• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

mìh làm theo bạn ok nhưng khi boot vào thì bị treo logo luon, đã thử mấy bản rom cũng vậy, sau đó SDFORMAT format thẻ nhớ rùi Flash lại Recovery thì cài đc (nhưng format thì chia thẻ nhớ lúc đầu mất tiêu rồi. Bạn có cách nào vừa tăng bộ nhớ trong (= cách share dung lượng thẻ nhớ) k, HD2 của mình bộ nhớ còn 150mb thôi chán thật
Vấn đề này còn phụ thuộc vào bạn dùng rom gì và máy EU hay TMOUS nữa. Nếu bạn cài rom MIUI hay CM7 thì không cần phải chia thẻ nhớ, còn đối với rom Sense thì bạn nên chia thẻ và TMOUS úp bản rom của EU thì sẽ dư nhiều bộ nhớ trong hơn. Ngoài ra bạn có thể dùng APP2SD để chuyển bớt data của các ứng dụng hay game ra thẻ nhé.

akikuni

Tham khảo link dưới nhé bạn:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=20776525&postcount=2733
Theo kinh nghiệm thì thấy chỉ nên làm khi có SD class 4 hoặc 6.
Mình sử dụng thẻ class 4. Sau khi cài Rom thì reboot lại để vào Android, sau đó reboot 1 lần nữa và vào clock work mode sau đó flash cái Data2SDinstaller và reboot là ok. Nhớ là tạo Partition trong thẻ nhớ trước là được. Khi đó dung lượng Internal Memory sẽ = với dung lượng của sd-ext trong thẻ nhớ.

hddung

Giúp HD2 mình Up rom Android như video này

Cũng muốn up thử xài Android lắm, nhưng mà tại kinh nghiệm còn non kém ko hiểu biết nhiều. Mày mò lên youtube xem hướng dẫn thì thấy video này.http://www.youtube.com/watch?v=71WDYfDg4sA&feature=related
VD như tải HSPL thì ở đâu..? Các bác xem 2 bức ảnh của em chụp lại, rui cho em xin cái link để down
Còn 1 cái ảnh nữa mà up lên không đc. các bác xem tới 7phut50s nha.

Cũng muốn up thử xài Android lắm, nhưng mà tại kinh nghiệm còn non kém ko hiểu biết nhiều.
Bạn vào Bootloader (tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) xem thông số SPL là bao nhiêu, nếu là 2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL rồi, còn nếu không phải là 2.08.HSPL thì bạn tiến hành HSPL cho máy rồi mới cài được Android.

hddung

Bác xem giúp

Bạn vào Bootloader (tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra) xem thông số SPL là bao nhiêu, nếu là 2.08.HSPL thì máy bạn đã được HSPL rồi, còn nếu không phải là 2.08.HSPL thì bạn tiến hành HSPL cho máy rồi mới cài được Android.
SPL-1.42.0000 XE
MicroP(led) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x40

Bác cho e xin cái link tải HSPL với. và làm sao để có file gì mà PDA Phone Rom.. đó vậy bác?

linhgv

Anh Em giúp đỡ với Em có một em này mà không biết dùng phần mêm nào để chạy lại và nâng cấp nữa em nó lên nữa mong các anh em giúp đỡ đây là chi tiêt của em nó

các anh em trong fum cho em hỏi chút nhé : hiện giờ em đang có
một Em : Mypad p2
android version 2.3.4
Baseband version :V9CB01
Kernel Version : 2.6.35.7-perf+zte-kernel@Zdroid-SMT
Build number : GB_TWM_V9CV1.0.0B04

Cảm Ơn các bác nhiều

Anh Em giúp đỡ với Em có một em này mà không biết dùng phần mêm nào để chạy lại và nâng cấp nữa em nó lên nữa mong các anh em giúp đỡ đây là chi tiêt của em nó

các anh em trong fum cho em hỏi chút nhé : hiện giờ em đang có
một Em : Mypad p2
android version 2.3.4
Baseband version :V9CB01
Kernel Version : 2.6.35.7-perf+zte-kernel@Zdroid-SMT
Build number : GB_TWM_V9CV1.0.0B04

Cảm Ơn các bác nhiều
Khu vực này chỉ dành riêng cho HD2 thôi bạn nhé.

hddung

máy e là HD2(leo) chưa up Rom lần nào hết. Vậy có cần phải up rom mới trước khi muốn cài Android không? Theo hướng dẫn của bác này, mà đây là của 1024 còn e là 512. Luôn tiện bác nào có NAND Android ROM 4.0.4 thì cho e xin với
http://www.tinhte.vn/threads/497867/

Chỉnh sửa cuối:
máy e là HD2(leo) chưa up Rom lần nào hết. Vậy có cần phải up rom mới trước khi muốn cài Android không?
Trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé. Cứ HSPL đi rồi mới tính chuyện Android sau...:D

hddung

Trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé. Cứ HSPL đi rồi mới tính chuyện Android sau...:D
Mấy bước trên xong xuôi rồi bác ơi. bây giờ chỉ còn chờ NAND Android ROM vào là ok rồi. mà tìm mãi không thấy.

là bản zip hay sao vay ban. xem trong folder không có DAF bạn ơi
Bạn cài bằng Recovery nhé. Tham khảo cách flash Recovery tại đây, còn cách cài Android bằng file .zip thì tham khảo ở dưới.

PHẦN II: CÁCH UP ROM_NAND_ANDROID BẰNG FILE.ZIP (CLOCKWORKMOD).
Cơ bản có 04 bước như sau:
1: Boot vào chế độ Clockwork Recovery
2: Select install zip from sdcard (chọn file rom zip để up)
3: Select choose zip from sdcard (chọn file romzip trên thẻ nhớ)
3: Select ROM file and then confirm ( chọn file rom để up)
4: chờ cho xong có chữ complete (xong) thì bấm nút power (màu đỏ)
kế đó bấm nút call (màu xanh) là xong.