• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

thebluehq

em hỏi bác tý: em dùng thẻ 8gb class 2, boot mãi không lên được android? vậy vấn đề ở đây có nằm ở thẻ class 2 không?

em hỏi bác tý: em dùng thẻ 8gb class 2, boot mãi không lên được android? vậy vấn đề ở đây có nằm ở thẻ class 2 không?
Do bạn thao tác sai quá trình nào đó nên không boot được thôi, thẻ Class 2 vẫn boot tốt nhưng sẽ không mượt bằng thẻ Class cao hơn thôi.

gapda

mình chia thẻ rồi mà sao vào mục 10 của MAGLDR chọn mục 3. AD SD Dir mà ko thấy nó hiện Android nhỉ, chỉ hiên<.> mặc dù mình đã chia thẻ và đặt tên là Android, hjc ko làm đc ai hiểu rõ giúp đỡ mình với

thanh07ho

mình chia thẻ mà sao sau khi vào lại wp7 thì không nhận thẻ, mà trước đó vẫn bt, làm mí lần vẫn bị, bác nào hộ em cái này vs.

se7enlove1608

còn ai theo dõi topic này nữa không cho em hỏi với ạ,em chia cho winphone 8 gb xong vào winphone kiểm tra thấy bộ nhớ của winphone là 8gb rồi ạ.song khi mở thẻ nhớ bằng partitionwizard thì lại thấy 3 thư mục:200mb của winphone 7,7 gb ổ của winphone 7 và 1 phần còn lại của thẻ nhớ,chứ không hiện mỗi FAT16+dung lượng thẻ nhớ mình sẽ tạo cho Android ạ,các bác giúp em với :(

em đánh liều chia phần còn lại theo đúng hướng dẫn thì tới bước cuối chia 250mb còn lại nó không cho để Primary :( mà là logical màu xám. ai cho em biết em sai bước nào ạ

Last edited by a moderator:
em đánh liều chia phần còn lại theo đúng hướng dẫn thì tới bước cuối chia 250mb còn lại nó không cho để Primary :( mà là logical màu xám. ai cho em biết em sai bước nào ạ
Bạn gõ tên Linux Swap vào ô Patition Label thì phần Create as sẽ chọn được Primary.

se7enlove1608

mình sẽ xóa cái khoảng 200mb để tích luôn vào bộ nhớ Androi đúng không ạ?vì em cắm thẻ nhớ vào đầu đọc máy tính chỉ nhận 200mb ạ

se7enlove1608

mình chia thẻ rồi mà sao vào mục 10 của MAGLDR chọn mục 3. AD SD Dir mà ko thấy nó hiện Android nhỉ, chỉ hiên<.> mặc dù mình đã chia thẻ và đặt tên là Android, hjc ko làm đc ai hiểu rõ giúp đỡ mình với

em làm xong hết các bước thì lại bị giống bác này,hiện mỗi <.> :( buồn quá!
uplate: đem thư mục androi ra thẻ nhớ mới được,hehe

Chỉnh sửa cuối:

se7enlove1608

tksyou chủ thớt và anh dung ạ,sau 1 ngày mày mò và làm cháy 1 cái thẻ 8gb thì em đã thực hiện được rồi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

tuuquy

Có cách nào mà chạy android trên NAND còn WP7 trên SD không các bác. Em cũng muốn đú WP7 tí.

se7enlove1608

cho em hỏi em cài bản rom android lên SD thì máy không nhận phần đã chia cho android :( cắm vào máy tính vẫn nhận,máy chỉ báo bộ nhớ 500mb mà em không biết 500mb đâu ra???thẻ em đã chia 8gb cho wp và 6gb cho androi,mong các bác giúp đỡ

nfs2003

mình bị lỗi này : android ko nhận được partition dành cho ANDROID, mặc dù mình làm theo đúng các bước hướng dẫn (thẻ 32GB)
Cắm HD2 vào máy tính (HD2 đang chạy ANRDOID SD) thì vẫn thấy partition cho ANDROID

Lúc trước mình làm dual boot trên thẻ 16GB thì ok
(nhưng chắc ko phải do android ko nhận được partion lớn ~ 16GB, vì trước đây vẫn xài android NAND thì 16GB vẫn nhận bình thường)

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
mình bị lỗi này : android ko nhận được partition dành cho ANDROID, mặc dù mình làm theo đúng các bước hướng dẫn (thẻ 32GB)
Cắm HD2 vào máy tính (HD2 đang chạy ANRDOID SD) thì vẫn thấy partition cho ANDROID

Lúc trước mình làm dual boot trên thẻ 16GB thì ok
(nhưng chắc ko phải do android ko nhận được partion lớn ~ 16GB, vì trước đây vẫn xài android NAND thì 16GB vẫn nhận bình thường)
Cài Android trên SD sao bạn lại phải chia thêm 2 phân vùng ext2 và swap làm gì?

nfs2003

Cài Android trên SD sao bạn lại phải chia thêm 2 phân vùng ext2 và swap làm gì?

cám ơn bạn, đúng là ko cần chia thêm phân vùng. Nhưng mình đã thử các ROM SD : LEO King CM9, SS Galaxy S2, Nexus HD2...vẫn ko thấy được partition của thẻ từ Android.

Cuối cùng đã tìm ra ROM SD chạy tốt : Dorimanx HIGH END v3.1.9 (10-08-12)

Xem thêm tại

Đang rất hài lòng với Winmo 7 NAND và Adroid SD :)

caka2604

Tình hình là mình cài bản rom Dorimanx HIGH END v3.1.9 song song với window phone 7 bị lỗi không copy data vào thẻ nhớ được, copy rồi mà không thấy dữ liệu đâu hết, thật kỳ lạ, có ai biết nguyên nhân không?

vedne

không hiểu sao khi mình reset và rút thẻ nhớ ra để cắm vào máy tính thì máy tính đòi format thẻ . vào paritition wizard thì chỉ hiện 1 phần Other 200mb còn lại ko hiện thêm gì khác . Đã thử 3 thẻ nhớ nhưng đều như vậy , ko hiểu nguyên nhân tại sao ?