• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

soibaccucvn

Mình đang xài HD2 TMobile. Có topic cảnh bảo không nên cài ROOm vào thể nhớ.
Có bạn nào xài TMobile cài thành công theo cách này chưa?

Mình đang xài HD2 TMobile. Có topic cảnh bảo không nên cài ROOm vào thể nhớ.
Có bạn nào xài TMobile cài thành công theo cách này chưa?
Cảnh báo là không được úp Ship rom bằng thẻ nhớ chứ không phải là cài rom trên thẻ nhớ bạn nhé..

Gago204

Bác nào đã test Nexus HD2 V2.9 SD chưa ạ, cho e xin link down vơi. E down trên XDA của tytung nhưng toàn bị lỗi giải nén thui. Thanks!

dragonvn08

sao mình làm theo hướng dẫn sau khi reset WP7 màn hình tắt 1 cái thì bạn giữ nút power để vào MAGLDR menu sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc thì máy nó chẳng nhận ra thẻ nữa vây???mình tưởng đầu đọc thẻ hỏng nhưng ko phải...tắc ngay đoạn này nên chẳng làm tiếp đc...help

beoheo0510

có ai bị như mình không làm tất cả các bước xong không thấy thẻ nhớ chỉ thấy trong PW thui còn trong My Com hok có.......

virgo219

mọi người ơi,mình đã làm theo từng bước như yêu cầu nhưng khi mình reset WP7 rồi yes yes,rút thẻ nhớ ra,cắm vào PC,dùng Partition,nó hiện ra 1 cái 200mb(nó không ghi FAT 16,mà ghi là Other),còn cái kia thì để 14gb (mình đang xài thẻ 16gb,chứ không như bạn nói là Unlo gì đó...nó ghi ra là 14gb luôn,ở chỗ FAT gì đó cũng ghi Other luôn),rồi mình cũng liều làm tiếp bước 3 là resize để phân chia thẻ nhớ cho WP7,mình cho phần " partition size: cái này khi kéo từ trái qua chính là dung lượng cho wp7" (tức là bộ nhớ của WP7) là 10gb,đến khi gắn thẻ vào đt lại,khởi động WP7 lên,vào about thì xem vẫn là 10gb,chứ không giảm xuống 1gb như ở trên nói,rồi tới phần chỉa thẻ để xài các bản ROM thì nó không cho Resize trên phần " Unallocate space before: cái này sẽ dành cho android" (phần này khi nãy sau khi chia cho WP7 thì còn 4gb),mình bí ngay bước đó,mọi người giúp mình với,tất cả các bước mình làm đều apply như yêu cầu...À!Mình đang xài bản ROM "HD2 WP7.5 Mango 7.10.8107.79 v1.1 PV [English Only][Full Unlocked]" của dinhtuandung.

ATOM

mọi người ơi,mình đã làm theo từng bước như yêu cầu nhưng khi mình reset WP7 rồi yes yes,rút thẻ nhớ ra,cắm vào PC,dùng Partition,nó hiện ra 1 cái 200mb(nó không ghi FAT 16,mà ghi là Other),còn cái kia thì để 14gb (mình đang xài thẻ 16gb,chứ không như bạn nói là Unlo gì đó...nó ghi ra là 14gb luôn,ở chỗ FAT gì đó cũng ghi Other luôn),rồi mình cũng liều làm tiếp bước 3 là resize để phân chia thẻ nhớ cho WP7,mình cho phần " partition size: cái này khi kéo từ trái qua chính là dung lượng cho wp7" (tức là bộ nhớ của WP7) là 10gb,đến khi gắn thẻ vào đt lại,khởi động WP7 lên,vào about thì xem vẫn là 10gb,chứ không giảm xuống 1gb như ở trên nói,rồi tới phần chỉa thẻ để xài các bản ROM thì nó không cho Resize trên phần " Unallocate space before: cái này sẽ dành cho android" (phần này khi nãy sau khi chia cho WP7 thì còn 4gb),mình bí ngay bước đó,mọi người giúp mình với,tất cả các bước mình làm đều apply như yêu cầu...À!Mình đang xài bản ROM "HD2 WP7.5 Mango 7.10.8107.79 v1.1 PV [English Only][Full Unlocked]" của dinhtuandung.

1. Trên WP7 vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes

2. Ngay khi reset và màn hình tắt 1 cái thì bạn giữ nút power để vào MAGLDR menu
Sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc

3. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK.
Lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải, phần partition cho WP7 phải nằm cuối cùng bên phải. Phần partition cho WP7 này phải lớn hơn 1/2 của phần unallocated này.Sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

4. Remove SD card khỏi PC sau đó bỏ vào HD2 rồi boot vào WP7. Setup như bt khi mình mới cài rom
Vào setting/about để check bộ nhớ của wp7 mà mình vừa create xem có đúng ko( thông thường nó sẽ bị hụt đi khoảng gần1gb đấy vì wp7 lấy mất cho system mà ). check xong thì giữ nút power để tắt máy đi

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition "Fat16" mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé. Click chuột phải vào vùng partition FAT32 vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply

6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply.

7. Copy thư mục rom của android vào partition FAT32 mình vừa tạo để flash android.(chú ý cách thiết lập các thông số của các bản rom!)
Remove thẻ và cắm vào HD2

8.giữ nút nguồn để vào MAGDLR
Chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu ( làm cái này để cho mình option chọn boot giữa wp7 và android khi khởi động). Chọn = cách dùng phím green power nhé, xong thì mình lại quay lại MAGLDR

Tiếp theo lại chọn Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder Android của bạn

9. Khởi động lại máy sẽ tự vào MAGLDR, sau đó bây h thì bạn chọn boot vào wp7 hay android sd thì tùy nhé.

Mình làm đúng theo trình tự như trên, lần nào cũng thành công.

virgo219

Ok,để mai mình test thử xem sao,có gì mình báo cáo lại sau,cảm ơn bạn nhiều

À,sẵn tiện bạn cho mình hỏi thời điểm hiện tại thì bản ROM ANDROID SD nào chạy song song với WP7 là tốt nhất??? và cần phải chia thẻ bao nhiêu để có thể chạy bản ROM đó,mong bạn giúp đỡ,đó giờ mình chưa cài ROM ANDROID SD bao giờ nên còn mơ hồ lắm.Xin cảm ơn bạn lần nữa!!!

Last edited by a moderator:

namtinhcorp2

ờ thì những link trên của bác chủ thớt em down không được trừ cái link đầu tiên. vào Multiupload không được. ko biết do máy hay do mạng? em thực hiện việc chia thẻ xong xuôi rồi mà không down đc về, nản quá. Các bác lại những link cần thiết đi, trên mediafire thì ok.

hanthienvu

1. Trên WP7 vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes

2. Ngay khi reset và màn hình tắt 1 cái thì bạn giữ nút power để vào MAGLDR menu
Sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc

3. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK.
Lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải, phần partition cho WP7 phải nằm cuối cùng bên phải. Phần partition cho WP7 này phải lớn hơn 1/2 của phần unallocated này.Sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

4. Remove SD card khỏi PC sau đó bỏ vào HD2 rồi boot vào WP7. Setup như bt khi mình mới cài rom
Vào setting/about để check bộ nhớ của wp7 mà mình vừa create xem có đúng ko( thông thường nó sẽ bị hụt đi khoảng gần1gb đấy vì wp7 lấy mất cho system mà ). check xong thì giữ nút power để tắt máy đi

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition "Fat16" mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé. Click chuột phải vào vùng partition FAT32 vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply

6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply.

7. Copy thư mục rom của android vào partition FAT32 mình vừa tạo để flash android.(chú ý cách thiết lập các thông số của các bản rom!)
Remove thẻ và cắm vào HD2

8.giữ nút nguồn để vào MAGDLR
Chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu ( làm cái này để cho mình option chọn boot giữa wp7 và android khi khởi động). Chọn = cách dùng phím green power nhé, xong thì mình lại quay lại MAGLDR

Tiếp theo lại chọn Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder Android của bạn

9. Khởi động lại máy sẽ tự vào MAGLDR, sau đó bây h thì bạn chọn boot vào wp7 hay android sd thì tùy nhé.

Mình làm đúng theo trình tự như trên, lần nào cũng thành công.

hi, làm theo cách của pro này là chuẩn nhất nè

virgo219

Mình đã làm theo cách trên nhưng vẫn không được các bạn ơi,không biết có phải do thẻ của mình không nữa...hix hix

namtinhcorp2

OMG không có link nào down được sao? không thể connect vào multiupload được, các bác cho link của Mediafire đi

nobeenlove

banj nào dùng rom sd quen gửi link mấy rom ngon ổn định gần đây với. (và kèm hướng dẫn cụ thể via boot MAGLDR ). tại sao mình tải mấy room ics lúc boot nó cứ bị treo màn hinh khởi động sau man hình gogogo í hix... trong khi w7 thi boot vao vô tư partion cho android mình để 900 mb có đủ không nhỉ?

lotomoo

các bản rom tớ đrruf không down dc, xin cái link bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7

thanks all

virgo219

mọi người ơi cho mình hỏi với,mình đã dual boot được rồi,nhưng mà khi boot Android ( tất cả các ROM SD mà các bạn trong topic giới thiệu) thì gặp vấn đề là khi mình gắn cáp nối đt với PC chế độ USB thì copy files bình thường,nhưng khi rút thẻ ra gắn vào đt thì những files mình vừa copy không hiện lên(files nhạc,files .apk),sau đó mình thử tháo thẻ từ đt ra rồi gắn vào lại thì những file đó lại thấy,không lẽ phải sử dụng card reader sao mọi người,à còn mấy file .apk không install được luôn,ROMS đã root hết rồi..huhu giúp mình với

ReichMann

các bản rom tớ đrruf không down dc, xin cái link bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7

thanks all

cho bạn trang này : http://android.hd2roms.com/
chú ý down đúng bản SD hoặc NAND nha.Đọc hướng dẫn trước khi sử dụng.

Bác nào biết khi dùng SD Android (mình boot dual) thì khi lên Market có rất nhiều app nói là ko tương thích với máy nên ko cho tải về.Ai biết cách khắc phục hem, hay những apps đó cần phải cài trực tiếp lên bộ nhớ trong của máy chứ ko cho cài lên SD? vd: Viber,...

Chỉnh sửa cuối: