• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

kenlike

Hix thẻ nhớ của e bị " đang được bảo vệ " rồi bây giờ phải làm sao ạ

Không làm gì được, không format, không thêm dữ liệu, không xóa... em chỉ phân vùng thẻ rùi cài bản 4.1.2 Jelly Bean thôi, cài không được xong giờ thẻ bị khóa lun :((

Không làm gì được, không format, không thêm dữ liệu, không xóa... em chỉ phân vùng thẻ rùi cài bản 4.1.2 Jelly Bean thôi, cài không được xong giờ thẻ bị khóa lun :((
Thẻ bị khóa kiểu gì vậy? Bạn thử format lại thẻ bằng SD Formatter xem sao.

kenlike

Hix

Khi cắm thẻ vào máy tính thì nó không nhận hay bị làm sao? Bạn mô tả kỹ coi sao?

Cắm vào nó nhận thiếu 1 Gb( phần đem ra thêm vào cho NAND) phần còn lại hơn 6 Gb(em dùng thẻ 8G) thì có 3 file initrd.gz zlmage và 1 file rom zip của e. Hoàn toàn không sử dụng được bất cứ lệnh gì trong cái thẻ ấy ạ.
Format thì nó kêu là " The disk is write protected" ạ
E vừa thay cái thẻ 2G để up rom thì up bình thường nhưng đến lúc sau chứ Go go go để vào ROM thì đứng yên.
Em đã wipe task 29, cài lại magldr rồi, repation nói chung là cài lại từ đầu, thay thẻ mới rồi mà vẫn .... hixx nhà a nào ở gần ngã tư sở thì cứu e hixxx

Cắm vào nó nhận thiếu 1 Gb( phần đem ra thêm vào cho NAND) phần còn lại hơn 6 Gb(em dùng thẻ 8G) thì có 3 file initrd.gz zlmage và 1 file rom zip của e. Hoàn toàn không sử dụng được bất cứ lệnh gì trong cái thẻ ấy ạ.
Format thì nó kêu là " The disk is write protected" ạ
E vừa thay cái thẻ 2G để up rom thì up bình thường nhưng đến lúc sau chứ Go go go để vào ROM thì đứng yên.
Em đã wipe task 29, cài lại magldr rồi, repation nói chung là cài lại từ đầu, thay thẻ mới rồi mà vẫn .... hixx nhà a nào ở gần ngã tư sở thì cứu e hixxx
Phần dung lượng EXT4 thì không hiển thị trong Windows đâu nhé. Lỗi này bạn vẫn format bằng SD Formatter bình thường, nếu vẫn không format được thì bạn bỏ thẻ vào máy điện thoại khác (như điện thoại Symbian chẳng hạn) rồi format trên máy nhé.

kenlike

Dạ

Phần dung lượng EXT4 thì không hiển thị trong Windows đâu nhé. Lỗi này bạn vẫn format bằng SD Formatter bình thường, nếu vẫn không format được thì bạn bỏ thẻ vào máy điện thoại khác (như điện thoại Symbian chẳng hạn) rồi format trên máy nhé.

E đã thay thẻ nhớ để cài tạm dùng tạm rồi, nhưng máy không vào boot ạ. Trước khi vào e thấy có chứ đỏ Kernel gì gì đó.
E vừa mới cài lại lần nữa xong, đã cài được với cái thẻ 2G, lần này tiến triển hơn hiển thị đến logo xong đứng lại ạ.
Vậy lỗi ở cái thẻ. Bây giờ a biết có chương trình nào format nó được không ạ
E thử cả với cmd của window rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:
E đã thay thẻ nhớ để cài tạm dùng tạm rồi, nhưng máy không vào boot ạ. Trước khi vào e thấy có chứ đỏ Kernel gì gì đó.
E vừa mới cài lại lần nữa xong, đã cài được với cái thẻ 2G.
Vậy lỗi ở cái thẻ. Bây giờ a biết có chương trình nào format nó được không ạ
E thử cả với cmd của window rồi ạ
Có, đó là SD Formatter bạn nhé.

kenlike

Update

Có, đó là SD Formatter bạn nhé.

Update: đã cài được
Nguyên nhân: HD2 toolkit v4.3 đi kèm luôn trong magldr là cwm 400 nên không thể cài được các bản nhỏ nhỏ
Cài lại HD2 toolkit bản cũ.
Giờ vấn đề là format cái thẻ nhớ, hixx

kenlike

Máy kiểu như sắp hỏng rồi

Bạn thử bỏ vào máy chạy Symbian để format coi sao nhé.

Nó càng ngày càng nhiều triệu chứng hỏng thật rùi, cái thẻ nhớ 2G mà e up tạm cứ cắm vào dk 1 lúc là bị lỗi ngay.
Cắm vào máy tính phải format mới sử dụng được.
Chả hiểu máy của e nữa. Thui e đem đi làm chặn giấy hixxx