• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

chamcham737877

Cac bac cho minh hoi, minh vua cai android roi, nhung sao reboot lai may thi ko co chuc nang chon boot tu android,:(. thanks cac bac nhieu nha, em con ga qua
Bạn không nói rõ là dùng Android on NAND hay SD (thẻ nhớ), có dùng song song với WP7 không ? Hiện nay chỉ có bản Android on NAND là tự động boot Android thôi.

nguyenh

minh cai Android tren the nho, may van con xai Win 6.5. Nhu the co the dual boot duoc ko ban?

Không thể, bạn bắt buộc phải vao WinMo rồi mới boot android được. Có chương trình của winmo cho phép tự động boot android ngay khi mới vào win.

saigonketxe

Ban co the chi cho minh chi tiet hon duoc ko? minh moi xai nen chua ranh. Thanks ban

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

thangloi8687

Mấy bạn cho mình hoi chút. Nếu lúc đầu mình cài dual boot cho HD2 rồi. Khi muốn cài lại một bản buil android khac thì lại phải thức hiện các bước từ đầu ah. Hay có cách nào khác gỡ android cũ ra và chỉ cần cài android mới là xong.. Ai có link tới các build android thì cho mình với. Thx

bonmat8888

Theo như mình hiểu thì bạn dùng song song WM và Android. Vậy thì lúc muốn thay bản Androi khác (không phải NAN_Android) thì chỉ cần copy bản mới đó vào thẻ nhớ (nhớ là xoá hoặc đổi tên thư mục Android cũ trên thẻ - bản Android nào dùng để chạy thì thư tên mục là Android)

Hôm nay đi ĐIện Biên, không có Vietmap dùng, đi lạc linh tinh => lại cài lại WM để dùng Vietmap12. Như vậy, lại dùng Android SD song hành WM vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

zbeyuz

Các bác ơi cho em hỏi sao em cài apps từ Android Market nó cứ tự động cài lên bộ nhớ máy vậy ? Các bác cho hỏi có cách nào cho nó cài mặc định lên SD Card đc không vậy ? Xin các bác chỉ giáo. Em cám ơn trước ạ...

dienluc510

Các bác ơi cho em hỏi sao em cài apps từ Android Market nó cứ tự động cài lên bộ nhớ máy vậy ? Các bác cho hỏi có cách nào cho nó cài mặc định lên SD Card đc không vậy ? Xin các bác chỉ giáo. Em cám ơn trước ạ...

Em cũng đang muốn được hướng dẫn về vấn đê này..... !

sanhunter

có bác nào biết HD2 T-mobile nó ghi trong phần Phone ldentity: Model No là HTC HD2 T8585 có nghĩa là gì ko? e thấy có bác bảo HD2 có mấy loại gọi là Leo với T8585 gì đó? không biết có up đc như nhau ko ạ?

hnamng

E mới dùng HD2, mới tập tọe lên Android, cho e thắc mắc:
- File data.img của e chiếm 1Gb, muốn giảm thì cài đè cái nào? Thông tin phiên bản: android 2.2, build no: mdj froyo hd, software no 4.0. Trước đó đã up lên radio 2.12.50.02, HSPL2 đầy đủ.
- Danh bạ trên máy vẫn đầy đủ (lúc tắt máy thì nó tự động vào WM, dù đã cài dual boot nhưg chắc ko đúng phiên bản, cái này cũng nhờ tìm dùm, nó vẫn còn nguyên danh bạ + cuộc gọi). Làm sao để sync mà ko cần phải add cái mới.
- Máy dùng nóng và nhanh hết pin.
- Phiên bản này ko có các phím trái phải lựa chọn hay tất cả android đều thế? (ví dụ các nút option/menu, select...)
E mới vào nên chẳng biết tìm đâu, nhờ các bác chỉ dùm! Thanks! :)

buihieupda

bác hải fix lại cai link các phiên bản android nhé , trên forum toàn NAND thôi.

especen

Ai biết cách cài WP7 NAND & SD Rom JDMS 1.6.2 trên cùng 1 thẻ nhớ hướng dẫn em với. Thanks!

tuuquy

Em đã làm theo các bước hướng dẫn ở trên với bản ROM RAFDROID 3.2.2 (SD).
Đến đoạn chạy Haret.exe từ Resco explorer nó ra màn hình nền đen và mấy dòng chữ trắng được mấy s thì chuyển qua màn hình có chữ RAFDROID, biểu tượng Android, và chữ by Rafina. Xong đứng ở đây luôn, chở gần 30' mà không thấy chuyển biến gì cả. Em đã tháo pin ra lắp vào chạy lại mấy lần vẫn thế.

Cho em hỏi: Khi up ROM này có cần phải cài MAGDLR và phân thẻ nhớ thành 2 vùng fat32 và ext x không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

quangloiat

Ai biết cách cài WP7 NAND & SD Rom JDMS 1.6.2 trên cùng 1 thẻ nhớ hướng dẫn em với. Thanks!

Bạn làm theo video hướng dẫn dưới đây nhé!
[video=youtube;N-cUdB4_5f4]http://www.youtube.com/watch?v=N-cUdB4_5f4[/video]​

phaolo090

Em mới tậu em HTC HD2 T-MOBILE nên chưa rành lắm. Bác chỉ cho e phải cài cái gì vào mấy và tải ở đâu? Rồi cài vào thẻ cái gì, tải ở đâu? Mong bác tận tình giúp em với. Cám ơn bác nhiều.

dienluc510

Em mới tậu em HTC HD2 T-MOBILE nên chưa rành lắm. Bác chỉ cho e phải cài cái gì vào mấy và tải ở đâu? Rồi cài vào thẻ cái gì, tải ở đâu? Mong bác tận tình giúp em với. Cám ơn bác nhiều.

1. Bạn muốn cài Winphone 7 thì vào đây tải WP về máy tính rồi vào đây tham khảo hướng dẫn up rom.
2. Khi cài WP7 xong muốn cài Android chạy trên thẻ nhớ thì bạn vào đây xem hướng dẫn chia thẻ, khi đã chia được thẻ thì bạn vào đây lựa chon cho mình một bản An đờ rốt và cách cài đặt sau đó là thưởng thức thôi !

dom

Các Pác có bản Android mới nào chạy ổn định cho HD2 không up lên cho anh em còn vọc nhé!

langthang262

Các Pác có bản Android mới nào chạy ổn định cho HD2 không up lên cho anh em còn vọc nhé!

Ổn định thì không vọc mà đã vọc thì chưa ổn định :D
Nhiều bản có topic ở bên ngoài ấy, đều hay cả

Gago204

Em đã làm theo các bước hướng dẫn ở trên với bản ROM RAFDROID 3.2.2 (SD).
Đến đoạn chạy Haret.exe từ Resco explorer nó ra màn hình nền đen và mấy dòng chữ trắng được mấy s thì chuyển qua màn hình có chữ RAFDROID, biểu tượng Android, và chữ by Rafina. Xong đứng ở đây luôn, chở gần 30' mà không thấy chuyển biến gì cả. Em đã tháo pin ra lắp vào chạy lại mấy lần vẫn thế.

Cho em hỏi: Khi up ROM này có cần phải cài MAGDLR và phân thẻ nhớ thành 2 vùng fat32 và ext x không ạ?

Mình cũng bị lỗi như bạn này, ai có cách giải quyết giúp mình với, chờ hoài mà nó vẫn đứng hình ở đoạn đó