• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Vitdao

Well-Known Member
ko biết bản rom Aku 3.3 _clean có nhiều lỗi ko vậy, có bác nào đã test thử chưa,mình đang chờ xem sao vì mình up nhiều quá rồi,dạo này đang bận nên chưa test thử, bác nào up rồi cho ý kiến nhé.

anhbaba

Tôi đã up rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek, nhung muốn mở rộng thêm bộ nhớ phụ Extrom thì làm cách nào? Giống như khi dùng Customize_ROM_PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLS PL_2.15.0001_v.1.02 thì được 1 bộ nhớ phụ gần 10Mb, rất tiện lợi khi sử dụng. Nhưng Os từ 2.20 --> 2.15. Nếu bạn nào có cách tạo extRom cho Os 2.20 thì chỉ cho mình với.
Còn cái bản rom Aku 3.3 mình cài đè lên từ OS 2.20 --> 3.0 thì ok nhưng phần ExtRom thì nó cứ báo lỗi, kg hiểu vì sao? nó báo không tương thích, cần có NETCFv2. Sao đó mình cài NETCFv2.2 vào trước khi chạy bản rom Aku 3.3 cũng không thành công. Có ai biết chỉ cho mình với

Vitdao

Well-Known Member
mình cài bản Aku 3.3 ko có vấn đề gì phần extend rom chạy tốt nhưng bản rom Aku 3.3 này khi cài soft vào thì có vấn đề hiện chưa biết cách khắc phục,bản Aku 3.3 này là rom của dopod nên trước khi cài bạn đưa về bản rom củ của Dopod 2.15.13.121 sau đó cài đè bản rom Aku bạn muốn cài vào

quang10ntp

Thay đổi logo lúc khởi động cho dòng PROPHET ko khó lắm đâu. Mình đã thử trên nhiều bản rom và đều ok hết, ko quan trọng chip G3 hay G4. Vì thực ra boot logo là 1 phần của OS, chỉ cần các Bạn rành về winhex 1 chút là ok thôi. Chính xác nó là file này "92000000-Splash.nb", chỉ cần tách ra từ OS của ..... bản rom bất kỳ, dùng winhex nấu lại rồi dùng tool "TyphoonNbfTool" nấu lại thành file .nbf là up vô ok liền. cảm ơn đã quan tâm.

Bác đã làm thử trên cái Prophet G4 nào chưa, mình đã thử chế lại Rom bằng cách thay file "92000000-Splash.nb từ bản Rom khác, nhưng khi up lại thì bị out giữa chừng, không biết lỗi ở khâu nào :-?

anhbaba

Tôi đã làm theo cách bạn chỉ ở trên nhưng cũng gặp lỗi:
-PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.3_clean_rom thì làm gần xong thì báo lỗi cần phải có NETCFv2, bấm ok thì kết thúc. HR xong chẳng thấy ExtRom nào cả. Lặp lại lần nữa cũng không xong. Mỗi lần làm thấy phần program và storage thay đổi khác nhau.
- Tôi chuyển sang chạy PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.3_v33031, thì báo thành công. Nhưng HR xong thì bị treo cứng ở màng hình khởi động dopod.
- Bây giờ đành quay trở lại ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE

Cho em hỏi Bác PhamQuang cái rom qtek 2.20.7.34 wwe khi cài xong không có phần Ext Rom phải không Bác? Nếu muốn tạo 1 ExtendRom thì mình dùng cái gì? Em dùng PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02 để tạo ExtRom 10Mb thì Rom version bị thay đổi từ 2.20 ---> 2.15.13.27. Em dùng thì cũng thấy OK, nhưng không biết có bị ảnh hưỡng lên Rom Qtek 2.20.7.34 không?

Last edited by a moderator:

Vitdao

Well-Known Member
bạn thử đưa về bản rom qtek Aku 2.3 sau đó cài đè rom bạn muốn cài xem sao link tham khảo nẻ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=283965

bác nào đã cài bản Aku 3.3 Clean Rom chưa nhỉ? bản này lại chỏi với vietlip 1.2 vì khi vào camera ko vào setting được + thêm 1 lỗi nữa là contact ko có save to sim.Bác nào biết các khắc phục ko?

thanhsu73

Chào Utxd mình đã Cài lại ActveSync trên PC rồi từ bản 4.1 đến bàn 4.5 beta luôn mà chỉ kết nối được 1,2 lần là die luôn có cách nào không không?

anhbaba

Mình lại mất thêm 2 ngày trời để thử đủ cách upRom AKU2.3, 3.3... Vẫn không thể tạo được EXTROM cho máy QTek S200. Chỉ có dùng Customize_ROM_PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLS PL_2.15.0001_v.1.02 upgrade đè lên mới có thể tạo ra được 1 Ext Rom khoảng 10Mb dùng thật tiện lợi.
Bây giờ cấu hình máy của mình là
Rom Version: 2.15.13.27 WWE
Rom date: 3/9/06
Radio version: 02.47.21
Protocol version: 4.1.13.24
ExtRom version: 2.21.13.102 PDAMobiz

dai_ca

Chết em rồi, em đang dùng bản rom của Dopod, up len AKU3.3 bây giờ tự dưng con Neo của em lại tịt ngóm, lúc khởi động lên chỉ hiện lên image dopod.
Làm thế nào bây giở, các cao thủ chỉ bảo hộ em với

anhbaba

hà, hà. mnh đã cảnh báo rồi mà. bạn chỉ cần bấm 2 nt power và camera, rồi chọt reset để về bootloader. sau đó chạy bản upgrade rom nào bạn thích là đựơc thôi. Chúc bạn thành công.

vohoang

các bạn ơi giúp mình với.
mình mới mua dopop 818 pro khi reset thi máy mình hiện lên nhu sau:
IPL 1.00
SPL 1.00.000
GSM 01.13.20
OS 1.0.13.21
và trong ROm trong máy hiện tại là:
ROM version 1.0.13.21 WWE
ROM date 11/24/05
Radio version 01.13.20
Protocol version 4.0.13.24
ExtROM version 1.00.13.102
máy mình thuộc loại G mấy vậy?và up ROM nào ổn định nhất vậy?có thể hướng dẫn cho mình cách up ROM cụ thể luôn được không?(up ROM cần những tool nào?)
mình đọc hết các trang và chỉ nói về G3-G4 mà mình không biết máy mình thuộc G nào.
mong các bạn giúp đỡ mình.mới biết sài PPC à

Utxd

các bạn ơi giúp mình với.
mình mới mua dopop 818 pro khi reset thi máy mình hiện lên nhu sau:
IPL 1.00
SPL 1.00.000
GSM 01.13.20
OS 1.0.13.21
và trong ROm trong máy hiện tại là:
ROM version 1.0.13.21 WWE
ROM date 11/24/05
Radio version 01.13.20
Protocol version 4.0.13.24
ExtROM version 1.00.13.102
máy mình thuộc loại G mấy vậy?và up ROM nào ổn định nhất vậy?có thể hướng dẫn cho mình cách up ROM cụ thể luôn được không?(up ROM cần những tool nào?)
mình đọc hết các trang và chỉ nói về G3-G4 mà mình không biết máy mình thuộc G nào.
mong các bạn giúp đỡ mình.mới biết sài PPC à

Máy bạn thuộc G3, xem ở trang đầu để xem chi tiết từng bước Uprom nhé.

vohoang

utxd ơi giúp mình với.đọc đi đọc lại câu này hoài mà mình không hiểu?
Chép Prophet_ext_rom_unlock.exe vào SD card của PPC, chạy file này để Unlock
cái Prophet_ext_rom_unlock.exe dow ở đâu vậy bạn.
mình muốn DOW cái này: MaUpgradeUt_noID nhưng chưa post được 10 bài nên chưa dow được bạn có thể dow giúp mình được không?
lính mới nên mọi thứ mình không biết nếu có lỗi gì mong các bạn bỏ qua

longnhi88

utxd ơi giúp mình với.đọc đi đọc lại câu này hoài mà mình không hiểu?
Chép Prophet_ext_rom_unlock.exe vào SD card của PPC, chạy file này để Unlock
cái Prophet_ext_rom_unlock.exe dow ở đâu vậy bạn.
mình muốn DOW cái này: MaUpgradeUt_noID nhưng chưa post được 10 bài nên chưa dow được bạn có thể dow giúp mình được không?
lính mới nên mọi thứ mình không biết nếu có lỗi gì mong các bạn bỏ qua

http://www.4shared.com/file/8231987/f3bfe9da/MaUpgradeUt_noID.html

Của bạn đó,vì là thành viên mới đó nha.Cố gắng đóng góp cho diễn đàn đi

dai_ca

Vào chế độ bootload tức là màn hình hiện lên mấy vạch xanh đỏ, vàng và IPL, SPL , USB đấy phải không hả đại ca. Nếu thế thì em vào rồi, em chọn ban rom gốc để up lại nhưng nó báo lỗi là không kết nối được vối cáp USB ( EROR 260 )
Giúp em với các đại ca ơi

BinladenVN

Thật tuyệt vời !!!
Mình xài S200, up room theo huong dan của ban VITDAO ở trang 9-bài 89, ko ngờ máy chạy nhanh kinh thiệt-nhiều setting mới nữa, khác trước 1 trời 1 vực.
Những ai chưa dám up room hãy mạnh dạn lên :D.

anhbaba

Mình cũng xài S200, nhưng bạn BinladenVN upRom có được bộ nhớ phụ nào không? Mình quan tâm bộ nhớ phụ nhưng không tài nào tạo ra được mặt dù upRom thành công, máy khởi động nhanh...

Utxd

Mình cũng xài S200, nhưng bạn BinladenVN upRom có được bộ nhớ phụ nào không? Mình quan tâm bộ nhớ phụ nhưng không tài nào tạo ra được mặt dù upRom thành công, máy khởi động nhanh...

Bộ nhớ phụ là gì vậy anhbaba :-??, ExtenRom à ? Thông thường trong Rom đã có ExtRom nhưng măc định thì nó ẩn, công dụng của nó chỉ để cài thêm phần mềm khi HR thôi, không còn tác dụng nào khác đâu :D

anhbaba

Bộ nhớ phụ là ExtendRom, Thông thường WM5 không có, Khi cài Rom AKU2.3, theo hướng dẫn có thêm phần ExtendRom (8Mb hoặc 12Mb), hoặc Rom AKU3.3 (mình đã tạo được ExtendRom khoảng 5.6Mb, nhưng không chép data được ? Chẳng hiểu tại sao???) . Tuy nhiên khi tôi dùng PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02 cài đè lên bản rom AKU2.3 thì tạo được ExtendRom 9.93Mb rất tốt, nó lấy từ đâu ra tôi cũng không biết, hình như từ phàn program memory thì phải. Chính bộ nhớ phụ này rất tiện lợi giúp mình cài phần mềm

DonMetal

Em cứ góp ý...trúng thì trúng mà chẳng trúng thì trật nhé.
Em cứ tưởng rom nào mà chẳng có ER. quan trọng là mình có unhide, unlock nó không ấy chứ ( mà cái này thì sửa Reg là được mà ) ???

Status
Không mở trả lời sau này.