• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

trong windows xp làm gì có "Vào Control Panel -> Device Manager"
Mỗi HĐH có cách vào Device Manager khác nhau mà bạn... Bạn vào như sau:

1. Nhấn nút Start, và sau đó nhấn Control Panel.
2. Trong cửa sổ Control Panel, bên dưới Pick a Category, double-click vào biểu tượng Performance and Maintenance.
3. Trong cửa sổ Performance and Maintenance, bên dưới biểu tượng or pick a Control Panel, double-click biểu tượng System.
4. Trong cửa sổ System Properties, nhấn tab Hardware.
5. Trên tab Hardware, nhấn nút Device Manager.

crest07

cảm ơn anh. Nhưng không hiểu sao em làm một hồi máy tính lại nhận thẻ nhớ e có 200MB thay vì 8GB, hic

crest07

Vì là bạn cài WP7 trước đó nên nó vậy. Bạn format lại thẻ bằng SD Formatter nhé...
Cảm ơn anh lần nữa. Cho em hỏi thêm, trong Device Manager, e không tìm được Android Phone đâu cả, hic. Em chọn đại mục cuối cùng rồi update nhưng nó cứ ra kết quả là cannot....

Cảm ơn anh lần nữa. Cho em hỏi thêm, trong Device Manager, e không tìm được Android Phone đâu cả, hic. Em chọn đại mục cuối cùng rồi update nhưng nó cứ ra kết quả là cannot....
Bạn phải kết nối HD2 với PC trước nhé...

crest07

Máy bạn không ở Android à??? Chọn mục 5 USB Flasher xem sao...
Vâng, máy em up rom bị lỗi nên không vào được android. Hic, em đã làm rồi mà vẫn không thấy chữ android phone ở đâu hết. Anh cứu em với, hic hic

Vâng, máy em up rom bị lỗi nên không vào được android. Hic, em đã làm rồi mà vẫn không thấy chữ android phone ở đâu hết. Anh cứu em với, hic hic
Cứu gì đâu. Bạn úp lại rom MAGLDR, kết nối HD2 với PC sau đó vào update driver (chỉ cần làm 1 lần duy nhất) sau đó chuyển sang cLK là được...

crest07

Sau khi chạy Chạy CustomRUU.exe, máy em khởi động lại và đứng luôn ở màn hình biểu tượng rom của winmo. Vậy là sao hả anh?

Sau khi chạy Chạy CustomRUU.exe, máy em khởi động lại và đứng luôn ở màn hình biểu tượng rom của winmo. Vậy là sao hả anh?
Bạn flash cLK hả? Bạn đã update driver fastboot chưa? Nếu đã update driver rồi thì bạn Task29 sau đó flash lại cLK là okie...

htmotor

hjx.sao mình làm đến "- Gõ tiếp: fastboot flash recovery tên file recover (ở đây của mình là cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4.img), nhấn Enter.".thì cửa sổ CMD hiện dòng thông báo <waiting for device> rồi đứng luôn.cái bằng HD2 android nand toolkit cũng bị tương tự.

hjx.sao mình làm đến "- Gõ tiếp: fastboot flash recovery tên file recover (ở đây của mình là cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4.img), nhấn Enter.".thì cửa sổ CMD hiện dòng thông báo <waiting for device> rồi đứng luôn.cái bằng HD2 android nand toolkit cũng bị tương tự.
Bạn Task29 rồi thực hiện lại. Nhớ là cài cLK xong thì khi nào hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands thì mới vào CMD để flash Recovery... Bây giờ bạn nên flash Recovery v3.2.0.2 nhé...

tuaneti

Bác dùng Win gì vậy, Nếu là WinXP hay Win7 buiding cũ thì phải cải Driver ADB nhé, Nếu không cứ Waiting suốt thôi vì máy tính có nhận ra máy đâu, Tải ADB Driver về cài cho máy nhận xong rùi làm lại, Bác đọc lại BÀI NÀY nhé, Có cả Driver cho bác luôn !

Bạn Task29 rồi thực hiện lại. Nhớ là cài cLK xong thì khi nào hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands thì mới vào CMD để flash Recovery... Bây giờ bạn nên flash Recovery v3.2.0.2 nhé...

Muốn hiện nên dòng này : [XXX] fastboot: processing commands như bác bảo thì bắt buộc máy tính phải cài ADB Driver, Sau khi nó nhận ra Android Phone thì trên phone mới có dòng đó, Và lúc này thao tác Nhấn Enter mới không có dòng Waiting nữa bác ạ !

Last edited by a moderator:

thiengiac1

Bác tuandung ơi, em nhờ tư vấn chút nha. Về cách thức thì em có theo dõi và đọc từ đầu đến cuối rồi, nhờ bác tư vấn cho em bản rom clk nào nhẹ đẹp và ổn định nhất giới thiệu cho em với, chỉ em chọn partition, cache bao nhiêu luôn nhé. Cám ơn bác nhiều. Em thấy bác rất nhiệt tình. Chúc bác sức khoẻ và luôn theo dõi anh em.

PS: bác cho em xin bản của HD2 TMOUS và HD2 thường luôn với.

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Bác tuandung ơi, em nhờ tư vấn chút nha. Về cách thức thì em có theo dõi và đọc từ đầu đến cuối rồi, nhờ bác tư vấn cho em bản rom clk nào nhẹ đẹp và ổn định nhất giới thiệu cho em với, chỉ em chọn partition, cache bao nhiêu luôn nhé. Cám ơn bác nhiều. Em thấy bác rất nhiệt tình. Chúc bác sức khoẻ và luôn theo dõi anh em.

PS: bác cho em xin bản của HD2 TMOUS và HD2 thường luôn với.

Có 2 bản Ginger CM7 của PPCBOY và Langthang262 đều rất nhẹ, ổn và mượt, Thông số Topic đều nói cả, Bản của PPCBOY đã có Recovery kèm luôn rồi cứ việc UP thôi ! 2 Topic ở dưới :

PPCBOY

Langthang262

bonmat8888

Phù! mệt quá. Cả buổi tối loay hoay up Rom MAG mà cứ bị báo lỗi treo ở màn hình GO GO GO (cho dù Task29 và cài lại MAG,..các kiểu), tức anh ách. Quyết định chuyển sang cLK thì cài ngon... chỉ mỗi tội ấn phím Home để vào Recovery lâu quá (k được nhanh như bên MAG).