• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi máy em HD2 Tmobile em đã uprom "HD2_3.14.HTC.V65" của bác Quang rồi chạy "PDVBootSetup" đã vào được màn hình khởi động tùy chọn boot HDH nhưng em copy bản rom Android "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm" vào thẻ chay CLRCAD.exe và HARET.EXE thì màn hình chỉ là màu trắng và hiện chữ HTC là sao ạ?
Em có làm sai bước nào không nhờ các bác chỉ giúp

Không sao cả, Sau khi mà hình đen là đến màn hình trắng có chữ HTC, đó là quá trình Android đang khởi động, bạn cứ chịu khó đợi, hơi lâu đấy. Của mình đợi phải 5 phút, chạy Android lần đầu thì còn lâu hơn nhiều

Công nhận bản này chạy ổn thật. Khoảng 2 Min cho lần boot đầu tiên.

tanmui1309

bản rom Android "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.1_Warm" vào thẻ chay CLRCAD.exe và HARET.EXE thì màn hình chỉ là màu trắng và hiện chữ HTC và đợi hơn 15 phút vẫn ko vào được .các bác choem hỏi nhé

VUNHATVAN

15 phút thì hơi lâu đối với bản nà, lần đầu mình chạy cũng chỉ 5 phút, từ lần sau chỉ 2 phút. Bạn kiểm tra lại bản Rom, thẻ nhớ (độ thẻ nhớ lên cho nhanh).

Slayer

Em nghe nói sắp có bản 2.2 trên NAND trên HTC HH2 .... Không biết có phải ko các bác ?

toithich

Banned
Các bác ơi cho em hỏi: Em vừa cài Android trên máy HD2 T lúc đầu gọi đi thì bình thường, ko biết em ấn nghịch vào đâu bây giờ gọi đi thì nó tự động thêm số 1 vào trước nên ko gọi đi được
Các bác giúp em với

toithich

Banned
Bác ơi em vẫn chưa biết sử dụng Root Expore như thế nào
ĐT đã cài Root Expore nhưng ko biết cách copy file com.android.phone_preferences để paste và data
Bác chỉ giúp em với

doquangduc

Well-Known Member
ĐT đã cài Root Expore nhưng ko biết cách copy file com.android.phone_preferences để paste và data
Bác chỉ giúp em với

Thì bạn vào Root Ex và copy/paste như bình thường thôi mà.

ngphuongqt

Bác chỉ giúp em với

Bạn chạy Root Explorer sẽ vào folder bộ nhớ gốc của Android (Không phải là SD Card nhé! Theo mình hiểu thì đây chính là Data Image) - mở data/data/com.android.phone/shared_prefs và paste cái file com.android.phone_preferences vào là OK.

toithich

Banned
Nhưng mà cái file com.android.phone nó lại nằm ở trên SD Card làm sao copy được để paste vào data

ngphuongqt

Nhưng mà cái file com.android.phone nó lại nằm ở trên SD Card làm sao copy được để paste vào data

Làm gì có file com.android.phone bạn? Nó là folder chứ ! Với lại sao nó lại nằm trên sdcard được và bạn copy nó để làm gì?

Mình nghĩ là các bước trên đã rõ rồi chứ! Bạn xem kỹ lại đi.

1. download file com.android.phone_preferences về (lưu ở đâu cũng được)
2. Chạy Root Explorer
3. Copy file com.android.phone_preferences vừa download (ấn và giữ vào file)
4. Vào folder data -> data -> com.android.phone -> shared_prefs rồi paste vào
5. OK. Reboot android

matheoken

em cài các bản android,đã thiết lập APN cho mobifone, 3G hoạt động rất tốt,nhưng em ko thể gởi và nhận tin MMS,mong các bác giúp cho

oceansky

Thử bản Warm đi nhé
Lúc đầu mình thử bản đó,nhưng cứ reboot là phải vào explore của WIN để khởi động,các cách khác đều k load đ.Hôm qua cài bản Mdeejay FroYo Z v.1.1 thì boot bình thường và nhanh nữa nhưng lại hơi giật,hjx,chắc tìm cách format lại SD lần nữa.

ngphuongqt

Lúc đầu mình thử bản đó,nhưng cứ reboot là phải vào explore của WIN để khởi động,các cách khác đều k load đ.Hôm qua cài bản Mdeejay FroYo Z v.1.1 thì boot bình thường và nhanh nữa nhưng lại hơi giật,hjx,chắc tìm cách format lại SD lần nữa.

Không phải là vấn đề của bạn không chứ mình đã gặp 1 lần rồi, boot mãi cứ nằm ở HTC, đó là do copy folder Android. Khi mình unzip cái folder của bản warm ra, rename nó thành Android rồi copy vào thẻ nhớ; do không để ý nên phía bên trong nó mới là folder Android :p, do vậy nó thành ra là Android\Android\ Copy lại là OK liền :D