• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách Fix lỗi "Different Sim Detected"

vipboy_9x

Moderator
lỗi Different Sim Detected này xuất hiện trên FW 4.0.1 khá nhiều,thấy anh em đau đầu trong với trường hợp lỗi này vì hem biết nguyên nhân tại đâu.
Mình xin giải thích thêm lỗi này khi restore hoàn tất ta dùng sim active all thì máy hoạt động Bình thường,nhưng khi JB+unlock gắn Sim việt nam vào thì hiện chế độ Different Sim Detected hoặc màn hình active ở chế độ gọi khẩn cấp.

-Cách làm
vào cydia Add soure http://pdaviet.net/iphone
tìm cài soft có tên là:hacktinvation patch
View attachment 177187

cài song tắt máy mở lại,nhanh gọn lẹ:))
hưởng thụ thui.:))
Đã test và thành công ngoài Mong đợi.
có rất nhiều người bị lỗi này ở đâyở đây nữa đang kêu là wa trùi.
#lỗi phát sinh khi chép File lockdown vào itune nó hem nhận.

599yk

win7
truy cập vào ổ C:\Users\All Users\Apple xóa thư mục lockdown đi,mở itune kết nối lại là song.
nhớ blackup folder lockdown lại nhé,đề phòng bắt trắc nhé:D

Xp
C:\Documents and Settings\<user>\LocalSettings\Application Data\Apple Computer\iTunes (Windows XP)
vì hem sài XP nên chưa vào coi thử hem biết đúng hem.

Chỉnh sửa cuối:

dungeasy

bữa có đứa bạn bị bệnh này , nói mà không hiểu luôn :D thanks

vipboy_9x

Moderator
bữa nay bệnh này hơi bị nhiều đấy,em nghe nói là những máy như thế sẽ check IME hem có được.và chỉ active được có 1 lần.

duyphuong123

mình không làm được. mình xài 3GS vừa từ 4.0.1 về 3.1.3.không tìm thấy - Open NTPD
- Open SSH
- Automatic SSH trong cydia.

vipboy_9x

Moderator
mình không làm được. mình xài 3GS vừa từ 4.0.1 về 3.1.3.không tìm thấy - Open NTPD
- Open SSH
- Automatic SSH trong cydia.
Quan trong là bạn vào được root để vào iphone chép File vào.
vậy cũng tạm được rùi,nảy mình vừa mới làm trên iphone 4 chỉ có mỗi 1 cái Open ssh .,nhưng vẫn thành công,quan trọng là bạn chép File vào đường dẫn cho chính xác rùi sét quyền cho nó là 644 là được ngay thui.

ducfashion

Iphone 3GS unlock Fw 4.0.1 cắm sim ( vina, viettel, mobi) lỗi treo cáp

Hỏi AE khắc phục Iphone 3gs unlock. Iphone của mình nâng cấp lên FW 4.0.1 , khi restore fw 4.0.1. xong cho (xsim full active) để active vào màn hình chính iphone hiện đầy đủ đã ok, tháo xsim active ra khỏi iphone , chạy jailbreakme.com để thực hiện unlock Fw 4.0.1 xong, va đã có cydia , add souce (repo666ultrasn0w.com, chạy tiếp Ultrasn0w để tìm sóng, khởi động lại, mình cho sim vinaphone vào ngay lập tức màn hình chính của Iphone chuyển sang giống như lúc chưa active( có dây cáp và đĩa Itune, ấn nút home thì hiện bàn phím bản số) không vào được màn hinh chính như đã active, nhưng vẫn có sóng của Vinaphone bình thường, người khác gọi đến vẫn nghe bình thường, gọi đi không gọi được. Tháo sim vinaphone ra thì ngay lập tức màn hình iphone trở về màn hình chính bình thường, đầy đủ các Icon.
Tóm lại ( cho xsim full active vào thi màn hình hiện ok , nhưng không có sóng. Cho sim (vina , viettel, mobi) là hiện ngay dây cáp )
Anh Em giúp mình khắc phục vấn đề trên nhé. mình đã restore 3 lần vẫn bị lỗi .cám ơn anh em.

Chỉnh sửa cuối:

saigonboyvn

lỗi Different Sim Detected này xuất hiện trên FW 4.0.1 khá nhiều,thấy anh em đau đầu trong với trường hợp lỗi này vì hem biết nguyên nhân tại đâu.
Mình xin giải thích thêm lỗi này khi restore hoàn tất ta dùng sim active all thì máy hoạt động Bình thường,nhưng khi JB+unlock gắn Sim việt nam vào thì hiện chế độ Different Sim Detected hoặc màn hình active ở chế độ gọi khẩn cấp.

-Cách làm
1/-yêu cầu máy đã JB vào cydia cài 3 ứng dụng có tên là :
- Open NTPD
- Open SSH
- Automatic SSH

2/Download Chương trình có tên là WinSCP về cài đặt.
3/dùng winSCP truy cập vào đường dẫn /private/var/root/Library/ ta sẽ thấy foder lockdown copy folder này ra 1 nơi nào đó để lưu trữ để đề phòng bất trắc nhé:))và xóa Folder lockdown trên máy đi
4/Downloand File này về giải nén ra sẽ có 1 Folder tên là lockdown
chép vào Đường dẫn trên và set pemissions cho tất cả Folder đó là 644.
5/tắt máy và hưởng thụ thui.:))
Đã test và thành công ngoài Mong đợi.
có rất nhiều người bị lỗi này ở đâyở đây nữa đang kêu là wa trùi.

MÌNH ĐÃ SET 644 TUY NHIÊN VẪN KHÔNG ĐƯỢC. NẾU KHÔNG SET PERMISSION THÌ OK. THANKS CHỦ THỚT ANYWAY !

dauden

Cám ơn! chủ thớt,

Nhưng lưu ý các bạn! chủ thớt ko nói rỏ về thông tin của LockDown là cho máy nào, vì vậy các bạn cần xem kỹ nhé LockDown của chủ thớt là cho máy có iBoot-204.2.9 các máy có thông tin iBoot khác thì nên cẩn thận

Chúc mọi người may mắn!

vipboy_9x

Moderator
Cám ơn! chủ thớt,

Nhưng lưu ý các bạn! chủ thớt ko nói rỏ về thông tin của LockDown là cho máy nào, vì vậy các bạn cần xem kỹ nhé LockDown của chủ thớt là cho máy có iBoot-204.2.9 các máy có thông tin iBoot khác thì nên cẩn thận

Chúc mọi người may mắn!
LockDown mà cũng phân biệt Iboot nữa sao,Mình hôm wa giờ làm rất nhiều cây nào cũng ok hết,kể cả iphone 4,3GS new bootrom.vv.

dauden

Quan trong là bạn vào được root để vào iphone chép File vào.
vậy cũng tạm được rùi,nảy mình vừa mới làm trên iphone 4 chỉ có mỗi 1 cái Open ssh .,nhưng vẫn thành công,quan trọng là bạn chép File vào đường dẫn cho chính xác rùi sét quyền cho nó là 644 là được ngay thui.

Bạn thử làm cách này nhé, dùng bất cứ cái gì có thể (iFile trên Iphone, hay dùng ssh copy file ra máy tính rồi sửa, xong copy lại vào iphone cũng được) mở File /private/var/root/Library/data_ark.plist tìm tới nội dung sau:

<key>-SBLockdownEverRegisteredKey</key>
<false/>

thay <false/> bằng <true/>

tìm xem có
<key>com.apple.mobile.lockdown_cache-ActivationState</key>
<string>FactoryActivated</string>

không? nếu ko thêm vào

chúc bạn thành công! nếu dùng iFile trên iphone thì cứ cho xSim vào làm xong reboot lại máy. gắn sim viettel hay vina test. chúc may mắn

Chỉnh sửa cuối:

dauden

LockDown mà cũng phân biệt Iboot nữa sao,Mình hôm wa giờ làm rất nhiều cây nào cũng ok hết,kể cả iphone 4,3GS new bootrom.vv.

Có lẽ các máy của bạn khi up firmware đã up Iboot lên iBoot-204.2.9. theo mình tìm hiểu thì cái này có ghi thông tin của Iboot, hiện mình cũng ko rỏ là có anh hưởng gì không nên chỉ cảnh báo mọi người thôi!

doananhtai

Coi chừng gặp chuyên gia đào mồ.

iiBoot-204.2.9 là thởi FW version 1.1.2

4.0 và 4.0.1 thì là iBoot-889.24

Phương pháp sửa file /private/var/root/Library/data_ark.plist cũng là từ thới xưa lắc xưa lơ ==> Hãy coi chừng và kiểm chứng....

------
Chú ý: nhiều người hay đem mấy cái dính dáng của JailbreakMe thời 1.1.x rồi gán cho JailbreakMe 2.0 thời hiện đại - Cẩn thận khi search trên mạng => JailbreakMe và JailbreakMe 2,0 khác xa cả về thời gian và không gian (ngữ cảnh)...

Chỉnh sửa cuối: