• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

MinhThang

Manager
bạn làm theo cách 3 là đơn giản nhất.
@minhthang : vâng đúng là cer em xin lần đầu nó bị lỗi.nhưng em lấy nick khác đăng nhập lấy lại và hack thì đã ok bác ạ.

Mã:
N82 thì Hack bằng file HelloOx 1.03 rất tốt bạn à, nói chung là N82 thì Hack rất dễ.
Bạn vào ổ Y tạo thư mục Sys/bin/ copy cái file installserver.exe vào đó là Hack vĩnh viễn luôn nhé.

Hi Hi Giup dum toi

Cái này Hack được N86 V20.115 không bạn
Mình đang đau đầu cái này đấy
Lúc trườc V 11.34 mình hack ok up lên V20.115 bó tay
Các diễn đàn ko ai hack được

AndyCuong

Supper Moderators
Cái này Hack được N86 V20.115 không bạn
Mình đang đau đầu cái này đấy
Lúc trườc V 11.34 mình hack ok up lên V20.115 bó tay
Các diễn đàn ko ai hack được

theo thông tin thì N86 V20 chưa Hack được, bạn phải Sgin PM rùi cài nhé!

anhtuan206

Mã:
N82 thì Hack bằng file HelloOx 1.03 rất tốt bạn à, nói chung là N82 thì Hack rất dễ.
Bạn vào ổ Y tạo thư mục Sys/bin/ copy cái file installserver.exe vào đó là Hack vĩnh viễn luôn nhé.

anh ơi hack vĩnh viễn có ảnh hưởng gì ko vậy?vì em cũng chưa hack vĩnh viễn bao giờ cả.

anhchanbonmat

hack vĩnh viễn có chút ảnh hưởng là bạn sẽ cài được phần mềm ứng dụng game thoải mái vĩnh viễn không hạn chế :)):)):))

bibadbop

mình mới hack xong con n82 v 30, mình hack bằng cách 1 của bác kojiro, tuy bài viết cách 1 dài vậy chứ cũng nhanh lắm, dể hiêu, mà có điều cho mình hỏi cái này nhé: mình xóa cái darkkarious, mapdrive chỉ giử lại rompatches thui, thì máy mình có bị làm sao ko, máy mình vẫn có thể cài được các phần mềm ko cần sign, muốn vào thư mục hệ thống thì vào rompatcher/open4all/apply là vẫn vào đuợc file hệ thống

MinhThang

Manager
mình mới hack xong con n82 v 30, mình hack bằng cách 1 của bác kojiro, tuy bài viết cách 1 dài vậy chứ cũng nhanh lắm, dể hiêu, mà có điều cho mình hỏi cái này nhé: mình xóa cái darkkarious, mapdrive chỉ giử lại rompatches thui, thì máy mình có bị làm sao ko, máy mình vẫn có thể cài được các phần mềm ko cần sign, muốn vào thư mục hệ thống thì vào rompatcher/open4all/apply là vẫn vào đuợc file hệ thống

Hack xong rồi thì xóa vô tư đi bạn, không vấn đề gì.

toanthua09

Thế kieu_phong_n82 thế nào có chạy được các PM như KJR nói ko, chủ yếu là để VH ấy mà?
Một lần nữa xin cảm ơn các bác nhà ta đã hướng dẫn hack tận tình. Tôi làm theo cách 3 chạy trên con e71- 200 thấy ngon lành lắm.

snackboy9137

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

em cũng bị lỗi này, em đã cancel ra nhưng mà vẫn ko cài đc ROMPatcher, máy báo là "certificate eror", em thử down mấy bản ROMPatcher khác cũng ko đc, báo lỗi y chang. có cách nào khắc phục ko ạh. mong các pro chỉ giúp em. àh, trong cái thư mục HelloOX của em sao ko có cái flie X-plore như trên hình của anh Kojiro ạh :( máy của em là nokia 5500, mong các anh hướng dẫn, thanks

Kojiro

Super V.I.P
em cũng bị lỗi này, em đã cancel ra nhưng mà vẫn ko cài đc ROMPatcher, máy báo là "certificate eror", em thử down mấy bản ROMPatcher khác cũng ko đc, báo lỗi y chang. có cách nào khắc phục ko ạh. mong các pro chỉ giúp em. àh, trong cái thư mục HelloOX của em sao ko có cái flie X-plore như trên hình của anh Kojiro ạh :( máy của em là nokia 5500, mong các anh hướng dẫn, thanks

Tìm và thử bản helloOX 2.01 xem sao đi em!

snackboy9137

khi bạn cài Rom path báo cert error là cert không đúng với imei máy

cert của em xin được bên opda & em sign onl bên đó luôn ạh, em type IMEI chính xác luôn, em mới thử xin lại thì nó vẫn ra cái cert như cũ :( anh có thể xin thử giúp em được ko ạh, imei: 351854010324569, máy 5500, em attach cái cert em xin được, anh kiểm tra giúp em nhe, thanks

MinhThang

Manager
cert của em xin được bên opda & em sign onl bên đó luôn ạh, em type IMEI chính xác luôn, em mới thử xin lại thì nó vẫn ra cái cert như cũ :( anh có thể xin thử giúp em được ko ạh, imei: 351854010324569, máy 5500, em attach cái cert em xin được, anh kiểm tra giúp em nhe, thanks

Bạn đã thử các file theo bài Này chưa? thử đi bạn. 5500 ít thông tin quá.

snackboy9137

Bạn đã thử các file theo bài Này chưa? thử đi bạn. 5500 ít thông tin quá.

em thử hết tất cả các bản luôn rồi, bản nào cũng bị lỗi đó, tức là nó đứng ở chỗ "applying patches", em cancel ra như hướng dẫn & vào thư mục E:\HeloOX để cài ROMPatcher & máy báo lỗi "certificate eror" :((
hình như trong mấy cái file hướng dẫn cũng ít nói về 5500, ko bit có pro nào hack đc chưa ạh, chỉ giúp em với, em mò cả tháng nay rồi, các cách trên 4rum luôn, vẫn ko đc :( thanks so much

BuuPhucCT

Well-Known Member
em thử hết tất cả các bản luôn rồi, bản nào cũng bị lỗi đó, tức là nó đứng ở chỗ "applying patches", em cancel ra như hướng dẫn & vào thư mục E:\HeloOX để cài ROMPatcher & máy báo lỗi "certificate eror" :((
hình như trong mấy cái file hướng dẫn cũng ít nói về 5500, ko bit có pro nào hack đc chưa ạh, chỉ giúp em với, em mò cả tháng nay rồi, các cách trên 4rum luôn, vẫn ko đc :( thanks so much

Muốn cài ROM PATCHER thì cũng phải SIGN nó rồi mới cài được. Bạn chưa SIGN nó báo lỗi chứng chỉ là đương nhiên rùi:-?

tuananhdel

mình hack xong ,có cài leftup->Modo , gỡ bỏ Modo rồi nhưng cái thư mục Leftup vẫn còn ở ngoài Menu , làm sao để xóa bỏ thư mục đó đi đây mọi người ?

MinhThang

Manager
mình hack xong ,có cài leftup->Modo , gỡ bỏ Modo rồi nhưng cái thư mục Leftup vẫn còn ở ngoài Menu , làm sao để xóa bỏ thư mục đó đi đây mọi người ?

Bạn xóa bằng cách nào, Click thẳng vào Icon của nó xóa luôn là hết mà. Bạn chọn Delete cái thư mục đó đi luôn.

levietcuong08

cách hack này hồi trước mình làm không có được. rồi không nhớ tìm đâu ra cách hack nào mà rất đơn giản mà dễ hiểu nữa trên diễn đàn pdaviet này nè, hack được. nhưng tìm hoài không thấy nữa. may mắn thật. mà cách hack đó ra rất nhanh, fw mới 30.011 của N78 mới ra hơn 10 ngày mà bị cách hack đó hack.