• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UP ROM CHO I8000 (WINDOWS XP)

canyhp

em làm rồi mà vẫn vậy thôi anh

Bạn tháo pin ra, gắn vào lại và mở máy lại xem sao! Nếu khởi động hoàn tất, vào được Windows Mobile, khi đó bạn hãy kết nối cáp với máy tính.

em làm rồi nhưng vẫn thế bác ạ

làm như bác vẫn như cũ hij

Sonblack

Super V.I.P
em làm rồi mà vẫn vậy thôi anh

em làm rồi nhưng vẫn thế bác ạ

làm như bác vẫn như cũ hij

Thử Hard Reset bằng phím cứng như sau: nhấn và giữ đồng thời các nút VOLUME UP, LOCK, CALL và END CALL cho đến khi màn hình xuất hiện thông báo, thả hết ra, rồi bấm CALL và đợi cho nó vào Windows Mobile.

Nếu vẫn không được thì nên tìm ROM để up theo hướng dẫn ở bài đầu tiên của chủ đề.

canyhp

EM Đang up rom thì bị ngăt kết nối có làm sao ko bac nhỉ hị.mà sao giò e mới đọc đcj tin nhắn của bác nhỉ mạng cũng lỗi luôn hij

hard reset thì nó báo lỗi kết nối với máy tính.ặc

canyhp

em up rom từ hôm qua.đang up thì bị ngắt kết nối(tự nhiên bị).và thế là làm mọi cách nó vẫn chỉ báo kô thể kết nối được .mang ra quán các bác thợ cũng kông thể làm kết nối lại được.bác cho em lời khuyên nhé.ạc

Sonblack

Super V.I.P
em up rom từ hôm qua.đang up thì bị ngắt kết nối(tự nhiên bị).và thế là làm mọi cách nó vẫn chỉ báo kô thể kết nối được .mang ra quán các bác thợ cũng kông thể làm kết nối lại được.bác cho em lời khuyên nhé.ạc

Có phân chia topic rõ ràng, hỏi một chỗ thôi bạn nhé! Hỏi ở đây rồi còn mở chủ đề mới, đã di chuyển vào topic thảo luận.
Đã trả lời bạn ở đây rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?78070-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-OMNIA-II-I8000

canyhp

ồ ko.tại hôm qua đợi anh lâu quá lên mới mở chủ đề mới .hij cuối cùng thì e nó cũng tèo rồi.

anhtuan21204

Cho mình hỏi nếu đang up rom mà mất điện thì sẽ ntn,có cách nào khắc phục,hỏi để đề phòng :p chứ dạo này nhà đèn khó tính lắm

lukehanu

SS i8000 không thoát được khỏi màn hình align screen sau khi up rom

Cho mình hỏi 1 chút là sau khi mình up xong bản rom mới thì có hiện lên màn hình Align Screen để chọt bút vào. Mình đã chọt cẩn thận rất nhiều lần chính xác rồi mà sao vẫn không thoát ra khỏi được để vào màn hình chính được nhỉ?

poiuy

Nhờ Mod Sonblack

Hiện nay Rapid không cho DL Free nữa, đề nghị Mod upload giúp cái Samsung CDMA modem sang host khác dùm được không?

holitraco

Tình hình là thế này, em có con I8000 của thằng bạn nó gửi chạy lại room cho nó, em đang chạy lam theo hướng dẫn đến đây:
5. Bật nguồn máy I8000 và chờ cho nút Start downloading hiện lên thì click vào nó và chờ cho nó up xong
Chẳng hiểu sao con gái em hôm nay nó lại nghịch quá, cầm cáp USB và DT tháo ra. Bây giờ máy chỉ hiện lên màn hình điện thoại và máy tính nối với nhau, ở giữa có chấm than. Chắc em đi tong con máy này rồi, anh em ai co thể có cách nào hướng dẫn em với hoặc có thể cho em biết con máy em bị bệnh gì bây giờ, liệu có thể cứu được nữa không? Thanh anh em nhiều

hoangvanxuan

Hôm qua em đang up rom cook cho em i8000 thì bị mất điện,sau khi có điện em đã thử up rom lại ,khi căm đt vào máy tính ,thì điện thoại mochỉ hiện lên tam giác màu vàng và vạch màu xanh vẫn đang chạy ,nhưng chỉ được vài phút nó cứ đơ như thế,mong các bác nào có kinh nghiệm giúp em với,em đã up rom nhiều lần nhưng chưa bị trường hợp như thề này,xin anh em giúp đỡ cho ,trả lời qua yahoo cho em cũng được (xuancocacola),xin cảm ơn

Hero_4ever

Mọi người cho mình hỏi sao khi mình tiến hành up room theo các bước như hướng dẫn thì nó cứ download được 4% hoặc 11% thì đứng:

Còn khi bật điện thoại lên thì nó lại hiện hình kết nối giữa đt và máy tính ? Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvanxuan

may cua ban kha nang chet boot

minh cho ban so dien thoai nay ma lien he ,may minh cung bi nhu the ,minh khong ro nguoi nay o bac hay nam sdt 0938644111 ,hoac ban co the den trung tam samsung o 87 Láng Hạ,ban se cuu duoc em i8000,

Hero_4ever

^
Làm thế nào để chữa được trường hợp trên vậy bạn ? Bạn đã từng bị chắc cũng biết cách khắc phục chứ ?

poiuy

Hình như là uprom trên win7, thử chuyển sang up bằng winXP xem sao. Dùng XP an toàn hơn cho máy. Biết đâu lại được.

Taki7610

Unlock_GSM
Hình như là uprom trên win7, thử chuyển sang up bằng winXP xem sao. Dùng XP an toàn hơn cho máy. Biết đâu lại được.

Mình chạy con I891o phải chạy trên win xp mới nhận cáp.

KhongAn

Em cài thử bản ROM Cook 31 của SB trên máy ông chú, thấy chạy khá mượt, tuy nhiên so với ROM gốc muốn dùng JML để tạo một số số máy điện thoại hay gọi bằng là các hình ảnh trên desktop thì có thể cài phần mềm gì ? và muốn truy nhập nhanh đến các ứng dụng vừa chạy gần đây thì làm thế nào vậy ?

qavan

Up rom đến đoạn " writing phone image to flash 100%" thì đưng yên. Sửa lỗi này như thế nào mây bác?