• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

tuaneti

Phù! mệt quá. Cả buổi tối loay hoay up Rom MAG mà cứ bị báo lỗi treo ở màn hình GO GO GO (cho dù Task29 và cài lại MAG,..các kiểu), tức anh ách. Quyết định chuyển sang cLK thì cài ngon... chỉ mỗi tội ấn phím Home để vào Recovery lâu quá (k được nhanh như bên MAG).

Ngày trước cũng giải quyết cho một bác cũng y như thế này. Cài CWR nhất quyết không ăn sang cLK lại ăn luôn. Chắc có vấn đề về phần cứng roài. Nhưng không sao, Cái cLK "công nghệ" còn tiên tiến hơn CWR :D

tinhbana

Ngày trước cũng giải quyết cho một bác cũng y như thế này. Cài CWR nhất quyết không ăn sang cLK lại ăn luôn. Chắc có vấn đề về phần cứng roài. Nhưng không sao, Cái cLK "công nghệ" còn tiên tiến hơn CWR :D

Bác hướng dẫn giúp em được không, em up hoài mà không được cái nào hết, toàn vô go go go và chờ hoài, hoặc vô tới màn hình ad thì đứng luôn, chờ mấy tiếng cũng không được.
cLK em đọc mà hong hiểu, chỉ biết cài cLK, rồi chạy rom sao vậy bác. Cám ơn bác nhiều

nongdantrongrau

Khi update dỉiver fastboot thì máy của bạn phải đang chạy Android. Bnaj cài tạm bản Android MAGLDR hay DAF bất kỳ nào đó rồi update driver fastboot thì mới flash được cLK...[/QUOTE]

Tôi cài được Android bản Mag Nexus one v26 rồi.
Xong vào Android cắm cáp PC , thì thấy có kết nối Android phone nhưng không sync được.
Sau đó tôi Device - Android phone - update driver , thì nó báo lỗi thế này : " The wizard could not find a better match for your hardware than the software you currently have installed."
Vậy làm sao bác?

Xong vào Android cắm cáp PC , thì thấy có kết nối Android phone nhưng không sync được.
Sau đó tôi Device - Android phone - update driver , thì nó báo lỗi thế này : " The wizard could not find a better match for your hardware than the software you currently have installed."
Vậy làm sao bác?
Khởi động lại máy tính, kết nối lại và update lại drive...

manhchinh0126

Vậy làm sao bác?
Vào đây download driver về mà update này http://developer.android.com/sdk/win-usb.html

ngkhbanker

các bác cho e hỏi máy e đang ở windown 6.5 bản rom daragon version 2.14.709.43C2 ngày 08/11/10,E chưa cài MAGLDR,đã HSPL 2.08.vậy giờ e cài clk được không vậy các bác?và các bước cài vẫn giông như trên mà bác chủ topic đã hướng dẫn đúng không?mong các bác chỉ giáo,em đang lơ mơ lắm.em cảm ơn các bác

tuaneti

các bác cho e hỏi máy e đang ở windown 6.5 bản rom daragon version 2.14.709.43C2 ngày 08/11/10,E chưa cài MAGLDR,đã HSPL 2.08.vậy giờ e cài clk được không vậy các bác?và các bước cài vẫn giông như trên mà bác chủ topic đã hướng dẫn đúng không?mong các bác chỉ giáo,em đang lơ mơ lắm.em cảm ơn các bác

Làm bằng cái này cho dễ này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?131493-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-S%E1%BB%AC-D%E1%BB%A4NG-HD2-NAND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011

ngkhbanker

vậy bác có thể cho e lik rom của clk đươc không ah?bản mới nhất ý.em cảm ơn?HD2 của e là HD2 LEO T8585 1024

htmotor

hjx.mình dùng RUU_signed-400-44 máy restart đến màn hình HTC thì đứng..máy mình là LEO 512:-s

nongdantrongrau

Khởi động lại máy tính, kết nối lại và update lại drive...
Thanks bác chủ thớt nhá, tôi update được driver USB cho WinXP rồi, cài rôm CLK ok rồi.
Sau khi mày mò, thì update có khác tí xíu so với hướng dẫn: không chọn trỏ link tới thư mục fastboot để update driver mà là chọn mục dưới :"don't search; choose the driver -> have disk -> chỉ điểm file androi-winUSB setup luôn. -> update OK.

adnam007

Em mới dùng HD2 T-mobile và chủ cũ hôm trước đã cài android boot qua marldg 1.13 nhưng hôm trước em chuyển từ maldgr qua clk nhưng bị lỗi vì không hiểu ý copy partition here ở đâu, vì mới mua và sợ máy thành xác nên em về lại bootloader và thấy vẫn là hspl 2.08 nên em up lại rom ship mới nhất của T-mobile với radio 2.15.50.14 thông qua cáp, cho em hỏi giờ em muốn cài lại clk thì em làm theo hướng dẫn như trên cùng và ko cần dùng task 29 nữa vì bootloader vẫn có lhspl là 2.08 đúng ko ạh? và cho em hỏi với T-mobile rom 1GB vậy thì mình chọn bước đầu size partition khoảng 400-500 cho khỏe dc không ạh? em chưa hiểu về cách chọn này lắm vì thấy nhiều bác bảo chọn 150mb hay 200mb để hợp với dung lượng bảng rom cần cài nhưng với Leo 512 và 1GB thì chọn vậy vẫn dư, vậy thì sao mình ko chọn dung lượng cao để dư khoảng vài chục Mb để khỏi phải chạy lại những bvảng rom dung lượng cao sau này ạh? Em cám ơn ạh!

Chỉnh sửa cuối:
Đọc mấy câu hỏi của bạn mà hoa hết cả mắt...:p Mình sẽ trả lời từng vấn đề cho bạn dễ hiểu:

Em mới dùng HD2 T-mobile và chủ cũ hôm trước đã cài android boot qua marldg 1.13 nhưng hôm trước em chuyển từ maldgr qua clk nhưng bị lỗi vì không hiểu ý copy partition here ở đâu, vì mới mua và sợ máy thành xác nên em về lại bootloader và thấy vẫn là hspl 2.08 nên em up lại rom ship mới nhất của T-mobile với radio 2.15.50.14, cho em hỏi giờ em muốn cài lại clk thì em làm theo hướng dẫn như trên cùng và ko cần dùng task 29 nữa vì bootloader vẫn có lhspl là 2.08 đúng ko ạh?
Phần thư mục Patition size here có trong bộ cLK_Installer_Recovery_1.3.3_3.0.2.4 mà bạn.. Nhưng bây giờ có công cụ HD2 Nand Toolkit rồi bạn thực hiện cho đơn giản và nhanh, bạn chỉ cần thực hiện bước update driver fastboot là đủ. Chú ý để thực hiện bước update này thì máy bạn phải đang chạy Android nhé, bạn cài lại bản Android qua MAGLDR rồi thực hiện update driver fastboot và chỉ cần thực hiện một lần duy nhất thôi. Còn khi máy bạn đã HSPL rồi thì bạn Task29 hoặc úp Ship Rom qua kết nối PC vô tư mà không sợ mất HSPL và bạn chỉ Task29 khi thật sự cần thiết thôi vì HD2 TMOUS rất dễ bị chết Flash (cái này cũng may rủi thôi chứ riêng mình vẫn Task29 suốt chưa thấy nó die...:p)

và cho em hỏi với T-mobile rom 1GB vậy thì mình chọn bước đầu size partition khoảng 400-500 cho khỏe dc không ạh? em chưa hiểu về cách chọn này lắm vì thấy nhiều bác bảo chọn 150mb hay 200mb để hợp với dung lượng bảng rom cần cài nhưng với Leo 512 và 1GB thì chọn vậy vẫn dư, vậy thì sao mình ko chọn dung lượng cao để dư khoảng vài chục Mb để khỏi phải chạy lại những bvảng rom dung lượng cao sau này ạh? Em cám ơn ạh!
Bạn chọn cao thỏa mái miễn là dung lượng CWM lớn hơn dung lượng CWM của bản rom là được, nhưng với bản rom có CWM 200M mà bạn chọn CWM 400M thì nó phí bộ nhớ ra, để đó mà cài apps nhé.

adnam007

Vậy cho em hỏi là giờ em muốn cài clk để xài android thì theo hướng dẫn dùng công cụ HD2 Nand Toolkit, em phải dùng task 29 để fortmat sạch wm6.5 rồi sau đó cài clk và cài tiếp clk recovery rồi chép rom có clk vào thẻ và mới tiến hành up rom android dc hả bạn?

Vậy cho em hỏi là giờ em muốn cài clk để xài android thì theo hướng dẫn dùng công cụ HD2 Nand Toolkit, em phải dùng task 29 để fortmat sạch wm6.5 rồi sau đó cài clk và cài tiếp clk recovery rồi chép rom có clk vào thẻ và mới tiến hành up rom android dc hả bạn?
Thực ra thì cũng không cần thiết phải Task29 đâu nhưng mình khuyên bạn nên Task29 để format máy cho sạch sẽ. Bạn tiến hành Task29 xong thì trước khi nhấn Finish thì bạn nhấn và giữ phím Volume Down rồi sau đó nhấn Finish để đưa máy về Bootloader luôn (cứ giữ nguyên cable không cần rút cable đâu) sau đó bạn chọn dung lượng CWM muốn flash của cLK (riêng cache chọn 5 hay 44 đều được), khi flash xong cLK thì trên màn hình HD2 sẽ hiện dòng [xxx]fastboot processing command thì bạn tiến hành flash Recovery luôn. Khi flash Recovery xong bạn rút cable rồi nhấn nút Home (hình ngôi nhà) để vào Recovery. Khi đã vào menu của Recovery thì bạn flash rom .zip y như ở MAGLDR Recovery thôi. Chú ý chọn đúng bản rom dành cho cLK nhé.

Tất cả các bước trên bạn tiến hành trên HD2 Nand Toolkit nhé.