• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

lamphuongtu

Hihi..nó cũng có 1 lổi nhỏ mà ở những bản ROM trước đã bị mà bác QUang hổng để ý...đê FIX cho những bản ROm mới của bác được hoàn thiện hơn...mặc dù lổi này rất nhỏ và cũng đã có file FIX của Mod TOM ..đó là light sensor của bàn phím cứng...

Nhận xét về bản ROM mới của Man RAM đã được cải thiện...sau khi cài 1 vài chương trình cơ bản(như ilaunch, phu dong today,...) thì Ram ở sắp xỉ 27Mb...khá hơn những bản trước...tuy nhiên vẫn chưa đạt được mức RAM cao nhất như những bản WM6 2.0PV...cho đến bây giờ thì e thấy ROM chạy rất ổn định...=D>

Và e đề nghị Man nên bỏ luôn cái HTC plus cho đở rườm rà, mất thẩm mỹ và đở tốn RAM vì đã có Tray Launch rồi..si thích thì add vào Tray

Và cũng xin chân thành cảm ơn MAN và các MOD đã bỏ công sức ra làm ROM mà còn bị chê này chê nọ..mà bác thì ko để bụng...nhưng mọi người (và cả e) ko bao giờ có ý chê trách mà chỉ muốn góp chút công sức để giúp các bác hoàn thiện bản ROm của mình thôi...vì tụi e chỉ biết hưởng thành quả của các bác chứ có biết làm ROM đâu mà chê người khác chứ...Mong các bác đừng buồn nhé...=D>

sẳn mình up luôn file FIX lổi sensor của Mod TOM cho các bạn FIX luôn khỏi tìm lại:
Em đồng ý với ý kiến của bác ...bản này em dùng thấy hoàn thiện lắm (rất cool);) ...chúng ta hãy cảm ơn các MAN và MOD thật nhiều vì nhưng đóng góp lớn lao đó nhé =D>

tmn

các bạn ah ! các bạn có thể nói rõ hơn về ý nghĩa của những bản uprom ấy không ! vì mình mới vào lên chưa hiểu hết ! cảm ơn các bạn rất nhiều !

Thì giống như bác nâng cấp cài đặt Windows trên con PC hay Lap ấy.

lexuanthopt2004

M đã dùng Rom v2.10.03 up cho EXEC ( 5 con của O2cub Phan Thiết) đều thành công, riêng thằng T-mobil UNI thì bị mất sóng, k hiện bàn phím goi điện thoại dù đã cài cái phone-fix.cab của bác Tom. Xin hỏi cách giải quyết ?

seta99

Theo mình thì các bản rom của MAN Quang xài khá ổn định nhưng vẫn mắc một số lỗi nhỏ như là bluetooth không tương thích, và khi dùng tai nghe bluetooth thì nói chuyện người ta không nghe (khi goi dt bản 20.10.02). Hầu hết những cái khác đều chạy ngon, nhưng mà hình như có nhiều soft quá. Em thấy chỉ để 1 hoặc 2 soft cần thiết thui, những người nào cần thêm thì cứ việc cài vào, như vậy thì không xài có thể xóa được chứ cài vào ROM luôn thì chỉ có nước ngồi nhìn nó.. Em có vài ý kiến đó thui, bác nào thấy không đúng thì đóng góp để build ROM tốt hơn

duaconkhonuoi

Sau khi up rom xong thi máy luôn luôn ở tình trạng boot loader vậy em phải làm sao bây giờ bác Pham Quang giúp em với

Huycl2507

Sau khi up rom xong thi máy luôn luôn ở tình trạng boot loader vậy em phải làm sao bây giờ bác Pham Quang giúp em với

Máy bạn đang bị là bệnh : chết ở Bootloder đó:D
Bạn dùng tool exit Bootloader để trị bệnh này nha
http://www.box.net/shared/rgxz5dmlke
Vào Active Sync --> Connection Settings --> không chọn Allow Connection rồi bắt đầu chạy Tool nhé,đợi khoảng 30s là xong.
Chúc bạn thành công

Tom_codon

Super V.I.P
@Man PhamQuang: không biết lỗi GPRS Setting trống trơn của Rom 2.10.02 PV có thể dùng cab file nào fix lỗi này không nhỉ:-? .Nếu có thể Man tạo cái cab fix lỗi này nữa là bản này rất tốt;;) .Cám ơn Man đã buil Rom:D

Anh Huy và các bạn làm thế này xem được không nha.Dùng Resco vào thư mục windows tìm File GPRSAuthentication.exe.0409.mui rồi bỏ hết các ô hide system đi.Rồi đổi tên file đó thành một tên bất kì (Tom_codon chẳng hạn >:) >:) >:) )
Rồi chạy file Fix cab của Tom dưới đây xem có được ko nha . :D :D :D

PhamQuang

Manager
Anh Huy và các bạn làm thế này xem được không nha.Dùng Resco vào thư mục windows tìm File GPRSAuthentication.exe.0409.mui rồi bỏ hết các ô hide system đi.Rồi đổi tên file đó thành một tên bất kì (Tom_codon chẳng hạn >:) >:) >:) )
Rồi chạy file Fix cab của Tom dưới đây xem có được ko nha . :D :D :D

Việc không hiển thị GPRS Settings đã giải quyết trong bản v2.10.05 Fix rồi đó các bạn ạ. :D

CAB làm gì cho mệt, thay đổi Reg. như mình đã hướng dẫn ở trang bên là xong thôi mà.

cuunon

Bản rom mới của bác PQuang khá tuyệt về tốc độ và giao diện, tuy nhiên em có thắc mắc vấn đề sau không biết có phải lỗi bản rom không (sd bản rom khác không bị) :

- Sd tốt chức năng tai nghe bluetooth (i-tech S38) dùng nghe nhạc, sau khi pair xong thì softreset lại mới có tác dụng (cái này dường như bản rom nào cũng vậy).

-Đ/với chức năng thoại, dùng cũng rất tốt tuy nhiên lỡ có tắt b/t hay bị vấn đề gì đấy mà b/t bị off thì khi bật lên , tai nghe không tự hoạt đông lại, bắt buộc pair lại từ đầu .

Bác nào có kinh nghiệm giúp em với .

Tks

Huycl2507

Bản rom mới của bác PQuang khá tuyệt về tốc độ và giao diện, tuy nhiên em có thắc mắc vấn đề sau không biết có phải lỗi bản rom không (sd bản rom khác không bị) :

- Sd tốt chức năng tai nghe bluetooth (i-tech S38) dùng nghe nhạc, sau khi pair xong thì softreset lại mới có tác dụng (cái này dường như bản rom nào cũng vậy).

-Đ/với chức năng thoại, dùng cũng rất tốt tuy nhiên lỡ có tắt b/t hay bị vấn đề gì đấy mà b/t bị off thì khi bật lên , tai nghe không tự hoạt đông lại, bắt buộc pair lại từ đầu .

Bác nào có kinh nghiệm giúp em với .

Tks

Vấn đề này lỗi chắc không phải do Rom bạn ơi:-?

Mình cũng sử dụng tai nghe Bluetooth I-Tech,rất khó kết nối để sử dụng với Exec,nhưng cái Sony DD 970 của người anh:D ,thì kết nối rất dễ dàng (cả 2trường hợp bạn nêu)

Chúc vui

P/s: em thấy 2bài này không hợp chủ đề cho lắm,nhờ Mod phụ trách box di chuyển qua Box Thảo luận các vấn đề về tai nghe Bluetooth hộ.Cám ơn:D

tran

Cảm ơn PhamQuang vì PA.
Tuy nhiên ko hiểu sao tôi dùng bản PA .02 bị lỗi sau, đã cố gắng tìm cách khắc phục nhưng vẫn ko đc:
-Máy tôi là EXE, cài bản ROM 2.10.02 PV của bạn nhưng ko thể sync phần contact với PC đc, toàn báo lỗi ngày tháng của một iterm nào đó.
-Ko thể nhập mới 1 iterm cho danh bạ đc.
Mong bạn giúp đỡ

yeuhoa

Em cũng không biết các bác có gặp phải vấn đề như của em không, em up rom v2.10.05 và bản v2.10.05 Fix đều có vấn đề là máy hay bị treo liên tục. vậy cho em hỏi bản rom nào là chạy ổn định nhất cho em cái link em lải về up lại luông. Thank

cuongquoc

cho e hỏi, up radio bằng cách nào, có giống như up rom kg anh. vì cái radio của e nó cũ quá rồi. mà e không biết cách úp radio, e chỉ up được rom thôi, có anh nào chỉ giáo cho e với.
Thêm nữa, sao e vào mục dơnload tìm hoài mà không thấy phần mềm back up manager. có anh nào cho e cái link với. thanks

sanbeo86123

cho e hỏi, up radio bằng cách nào, có giống như up rom kg anh. vì cái radio của e nó cũ quá rồi. mà e không biết cách úp radio, e chỉ up được rom thôi, có anh nào chỉ giáo cho e với.
Thêm nữa, sao e vào mục dơnload tìm hoài mà không thấy phần mềm back up manager. có anh nào cho e cái link với. thanks

Up radio cũng giống như room thôi bạn ạ ... Mình cũng đã có thắc mắc như bạn và đã được trả lời

Bạn vào đây đọc nhé >>>http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=91799#post91799

Bài đầu của bác Quang đã hướng dẫn rất tỉ mỉ

LuongQuang

Super V.I.P

Cách UP RADIO không đã nói nhiều rồi, chịu khó tìm và đọc đi chứ! :(

Down Radio v1.15 ở đây: http://www.4shared.com/file/12367371/a4cc347d/RadioUniversal_v1150_only.html

Down về cứ thế chạy và đợi...! :D

Còn Phần mềm backup thì sang Subbox Ứng dụng để tìm nhé, có chuyên đề riêng rồi và cũng không khó tìm đâu!
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=58095&postcount=85

Up Radio không thì có mất data đâu mà cần backup bạn? :D

Lưu ý: Đây là Chuyên đề về Rom và chỉ nói về ROM thôi đó!

Status
Không mở trả lời sau này.