• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

atungbk

Nếu như vậy nó sẽ còn lỗi nhận SD của Android nếu bạn cài song song WP7 và Android

Bác nói đúng! Em bị lỗi này. Bác có thể giải thích dùm em và chỉ em cách khắc phục được không ạ? < có phải chia thành nhiều phân vùng Ext, linuxSwap? >
Cám ơn bác nhiều!

Cho em hỏi thêm: Nếu xài Magdlr, thì là trên thẻ nhớ, có cần thiết phải tạo thêm partition Ext3/ Ext4 ko ạ? hay data.img cũng đc? :D Em đọc bên trên thì hình như nó chỉ là để khắc phục lỗi Android không nhận thẻ, còn không nói gì đến hiệu năng cả :|

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

Bác nói đúng! Em bị lỗi này. Bác có thể giải thích dùm em và chỉ em cách khắc phục được không ạ? < có phải chia thành nhiều phân vùng Ext, linuxSwap? >
Cám ơn bác nhiều!

Cho em hỏi thêm: Nếu xài Magdlr, thì là trên thẻ nhớ, có cần thiết phải tạo thêm partition Ext3/ Ext4 ko ạ? hay data.img cũng đc? :D Em đọc bên trên thì hình như nó chỉ là để khắc phục lỗi Android không nhận thẻ, còn không nói gì đến hiệu năng cả :|

Thực chất cách chia thẻ như trên để giải quyết 2 vấn đề khi chạy song song AD và WP7
1. Tạo được phân vùng unformatted cho WP7 nhỏ hơn mặc định của thẻ nhớ khi WP7 tạo default, phần còn lại để dùng cho AD
2. Các phương pháp xử lý thẻ nhớ như chia thành các ext... hoặc chỉ tạo 2 phân vùng 1 FAT32 và 1 unformat (là primary) như default của WP7 để khi sử dụng AD trên thẻ nhận được SD.
Còn về hiệu suất về 2 cách chia thì mình nhận thấy không quan trọng bởi nếu tạo ra thêm các vùng ext và linux swap hệ thống AD cũng hoàn toàn không sử dụng các phân vùng này (1 số bản phải hỗ trợ cài đặt OS lên phân vùng ext thì nó mới cần sử dụng). Với AD của HD2 chạy SD thì nò không dùng tới. Do đó mình khuyên dùng cách chia 2 partitions (đơn giản hơn và đỡ tốn SD). Bạn sẽ thấy nó hoàn toàn không khác nhau về hiệu năng...

skidrow_xd

Anh em giúp mình với, mình down bản cài SD: http://www.multiupload.com/726X5JJE38 (30:đã fix SU FC).
Cài thành công dual boot WP7 và ANDROID trên HD2.
Tuy nhiên có vấn đề mà mình hay gặp với một số bản Rom: vào market download cài đặt, bấm Install xong, mình kéo status bar xuống thì thấy nó chỉ hiện lên Downloading..... 1 lúc (khoảng 5s) rồi out luôn, không thấy động tĩnh gì.
Máy mình đã tick cho phép cài unknown scource....
Mình cũng đã bị với một vài bản Rom NAND AD, có bản bị, bản không.
Mong anh em giúp đỡ giải quyết giúp mình với... Vì down 1 bản ROM SD lâu quá, lại không có nhiều thời gian test hết.
Thanks very much...

Thêm một vấn đề là mình cài Angry birds vào chạy bị Force Close, làm sao để sửa?

Chỉnh sửa cuối:

nvbanhan

Hix, Mình đã chia thẻ nhớ ok như hưởng dẫn (Fat32, ext3, linuxswap) nhưng khi vào Android nó không nhận SD. Có cách nào khắc phục không các bác? Mình thử cài lại 3 lần với 3 ROM khác nhau rồi vẫn vậy :(

videolan

Anh em giúp mình với, mình down bản cài SD: http://www.multiupload.com/726X5JJE38 (30:đã fix SU FC).
Cài thành công dual boot WP7 và ANDROID trên HD2.
Tuy nhiên có vấn đề mà mình hay gặp với một số bản Rom: vào market download cài đặt, bấm Install xong, mình kéo status bar xuống thì thấy nó chỉ hiện lên Downloading..... 1 lúc (khoảng 5s) rồi out luôn, không thấy động tĩnh gì.
Máy mình đã tick cho phép cài unknown scource....
Mình cũng đã bị với một vài bản Rom NAND AD, có bản bị, bản không.
Mong anh em giúp đỡ giải quyết giúp mình với... Vì down 1 bản ROM SD lâu quá, lại không có nhiều thời gian test hết.
Thanks very much...

Thêm một vấn đề là mình cài Angry birds vào chạy bị Force Close, làm sao để sửa?

Cài 1 trong 2 bản DL Desire 4.32.44.12 hoặc Rafdroid 4.1 là giải quyết xong, chạy đảm bảo ngon

Hix, Mình đã chia thẻ nhớ ok như hưởng dẫn (Fat32, ext3, linuxswap) nhưng khi vào Android nó không nhận SD. Có cách nào khắc phục không các bác? Mình thử cài lại 3 lần với 3 ROM khác nhau rồi vẫn vậy :(

Làm như Mr PDA, chia Fat32, ext3, linuxswap nhớ để tất cả part là primary (cả part của WP7) là ok

ngocgioi1986

Bạn ơi, sao mình làm tới bước 3 rồi và bước 4 kiểm tra trong WP7 HD2 và cắm vào ZUNE nó báo: TOTAL SPACE USED 176MB Free 0
Trong khi mình chia phần unformatted cho WP7 là 9G(thẻ mình 14G)
Cho hỏi như vậy đã đc bước 3 và 4 chưa bạn???

authienvu8

đã cài xong, thanks các cao nhân, em cài bản [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7, cảm giác bàn phím ở phone nhỏ (có một khoảng ở giữa), em mún nó căng màn hình nhìn đẹp hơn, xin hỏi cái này sửa lại đc không nhỉ

ngocgioi1986

Bạn ơi, sao mình làm tới bước 3 rồi và bước 4 kiểm tra trong WP7 HD2 và cắm vào ZUNE nó báo: TOTAL SPACE USED 176MB Free 0
Trong khi mình chia phần unformatted cho WP7 là 9G(thẻ mình 14G)
Cho hỏi như vậy đã đc bước 3 và 4 chưa bạn???

Hix, các bác tháy cái này sao,máy mình toàn báo đã đấy, xóa video, image mà mình có cài j đâu.

aduvantrik

Mình ko boot được AD. Có ai biết tại sao không nhỉ? chọn boot ad rồi màn hình hiện future shock. Chờ mãi chẳng thấy gì

Gago204

Mình đã cài thành công, nhưng chỉ có điều vào Android không nhận thẻ nhớ, xem dung lượng thẻ không có. Nhưng boot vào wp7 thì vẫn sync được bình thường.
À, có một lỗi nhỏ là ở bước này
Tiếp theo lại click chuột vào "unallocated", chọn create rồi chọn Create as "Primary", File system là " linuxswap" rồi chọn size cho nó là phần còn lại (của 800Mb trừ đi ext3 mình vừa tạo đấy ).
Không có tùy chọn Primary mà chỉ có mặc định là Logical.
Bác nào giúp e với! Thanks!

nguyenvietcttt

bác nào cao thủ nhờ fix dùm bản này BOYPPC-SHIFTPDA GỪNG 2.3.3 V7 (12.Apr)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=970542
mình chạy không được , khi chay bị đứng ở mản hình khởi động htc mình thấy bản này rất đẹp mình thấy tác giả để là SD-MGRLD mình nghĩ nó chạy song song với wp7 được nhờ các bác chỉ giúp khi chạy song song với wp7 nhé , xin chân thành cám ơi

huydong0164

bác nào cao thủ nhờ fix dùm bản này BOYPPC-SHIFTPDA GỪNG 2.3.3 V7 (12.Apr)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=970542
mình chạy không được , khi chay bị đứng ở mản hình khởi động htc mình thấy bản này rất đẹp mình thấy tác giả để là SD-MGRLD mình nghĩ nó chạy song song với wp7 được nhờ các bác chỉ giúp khi chạy song song với wp7 nhé , xin chân thành cám ơi

Nếu chạy song song với WP7, bạn Download file này, xả nén thay vào thư mục chứa Android và chạy bình thường

nguyenvietcttt

đả thử rất nhiều lần rồi nhưng vẩn bị đứng ở màn hình htc . bác còn cách nào khác không ???? mong bác chỉ dẩn

jennydontcry

Phù sau 2 ngày lọ mọ cuối cùng cũng làm được.Quả thực là làm theo hd bài #1 mình cảm thấy rất rối rắm nên làm mãi ko được.Cuối cùng lên xem youtobbe phát ăn luôn.
Quả thực là HD2 tiện lợi thật!

myGenio

Phù sau 2 ngày lọ mọ cuối cùng cũng làm được.Quả thực là làm theo hd bài #1 mình cảm thấy rất rối rắm nên làm mãi ko được.Cuối cùng lên xem youtobbe phát ăn luôn.

bác làm ơn quẳng link hưỡng dẫn youtube cho nhưng ai chưa làm dc nhé.

bmw_125i

Mình rất muốn làm nhưng toàn bị khó hiểu ở cái bước copy Android vào thẻ?
Mình chả hiểu: Khi giải nén cái file Rom Androd từ file Zip ra thì lấy cái zì để copy vào thẻ?

williamdoan

em đã làm theo các bước trên nhưng khi đến đoạn cuối lấy thẻ để cắm vào máy tính copy rom android thì máy tính nó bắt em fomat thẻ, hic hic. help me