• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách Fix lỗi "Different Sim Detected"

duyphuong123

mình đã làm đúng theo hướng dẫn mà vẫn không được.sau khi chép lockdown xong khởi động lại thì máy bắt active. máy mình là 3.1.3 hạ từ 4.0.1 xuống.

vipboy_9x

Moderator
mình đã làm đúng theo hướng dẫn mà vẫn không được.sau khi chép lockdown xong khởi động lại thì máy bắt active. máy mình là 3.1.3 hạ từ 4.0.1 xuống.
khi chép song bạn có set quyền cho nó hem.bạn thử xóa đi cài lại từ đầu thử xem.

doananhtai

hình như không được trên 3.1.3 bạn ạ!
vẫn dùng được trên 3.1.3 Bạn ah.

Bạn có để ý cái ngày "date modified" của mấy cái file sau khi giải nén không đó là ngày 24/8/2008
(Lục tìm quá khứ mình chỉ tìm được ngày phát hành của FW 2.1 là 13/9/2008, củ hơn hiện thời chưa tìm nổi).
(trong file data_ark.plist vẫn còn để <key>-FirmwareVersion</key><string>iBoot 204.2.9</string> là FW của 1.1.2).

Nói chung cái này áp dụng từ thời 1.1.2, đến bây giờ vẫn xài tốt ... Do vậy 1.1.2 chạy tốt và 4.0.1 chạy tốt thì 3.1.3 nằm giữa chẳng lẽ ....
Có cố gắng tìm và tháy một bộ khác cũng fix cho 3.1.3 thời đó nhưng mở ra y chang của vipboy_9x tuy ngày modified là 23/8/2008 nhưng nội dung y chang,,, do vậy mình cũng như vipboy_9x khẳng định xài được cho 3.1.3 (và có thể cho tất cả từ 1.1.2 đến nay).

duyphuong123

sorry cả nhà.mình đã làm và thành công trên 3.1.3 .và phải chép lockdown qua winscp mới được.

vipboy_9x

Moderator
sorry cả nhà.mình đã làm và thành công trên 3.1.3 .và phải chép lockdown qua winscp mới được.
có những máy bạn cần phải dùng Winscp để set quyền cho nó thì nó mới hoạt động,không chỉ đơn thuần là chép vào là thui đâu.

pikachubr007

mìn down ko được. các bác chuyển sang mega1280 giúp mình với, hoặc gửi đến email nguyendan81985@gmail.com tại chỗ mình đã bị chặn trên mediafire.com
thanks nhiều. mình đang cần gấp lắm

_m4k3t_

Máy mới restore chưa vào được Cydia thì sao cài được mấy cái kia hả bạn :(

hatd2

Vipboy_9x cho tôi hỏi cái: Tôi đã làm như trên và đã có sóng rồi, nhưng chỉ nhận được cuộc gọi và nhắn tin chứ không gọi đi được, cách giải quyết thế nào vậy. Tôi dùng 91 pc suite để kết nối và thực hiện như trên

vipboy_9x

Moderator
Vipboy_9x cho tôi hỏi cái: Tôi đã làm như trên và đã có sóng rồi, nhưng chỉ nhận được cuộc gọi và nhắn tin chứ không gọi đi được, cách giải quyết thế nào vậy. Tôi dùng 91 pc suite để kết nối và thực hiện như trên
trường hợp của Bạn gọi Đi hem được,thì có nhiều lý do lắm,do sim,do Mạng .v.v
Bạn có thử đổi sim khác chưa.
bạn có vào setting_phone_Show my caller ID_0N nó lên chưa.
nếu hem hết thì restore lại Xem sao nhé.

vipboy_9x

Moderator
Máy mới restore chưa vào được Cydia thì sao cài được mấy cái kia hả bạn :(
chưa vào được cydia là sao?
Máy bạn chưa active hay chưa JB,bạn nói thế thì ai biết đường mà giúp đỡ bạn được.

_m4k3t_

Tức là mình mới restore. Bật máy lên thì hiện chế độ gọi khẩn cấp. Chưa vào Home để JB được

yue

Mình để ýh thấy làm xong cắm giắc kết nối iPhone với iTunes nhưng iTunes không nhận :( ..kể cả iTunes bản mới nhất.