• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

Sonsaithanh

Em đã cài xong bản 1.5, khi cài xong máy boot vao Androi roi, nhung lan sau em tắt máy đi và vào lại khong vao được androi nua chi vao win thoi, e đã chạy lại file haret nhung khi chay xong máy khởi động lại và vào lai win là sao ạ???

VNS_n

Hi các bác!

Mình cũng vừa mới up xong Android cho con HD2 (ROM_Miri_Steve0007_Elegancia_V1.0_FINAL_2 + Android Mattc 1.5). Tuy nhiên có 1 số problem sau, nhờ các bác tư vấn giúp:

1/ Ko thiết lập được GPRS. Lí do: mình vào Acess point name thi ko co gì hết ngoại trừ cái chữ APNs nhỏ xíu nằm ở góc trên bên trái

2/ HD2 Không nhận được file ảnh + nhạc chép trên thẻ nhớ (HD2 kết nối với PC bình thường)

3/ Có cách nào trở về home screen hay thoát khỏi ứng dụng mà ko dùng phím cứng ko các bác

Nhờ các bác tư vấn giúp. Thanx all :)

edmundo2203

cho em hỏi vài điều sau , sau khi lên android bản B]FroyoStone_Sense [/B] , trước kia em xài bản gì quên mất tiu :D
1 . em down cái droid explorer rùi sao ko copy vào được vậy các anh?chỉ có copy từ thẻ ra laptop thui,còn em copy vào thẻ nhớ ko dc :(
2 . em xài cái cản FroyoStone_Sense , vào phần sd&phone storage thì coi phần available space là 448mb,vậy đây là số ram à các anh?có cần thêm cái data gì gì cho tăng bộ nhớ như đầu trang nêu ko?
3 . camera chụp hình chỉ hoạt động ở 3M , còn video quay tốt hơn bên winmo là WVGA (800x480) - mỗi lần em chụp hình xong nó hiện lên cái hình bảng đen có cái icon phone màu đỏ đè lên cái tờ giấy trắng???em mún bỏ thì làm sao?
4 . coi clip định dạng hd được , bên winmo ko coi được
5 .hoạt động rất trơn tru , đã so sánh trên con moto milestone , ngang ngữa ,độ trễ cảm ứng hình như rất ít

em đang test tiếp,có gì báo cáo sau :)
phần phone nghe gọi pị treo máy,hoạt động chậm :( chán ghê

1.để sync đc với máy tính bạn cần cài thêm driver usb cho HD2 nữa nhé down ở đây :http://www.mediafire.com/?k22yuhp77yw5o84
2.Chỉ số Ram là Internal phone storage là phần ở dưới.
3.Mình chưa bị trường hợp như bạn thử boot lại Android xem.
CÒn phần phone nghe gọi bị treo máy thì xem lại bản Rom WM nhé,có thể không hỗ trợ chạy Android bạn nên tìm Rom khác Rom dual boot của Bác Ân hoặc bluesea V12 của Bác Hải.:D

caonha

Mình chạy bluesea V15 boot vào được android 1 lần chạy rất mượt nhưng sau lần khởi động lại thì màn hình trắng nhách đứng đó hoài không vô được android, tắt máy tháo pin ra cũng thế, có cách nào sửa lỗi không các bác.

jjin

Mình chạy bluesea V15 boot vào được android 1 lần chạy rất mượt nhưng sau lần khởi động lại thì màn hình trắng nhách đứng đó hoài không vô được android, tắt máy tháo pin ra cũng thế, có cách nào sửa lỗi không các bác.

mình cũng bị như bạn. đang dùng android rồi shutdown khởi động lại vào lại android thì bị màn hình trắng. phải tháo pin ra lắp vào rồi vào boot lại android thì lại được . ko biết tại sao ?

ancola66

Super V.I.P

mình cũng bị như bạn. đang dùng android rồi shutdown khởi động lại vào lại android thì bị màn hình trắng. phải tháo pin ra lắp vào rồi vào boot lại android thì lại được . ko biết tại sao ?

Mở file Startup.txt sửa lại theo một trong mấy dạng sau đây :

set cmdline "lpj=638976"

set cmdline "rel_path=Android"

set cmdline ""

Hoặc không cần dòng này như ở phiên bản Android FroyoStone_Sense 1.0

VNS_n

Hi các bác!

Mình cũng vừa mới up xong Android cho con HD2 (ROM_Miri_Steve0007_Elegancia_V1.0_FINAL_2 + Android Mattc 1.5). Tuy nhiên có 1 số problem sau, nhờ các bác tư vấn giúp:

1/ Ko thiết lập được GPRS. Lí do: mình vào Acess point name thi ko co gì hết ngoại trừ cái chữ APNs nhỏ xíu nằm ở góc trên bên trái

2/ HD2 Không nhận được file ảnh + nhạc chép trên thẻ nhớ (HD2 kết nối với PC bình thường)

3/ Có cách nào trở về home screen hay thoát khỏi ứng dụng mà ko dùng phím cứng ko các bác

Nhờ các bác tư vấn giúp. Thanx all :)

Có ai giúp minh hong :(

caothanhhai

Có ai giúp minh hong :(

1- Bạn phải vào Menu ( phím cứng lá cờ) chọn New APS - Setup mọi thông số theo mạng của bạn - Menu - Save APS
2- Của mình nhận bình thường, lưu ý nếu bạn vừa kết nối USB với máy tính có thể phải khởi động lại đã
3- Không

maiyeuemnn

Dùng android thích thật nhưng thương hàng phím cứng của em LEO quá, dùng winmo thi thoảng mới động đến phím cứng của em nó ^^

ancola66

Super V.I.P
Dùng android thích thật nhưng thương hàng phím cứng của em LEO quá, dùng winmo thi thoảng mới động đến phím cứng của em nó ^^
Máy android thứ thiệt còn dùng phím cứng ầm ầm nữa là:-? .Tây nó làm thì bạn cứ yên tâm đi. Bạn thử xem điện thoại thường nhắn tin còn bợt hết cả chữ lẫn số mà phím cứng của nó có hỏng đâu:-?. Cứng mà không dùng thì dễ bị " Liệt..." :p, Mềm mà dùng nhiều thì cũng dễ bị " Chai..." :p. Lúc cứng lúc mềm là người biết dùng " Binh..." vậy :))

maiyeuemnn

Máy android thứ thiệt còn dùng phím cứng ầm ầm nữa là:-? .Tây nó làm thì bạn cứ yên tâm đi. Bạn thử xem điện thoại thường nhắn tin còn bợt hết cả chữ lẫn số mà phím cứng của nó có hỏng đâu:-?. Cứng mà không dùng thì dễ bị " Liệt..." :p, Mềm mà dùng nhiều thì cũng dễ bị " Chai..." :p. Lúc cứng lúc mềm là người biết dùng " Binh..." vậy :))

Nhưng khổ nỗi cái hàng phím cứng của em LEO như hàng mã ý, em sợ ấn nhiều nó bong ra thì tiêu ^^

trinh12345

Công nhận là phím cứng của Leo như hàng mã, tuy nhiên chưa ghi nhận trường hợp nào hỏng hóc cả, bác cứ an tâm sử dụng:)

Super_Baggio

Công nhận là phím cứng của Leo như hàng mã, tuy nhiên chưa ghi nhận trường hợp nào hỏng hóc cả, bác cứ an tâm sử dụng:)

Ông Trình đang dùng Android bản nào thế, mấy hnay nhớ em HD2 quá mà chả có mà up với test

edmundo2203

Bác Ân nói toàn từ nhạy cảm nhá " Cứng.......liệt" ,"mềm......chai":))

jennydontcry

Một chai volka cho bác Ân về vụ "cứng mềm" này :p .Đúng là người ta thiết kế để dùng thì ko dễ hỏng thế đâu,vậy nên bác nào có "nút hay phím" thì cứ bấm thật lực đi,ko lo đâu.Mà lỡ có hỏng thì thay cái khác,thay ko được cùng lắm ta đổi luôn máy mới .Vậy HTC mới có tiền để đầu tư phát triển hàng mới cho ae chứ :p

Chỉnh sửa cuối:

maphin

các bạn cho mình hỏi tí: đã uprom A66_C5_v3 và chép vào thẻ matt 1.5 nhưng vẫn không boot dc android, màn hình chỉ trăng và lên chữ HTC rồi đứng luôn ! đã làm theo đúng hướng dẫn, dùng thẻ Kíngton 8G class4, thanks !

minhlc1958

Active Member
các bạn cho mình hỏi tí: đã uprom A66_C5_v3 và chép vào thẻ matt 1.5 nhưng vẫn không boot dc android, màn hình chỉ trăng và lên chữ HTC rồi đứng luôn ! đã làm theo đúng hướng dẫn, dùng thẻ Kíngton 8G class4, thanks !

Của mình cũng giống như bạn buồn wá để luôn một lúc lâu xem lại thì thấy được rồi chẳng biết thế nào nữa giờ thì mấy lần boot sau thì nhanh bình thường.
Bạn tháo pin khởi động lại xem sao kiênnhẫn chờ hơi lâu tí nếu không được thì đổi thẻ nhớ khác

jennydontcry

Bác nên up rom V5 hoặc V6 thì hơn vì mình nghiệm thấy C2 ít bị treo so với C5.
Ngoài ra cũng nên test cái thẻ nhớ cho chuẩn vì Kingston là trùm hay ghi láo tốc độ thẻ.Bác search pm Test sd speed của bác Ân để check lại tốc độ.
Như thẻ của mình cũng kingston,bên ngoài cũng ghi class 4 nhưng đến lúc test thư tế chỉ là class 2 thôi.
Tuy vậy khi dùng với rom C2 thì tỉ lệ boot thành công khoảng 10/8 còn C5 chỉ 10/3.

kjsryan

Không biết chừng nào mới có 1 bản ổn định nhưng đang xài con android thật sự nhĩ :D
Lúc đó cầm em HD2 ra đường ngon phết
:D
Mấy bản hiện h mau tốn pin quá:D
Em chỉ dùng khi nào di cafe thôi(Duyệt web co flash)
Và chủ yếu để khè chicken :D