho mình với.Cám ơn bạn nhiều

Hiện tượng máy của bạn chưa UnlockCID sẽ báo lỗi vậy đó, bạn cần tham khảo các bước sau đây:

- Khái niệm IPL/SPL và kiểm tra xem máy mình thuộc G3 hay G4.
- Nếu là G3 có thể tự bạn UnlockCID được, vì đã có Tool, và khi đó Up ROM thoải mái, không sợ báo lỗi nữa.
- Nếu G4 bạn hãy đọc tham khảo các ROM đã có để Up.

Bất kỳ trường hợp nào cũng nên đọc qua các bài đã có trước của các bạn đã làm để tham khảo cụ thể các bước trước khi Up ROM.

anhmda

bạn up thử rom này đi RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe. mình cũng có 1 máy G4 chưa unlock thử up rom này lai được. chạy nhanh và ổn định.

quang10ntp

Bác PhamQuang cho em hỏi: đối với máy Prophet G4 dùng phương pháp chế biến Rom để Up cho máy chưa Unlock CID của bác utxd giới thiệu ở dòng Wizard có được không? Em đã thay phần Splash của file nk.nbf trong bản rom Qtek 2.20 bằng phần splash mới, rồi built lại file nk.nbf mới nhưng chưa giám up thử.

anhmda

mình đã thử chế biến rom như cách UTXD giới thiệu ở dòng Winzard nhưng vẫn không được. khi chế biến xong cứ uprom đến 50% là tự thoat khỏi uprom. Không biết là còn thiếu gì không

Vitdao

Well-Known Member
bản rom Aku 3.3 bác Quang giới thiệu mình test mấy ngày thấy có vẻ ổn hơn rom Aku 3.2 nhưng vẫn còn 1 số lỗi nhỏ như vào camera có vấn đề, mình đag test thử tiếp, các bạn cùng test thử xem sao nha.Bác Quang đưa link rồi đó.

Status
Không mở trả lời sau này.