• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

edmundo2203

Chia sẻ với mọi người cách restore app khi Up phiên bản Android mới : sau khi down xong 1 phiên bản android nào đó bạn vào thư mục android tìm đến folder AndroidApps cho các app cần cài đặt vào.sau đó boot Android bình thường các app sẽ tự động được cài đặt vào máy mà chẳng cần dùng chương trình nào để restore cả:)).theo kinh nghiệm của mình đừng cho app nào lớn quá dễ ảnh hưởng đến quá trình boot.:D

myGenio

Chia sẻ với mọi người cách restore app khi Up phiên bản Android mới : sau khi down xong 1 phiên bản android nào đó bạn vào thư mục android tìm đến folder AndroidApps cho các app cần cài đặt vào.sau đó boot Android bình thường các app sẽ tự động được cài đặt vào máy mà chẳng cần dùng chương trình nào để restore cả:)).theo kinh nghiệm của mình đừng cho app nào lớn quá dễ ảnh hưởng đến quá trình boot.:D

sao mình không thấy folder AndroidApp nhỉ hay là tự tạo folder mới? ảnh:

lutrongtuong

Máy mình bị lỗi vào tới màn hình lock của Android tự động tắt nguồn luôn, mong các bạn giúp đỡ.
Máy mình làm theo đúng hướng dẫn, thử nhiều bản rom windows và nhiều bản rom android nhưng cái nào cũng bị như vậy cả.

DukePham

Hix... số là trước khi ra HN công tác, em hì hục mua một em HTC HD2 (LEO) vì nghe nói có thể cài Android vào để xài mà ko cần xài đồng chí Windows Mobile (em rất ghét) mặc định. Ước mơ xài Android trên màn hình AMOLED 4.3" có thể thành hiện thực.

Sau cả ngày làm việc, em vẫn háo hức chui về nhà ku em (ko ra KS ở vì cần nhờ cái máy laptop chạy windows của nó để làm vụ HD2 này), chiến đấu vật vã các kiểu, các tư thế (ngồi, nằm, bò ai hiểu sao hiểu) với 2 cái laptop, 4 cái thẻ nhớ, 2 cái dtdd. Đến 4h sáng mới "giết" được em nó và hóa kiếp cho em nó lên Android 2.2 Froyo.

Sướng quá, lấy máy Canon powershot ra quất luôn vài tấm khoe hàng... dù rất bùn ngủ....

Màn hình sau khi khởi động Android (hiện đang cài song song luôn với Windows, chạy Dual Boot)

Các Step thiết lập đầu tiên cho Android

Màn hình chính, giao diện Scenes của HTC Desire hiện lên trên màn hình HD2

7 Desktops

Có nguyên bộ Live Wallpaper như Desire

Cái Live em thích nhất

Setting

Đặt Wifi

Android 2.2 hẳn hoi nhé

So sánh với thèn em HTC Wildfire

Lướt web

Này thì OTOFC (dọc và ngang)

Toàn bộ quá trình làm em tham khảo nhiều nơi ạ

Có điều là hình như cái thẻ nhớ mới mua hồi chiều của em hơi chuối, làm chạy cũng hơi cà giựt tí. MicroSD Class 4. Bác nào biết ở HN chỗ nào bán mấy cái tốc độ cao hơn ko?

caothanhhai

Chào mừng bạn ra nhập hội Leo-Android. Với sự nhiệt tình của bạn hy vọng sẽ có nhiều trải nghiệm hay để chia sẻ với anh em

buihieupda

Máy mình bị lỗi vào tới màn hình lock của Android tự động tắt nguồn luôn, mong các bạn giúp đỡ.
Máy mình làm theo đúng hướng dẫn, thử nhiều bản rom windows và nhiều bản rom android nhưng cái nào cũng bị như vậy cả.

cái này hình như là bị lỗi ở thẻ nhớ, thấy các pro bảo phải dùng cái thẻ class cao mới được, em đang dùng sandisk 16G C2 mà cũng bị kiểu này dễ phải nâng lên C6 mới được, không biết MicroSDHC 4GB Transcend (Class 6) của VIệt cường thế nào nhỉ, có đảm bảo Class 6 không, có pro nào thử so sánh chưa.

ancola66

Super V.I.P
cái này hình như là bị lỗi ở thẻ nhớ, thấy các pro bảo phải dùng cái thẻ class cao mới được, em đang dùng sandisk 16G C2 mà cũng bị kiểu này dễ phải nâng lên C6 mới được, không biết MicroSDHC 4GB Transcend (Class 6) của VIệt cường thế nào nhỉ, có đảm bảo Class 6 không, có pro nào thử so sánh chưa.
Test thẻ chính xác thì chỉ cho vào máy, cài Android rồi test thì mới biết:p Hoặc cho vào máy chạy HDH Android để thử.

lutrongtuong

Cảm ơn bạn nhiều, đúng là mình đang dùng thẻ scandisk 16g c2. Không biết mình tìm mua class 6 ở đâu bán nhỉ.

jjin

mình dùng sandisk 8G class 4 format theo hướng dẫn của bác ancola lên thẳng class6 luôn :D chạy ầm ầm

DukePham

Tiêu rồi, vậy là đi mua bị lừa :( Card em test lên chỉ có Class 2, chắc hàng lởm nên máy em treo hoài luôn. Em vừa hỏi kỹ lại thì SD Card của em nó là chính hãng Nokia, nó lấy trong máy Nokia chính hãng ra. Hay hãng cũng có hàng lởm nhể?

Chỉnh sửa cuối:

DukePham

Nghe loáng thoáng bác AnCola nói qua đt, em chui vô download bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 về chơi thử xem sao... :-S

>>>>>>>> KẾT QUẢ. MÀN HÌNH TRẮNG PHỚ

Chỉnh sửa cuối:

DukePham

Chân thành cảm ơn bác Ancoda đã rất nhiệt tình cài dùm em lại bản Mattc 1.5b ngay trước giờ em lên máy bay, giờ nuột rồi. mà sao bác format lại cái thẻ của em giờ nó lên Class 4 luôn hehehe.... Lần sau ra HN công tác em xin mời bác cafe nhé.

Nhân tiện bác Ancoda cho em hỏi cái bản ROM mà bác cài cho em giống máy bác là bản tên gì nhỉ? Em chép sang thẻ sd khác và chạy thử thấy có vẻ nhanh và nhẹ hơn bản Mattc 1.5b

Em đang chuyển qua xài bản giống bác Ancoda đang xài. Sau 1 ngày sẽ báo cáo tình hình pin, sóng

Thân

DUKE

Chỉnh sửa cuối:

banana18nt

TÌnh hình là em ngồi cả đêm mà cài mãi ko được. Em down bảng Mattc 1.5b mà vào load ra chử android rồi cứ bị màn hình trắng. Em đã up rom ok hết rồi.. help em với.

caothanhhai

TÌnh hình là em ngồi cả đêm mà cài mãi ko được. Em down bảng Mattc 1.5b mà vào load ra chử android rồi cứ bị màn hình trắng. Em đã up rom ok hết rồi.. help em với.

Ra nhập từ 2008 mà bây giờ mới viết một bài - chắc bạn này đang bức súc lắm đới ...
Tháo pin ra rồi chạy lại xem nhé

thovu80

mình cài thử bản Desire build thì thấy rất tốn pin.để qua đêm không dùng gì mà sáng dậy gần hết pin.:(:(:(:(

banana18nt

Ra nhập từ 2008 mà bây giờ mới viết một bài - chắc bạn này đang bức súc lắm đới ...
Tháo pin ra rồi chạy lại xem nhé

tại đó giờ em ko mê đt lắm... giờ mới chơi nên mới viết bài ^^ đã tháo pin, sửa lại file starup nhưng vẫn trắng :(

ambition1006

mình cài thử bản Desire build thì thấy rất tốn pin.để qua đêm không dùng gì mà sáng dậy gần hết pin.:(:(:(:(

Bản nào cũng vậy bác ơi, muốn sử dụng android trên HD2 phải chịu khó sạt pin thôi, hoặc tậu thêm một cụt nữa cho chắc.