• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

htthinh20

Các bác cho e hỏi!sao e làm đúng những gì bác chủ thớt hướng dẫn nhưng sao e ko vào android đc!!E xài room A66_C2_full.Lúc khởi động vào máy hỏi chọn Boot AnDroid hay WM e chọn Android nhưng đợi hoài chả thấy có j hết!E xài mattcfroyo1.6c_R8 cho bản Android!!Mong các bác giúp đỡ!!

matheoken

các bác ah,em đã chạy android trên HD2 rồi,nhưng giờ muốn chạy bản android khác,em có cần format máy và thẻ,cài lại ROM WIN rồi mới chạy lại bản mới Android ko ah?

Chỉnh sửa cuối:

aphodit

Các bác cho em hỏi là tại sao Máy mình dùng các bản radio của Bác Quang , Rom Dual boot & rom android của bác Ancola , nhưng khi boot lên android thì nó bị lỗi màn hình "hột é" rồi đứng ở đó luôn là sao vậy ? Thanks

magicQ

cài thì dc rồi, nhưng ko hiểu sao lên maket down sòft game thì nó đều báo download unsuccèssul mặc dù 3g wìfi bình thuờng. lỗi j vậy các bác?

dienluc510

HTML:
Bước 2: Thẻ nhớ

Thẻ nhớ gồm nhiều loại từ Class2 đến class 8 phân loại theo tốc độ đọc ghi của thẻ. Nhưng số ghi trên thẻ tại thị trường Việt nam là không đúng cho nên Sandisk Class2 chạy nhanh hơn cả Kíngton Class 6
Nên dùng thẻ đi theo máy - Thẻ rởm rẻ tiền không chạy được
Thẻ nên được Format theo FAT32
Kinh nghiệm : Lấy thẻ Nokia theo máy dùng cũng được - chôm của vợ Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge

Kinh nghiệm của bác Ân :
Update 16/8/2010 :

ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

* Android chạy mượt hơn hẳn
Ai biết cách độ thẻ nhớ xin chỉ dùm, bác hải nói thế này mà em tìm mãi trong phần Format thẻ không có dòng "Allocation unit size = 32 kilobytes" đâu cả !

caothanhhai

Update lỗi và hướng đãn thêm :

Lối Fonts tiếng Việt :

Tải fonts ở http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR
dùng Root Exporer http://www.megaupload.com/?d=47HG099G copy và paste vào \system\fonts
Khởi động lại.

Lỗi thêm số 1 hoặc 011 vào trước số gọi đi :Đối với các bản Rom Evo CDMA :

Download file này :http://www.mediafire.com/?0bz22xo522vfx1x
Dùng Root Expore copy và Paste vào /data/data/com.android.phone/shared_prefs
Khởi động lại

Thay Kernel:

Tải Kernel về : thường sẽ có 3 file bcm4329.ko, tun.ko, zImage.
Dùng Root Expored chép đè zImage vào thư mục Android, chép hai file còn lại vào /system/lib/modules
Nếu có file lights.htcleo.so thì chép đè vào /system/lib/hw

Khởi động lại

Chạy nhiều bản Android trên một thẻ nhớ :

Đối với các bản Rom tích hợp Multi boot Androids (BlueSea v16) - Hỗ trợ nhiều Build trên 1 thẻ nhớ. Đơn giản đổi tên folder Android thành tên gì đó "xxxx" và sửa 1 dòng trong file Starup.txt từ set cmdline "rel_path=Android" thành set cmdline "rel_path=xxxx". Khởi động Win bình thường, vào Start chọn Android Boot và chọn bản Android muốn chạy .

Lưu ý : các Build Android mới ( như của Evo, DesireHd) khởi động lần đầu rất lâu ( đến 15 phút ...tùy thẻ ) trải qua các giai đoạn vằn vện, đen thui ... không nên quá lo lắng
Nếu bị màn hình xanh - Tháo pin ra chạy lại

Chỉnh sửa cuối:

maphin

VIP caothanhhai cho hoi là có thể chạy android trên bản rom ship 3.14.405 cho HD2 thường với radio 2.15.50.04 không nhé!

caothanhhai

VIP caothanhhai cho hoi là có thể chạy android trên bản rom ship 3.14.405 cho HD2 thường với radio 2.15.50.04 không nhé!

Radio 2.15.50 thì không sao nhưng Rom Ship 3.14 thì không chắc, mình chưa thử. Bạn cứ chạy đi rồi Report cho mọi người cùng biết

maphin

đã thử xong bản warm với rom trên, nghe gọi và wifi tốt, cảm ứng mượt....

tanmui1309

Tăng bộ nhớ trong của Android . bác cho hỏi có data.img bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.6_REVOlution cho mình xin nhé

VUNHATVAN

Mình mới mua máy, dùng thử bản mới nhất thấy tốn pin quá, pin nóng ran, từ trưa đến 4h chiều đâ hết pin

diachinhhanoi

Các bác cho em hỏi máy em HD2 Tmobile em đã uprom "HD2_3.14.HTC.V65" của bác Quang rồi chạy "PDVBootSetup" đã vào được màn hình khởi động tùy chọn boot HDH nhưng em copy bản rom Android "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm" vào thẻ chay CLRCAD.exe và HARET.EXE thì màn hình chỉ là màu trắng và hiện chữ HTC là sao ạ?
Em có làm sai bước nào không nhờ các bác chỉ giúp

VUNHATVAN

Không sao cả, Sau khi mà hình đen là đến màn hình trắng có chữ HTC, đó là quá trình Android đang khởi động, bạn cứ chịu khó đợi, hơi lâu đấy. Của mình đợi phải 5 phút, chạy Android lần đầu thì còn lâu hơn nhiều

diachinhhanoi

Các bác cho em hỏi máy em HD2 Tmobile em đã uprom "HD2_3.14.HTC.V65" của bác Quang rồi chạy "PDVBootSetup" đã vào được màn hình khởi động tùy chọn boot HDH nhưng em copy bản rom Android "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm" vào thẻ chay CLRCAD.exe và HARET.EXE thì màn hình chỉ là màu trắng và hiện chữ HTC là sao ạ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cảm ơn bác nhưng em chờ thấy hơi lâu. Phải đến 20' mà vẫn chỉ là màu trắng. Bác chỉ rõ giúp em đươc ko?

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cảm ơn bác nhưng em chờ thấy hơi lâu. Phải đến 20' mà vẫn chỉ là màu trắng. Bác chỉ rõ giúp em đươc ko?

Nếu bác đã copy bản Rom vào Folder Android trong thẻ nhớ thì là bác làm đúng rồi đấy. Có điều k biết bản ROM WM của bác có phải bản ROM hỗ trợ Android không thôi.

matmeo41087

Bác có thể down cái file data.iso kèm dưới đây rồi copy vào thư mục android để máy đỡ phải tạo file này ( nguyên nhân làm máy lâu vào dc android ;;) )

View attachment 181961