• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

habac69

đọc cả buổi, làm cả ngày cuối cùng cũng thực hiện được với con N82, mọi người đọc kỹ hướng dẫn và làm cẩn thận nhé, cảm ơn mọi người

thanhlong20

em đã hack thành công trên n81 ver 20.0.18 nhưng khi vào game n-gage thì bị khởi đông lại mấy anh giúp em với

a1provip002

mình hack dc ròi, nhưng có vấn đề xảy ra,
tình hình là hack xong, khi cắm cable usb chế độ pc suite thì nó ko hiển thị thẻ E:/, vào x-plore thì nó cũng ghi là ổ E:/(0mb/0mb), ko vào dc thẻ dù đã bỏ cable ra , vào bên thẻ nhớ thì nó bảo là đang dùng thẻ, re set lại máy thì cũng vậy, kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì nó hiện thẻ lên PC , chuyển wa vài bài nhạc, vào lại phone, mở bộ sưu tập lên thì nó báo đang kết nối usb.....kết nối hoài , mệt ghê, có ai bị vậy ko, e 63

tiny1990

Nguyên Văn: :D
--== ==-- คลับสมัครพรรคพวก
วิธีที่ง่ายที่สุดในการสับ!

เพียง 2 ขั้นตอนทั้งหมด S60 3, fp1, fp2 โทรศัพท์:

1. ลงชื่อและติดตั้งแล้วรัน MapDrives.Unsigned.sis
2. ลงชื่อและติดตั้งแล้วรัน HelloOX.Unsigned.sis

HelloOX ไม่ทั้งหมดที่เหลือสำหรับคุณ!
สนุกกับมัน!

อะไรได้ HelloOX?

FP1:
1. แกะ exe ไฟล์ไปยังอี: \ สับ \ sys \ ถัง \
2. เรียกใช้ MapDrives ลบการติดตั้งออกแล้ว
3. ติดตั้ง ROMPatcher
4. สมัครปะ open4all
5. Installserver.exe ย้ายไปที่ C: \ sys \ ถัง \
6. ติดตั้ง rootCerts (ตัวเลือก)
7. ลบ unneeded อี: \ สับโฟลเดอร์
8. ทำ!

FP2:
3. ติดตั้ง rootCerts
4. ติดตั้ง ROMPatcher
4. สมัครปะ open4all
6. ลบ unneeded อี: \ สับโฟลเดอร์
7. ทำ!

หมายเหตุ:
FP2 ไม่มีทำงาน installserver ยัง, HelloOX จะติดตั้ง leftup + BiNPDA + OPDA rootCerts,
leftup Cert & คีย์รวมอยู่ในแพ็คเกจนี้ให้คุณติดตั้งที่คุณต้องการอะไร!

เครดิตทั้งหมดจะไปที่:
FCA00000
leftup
Zorn
DeltaFoX
Wadowice
@ Ndy
สมัครพรรคพวกของพี่น้อง

และขอขอบคุณทุกคนที่ทำนี้เกิดขึ้น!:D

gannine

Mình đã dùng mọi cách hack nhưng vẫn không thể cài đặt được các ứng dụng mà minh thích, dùng HelloOX chỉ truy cập được vào SysPrivate thôi, đành chờ tiếp vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Nguyên Văn: :D
--== ==-- คลับสมัครพรรคพวก
วิธีที่ง่ายที่สุดในการสับ!

เพียง 2 ขั้นตอนทั้งหมด S60 3, fp1, fp2 โทรศัพท์:

1. ลงชื่อและติดตั้งแล้วรัน MapDrives.Unsigned.sis
2. ลงชื่อและติดตั้งแล้วรัน HelloOX.Unsigned.sis

HelloOX ไม่ทั้งหมดที่เหลือสำหรับคุณ!
สนุกกับมัน!

อะไรได้ HelloOX?

FP1:
3. ติดตั้ง ROMPatcher
4. สมัครปะ open4all
5. Installserver.exe ย้ายไปที่ C: \ sys \ ถัง \
6. ติดตั้ง rootCerts (ตัวเลือก)
7. ลบ unneeded อี: \ สับโฟลเดอร์
8. ทำ!

FP2:
3. ติดตั้ง rootCerts
4. ติดตั้ง ROMPatcher
4. สมัครปะ open4all
6. ลบ unneeded อี: \ สับโฟลเดอร์
7. ทำ!

หมายเหตุ:
FP2 ไม่มีทำงาน installserver ยัง, HelloOX จะติดตั้ง leftup + BiNPDA + OPDA rootCerts,
leftup Cert & คีย์รวมอยู่ในแพ็คเกจนี้ให้คุณติดตั้งที่คุณต้องการอะไร!

เครดิตทั้งหมดจะไปที่:
FCA00000
leftup
Zorn
DeltaFoX
Wadowice
@ Ndy
สมัครพรรคพวกของพี่น้อง

และขอขอบคุณทุกคนที่ทำนี้เกิดขึ้น!:D

Bác này chắc giỏi tiếng Thailand:p

MinhThang

Manager
Mình đã dùng mọi cách hack nhưng vẫn không thể cài đặt được các ứng dụng mà minh thích, chỉ truy cập được vào Sys va Private thôi, đành chờ tiếp vậy :(

Khi nào bạn copy được file Installserver.exe vào C/sys/bin. Hiện nay một số máy vẫn đang nằm chờ file Installserver.exe.:((

tuancoild

hix có ai giúp em với, hồi chiều update con N82 lên V31, chiều giờ đọc cách hack trên diễn đàn mà Sign file MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX k được nên k hack được, buồn quá trời luôn, ai giúp em với huhu, k làm được chắc ngủ k ngon heheh

vuachoccuoi2003

gannie nói:
Mình đã dùng mọi cách hack nhưng vẫn không thể cài đặt được các ứng dụng mà minh thích, dùng HelloOX chỉ truy cập được vào Sys và Private thôi, đành chờ tiếp vậy
Máy mình cũng vậy, nhưng dùng cái Sign Root Certify thì tuyệt hơn, sign bằng cái đó thì xài mọi thứ luôn, ko chừa cái nào đâu

vuachoccuoi2003

kojiro nói:
Bạn dùng 5800 à Có thể nó chỉ dành cho 1 số fw nào đó thôi, để anh em khác test thử xem sao.
Do bạn chậm chứ không phải do mình nhanh, người ta up từ tối qua mà
Mình dùng con 6210 Navigator, bảo đảm trong diễn đàn mình không ai xài con này đâu ^_^
Mình cài từ 1.0 rồi up lên 1.01 rồi 1.02 thấy nó vẫn vậy, nên buồn tí
Vào trong cái Patch của nó đọc (qua X-Plore) thì thấy nó có báo là nhiều lúc ko cài được chương trình như là Untrusted...

q630666

E hack bằng cách 1 đc rồi nhưng có 1 vấn đề như này.Mỗi khi vào chơi game n-gage thì lại phải vào RPatch để Disable mới chơi đc.như vậy là mối khi muốn vào tập hệ thống lại phải vào RP để Aply rồi add auto.Cho e hỏi là có thể dùng capoff ,capon để thay cái RP không ạ .

dangngoc_1207

sau mấy hôm mày mò và lấy file cer ở OPDA mình đã có được file cer, rồi sign các ứng dụng để hack, mình đã hack thành công trên N95 2gb
cám ơn các bạn nhé

miu170687

Làm theo đúng như hướng giẫn của bác nguyenpa ở cách thứ 2 sao vẫn kô hack được N82 v31 được nhỉ ?
Mình nhớ kô lầm là hồi trước hack N82 ở fw v20 thì chep file intallserver vào Sys ở bộ nhớ máy mà (ổ C ) ???
Vẫn chưa hiểu rõ bác Kojiro nói gì :
+ Tạo thư mục hack,sys, bin trên thẻ là: e:/hack/sys/bin , chép files installsevers phù hợp với máy mình vào đó. (nhớ là phù hợp cho máy mình nhé)
Mình download ở cuối bài viết được 1 file rar về giải nén thì được thư mục hack ,trong đó chỉ có 1 cái intallserver thôi mà ???Chép phù hợp là thế nào vậy bác ???
Làm đến chép file intallserver vào E:/hack/sys/bin cũng chả thấy cái mapdrives bị stress gì cả ???Mà stress ở đây là bị gì vậy ???
Cuối cùng là vẫn kô cài đặt được rompatcher :(( .
Mong bác Kojiro giúp !!!

se77en86

Thông báo tin mừng ha ha ha :)) .Mình đã hack thành công con N85 của mình rồi ,sử dụng cách hack dùng HelloOX

- mà mình làm như sau .Chỉ đúng trong 3 bước ,đầu tiên intall Mapdrive ,sẽ ra một thư mục Mapdrive.txt
-sau đó intall HelloOx (Mình dùng HelloOX1.0.2)
Intall xong trong ổ E sẽ xuất hiện thư mục HelloOX

.........

n85 không cài được helloox với mapdrive, các pro cứu với !! nó kiu là lối vào không access :((

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Làm theo đúng như hướng giẫn của bác nguyenpa ở cách thứ 2 sao vẫn kô hack được N82 v31 được nhỉ ?
Mình nhớ kô lầm là hồi trước hack N82 ở fw v20 thì chep file intallserver vào Sys ở bộ nhớ máy mà (ổ C ) ???
Vẫn chưa hiểu rõ bác Kojiro nói gì :

Mình download ở cuối bài viết được 1 file rar về giải nén thì được thư mục hack ,trong đó chỉ có 1 cái intallserver thôi mà ???Chép phù hợp là thế nào vậy bác ???
Làm đến chép file intallserver vào E:/hack/sys/bin cũng chả thấy cái mapdrives bị stress gì cả ???Mà stress ở đây là bị gì vậy ???
Cuối cùng là vẫn kô cài đặt được rompatcher :(( .
Mong bác Kojiro giúp !!!

Làm theo cách 3 nha, dùng HelloOX thử :)
Bài của nguyenpa mình test trên N95 ko được nên ko giải thích bạn được :)

tiny1990

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

--------------
File HelloOX 1.0.2 dành cho 5800 và N96.

Test thành công trên N95 Thường V31

bloodboyvd

mình không cài được MapDrive (đã sign) :(( đến phần chọn đường dẫn xong thì nó báo: Repuired application access not granted. hxx.help me :-/

Kojiro

Super V.I.P
mình không cài được MapDrive (đã sign) :(( đến phần chọn đường dẫn xong thì nó báo: Repuired application access not granted. hxx.help me :-/

Bạn làm theo cách nào? Máy bạn là máy gì thế?

bloodboyvd

mình làm theo cách thứ nhất với lại không cài đc MapDrive nên chưa làm theo các cách khác.máy mình là N73me.