• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

hoang1603

Các bạn ơi, cho mình hỏi là khi đổi CDA xong rồi và sau đó nếu mình có chạy Master Reset thì máy vẫn giữ được CDA cũ chứ hay nó trở về CDA ban đầu như lúc mình mua máy. Cảm ơn bài viết của bạn CongVoi.

danhtin2006

mới sài E1 nên hơi gà tí! anh em chỉ dùm mình làm sao chane CDA thành R6G04 để cài tv, mình xem phần chane CDA thì kg thấy CDA R6G04? thanks !

Son_Nguyen

Bác CongVoi cho mình hỏi chút, firmware của w950i hiện giờ có bản GW2 ko vậy?
Máy mình dùng là hàng second hand đã change CDA sang GW1 hiện giờ dùng rất ổn định. Tuy nhiên mình vẫn muốn hỏi thêm thông tin xem thế nào thôi. Nếu có bản GW2 thì có nên xài ko?

giangphuocduy

em up máy online theo bác congvoi nhưng không được máy vẫn y như cũ và trong máy có toi 2 bản CDA . không biết vì sao nhưng máy không bị gì mà chỉ có loa ngoài nghe nhạc nhỏ xíu , bác giúp em với

trantuan_itke

:O:O:O:-??
Với những anh em sử dụng máy sonyEricsson không phải hàng công ty có thể gặp những khó chịu như không update được firmware, có những chương trình không cần thiết làm tốn bộ nhớ, bàn phím tiếng trung không dùng được, máy chạy chậm...
Với cách này thì bạn có thể chuyển CDA một cách đơn giản, khắc phục được tất cả các vấn đề trên và quan trọng là không mất xu nào. hehe...

Yêu cầu:
1. Máy đã được sạc đầy pin.

2. Cài đặt SonyEricsson Update Service (SEUS) theo như trong hướng dẫn
http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication/p990i?cc=vn&lc=vi

3. Download bản XS++ này về
http://forums.se-nse.net/index.php?showtopic=16338

4. Download tiếp file đính kèm này về: ( Ở Cuối bài)
EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack.rar

5. Giải nén 2 file vừa download về

Nào, bắt đầu hồi hộp nhé. Quá trình này sẽ mất nhiều thời gian nên bạn cần chuẩn bị trước về thời gian đấy.

Phần I:
1. Chạy file XS++ trong thư mục XS++ đã giải nén.

2. Tích vào "Smartphone connect" và bấm "Connect"

3. Cắm cáp vào máy tính, tắt điện thoại, Giữ phím "C" đồng thời cắm điện thoại vào máy tính như trong bảng hướng dẫn. Lúc này máy sẽ hiện ra thông tin hiện thời về CDA của máy.

4. Tích vào GDFS. Tại phần "GDFS Script" bấm vào phím có dấu "..." để dẫn tới file mà bạn muốn chuyển CDA. Dẫn tới thư mục "EPOC_Smartphon e_Version_GDFS_ Scripts_Pack" mà lúc nãy bạn đã giải nén ra. Chọn file có chứa CDA mà bạn cần. Ví dụ tôi chọn file "P1i_R9G007_R2A 03_R6D23_CDA162 022_1(GW1)_R6D2 2.gdfs" để chuyển con P1i của tôi sang bản GW1.
Bấm Open để chọn
Bấm Run Script

5. Tới khi nào máy báo xong xuôi, yêu cầu bạn rút máy ra thì xong được phần I rồi đấy.

Phần II
1. Chạy chương trình SEUS
2. làm theo các hướng dẫn hiện trên màn hình. Tốt nhất là lúc nó yêu cầu mình chọn vùng thì mình chọn việt Nam, toàn tiếng Việt làm cho nhanh.
3. Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới.

(Theo bài viết của Handheld.vn)

:-?? trời ui!!! chạy SEUS 3 lần X 30p >>>> hihix.
nhưng phải cố gắng thui huhuhuhu.
nhưng dù sao củng cám ơn pác!!!
Tặng bác thêm 1 huân chương nữa nè !!!!! hehehhe
Trần Tuấn

votainhan

Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 754x449.

stopcrying

hix ai giúp mình với,mình chạy XS,tick vào smart phone connect và bấm connect sau đó đè c và cắm cable vào,nó báo USB Device Not Recognized
One of the USB devices attrached to this computer has malfunctioned,and windows does not recognize it.
For assistance in solving this problem,click this message. rồi failed open là sao?máy mình giờ cứ restart liên tục do mod sound lite sai,giờ muốn change CDA để chạy SEUS,ai help mình với

kazeron2003

Ai cho em hỏi :( nếu con P1i của em CDA là SIng Latin, ko phải GW1, hay GW2, nhưng nó vẫn nghe gọi tốt, trước mắt chưa thấy có vấn đề gì, thì em có cần change CDA ko ạ?

Có ai từng sử dụng CDA sing latin ko? cho em hỏi, có thấy nó có vấn đề gì ko ?:D em cảm ơn trước !
Vì em sợ change CDA rồi phải up lại FW, cài lại soft,cái này thì ... chua lắm ! :(

Son_Nguyen

Ai cho em hỏi :( nếu con P1i của em CDA là SIng Latin, ko phải GW1, hay GW2, nhưng nó vẫn nghe gọi tốt, trước mắt chưa thấy có vấn đề gì, thì em có cần change CDA ko ạ?

Có ai từng sử dụng CDA sing latin ko? cho em hỏi, có thấy nó có vấn đề gì ko ?:D em cảm ơn trước !
Vì em sợ change CDA rồi phải up lại FW, cài lại soft,cái này thì ... chua lắm ! :(

Máy mình dùng trước đây cũng là CDA Sing, đúng là ko vấn đề gì nhưng chỉ bực mình vì bàn phím ảo là bàn phím tiếng Trung. Mình đã change CDA sang GW1 rồi. Tùy bạn thôi, nếu bạn thích thì chuyển còn nếu ko thì thôi!!b-)

mctuan

đã chạy thành công, cám ơn các sư huynh đi trước. nhưng có một cái khổ là: bây giờ cài đạt các chương trình ko được, em chuyển sang GW1. đang háck ổ C, nhưng ko cài được x-ploder, hày siww nữa. rất mong anh em chỉ giáo, em xài con P1i

Boykinhdi

dùng ct capsswitch 1.1.7 nhanh nhất không phải lo vụ không cài được pm,cài xong vào đổi thành off nhé,cài SM pro bấm deltais xem ngày sử dụng rồi đổi ngày theo đó mới cài được,tìm bản SM pro 1.60 cài trước lấy KKK rồi cài đè bản 1.70 vào. sau đó dùng SM pro copy file installsever.exe vào C:\sys\bin.làm xong thì bạn cài các pm khác vô tư nhé

httanphat

má ơi, chuyển CDA và update được rồi, mình up GW2, mà sao kỳ wá, check trong CDA list ở trang web http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i và coi Status của điện thoại thì thấy mỗi cái CDA Phone 162022/2 là đúng của GW2, còn lại toàn bộ những thông số Firmware Version thì là của dòng GW1 trong CDA list. Có ai giải thích dùm mình hok, mà hình như cái này chắc cũng không ảnh hưởng gì đâu phải ko mọi người ???

Boykinhdi

má ơi, chuyển CDA và update được rồi, mình up GW2, mà sao kỳ wá, check trong CDA list ở trang web http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i và coi Status của điện thoại thì thấy mỗi cái CDA Phone 162022/2 là đúng của GW2, còn lại toàn bộ những thông số Firmware Version thì là của dòng GW1 trong CDA list. Có ai giải thích dùm mình hok, mà hình như cái này chắc cũng không ảnh hưởng gì đâu phải ko mọi người ???

trùi ạ,nó như nhau mà GW1 hay GW2 đều là FW châu Âu,đương nhiên thông số giống nahu chứ chả có gì đâu bro ạ cứ dùng bt nhé

vandunga3

cho e hỏi là e mới mua con p990i ở vodafone giờ nếu đổi cda và update thì có ảnh hưởng gì ko ? có bị lock máy lạy ko ?

tyla81

Cho mình hỏi trong lúc change CDA thì có cần bỏ sim ra ko? Tại sợ trong lúc change thì có điện thoại

Onlyxitrum

Update ko dc, anh em giup toi nhe

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Boykinhdi

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

tiêu đề topic đã quá rõ rồi bạn không chịu đọc từ đầu,thành viên mới phải chịu khó đọc bài đã rồi hỏi sau,bạn hỏi vậy ai trả lời đâu,cái gì bạn cần đã có trong diễn đàn nhé

Onlyxitrum

File đính kèm down ở đâu vậy?

Minh update lần 1 thành công rồi, giờ muốn tìm file đính kèm mà ko biết nó ở đâu? và ca file trong C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db\13740270\blob_fs. Bạn nào chỉ giùm file đính kèm nhé, cảm ơn.