• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

caothanhhai

mình cài thử bản Desire build thì thấy rất tốn pin.để qua đêm không dùng gì mà sáng dậy gần hết pin.:(:(:(:(

Thế gọi là : Không biết đang dùng gì chứ không phải là Không dùng gì
Bạn phải tắt hết các ứng dụng đang chạy nền đi đã, pin không đến mức thế đâu

ambition1006

TÌnh hình là em ngồi cả đêm mà cài mãi ko được. Em down bảng Mattc 1.5b mà vào load ra chử android rồi cứ bị màn hình trắng. Em đã up rom ok hết rồi.. help em với.
Bác xem lại cách cài đặt android, nhớ là thư mục android ở thư mục gốc của thẻ nhớ nhé.

ambition1006

Bác có thể cho em biết chính xác nên dùng rom gì để chạy tốt bản Mattc 1.5 ko? em cài blue sea v15

Hiện tại thì mình đang sài bản rom V56CO5 của Bác Quang, hôm qua cài Matt 1.5 sử dụng rất tốt (nhưng máy mình sài Android không vào WIFI được, trước giờ sài nhiều bản vẫn không vào WIFI được, toàn sài 3G). Trước đây mình cũng có sử dụng ROM của Bác An, và sài Andoid cũng rất OK. Vài điều chia sẽ, Bác có thể tham khảo thêm trên 4R.

sonkeu

Thế gọi là : Không biết đang dùng gì chứ không phải là Không dùng gì
Bạn phải tắt hết các ứng dụng đang chạy nền đi đã, pin không đến mức thế đâu

mình cũng mới cài, đang dùng bản mattc leo sense 1.5 mà sao không tìm thấy tak quản lý ứng dụng để tắt các ứng dụng đang chạy ngầm cho đỡ tốn pin.bạn caothanhhai có phần mềm đóng các ứng dụng đó thì cho mình xin hay chỉ cho mình với nhé cảm ơn bạn.

DukePham

Mình đang dùng Blue Sea 15 và mattc1.5b bình thường mà

Tình hình là em đang xài ROM bác AN (bản V7 Lite) và đã thử cả Mattc1.5b , thử luôn cả bản Scenes , kết quả là đều chỉ được 9 - 10 tiếng Pin trong điều kiện đt và sms vừa phải. Hiện tượng đứng máy lâu (treo màn hình một lát) hoặc bấm power màn hình ko bật mà dường như nó đang bận "suy nghĩ" về cái lệnh Turn On Screen hehehe. Dù thẻ nhớ test ra được Class 4 hẳn hoi

DukePham

Hiện tại thì mình đang sài bản rom V56CO5 của Bác Quang, hôm qua cài Matt 1.5 sử dụng rất tốt (nhưng máy mình sài Android không vào WIFI được, trước giờ sài nhiều bản vẫn không vào WIFI được, toàn sài 3G). Trước đây mình cũng có sử dụng ROM của Bác An, và sài Andoid cũng rất OK. Vài điều chia sẽ, Bác có thể tham khảo thêm trên 4R.

Mình thì wifi chạy rầm rầm nhưng... yếu.

chamcham737877

những game nặng phần data sẽ có sẽ đc copy vào folder riêng, ko nằm trong data.img nên img 256M vẫn chơi đc game nặng hơn 256M

jennydontcry

TÌnh hình là em ngồi cả đêm mà cài mãi ko được. Em down bảng Mattc 1.5b mà vào load ra chử android rồi cứ bị màn hình trắng. Em đã up rom ok hết rồi.. help em với.

Trước khi boot ANDROID lần đầu bác đảm bảo 2 yếu tố sau sẽ ko bị lỗi màn hình trắng :
1 - PIN : Dùng pin zin của máy và lượng pin full hoặc còn 75% trở lên
2 - CARD : FORMAT theo định dạng sau
File system: FAT 32
Allocation unit size : Default allocation size

Sau nhiều lần bị màn hình trắng mình nghiệm thấy 2 vấn đề đó chính là nguyên nhân.Bác thử xem sao!

myGenio

Trước khi boot ANDROID lần đầu bác đảm bảo 2 yếu tố sau sẽ ko bị lỗi màn hình trắng :
1 - PIN : Dùng pin zin của máy và lượng pin full hoặc còn 75% trở lên
2 - CARD : FORMAT theo định dạng sau
File system: FAT 32
Allocation unit size : Default allocation size

Sau nhiều lần bị màn hình trắng mình nghiệm thấy 2 vấn đề đó chính là nguyên nhân.Bác thử xem sao!

SD card cũng quan trọng lắm đó nha, nên dùng Sandisk hoẶC cao cấp hơn càng tốt, chứ Kíngton ko nên mua đâu, trăm phần trăm là dc đó. chúc thành công.

VNS_n

Helppp! Mọi người cho mình hỏi. Con HD2 của mình sau khi up len Android (Mình dung ROM gốc Chucky ROM + Android Mattc 1.5) mình chep file vo thẻ nhớ, nhưng vô máy HD2 mở thì ko thấy file đó (PC vẫn nhận đc SD card của HD2 bình thường). Vây cho mình hỏi các file chep vào SD Card để thấy file đó thì cần phải chép vào thư mục nào trên thẻ nhớ? Thanx all

DukePham

Helppp! Mọi người cho mình hỏi. Con HD2 của mình sau khi up len Android (Mình dung ROM gốc Chucky ROM + Android Mattc 1.5) mình chep file vo thẻ nhớ, nhưng vô máy HD2 mở thì ko thấy file đó (PC vẫn nhận đc SD card của HD2 bình thường). Vây cho mình hỏi các file chep vào SD Card để thấy file đó thì cần phải chép vào thư mục nào trên thẻ nhớ? Thanx all

Bác format cho sạch sẽ thẻ nhớ theo như hướng dẫn rồi copy nguyên cái folder của mattc 1.5b sau khi đã giải nén vào thẻ nhớ. Sau đó đỏi tên folder đó thành Android là xong. Cho thẻ vào máy và khởi động .

acd

em sử dung bảng matt 1.5 sao không kết nối internet bằng wifi được nhỉ ? cứu em với !!!!!!!

VNS_n

Bác format cho sạch sẽ thẻ nhớ theo như hướng dẫn rồi copy nguyên cái folder của mattc 1.5b sau khi đã giải nén vào thẻ nhớ. Sau đó đỏi tên folder đó thành Android là xong. Cho thẻ vào máy và khởi động .

Nói như bạn thì mình phải up lại Android từ đầu sao :(. trước khi cài Android mình cũng Format FAT 32 cái thẻ rồi. Android upp ngon lành, thẻ nhớ thì PC + HD2 cũng đã nhận, vấn đề là mình chép file lên nó ko thấy cái file mình chép trên dt. Có cách nào khác ngoài cách phải up lại Android ko?

edmundo2203

em sử dung bảng matt 1.5 sao không kết nối internet bằng wifi được nhỉ ? cứu em với !!!!!!!
Bạn chẳng nói bị lỗi error hay vẫn kêt nối đc nhưng ko vào đc mạng thì ai giúp đc.
Nói như bạn thì mình phải up lại Android từ đầu sao :(. trước khi cài Android mình cũng Format FAT 32 cái thẻ rồi. Android upp ngon lành, thẻ nhớ thì PC + HD2 cũng đã nhận, vấn đề là mình chép file lên nó ko thấy cái file mình chép trên dt. Có cách nào khác ngoài cách phải up lại Android ko?
Bạn nên tháo thẻ ra khỏi máy dùng adapter theo thẻ mà cop,đừng cop qua kết nối với điện thoại.thân

thqt1b

Bác edmundo2203 cho hỏi khi mình cài nhiều soft quá thì có ảnh hưởng đến tính ổn định của android ko?. Quả thật e thấy market của andoid phong phú quá. Thấy thèm dowm lắm.
Với lại bác cho hỏi có soft nào cho phép xem dung lượng MB trên Máy đt & trên SDcard ko? (android nha)

Chỉnh sửa cuối:

VNS_n

Cho mình hỏi thêm các bro là, tối hôm qua mình vẫn tải được app trên market vậy mà sáng nay thì tải hoài ko dc, nó hiện "Item will b downloaded" rồi đơ luôn :(, ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình. Thanx :)

buihieupda

Bác edmundo2203 cho hỏi khi mình cài nhiều soft quá thì có ảnh hưởng đến tính ổn định của android ko?. Quả thật e thấy market của andoid phong phú quá. Thấy thèm dowm lắm.
đã có khuyến cáo không nên cài nhiều soft cho hd2 chạy android vì là chạy trên thẻ nhớ. mà mình dùng thử 1 ngày thấy cũng có cái hay hơn wimmo nhưng cũng có cái kem hơn, có lẽ muốn dùng android thực thụ thì lên múc em DESIRE. khỏi phải lăng tăn.

Chỉnh sửa cuối: