• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

banhbaonong

Mình thấy bản ROM này vẫn bị tụt RAM kinh khủng nhưng không dám dùng cái hibernate để khôi phục lại RAM vì sợ bị lỗi máy treo khi có cuộc gọi đến. Vẫn chưa tìm được soft nào tương tự Hibernate để thay thế nó

loveblue

Super V.I.P
04 lần up FIX3 trong một buổi chiều 1/5, lần thứ nhất ko vào mạng được khi syn bằng USB,đến lần thứ 3 thì syn được, chạy ra quán net vào WIFI thì ok nhưng về nhà lại phát hiện nut đỏ để stop cuộc gọi trên bàn phím lẫn bên ngoài đều ko có tác dụng, up lại lần thứ tư vẩn y như vậy.có huynh nào lận đận như mình ko nhỉ:-/ thôi đành trở về FIX1 xài vậy( mặc dù mình đã thay dây cáp và đổi PC thành MTXT) .bây giờ mình chỉ mong cho các huynh ko gặp những trục trặc như mình thôi. THÂN:(

longnhi88

Mình thấy bản ROM này vẫn bị tụt RAM kinh khủng nhưng không dám dùng cái hibernate để khôi phục lại RAM vì sợ bị lỗi máy treo khi có cuộc gọi đến. Vẫn chưa tìm được soft nào tương tự Hibernate để thay thế nó

1 soft tương tự với Hibernate là Close Apps bạn ạ,tuy ko có lỗi treo khi có phone nhưng có lỗi là khi nghe nhạc = WMP sẽ chỉ đc khoảng 5s/bài rồi next :D

Dùng Close Apps với 1 trình nghe nhạc kèm theo như Pocket Music là ổn

Chúc vui! :p

aphodit

Không biết các bác có bị giống em không . Nhưng Sau khi em up lên bản" FIX 3 " thì bị tê liệt nút "POWER" :( . Sau đó up lại bản "FIX 2" thì cũng bị như vậy (trước đó không bị) :(( . XIn các bác giúp mình với. THANKS!

tranducnam

Active Member
Riêng Mình chẳng thấy tình trạng bị đơ nút Power, Mình thấy bản này ít tụt Ram đấy chứ. =D> =D> =D>

TuanQuang

Không biết các bác có bị giống em không . Nhưng Sau khi em up lên bản" FIX 3 " thì bị tê liệt nút "POWER" :( . Sau đó up lại bản "FIX 2" thì cũng bị như vậy (trước đó không bị) :(( . XIn các bác giúp mình với. THANKS!
sao lại vậy nhỉ,mình cũng vừa up bản Fix 3 xong co bị như vậy đâu.bạn thử Fomat máy rồi up lại xem có bị như vậy ko nhé.

aphodit

sao lại vậy nhỉ,mình cũng vừa up bản Fix 3 xong co bị như vậy đâu.bạn thử Fomat máy rồi up lại xem có bị như vậy ko nhé.

Mình cũng thử HR rồi nhưng vẫn không được . :((

banhbaonong

1 soft tương tự với Hibernate là Close Apps bạn ạ,tuy ko có lỗi treo khi có phone nhưng có lỗi là khi nghe nhạc = WMP sẽ chỉ đc khoảng 5s/bài rồi next :D

Dùng Close Apps với 1 trình nghe nhạc kèm theo như Pocket Music là ổn

Chúc vui! :p

Bạn có thể up cái Close apps lên cho mình được không hay là phải lấy ra từ Ext ROM của các bản trước. Mình đang phải up lại bản fix1 vì thấy bản fix3 này không ổn định bằng

p4bus800

mình cũng đang xài bản fix3 thấy cũng ổn chứ :D nút power vẫn hoạt động bình thường!

B777

Bạn phải sử dụng chức năng ZOOM lên chứ. :D
Đọc PDF tốt mà.
Mình đã thử Zoom và mọi cách kấc rồi nhưng ko thấy gì ngoài màn hình trắng xóa, chỉ khi kéo đến trang nào có hình thì xem đc rất nét. Mình đã down bản Adobe Reader for Pocket PC 2.0 ( ko phải bản Adobe Reader LE 2.O trong máy ) cài vào thì chạy rất tốt. Dù sao thì cũng cảm ơn bạn !

acer

Mới down và đang chạy bản 2.10.05 fix 3 cuả bác Phamquang....nhận định ban đầu là chạy tốt, chưa phát hiện lỗi gì ngoài trừ vẫn bị mất chữ G cuả sóng GPRS ( không hiểu có phải là so mạng không nữa, hichic....)...

thanhchau1970

Chào anh Tom_codon,
Tôi vừa mới có được con O2 EXEC với các thông tin như sau:
ROM Ver: 1.30.107 WWE
ROM date: 4/11/06
Radio Ver: 0.00.00
Protocol Ver: 42.37.P8
ExtROM Ver: 1.30.162 WWE
Anh cho tôi hỏi thăm một vài vấn đề sau:
1. Việc nâng cấp ROM có cần thiết hay không với các thông tin của máy ở trên.
2. Radio là gì? Và việc nâng cấp Radio có cải thiện được gì cho thiết bị hay không?
3. Nếu UpROM WM06 thì các phần mềm game, ứng dụng... trước đây dùng được cho WM05 có còn sử dụng được không?
Xin cảm ơn anh nhiều.

nblong21

Sáng nay bị 1 phen hú vía,má ơi lun.Em đang xài 05PV fix2 thấy có bản fix3 nên ngứa tay up up.Quá trình up bình thường nhưng khi HR lai thì màn hình tối thui như đêm 30.Em hoảng hồn,tưởng là chết DOC.Em up rom lại thì vẫn vậy.Nghi là bị stuck at flash creen,em chạy cả 2 tool exit boot loader và Myth gì đó và up lại wm05 1.01.01 của Mod AnhTu.Thế là máy hoạt động bình thường.Mạo hiểm up lên lại 2.10.05 fix3.Kaka,giờ thì máy hoạt động trơn tru.Em đang tét bản đó đây.
Em mún hỏi là sao wifi của e nó củ chuối lắm.Ngồi trong quán cafe hỗ trợ wifi thì chạy phe phé,thế mà bắt sóng lại thua o2Atom của bạn e, no ngồi quán cóc cũng nhận dc wifi,em ngồi kế bên cố gằng đủ mọi cách vẫn hok xong(thử rất nhiều rom;set config wifi y chang máy của bạn.Ai bít chỉ e cách khắc phục với nha.
@thanhchau1970:
Xem rom hình như máy bạn đang xài rom gốc thì phải;sao kg thấy báo version của radio nhĩ???
Trả lòi các câu hỏi của bạn:
1.Bạn nên xài thử các bản rom để tìm cái thích hợp với mình.(CHÚ Ý bạn nên đọc kỷ hướng đẫn up rom của Man PhamQuang).
2.Radio là mình hiểu nôm na là phần để thu phát tín hiệu cuộc gọi,việc nâng cấp radio sẽ giúp máy nghe gọi ngon hơn.Tương tự như Rom cần chọn cho máy mình bản Rom tương thích.
3.Việc up Rom thì phần mêm,game chạy dc phụ thuộc vào nhà cung cấp có hỗ trợ hay kg?Dòng máy của tụi mình đang xài là VGA.
Mình hiểu bít chung chung như thế,nếu có sai sót mong bỏ qua cho.
Bạn thanhchau1970 nên tìm các bài cũ của từng vấn đề mà đọc để có thêm kiến thức dùng.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
thanhchau1970 nói:
2. Radio là gì? Và việc nâng cấp Radio có cải thiện được gì cho thiết bị hay không?
3. Nếu UpROM WM06 thì các phần mềm game, ứng dụng... trước đây dùng được cho WM05 có còn sử dụng được không?
Xin cảm ơn anh nhiều.
1. Bạn thấy cần thiết để up ROM WM6 nếu bạn thích vọc, WM5 của bạn đã chạy rất tốt, nếu bạn là người thích sự ổn định thì bạn chỉ cần dùng bản ROM này là được rồi.
2. Radio, là thiết bị thu phát sóng điện thoại, Bluetooth ...Radio của bạn chưa được nâng cấp, nên hiện giờ máy bạn chỉ có chức năng như một PDA bình thường, bạn có thể tìm cho mình bản radio thích hợp, nếu bạn ở VN thì nên chọn bản Radio 1.11 dành cho HTC Universal.
3. Khi up ROM WM6, một số phần mềm ứng dụng tương thích với WM5 cũng sẽ bình thường, tuy nhiên, sẽ có một số không thích ứng được với môi trường WM6.

Sáng nay bị 1 phen hú vía,má ơi lun.Em đang xài 05PV fix2 thấy có bản fix3 nên ngứa tay up up.Quá trình up bình thường nhưng khi HR lai thì màn hình tối thui như đêm 30.Em hoảng hồn,tưởng là chết DOC.Em up rom lại thì vẫn vậy.Nghi là bị stuck at flash creen,em chạy cả 2 tool exit boot loader và Myth gì đó và up lại wm05 1.01.01 của Mod AnhTu.Thế là máy hoạt động bình thường.Mạo hiểm up lên lại 2.10.05 fix3.Kaka,giờ thì máy hoạt động trơn tru.Em đang tét bản đó đây.
Em mún hỏi là sao wifi của e nó củ chuối lắm.Ngồi trong quán cafe hỗ trợ wifi thì chạy phe phé,thế mà bắt sóng lại thua o2Atom của bạn e, no ngồi quán cóc cũng nhận dc wifi,em ngồi kế bên cố gằng đủ mọi cách vẫn hok xong(thử rất nhiều rom;set config wifi y chang máy của bạn.Ai bít chỉ e cách khắc phục với nha.
- Bạn chỉ bị Stuck at Boot Screen mà thôi =D>
- Wifi của Exec bạn có thể set cho nó sang chuẩn G, như thế sẽ bắt sóng tốt hơn, chuẩn B thì rất ít khả năng bắt được sóng tốt, hãy tham khảo bên topic Hack Registry của PPC nhé.
Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

Chào anh Tom_codon,
Tôi vừa mới có được con O2 EXEC với các thông tin như sau:
Xin cảm ơn anh nhiều.

Mình xin trả lời thay cho Tom giùm bạn nha .

1.Các thông số trên của bạn cho thấy bạn đang sử dụng bản ROM gốc. Với các thông số trên nếu bạn là người yêu thích sự ổn định thì cứ để nguyên vậy,chỉ cần Up lại Radio,Radio chuẩn nhất theo mình là bản 1.11.

Còn nếu thích tốc độ và nhiều ứng dụng thì bạn có thể chọn WM6,bản WM6 ổn định nhất là bản 2.00.06 của Tom

2.Radio có thể hiểu chung chung là thiết bị bắt sóng của bạn,các bản Radio có thể hiểu là các soft điều khiển cho thiết bi,nên tùy từng phiên bản Radio mà sóng ổn định hay ko,sóng khỏe hay yếu

3. Khi Up lên WM6 thì hầu hết các ứng dụng sử dụng đc trên WM5 đều dùng đc trên WM6.

Chúc bạn cảm thấy vui vẻ khi sử dụng dòng máy này =D>

Chỉnh sửa cuối:

nblong21

@Mod AnhTu:
Về hack registry em đã làm theo các bước nhưng hok dc.Sau đó,em chọn soft hỗ trợ tinh chỉnh TweakNet bản mới,và em có kiếm dc 1 file wifilbgon.cab cũng hỗ trợ bắt sóng wifi chuẩn b/g như các dòng máy pda sau này.
Tất cả các giải pháp trên dường như vô dụng với máy e.

ht2

Cho mình hỏi uprom cho Uni có cần phải unlockCID như ART KO??? Mình sợ nó die quá!!!Mới xài ppc lần đầu nên gà!!

B

Beelzebub

Guest
dòng này hầu như đã được UlockCID rồi

longnhi88

Cho mình hỏi uprom cho Uni có cần phải unlockCID như ART KO??? Mình sợ nó die quá!!!Mới xài ppc lần đầu nên gà!!

Cứ có sẵn bản ROM cần Up,vô BootLoader,cắm cable,chạy file Ma_up là được thôi bạn,nhanh gọn nhẹ . Chúc vui!

Nemmatlanh

Mới down và đang chạy bản 2.10.05 fix 3 cuả bác Phamquang....nhận định ban đầu là chạy tốt, chưa phát hiện lỗi gì ngoài trừ vẫn bị mất chữ G cuả sóng GPRS ( không hiểu có phải là so mạng không nữa, hichic....)...

Cái này thì không phải do Rom đâu bạn ạ.Bạn thử cắm một Sim khác đã có kết nối GPRS vào máy.Nếu mà vẫn lên chữ G thì đúng là do Sim của bạn rồi.Bạn chỉ việc gọi điện lên tổng đài bảo họ Set lại GPRS cho bạn là được mà.Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.