• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

sanbeo86123

Bác ơi, không hiểu link bác đưa thế nào mà em dow không được, không phải là em không biết cách dow nhe. mong bác xem lại hộ em với.

1. Dùng FireFox truy cập vào trang
https://addons.mozilla.org/firefox/59/ --> nhấn Install Now để cài add-on này

2. Sau khi hoàn tất , khởi động lại FireFox , vào menu Tools -->User Agent Switcher --> Options --> Options

3. Hộp thoại User Switcher Options hiện ra , chọn mục User Agent , nhấn nút Add...và điền vào các thông số sau vào bảng Add User Agent

CODE
Description : MEGAUPLOAD
User Agent : Mozilla/4.0 ( compatible; MSIE 6.0; Windows NT 5.1; SV1; Alexa Toolbar )

Nhấn Ok 2 lần để hoàn tất việc thêm User Agent

4. Bây giờ trước khi muốn tải 1 tập tin nào đó từ MegaUpload , bạn vào Tools --> User Agent Switcher và chọn User Agent mà bạn vừa thêm vào ( trong bài viết này User Agent là MegaUpload )

Với cách này , bạn có thể Down được từ nhiều trang Web có dạng như MegaUpload và chỉ việc thêm User Agent tương ứng và mỗi khi tải thì chọn User Agent đó

Mình đang down bản 2.10.05 đây ...bạn xem lại cách down của bạn xem 8-|

ozean

Tôi đã up thử cả 2 bản ROm 2.10.02 va 2.10.04, hay bị treo máy, dù đã thường xuyên kt và sử dụng chưc năng Hibernate, nhưng vẫn thấy thiếu ram, luôn trống 10MB dù đã tắt hết các ứng dụng.
Và tôi muôn đưa bàn vê giao diện gốc của rom, dê nhìn.

LuongQuang

Super V.I.P
Để đảm bào chủ đề không bị loãng về các bài viết nằm ngoài chức năng thảo luận về ROM, tôi đã DEL các bài viết thắc mắc về download và khẳng định lại các link tải vẫn làm việc bình thường cho đến lúc post bài này, bạn nào không tải được đề nghị xem lại net, cách tải, soft...nhé! :-?
Nếu tải từ Mega thì nghiên cứu bài ngay trên của sanbeo86123, tải nhanh nhất là link của minhsu tại host của swat4:
http://218.93.115.138/d900/wm6/ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI.rar
và thêm 1 link tải từ rapid đây:
http://rapidshare.com/files/26400967/ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI.rar

Nếu không down ngay được có thể do host đang "quá tải", hãy đợi vài phút rồi down lại nhé, nên nhớ các bản ROM này không chỉ có VN mình tải đâu! :D
Pass là PDAVIET chữ in hoa.

Chúc thành công! :D

tuyen_39000

em up ROM_v2.10.04_PDAVIET_UNI bị lỗi sau: mấy nút Camera, Record ở ngoài máy bấm vào chẳng có tác dụng gì. Mong các bác chỉ giáo hộ em

kent246

Mình vừa up len bản 2.10.05PV (mới test được khoảng 1 tiếng).Theo mình đây là 1 bản ROM tốt,ổn đinh, đã fix lỗi camera,nghe nhac to và rõ,khởi động nhanh, wifi xài tốt, chạy chương trình nhanh,ít tốt RAM. Nhìn chung đây là một bản ROM khá hoàn thiện, chưa phát hiện ra lỗi

LuongQuang

Super V.I.P
em up ROM_v2.10.04_PDAVIET_UNI bị lỗi sau: mấy nút Camera, Record ở ngoài máy bấm vào chẳng có tác dụng gì. Mong các bác chỉ giáo hộ em
Đã nói nhiều rồi. UPROM xong thì format hay xóa ExtRom rồi HardReset xem còn bị không! Chịu khó đọc đi chứ! b-)

dtsfan

em vào pass chp Pocket Secure như Vẻ trước là 1234 mà không được ? không biết là thay bằng gì rồi các bác nhỉ ????? Với cả cái GPRS không hiểu setup thế nào nữa vì ấn vào đấy có mỗi hai lựa chọn ngoiaf ra không thấy gì thêm để setting cả .

Huycl2507

em vào pass chp Pocket Secure như Vẻ trước là 1234 mà không được ? không biết là thay bằng gì rồi các bác nhỉ ????? Với cả cái GPRS không hiểu setup thế nào nữa vì ấn vào đấy có mỗi hai lựa chọn ngoiaf ra không thấy gì thêm để setting cả .

Cái này đã nói từ bản Rom trước rồi mà bạn.Bạn phải đặt Owner trước
Owner: bạn thích gì thì đặt nha
Pass : 1234
Chúc vui

PhamQuang

Manager

Fix lỗi không hiển thị GPRS Settings bạn có thể dùng trình TRE theo kèm mở:

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\PhoneExtendFunction]

thay

"Hide_GPRSAuthenticationSlot"=dword:1

bằng

"Hide_GPRSAuthenticationSlot"=dword:0

Đang Up bản v2.10.05 PV (FIX) vào host để các bạn dùng, sẽ hiển thị đủ cả.

binhkt508hcm

Đã up bản rom 2.10.05 của bác quang và ngay đầu tiên thấy có một lỗi nhỏ của cam đó là hình hơi ngiêng về bên trái. bác có thể fix lỗi này giup không?

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.05 PV (Fix)​

Fix hiển thị GPRS Settings cho HTC Universal, theo yêu cầu của 1 số bạn.
Chỉnh sửa các Settings của các ứng dụng.

Link tải:

http://www.box.net/shared/py16yzpbxd

Pass. kiểm tra và giải nén: PDAVIET

tepbi

Mình vừa up len bản 2.10.05PV (mới test được khoảng 1 tiếng).Theo mình đây là 1 bản ROM tốt,ổn đinh, đã fix lỗi camera,nghe nhac to và rõ,khởi động nhanh, wifi xài tốt, chạy chương trình nhanh,ít tốt RAM. Nhìn chung đây là một bản ROM khá hoàn thiện, chưa phát hiện ra lỗi

Hihi..nó cũng có 1 lổi nhỏ mà ở những bản ROM trước đã bị mà bác QUang hổng để ý...đê FIX cho những bản ROm mới của bác được hoàn thiện hơn...mặc dù lổi này rất nhỏ và cũng đã có file FIX của Mod TOM ..đó là light sensor của bàn phím cứng...

Nhận xét về bản ROM mới của Man RAM đã được cải thiện...sau khi cài 1 vài chương trình cơ bản(như ilaunch, phu dong today,...) thì Ram ở sắp xỉ 27Mb...khá hơn những bản trước...tuy nhiên vẫn chưa đạt được mức RAM cao nhất như những bản WM6 2.0PV...cho đến bây giờ thì e thấy ROM chạy rất ổn định...=D>

Và e đề nghị Man nên bỏ luôn cái HTC plus cho đở rườm rà, mất thẩm mỹ và đở tốn RAM vì đã có Tray Launch rồi..si thích thì add vào Tray

Và cũng xin chân thành cảm ơn MAN và các MOD đã bỏ công sức ra làm ROM mà còn bị chê này chê nọ..mà bác thì ko để bụng...nhưng mọi người (và cả e) ko bao giờ có ý chê trách mà chỉ muốn góp chút công sức để giúp các bác hoàn thiện bản ROm của mình thôi...vì tụi e chỉ biết hưởng thành quả của các bác chứ có biết làm ROM đâu mà chê người khác chứ...Mong các bác đừng buồn nhé...=D>

sẳn mình up luôn file FIX lổi sensor của Mod TOM cho các bạn FIX luôn khỏi tìm lại:

Chỉnh sửa cuối:

binhha02

các bạn ah ! các bạn có thể nói rõ hơn về ý nghĩa của những bản uprom ấy không ! vì mình mới vào lên chưa hiểu hết ! cảm ơn các bạn rất nhiều !

tepbi

các bạn ah ! các bạn có thể nói rõ hơn về ý nghĩa của những bản uprom ấy không ! vì mình mới vào lên chưa hiểu hết ! cảm ơn các bạn rất nhiều !

hihi..bạn mới vào nên chịu khó đọc lại những bài viết củ thôi...
Ý nghĩa của nó đơn giản lá các MAN, Mod, ...Mem tự nghiên cứu chỉnh sửa và tạo ROM theo ý thích.sau đó Up lên diển đàn chia sẽ cho mọi người...sử dụng, thảo luận và đóng góp ý kiến...để người làm ROM hoàn thiện bản ROM sau của mình..

Cũng giống như bạn nâng cấp từ Windows 98/Me -> Windows Xp/Vista để được những tiện ích cao hơn và giao diện đẹp hơn,...

và hiện tại bản ROM mới nhất là 2.10.05 FIX của Man Quang...bạn tìm xem topic hướng dẫn UP ROM WM0.6 cho Universal rồi sau đó rồi UP lên sử dụng thử sẽ biết được ý nghĩa và công sức của những người làm ROM...:D

TuanAS

Bản 05 em chưa úp nhưng đang dùng bản 02 ...E thấy bản này là OK nhất roài ....

yeuhoa

Em đã up thử bản 2.10.05 của bác nhưng em thấy dùng bản này máy rất hay bị treo, phải khởi động lại mới chạy được, đó là vấn đề em hay gặp nhất ở bản này.

Huycl2507

Bản 05 em chưa úp nhưng đang dùng bản 02 ...E thấy bản này là OK nhất roài ....

Mình cũng đánh giá cao bản Rom 2.10.02 này,tốc độ rất tuyệt vời
-Chỉ có cái tai nghe Bluetooth I-Tech R35 của mình là không chịu chơi với thằng này ( mình nghĩ lỗi này không phải do Rom,vì thử tai nghe Sony DD 970 thì rất tốt : nghe nhạc,nghe gọi đều được cả,chắc tại do I-Tech không tương thích:( )
-Và cái GPRS Setting trống trơn thôi

Em đã up thử bản 2.10.05 của bác nhưng em thấy dùng bản này máy rất hay bị treo, phải khởi động lại mới chạy được, đó là vấn đề em hay gặp nhất ở bản này.

Mình sử dụng thử Rom 2.10.05 qua nay (chưa cài soft nào cả) đâu thấy hiện tượng treo máy như bạn nói đâu nhỉ:-?

@Man PhamQuang: không biết lỗi GPRS Setting trống trơn của Rom 2.10.02 PV có thể dùng cab file nào fix lỗi này không nhỉ:-? .Nếu có thể Man tạo cái cab fix lỗi này nữa là bản này rất tốt;;) .Cám ơn Man đã buil Rom:D

Status
Không mở trả lời sau này.