• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

bmw_125i

Mình đã làm thành công quá trình dual boot.
Nhưng các bản CM7 mình up toàn thấy icon và chữ bé tý tẹo :(
Nản quá, bộ nhớ chia theo chủ topic thì quá ít cho Android!

ntt2006

Mình thực hiện theo các bước trên ok nhưng sau khi cài thì đặt thì mình chuyển sang dùng WP7 thì không kết nối được với PC, Zune không nhận, bạn nào biết cách xử lý xin chỉ giú.Thank.

Gago204

Mình thực hiện theo các bước trên ok nhưng sau khi cài thì đặt thì mình chuyển sang dùng WP7 thì không kết nối được với PC, Zune không nhận, bạn nào biết cách xử lý xin chỉ giú.Thank.

Bạn đăng nhập bằng hotmail hay live chưa? lưu ý là giwof và ngày trên máy Pc phải trùng với giwof và ngày trên máy wp7 của bạn.

Bạn phải cài cả bộ WP7 SDK nữa nhé (mất hơn 3Gb trên ổ C đấy)...:p Tải file .iso về mà cái chứ cài online lâu lắm...:D

millenary

sao minh cắm thẻ nhớ váo máy tính. khi bật patitionwizad thi chi bao co 1 parttion 200mb, ko thấy parttion kia đâu cả, uất hận sau 4 lần reset wm7

sao minh cắm thẻ nhớ váo máy tính. khi bật patitionwizad thi chi bao co 1 parttion 200mb, ko thấy parttion kia đâu cả, uất hận sau 4 lần reset wm7
Phần dung lượng thẻ nhớ mà WP7 nhận làm bộ nhớ trong bạn không thể thấy trên Windows đâu nhé... Muốn phục hồi lại dung lượng cũ thì dùng SD Formatter mà format...

millenary

Phần dung lượng thẻ nhớ mà WP7 nhận làm bộ nhớ trong bạn không thể thấy trên Windows đâu nhé... Muốn phục hồi lại dung lượng cũ thì dùng SD Formatter mà format...

van ko được, chi co 1 phan vung 200mb say khi dug SD Formatter . ko thay duoc phan vugn kia. ko biet lam sao de cai duoc day nữa day anh

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
van ko được, chi co 1 phan vung 200mb say khi dug SD Formatter . ko thay duoc phan vugn kia. ko biet lam sao de cai duoc day nữa day anh
Bạn chạy SD Formatter, ở Option bạn chọn như sau:

- FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase).
- FORMAT SIZE ADJUSTMENT bạn chọn ON.

millenary

nhức răng ko tả nổi, bằng mọi cách & thủ đoạn. ko sao làm xuất hiện cái phân vùng "Unformatted". " xuất hiện
tự bóp cổ mình nè, huhuhuhuhu

videolan

nhức răng ko tả nổi, bằng mọi cách & thủ đoạn. ko sao làm xuất hiện cái phân vùng "Unformatted". " xuất hiện
tự bóp cổ mình nè, huhuhuhuhu
Đừng cố quá thành quá cố, thẻ nhớ bị bad rồi, chỉ dùng được WP7 thôi, mình trước cũng bôt song song với ad, giờ chỉ dùng được WP7, muốn dùng mỗi NAND AD cũng chịu chết=> giải pháp là mua thẻ nhớ khác!

VinhConst

3. Bản [Jan 30][DL DesireZ v3.4 final][DL Data2SD/Ext4 v2.5][Nand/SD/MAGLAR] from Dandiest:

Bản update V3.5 load về rồi làm sao nữa vậy các Bro, bản V3.4 e thấy chạy ok, nhưng thấy hơi hao pin.

nmily89

Lỗi Please insert an SD Card

Em vừa cài Android trên thẻ nhớ. Thẻ nhớ của em có 2 partion giành cho Android và WP7. Rom em dùng là của bác này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=954030
Nhưng ko hiểu sao lúc vào camera (vài cái khác nữa) thì nó báo là Please insert an SD card. Đây là lỗi do đâu vậy các bác và fix ntn ?
Thanks mọi người :)

langthang262

Mình không dùng Android SD nên không biết, cho bạn 1 ngày để nhờ hỗ trợ sau đó Topic sẽ được Move vào topic bên Box WP7 nhé

nmily89

mình nghĩ là do rom lỗi hoặc mình chia thẻ nhớ sai. Nếu do rom thì chắc chắn có ng sẽ hỏi nhưng mình tìm ko thầy ?
Mình có dùng bản rom khác thì được, hình như rom MIUI thì phải. Ko biết rom MUIU và rom này có phân biệt cách chia thẻ ko nữa :-<
Thêm cái nữa là, nếu tao phân vùng như cách 2 ở trên thì máy tính ko nhìn thấy thẻ (chương trình phân vùng vẫn nhìn thấy) và MAGLDR cũng ko boot dc Android, hình như k hiểu thẻ ?

nhh0612

Tốt nhất là bạn format và tiến hành chia thẻ lại từ đầu. với ROM MIUI thi bạn làm theo cách 1 là ok (theo mình biết thì các bản rom MIUI đều có khuyến cáo là nên chia thẻ như vậy). Điều quan trọng là bạn chép ROM vào thẻ theo đúng cách mà các MOD đã hướn dẫn (lưu ý cái nào để trong thư mục, cái nào để ở root của thẻ nhơ). Lúc đầu mình cũng bị như bạn, sau khi đọc kỹ các hướng dẫn thì đã làm được. Chúc bạn thành công

nmily89

lại còn lưu ý j khi copy rom hả b :-s Mình toàn copy các file vào 1 thư mục trong thẻ nhớ rồi bot thôi, vẫn bot dc rom, nhưng nó báo please insert :-??

nmily89

chả hiểu sao cứ chia tới ẽxt3 là phần FAT32 win7 lại ko nhận nữa --> ko copy dc

manhchinh0126

Sorry vì hỏi hơi đuối: Tức là mình cài ROM WP7 vào xong rồi -> chia thẻ theo 1 trong các cách trên -> copy ROM Android SD vào thẻ -> cài Android Bằng MAGDLR mục "Services/Bootsettings/3. AD SD Dir" đúng không? Và Mr_PDA hướng dẫn copy các thư mục vào root của thẻ là Root của phần thẻ chia cho Android đúng không? Thanks nhiều ^^

thangld69

Sorry vì hỏi hơi đuối: Tức là mình cài ROM WP7 vào xong rồi -> chia thẻ theo 1 trong các cách trên -> copy ROM Android SD vào thẻ -> cài Android Bằng MAGDLR mục "Services/Bootsettings/3. AD SD Dir" đúng không? Và Mr_PDA hướng dẫn copy các thư mục vào root của thẻ là Root của phần thẻ chia cho Android đúng không? Thanks nhiều ^^

Đúng rồi. Vì sau khi bạn chạy WP7, phần phân vùng có thể nhìn thấy và kiểm soát được chính là phần dành cho Android, phần kia, WP7 nó nuốt trộng rồi. Copy các thư mục vào root của thẻ là copy vào partition của Android.

kenpham

Em vừa cài Android trên thẻ nhớ. Thẻ nhớ của em có 2 partion giành cho Android và WP7. Rom em dùng là của bác này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=954030
Nhưng ko hiểu sao lúc vào camera (vài cái khác nữa) thì nó báo là Please insert an SD card. Đây là lỗi do đâu vậy các bác và fix ntn ?
Thanks mọi người :)
bạn quên 1 bước cuối, khi chia phân vùng cho android xong, copy data vào thẻ nhớ, bạn phải chuyển phân vùng của winphone 7 từ logical về primary