• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

RClub

cái bản radio của Utxd thì up tốt, còn của Phạm Quang đưa lên thì không up được, bạn xem lại mấy trang trước

buitruc

Mình đã uprom của Man Quang và bản Radio 2.69.11 test từ hôm qua đến giờ thấy rất tốt, sóng rất ổn định và tốc độ của bả rom thì nói thật rất nhanh. Đây là bản mà các bạn nên dùng thử ( theo ý kiến của mình )

linhlk

các bạn dùng chip G4 lưu ý:
các bạn muốn up radio 2.69.11 thì dùng của bác utxd nhé,vì chúng ta chỉ chạy đc romupdateutility.exe chứ k chạy đc ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe

lesyhoangchuong

dạo này rom mới ra liên tục bạn nào muốn thử thì tải về
HTC Wizard WM6 X-plore V1.1 (by Anichillus)
http://rapidshare.com/files/24005240/Xplore_1.1.rar

Đang chạy thử em này...

Nhận định đầu tiên là Theme đẹp, một màu đen tuyền rất HiTech & sang trọng. BootImage cũng đẹp :D
Thứ hai là chả có soft gì theo cả (trừ MIDlet Manager). Nhìn vào Programs mà choáng vì ít quá. Không những thế mà còn tích hợp các tính năng kết nối vào chung 1 folder nên đã ít nay lại càng ít. Nhờ vậy mà bộ nhớ trống còn khá lớn (khoảng 44MB). Chắc cũng nhờ vậy mà các ứng dụng chạy rất nhanh (theo cá nhân mình là nhanh nhất trong các ROM mình từng thử qua).

Hiện thời đang trong giai đoạn test tiếp các tính năng khác. Mai sẽ edit lại bài này... ;)

binhlerhm

Đang chạy thử em này...

Nhận định đầu tiên là Theme đẹp, một màu đen tuyền rất HiTech & sang trọng. BootImage cũng đẹp :D
Thứ hai là chả có soft gì theo cả (trừ MIDlet Manager). Nhìn vào Programs mà choáng vì ít quá. Không những thế mà còn tích hợp các tính năng kết nối vào chung 1 folder nên đã ít nay lại càng ít. Nhờ vậy mà bộ nhớ trống còn khá lớn (khoảng 44MB). Chắc cũng nhờ vậy mà các ứng dụng chạy rất nhanh (theo cá nhân mình là nhanh nhất trong các ROM mình từng thử qua).

Hiện thời đang trong giai đoạn test tiếp các tính năng khác. Mai sẽ edit lại bài này... ;)

Nói chung khá tốt pocket music chơi được file wma, chạy khá nhanh chưa test được wifi , cài thêm spb mobile shell cảm thấy tuyệt hơn

thinh1332

mình cũng mới up rom của man. PhamQuang.
mọi thứ đều chạy ổn định. nhưng WIFI lại không mở lên được.. ai gặp trường hợp giống mình không?
xin cho biết cách giải quyết... cám ơn nhiều

dungrock

mình cũng mới up rom của man. PhamQuang.
mọi thứ đều chạy ổn định. nhưng WIFI lại không mở lên được.. ai gặp trường hợp giống mình không?
xin cho biết cách giải quyết... cám ơn nhiều

Bạn soft reset lại là ok ngay thui:-?

Chỉnh sửa cuối:

biencan

Có :02 Rom do PDAVIET built: PV3 và PV4
Mình up PV4 rồi,PV3 chưa up nên không biết.Có phải là PV4 ra sau nên nhanh và ổn định hơn khg
Các bạn cho mình hỏi 2 rom này khác nhau như thế nào vậy.

bonmat8888

Đang chạy thử em này...

nghe nói thật hấp dẫn. tôi vừa up bản của bác Quang, giao diện, mức độ ổn định, wifi chạy tít tương tự bản P4 của bác Unxd. Tuy nhiên trong bản P4 có phần mềm Contactbackup tôi rất thích, ai có cho tôi xin. Nhân tiện cho hỏi luôn (mong các bác k cắt bài do k đúng chủ đề) cài Vietlip 1.1 cho WM6 (cho cả bản của bác Unxd và bác Quang) đều k thể vào Contact, bản Vietlip 1.2 có hiện tuợng này k các bác?

Utxd

nghe nói thật hấp dẫn. tôi vừa up bản của bác Quang, giao diện, mức độ ổn định, wifi chạy tít tương tự bản P4 của bác Unxd. Tuy nhiên trong bản P4 có phần mềm Contactbackup tôi rất thích, ai có cho tôi xin. Nhân tiện cho hỏi luôn (mong các bác k cắt bài do k đúng chủ đề) cài Vietlip 1.1 cho WM6 (cho cả bản của bác Unxd và bác Quang) đều k thể vào Contact, bản Vietlip 1.2 có hiện tuợng này k các bác?

Qua box phần mềm lấy cái PPCPimBackup về xài, phần mềm này hỗ trợ Unicode tiếng Việt tốt hơn. Bản VLip viết dựa trên WM5 thì dĩ nhiên chạy trên WM6 không ổn định rồi, chờ bản 2.0 nhé.

Mà sao nick mình có 4 ký tự mà cũng sai nữa là sao nhỉ :(( :(( :((

lgiang1983

chít em rùi các bác ơi.em đang up rom bản của bác Pham Quang.đến khoảng 50% thì nó báo lỗi.nó bắt phải tháo dây nối máy tính ra rồi cắm lại.em làm như thế mà không được.màn hình của em bây giờ cứ hiênn bootloader rồi nháy liên tục.bác nào bị như em rồi bảo em với.em chết mất.

biencan

Không nên Up PV3 nếu đã Up bản PV4 vì PV4 khắc phục nhiều lỗi từ PV3 B-)

Vì tại trang 1 của chủ đề cho 2 link PV3 và PV4 cùng lúc nên mình tưởng rằng sẽ có sự khác nhau của 2 rom .thanks bạn.

Utxd

chít em rùi các bác ơi.em đang up rom bản của bác Pham Quang.đến khoảng 50% thì nó báo lỗi.nó bắt phải tháo dây nối máy tính ra rồi cắm lại.em làm như thế mà không được.màn hình của em bây giờ cứ hiênn bootloader rồi nháy liên tục.bác nào bị như em rồi bảo em với.em chết mất.

Lấy Rom gốc của máy up vào, mình đã nói ở bài #2 của chủ đề rồi mà :D

Vì tại trang 1 của chủ đề cho 2 link PV3 và PV4 cùng lúc nên mình tưởng rằng sẽ có sự khác nhau của 2 rom .thanks bạn.

PV4 dựa trên bản PV3 có fix vài lỗi của WMP thôi.

bonmat8888

Qua box phần mềm lấy cái PPCPimBackup về xài, phần mềm này hỗ trợ Unicode tiếng Việt tốt hơn. Bản VLip viết dựa trên WM5 thì dĩ nhiên chạy trên WM6 không ổn định rồi, chờ bản 2.0 nhé.

Mà sao nick mình có 4 ký tự mà cũng sai nữa là sao nhỉ :(( :(( :((

Xin lỗi bác Utxd nhé, vì chủ quan không xem lại nick của bác mà chỉ nhớ trong đầu thôi.:p
Cám ơn bác về PPCPimbackup. Hy vọng được quyền Download sớm:D

RClub

Và IPL/SPL v3.08 dành cho HTC Wizard.

Nếu máy của bạn đã UnlockCID, cứ tải về và Up bình thường như Up ROM là xong.

các bác cho hoi IPL với SPL trong máy để làm công việc gì nhỉ, như OS là phần mềm hệ điều hành, GSM Radio quản lý sóng và thoại, Splash là bootimage....
Tất nhiên máy mình g4 nên chưa thể up iPL SPL được:D

Utxd

các bác cho hoi IPL với SPL trong máy để làm công việc gì nhỉ, như OS là phần mềm hệ điều hành, GSM Radio quản lý sóng và thoại, Splash là bootimage....
Tất nhiên máy mình g4 nên chưa thể up iPL SPL được:D

Xem đây này

CID là gì?

CID là chuỗi ký tự để xác định dòng máyngôn ngữ của một chú PPC nào đó, CID cũng chứa trong nó các file nâng cấp ROM và sẽ được kiểm tra khi bạn muốn "UpROM" nào đó lên PPC, ROM được "Up" này đòi hỏi phải "đúng đắn" tức là phải tương thích với PPC của bạn.

Ví du: nhà cung cấp sản xuất PPC cho Vodafone với ngôn ngữ tiếng A được ký hiệu là VODAP001.
Trong đó VODAP là dòng máy cho Vodafone
001 là ký hiệu của ngôn ngữ tiếng Anh​

Tương tự
Vodafone UK: VODAP001
Orange UK: ORANG001
Vodafone Germany: VODAP102
O2 Germany: 02___001
HTC ITaly: QTEK_405
HTC Spain: QTEK_304​

* VODAP của Vodafone, O2 của O2, CDL của i-mate, QTEK của HTC, ORANG của Orange, v.v...
* WWE (English) = 001 , German = 102, Spanish = 304 , italian = 405, french = 203, v.v...

Như vậy, với mỗi một dòng máy, bạn chỉ có thể UpROM của dòng máy đó, với ngôn ngữ đó (theo quy định chính thống). Không có chuyện bạn có thể thấy ROM của O2 hay hay nên muốn Up thử. Vì vậy bạn phải UNLOCK CID để PPC của bạn biến thành SUPER CID, lúc đó thì PPC của bạn có thể biến thành PPC của bất cứ dòng máy nào, bất cứ ngôn ngữ nào, việc UPROM khi đó mới khả thi được.

Để kiểm tra xem máy của bạn có phải là SUPER CID hay không, thì...search và đọc lại bài viết trong phần UpROM 5.0 hay 6.0 cho dòng HERMES nhé, đã có bài viết nói về cách kiểm tra rồi.

Sorry ngocnt610 vì Ck. là dân ngoại đạo với các thuật ngữ máy tính nên ko hiểu rõ bản chất lắm. Nhưng mà các phiên bản nâng cấp liên quan đến SPL và Hard-SPL....nói chung để giúp A em yên tâm UpROM mà ko lo sợ có bất cứ một lỗi đáng tiếc nào xảy ra với PPC của chúng ta mà thôi.
Trước hết cứ ứng dụng cho tốt, làm theo các bước đó để thưởng thức ROM mới và yên tâm ko làm "chết" PPC. Nếu bạn thực sự quan tâm và muốn khám phá nó thì PM hỏi các chuyên gia như Mr. PhamQuang chẳng hạn.

Chúc vui vẻ,
Ck.

bonmat8888

up bản ROm mới của bác PhamQuang xảy ra hiện tượng sau:
- chiếc O2 của tôi bàn phím bị dịch lệch sang phải 1 ký tự (sau khi ấn phím tròn tròn), tôi đã vào HKCU/Contotrol panel/Keybd tự tạo một String Value mới với tên là Locale và String 0407 hoặc String 0805 đều không được.
- Khi dùng bàn phím cứng không thấy ký hiệu . hoặc chữ C khi sử dụng phím "tròn tròn" hoặc Cap (chữ viết Hoa)
Bác PhamQuang có thể chỉ cho cách khắc phục k vậy?

Gửi bác Utxd: Tôi vào DS để tìm cái PPCPimBackup về xài nhưng không thấy, chỉ thấy "PPCBackupContacts_v1.3.0.0_WM5.rar" k biết có đúng là cái bác đã đề cập hay không. Mong bác chỉ cụ thể giúp tôi.

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

các bác à.em vừa up lại bản rom của bác phạm Quang.Đã chạy hết 100%. nhưng khi máy khởi động chạy lại bản rom mới thì không thể nào load xong win cả.nó cứ dừng lại ở phần loading.đến lúc sắp loading xong thi máy như tự khởi động lại.lại về phần trang đầu tiên có chữ HTC.bây giờ máy em đã hết pin.mà cắm sạc vào nó không bật đèn lên nữa.thỉnh thoảng bật lại nó chỉ lên được một chút.hiện cái đèn đỏ báo pin cạn.rồi tắt luôn.các bác ơi giúp em với.

Bác cắm xạc thêm lâu lâu rồi thử lại hoặc nhờ máy ai đó xạc pin xem sao. Nếu k đuợc thì up lại từ đầu ...cho quen thao tác:D
Nhớ là trước khi upRom thì pin phải còn ít nhất là 70% để đề phòng những trường hợp như thế này xảy ra.

Status
Không mở trả lời sau này.