• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UP ROM CHO I8000 (WINDOWS XP)

Sonblack

Super V.I.P
Thời gian qua sử dụng Iphone 3G , chẳng uprom được gì cả, buồn quá. Hôm nay với con Omia II trong tay mình sẽ thực hiện lại cái niềm đam mê của mình. Xin chào tất cả các bạn!=D>

Ông anh cũng mê ROM hết cỡ ghê! :))
Con này hem cóa như I900 đâu, quậy tới luôn!

binhhdda

Mình đã thử Up ROM của bác Sơn đen rùi :) cực mượt và nhẹ, nhưng bác cho hỏi có cách nào up ROM từ thẻ như HTC không nhỉ? Cứ up qua PC thì không tiện lắm, nhớ trước kia cử tải ROM về thẻ lúc rảnh rỗi trên xe là up liền nay không được :(

kbuor_thong

"4. Cuối cùng, click vào nút Detect, gắn cáp vào PC và I8000 (lưu ý là vẫn chưa phải bật nguồn cho I8000).
5. Bật nguồn máy I8000 và chờ cho nút Start downloading hiện lên thì click vào nó và chờ cho nó up xong."

Làm theo hướng dẫn thì nó bị thế này:
Sau khi gắn cáp thì không thể bật nguồn máy được mà nút Start downloading hiện lên ngay, click vào download được một lúc thì báo PDA FAIL (bản SB07), bí quá mình tắt luôn OCTANS, tháo cáp ra cũng không tắt được nguồn. Tháo Pin ra gắn lại rồi up bản SB05 thì được (cũng ckick vào Start downloading trong tình trạng máy đang tắt nguồn), không biết bị lỗi gì, bi giờ làm sao up được bản SB07 đây... Hic...hic..., Còn nữa: dùng bản SB05 đang xem Video nhận cuộc gọi đến xong máy treo như con heo lun, help me!

hoainama

em đang sài con ss i907, có cách nào up lên 6.5 ko?em nghe nói con này ác lắm lơ mơ là thành cục gạch ngay!
anh nào biết chỉ em với. xin đa tạ trc

binhhdda

em đang sài con ss i907, có cách nào up lên 6.5 ko?em nghe nói con này ác lắm lơ mơ là thành cục gạch ngay!
anh nào biết chỉ em với. xin đa tạ trc
Ở đây đang hướng dẫn up ROM cho I8000 chứ có phải cho I907 đâu, bạn đùng làm theo nhé! Ra ngoà chủ đề này tìm chỗ của Omnia nhé :)

mailee

Các bạn vui lòng cho hỏi:
1. Ý nghĩa của 3 các thành phần trong 1 bản Rom: Eboot - CSC - PDA (Movinand) - Phone
2. Mỗi lần up rom ngoại trừ PDA, các thành phần khác có cần up không? Vì các thành phần còn lại mình vẫn thấy có ra bản mới theo rom

Thanks all,

mailee

Các bạn vui lòng cho hỏi:
1. Ý nghĩa của 3 các thành phần trong 1 bản Rom: Eboot - CSC - PDA (Movinand) - Phone
2. Mỗi lần up rom ngoại trừ PDA, các thành phần khác có cần up không? Vì các thành phần còn lại mình vẫn thấy có ra bản mới theo rom

Thanks all,

Câu hỏi chờ giải đáp?????:-?:-?:-?

Sonblack

Super V.I.P
Câu hỏi chờ giải đáp?????:-?:-?:-?

Các thành phần khác, nếu có nhưng giống với cái trên máy bạn đang dùng thì không cần up, khác thì nên up để mọi thứ được đồng bộ và hoạt động tốt.
Chỉ có vậy thôi!

Ultra_Mobile

Thắc mắc nhỏ trong quá trình Uprom

@Sonblack : cảm ơn bro đã có bài chi tiết về cách Uprom cho dòng này. Tuy nhiên em vẫn có một số thắc mắc nhỏ thế này mong được bác giải đáp giúp:

-Em là mem mới nên chưa hiểu rõ lắm các khái niệm liên quan đến PPC và việc Uprom. Em đọc trên diễn đàn thấy có các phần HardSPL, rùi Unlock CID nhưng toàn thấy của bên HTC. Không biết khi up cho dòng SS i8000 này thì mình có cần phải làm các việc đó không ?

-Và nếu như mình Up bản Rom cook rùi, muốn quay lại bản Rom gốc có được không? (để đi bảo hành chẳng hạn)

Thanks bro.

Sonblack

Super V.I.P
@Sonblack : cảm ơn bro đã có bài chi tiết về cách Uprom cho dòng này. Tuy nhiên em vẫn có một số thắc mắc nhỏ thế này mong được bác giải đáp giúp:

-Em là mem mới nên chưa hiểu rõ lắm các khái niệm liên quan đến PPC và việc Uprom. Em đọc trên diễn đàn thấy có các phần HardSPL, rùi Unlock CID nhưng toàn thấy của bên HTC. Không biết khi up cho dòng SS i8000 này thì mình có cần phải làm các việc đó không ?

-Và nếu như mình Up bản Rom cook rùi, muốn quay lại bản Rom gốc có được không? (để đi bảo hành chẳng hạn)

Thanks bro.

Bạn mua máy ở Việt Nam thì theo tôi không cần, up và up mà thôi, không lo gì! Các nước khác thì chịu!
Up lại ROM gốc vẫn OK, chẳng sao cả!

abcviet

Chờ mãi không thấy "Bật nguồn máy I8000 và chờ cho nút Start downloading hiện lên thì click vào nó và chờ cho nó up xong."
Không biết bị sao nhể... (máy mua ở Pháp).

Sonblack

Super V.I.P
Chờ mãi không thấy "Bật nguồn máy I8000 và chờ cho nút Start downloading hiện lên thì click vào nó và chờ cho nó up xong."
Không biết bị sao nhể... (máy mua ở Pháp).

Nhớ là khi đó máy I8000 phải tắt nguồn, cắm cáp, nó hiện cục pin lên rồi chuyển sang 1 thông báo trên máy I8000, trên PC nút Start dơnloading hiện rõ, click nó và chờ bác ạ!

kzan_pop

"Samsung CDMA Modem 4.34 (Download và cài đặt trước vào máy từ file setup.exe)" cái này cài vào pc hay i8000 vậy mấy anh

Dongque

Bác So­nblack có thể hu­o­ngs dẫn các bu­o­cs up Rom i8000 trên ­­­Win XP7 đu­o­cj không tôi rất cần cái này,xin cảm o­n Bác nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Bác So­nblack có thể hu­o­ngs dẫn các bu­o­cs up Rom i8000 trên ­­­Win XP7 đu­o­cj không tôi rất cần cái này,xin cảm o­n Bác nhiều.

Nhất trí, tôi sẽ có bài hướng dẫn riêng!

Coaxecva

Khi làm ROM, trong lúc test, Sonblack đều up mọi thành phần, nhưng mọi thứ trong My Storage vẫn còn nguyên cơ mà! :D

Rất tin tưởng bác. Nhưng khi up từ 6.1 nguyên bản lên bản I8000NXXJC4 bác giới thiệu( up đủ cả Eboot và phone) cuối cùng là mất hết :(
Các bác nên backup trước khí up.
Hơn nữa bản I8000NXXJC4 này bị lỗi thỉnh thoảng mở khóa trượt song rồi mà vẫn không chịu mở, cuối cùng phải tháo pin :D
Ở bản 6.5 mỗi khi bật máy lên là nó lại hiện lên cái owner info mà không làm thế nào tắt đựoc như bản 6.1, có ai biết chỉ hộ mình với :D

hmcp3005

Bác Sơn vui lòng giúp mình với:

Đã down tất cả về theo hướng dẫn của Bác, thao tác đúng, nhưng khi cắm i8000 vào PC thì không thấy Octans hiện lên nút Start downloading, màn hình i8000 hiện lên cục pin rồi tắt luôn.
Có thể do chưa cài được driver cho i8000 chăng (Mình đã cài SAMSUNG_MODEM_4.34 vào PC và báo isntall completed rồi) vì đã thử cắm i8000 vào PC, PC nhận được i8000 nhưng search k thấy driver và k install được. Hay SAMSUNG_MODEM_4.34 bị lỗi hay k tương thích với PC? Bác Sơn vui lòng giúp mình nhé, mới làm đến đây chưa biết các bước sau còn trục trặc j k ;-(. Thanks bác Sơn nhiều.