• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

oceansky

Không phải là vấn đề của bạn không chứ mình đã gặp 1 lần rồi, boot mãi cứ nằm ở HTC, đó là do copy folder Android. Khi mình unzip cái folder của bản warm ra, rename nó thành Android rồi copy vào thẻ nhớ; do không để ý nên phía bên trong nó mới là folder Android :p, do vậy nó thành ra là Android\Android\ Copy lại là OK liền :D
Mình unzip ra ở PC rồi copy thẳng vào thẻ nhớ mà,vậy thì chỉ có SD/Android thôi.Với mình đã boot đ lần đầu dùng bt,chỉ là khi reboot lại thì bị hiện tượng trên.Nhưng để mình xem lại lần nữa có đ ko,

Nguyenson318

Về Format Thẻ nhớ để chạy Android: bác caothanhhai va bác ancola66 có 2 bài hướng dẫn khác nhau, không biết cách nào tốt hơn ? Có phần mềm Test thẻ nhớ nào chạy trên PC để biết thẻ nhớ có Class mấy không?

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Bàn nào làm ơn cho mình cái ứng dụng kết nối giữa PPC chạy andro với PC được không vậy! Mình bấm vào linh tải ở bước 5, kết nối với PC của VIP Caothanhhai mà hok dc.

khoaito

Không sao cả, Sau khi mà hình đen là đến màn hình trắng có chữ HTC, đó là quá trình Android đang khởi động, bạn cứ chịu khó đợi, hơi lâu đấy. Của mình đợi phải 5 phút, chạy Android lần đầu thì còn lâu hơn nhiều

sao minh boot bản này 30 phút màn hình vẫn màu trắng, mình sử dụng bản WM V36b của bác An

stupid1314

Sao mình dùng bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5| của bác ancola, nhưng sao mà mình đã chỉnh giống như hướng dẫn của bác caothanhhai ở trên nhưng vào không thể vào wed được. Mình xài mạng Vietel, thấy nó tự thiết lập cho mình rồi. Không biết có bạn nào có cách khắc phục nhờ hướng dẫn mình dùm với.

stupid1314

Hic, không thấy ai biết cách khắc phục vụ này sao các bạn? Dùng thấy tốt mà vào web không được thấy bứt dứt quá. Mò mãi mà không được.....~X(

Thrall

Hic, không thấy ai biết cách khắc phục vụ này sao các bạn? Dùng thấy tốt mà vào web không được thấy bứt dứt quá. Mò mãi mà không được.....~X(

Mời bạn đọc lại bài đầu của thớt này là vào web tốt thui

stupid1314

Mời bạn đọc lại bài đầu của thớt này là vào web tốt thui

Đọc kỹ lắm rồi bạn à, mạng Vietel nó tự đồng cài sẵn hết rồi. Mới đầu thì xuất hiện 3G, nhưng mình thắc mắc là nghe, gọi vẫn được nhưng vào web thì lại không. Bó tay!

Nguyenson318

Có nên để chung các Files của Windows Mobile Android trên cùng một thẻ nhớ (16G) để chạy không các bác?

doquangduc

Well-Known Member
Có nên để chung các Files của Windows Mobile Android trên cùng một thẻ nhớ (16G) để chạy không các bác?

Tốt nhất bác chỉ để các file android thôi, không nên để chung các file của WM trên thẻ, để khi chạy Android không gây lỗi xung đột.

khoaito

máy em sau khi up rom wm không thể boot được androii đã thử hết các bản HD,evo,em đã format lại thẻ & thay cả thẻ mới.lam dung theo hướng dẫn mà vẫn không được.các bác nào biêt nguyên nhân chỉ em cách khắc phục
em đã up nhiều room wm khác nhau.các bản wm đều sử dụng tốt, hiện em đang dùng bản Â66 V 36 cua bac An.

VUNHATVAN

Để boot được vào Android bạn cần phải cài thêm một phần mềm vào winmo để lựa chọn HĐH khi máy khởi động. Các phần mềm đó có ở bài 1

khoaito

em đã dùng rồi,khi boot máy dừng ở màn hình trắng. hiện chữHTC, đợi cả tiếng mà không được.trước em vẫn boot bình thường, bản lâu nhất chỉ đợi khoảng 20 phút là xong

VUNHATVAN

Bạn dùng thử bản Matt EVO 1.01 xem, nếu đợi lâu quá không được bạn tháo pin ra, nắp lại rồi boot vào Android lại

samachcm

các bác cho em hoi vấn đề nay nha.e cài dc android lên thẻ nhớ và dùng dc rồi.mỗi lần e khởi đọng lại máy nó boot hdh windows kg hà.giờ làm sao cho mỗi lần khởi động máy lên nó hiển thị cho mình boot hdh android hay windows vậy các bác.thank mấy bác nhiều.

mrchoi1982

hôm qua đi ăn cưới thấy thăng bạn nghịch android về up thử coi sao dân ta hồi này dùng android nhiều quá hic