• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

glucose

dinhtuandung thân !

Mình đã cài thành công rom : TyphooN_CM7_v3.0.0-cLK. Tất cả đều hoạt động khá ổn . WiFi rất tốt - NHƯNG KHÔNG SD ĐƯỢC 3G. Bạn có cách gì khắc phục được không ?
Mình thử cài Rom : NDT GINGER v4.0 (by langthang262) = Recovery nhưng không thành công.
Mong được bạn giúp đở.

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi làm sao để năng recovery 4.0.1.4 lên 5.0.2.6 nhỉ
Bạn thực hiện theo cách dưới nhé.

Thay phiên bản mới bằng cách xóa file recovery-raw.img trong 2 thư mục con ext & ref trong C/Program Files/HD2 Toolkit/data rồi copy file recovery-raw.img của phiên bản cần thay vào là được. Sau đó bạn mở file settings.cfg trong C/Program Files/HD2 Toolkit/data bằng Notepad rồi chỉnh dòng màu đỏ nhé.

[main]
versionrec=5.0.2.6
versionmag=1.13
versionclk=1.4.0.1

letinhclover

mình sài win xp vào device manager không nhìn thấy android phone nằm ở đâu mà update được.xin chỉ giúp với các pro ơi

mình sài win xp vào device manager không nhìn thấy android phone nằm ở đâu mà update được.xin chỉ giúp với các pro ơi
Máy bạn phải đang chạy Android thì mới hiện Android phone nhé. Bạn úp bản MAGLDR rồi thực hiện update driver fastboot nhé.

jaso

Member
cho mình hỏi sau khi mình đã up clk xong máy khởi động lại ko vào fastboot mà chỉ có màn hình loho HTC trắng thôi,mình cũng đã cài MAGLDR113 nhưng khởi động cũng lên màn hình trắng như vậy luôn chứ không thấy menu recovery,như thế là bị lỗi ở đâu nhỉ?máy mình là HD2 512,đã task 29 nhiều lần vẫn vậy

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi sau khi mình đã up clk xong máy khởi động lại ko vào fastboot mà chỉ có màn hình loho HTC trắng thôi,mình cũng đã cài MAGLDR113 nhưng khởi động cũng lên màn hình trắng như vậy luôn chứ không thấy menu recovery,như thế là bị lỗi ở đâu nhỉ?máy mình là HD2 512,đã task 29 nhiều lần vẫn vậy
Bạn cài lại Ship Rom WM6.5 rồi tiến hành cài cLK hay MAGLDR xem sao.

kien_letrung90

Lấy thẻ nhớ ra, khởi động vào màn hình bootloader (nhấn giữ đồng thời phím volume down + nguồn), bạn task29 cho sạch Rom. Rồi rút cáp, gỡ pin, lắp pin vào lại, cho máy vào lại boot loader, cắm cáp rồi cài MAGLDR1.13. Nếu ok thì bạn cài tiếp AD recovery cho máy (chọn mục 5 của MAGLDR là USB flash) rồi cài rom android cho máy bằng file .zip. Chi tiết như thế nào thì bạn nghiên cứu tiếp nhé.
chúc vui.

letinhclover

bác dinhtuandung2012 cho em hoi tý em cài như hướng dẩn của bác.bây giờ thông số nó như thế này
clk 1.3.3 clockworkmod recovery v3.0.2.4. vậy có thể update được cái gì không ? mà update như thế nào ?

mà không phải cài lạ rom ah ?:-?

Last edited by a moderator:

thanhvo31

cLK 1.6DE - CMW 5.0.2.6 - 2 click

Dev Mikhei777 bên XDA có bộ gear cLK rất hay sử dụng 2 file bat để resize và flash, đỡ công gõ lệnh

cd android-sdk-windows-lite
fastboot oem format-all
fastboot oem part-del sboot
fastboot oem part-del userdata
fastboot oem part-del system
fastboot oem part-del cache
fastboot oem part-del boot
fastboot oem part-add boot:5
fastboot oem part-add cache:5
fastboot oem part-add system:260
fastboot oem part-add userdata:0
fastboot oem part-commit
fastboot reboot

Bạn có thể tuỳ chỉnh system hay cache, lưu lại và chạy bat

cd android-sdk-windows-lite
fastboot flash recovery ../recovery_leo.img

Ngoài ra loader cLK 1.6DE cũng khá hay.

Xin được chia sẻ bộ cài đặt clK ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

beaver113

sao ko hướng dẫn chi tiết dùm cái bro ? HD kiểu này newbie vô nó nhìn nó biết cái j với cái j ? như bước 3 cài recovery vao cmd cũng ko nói là máy kết nối usb dùng chế độ nào ? Bootloader hay Flasher USB ? Bó tay ...viết bài mà vô tâm quá

sao ko hướng dẫn chi tiết dùm cái bro ? HD kiểu này newbie vô nó nhìn nó biết cái j với cái j ? như bước 3 cài recovery vao cmd cũng ko nói là máy kết nối usb dùng chế độ nào ? Bootloader hay Flasher USB ? Bó tay ...viết bài mà vô tâm quá
:-?:-?:-?. Xin lỗi bạn đã đọc kỹ chưa vậy???

duchuu2003

- Vào CMD của Windows (chắc ai cũng biết...>:)).
- Tại dấu nhắc lệnh các bạn gõ lệnh: cd C:\Android rồi nhấn Enter.
- Gõ tiếp: fastboot flash recovery tên file recovery (ở đây của mình là cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4.img), nhấn Enter.
- Sau khi chạy xong các bạn gõ: fastboot reboot, nhấn Enter.

bác cho em hỏi,máy em xài XP thi nhắc lệnh ở đâu.có phải là(Run) không

- Vào CMD của Windows (chắc ai cũng biết...>:)).
- Tại dấu nhắc lệnh các bạn gõ lệnh: cd C:\Android rồi nhấn Enter.
- Gõ tiếp: fastboot flash recovery tên file recovery (ở đây của mình là cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4.img), nhấn Enter.
- Sau khi chạy xong các bạn gõ: fastboot reboot, nhấn Enter.

bác cho em hỏi,máy em xài XP thi nhắc lệnh ở đâu.có phải là(Run) không
Đúng rồi đó bạn. Tại ô Run bạn gõ cmd rồi nhấn Enter là ra cửa sổ cmd và gõ lệnh tại dấu nhắc lệnh C:\... nhé.