• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Chi Tiết Sử Dụng Phoenix 2009 update FW nokia BB5

kyhuu007

Máy của mình ở cửa sổ firmware update không hiện ra product code thì sao mà flash được bro

hhkkll

Máy của mình ở cửa sổ firmware update không hiện ra product code thì sao mà flash được bro

Khả năng 80% là fw mới down ko có code of máy bạn, bạn tick vào biểu tượg ... Ở dòg productcode, tìm 1 code ưng ý rùi, sau đó thoát phoenix dùg nss chuyển code máy wa code đó, sau đó up lại nhé.

lnq2510

Member
Vẫn chưa đc.

Ko hiện ra produc code, em ko biết Nss chuyển mã là j ,bác nào hd cụ thể em với.

Last edited by a moderator:

hhkkll

Ko hiện ra produc code, em ko biết Nss chuyển mã là j ,bác nào hd cụ thể em với.

ở table firmware update, phần product code, bạn nhấn vào biểu tượng ... Sau đó chọn 1 code ưng ý, nhớ mã số, sau đó thoát phoenix, bật nss change code wa mã số vừa nãy. Tắt nss đi, vào phoenix up.

hung18988

mình toàn thấy flash firmware là nó tư ghi code mới vào máy luôn, cần gì phải NSS để change code rồi mới vào phoneix để up.
up xong muốn trở về code cũ của máy thì dùng NSS chuyển về cho nó như là zin :D

hhkkll

mình toàn thấy flash firmware là nó tư ghi code mới vào máy luôn, cần gì phải NSS để change code rồi mới vào phoneix để up.
up xong muốn trở về code cũ của máy thì dùng NSS chuyển về cho nó như là zin :D

thử chọn xem nó có nạp code ko? Hay báo lỗi? Phoenix chứ đâu fải Jaf.

me_myself

Cho tớ hỏi cái, tớ cài phoenix bản mới nhất để up firmware con e71 nhưng khi vào dòng Flashing > firmware update,phần product code thì nó ko hiện ra một cái gì cả, ấn vào ... nó hiện ra 1 bảng là "neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product", ấn Ok nó ra trắng trơn ko có code nào để tìm,Bạn nào giúp tở sửa lỗi này với, Thanks!

hhkkll

Sr! Lỗi này m chưa gặp phải, ko biết do bản phoenix bạn cài hay do... bạn up lên mấy tấm hình đi.

magicter

bạn đã chép cái FW mới vào đúng vị trí chưa? nếu không là không được đâu

hhkkll

Nếu down fw từ navifirm thì chép như sau: đặt cùng trong một thư mục theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-346 (máy bạn rm346, nếu khác thì thay 346 bằng rm của bạn). Nếu down fw full, dạg file exe thì cài bình thường, theo mặc định. Thân.

me_myself

Tớ vào đừong dẫn như bạn bảo nhưng ko có thư mục DataPackage\Products\Rm-346 đâu cả:|. Bạn hướng dẫn cụ thể cho tớ với

hhkkll

Bạn tạo thư mục mới nhé, cho giống đg dẫn, sau đó chép vào rm-346 nhé. Mình wên nhắc bạn.

me_myself

Cho tớ hỏi luôn cách up tiếng việt vào cái, tớ làm mãi ko đc, tớ đã cài NSS và GSM magic, nhưng ấn vào scan toàn báo error?

hhkkll

Cho tớ hỏi luôn cách up tiếng việt vào cái, tớ làm mãi ko đc, tớ đã cài NSS và GSM magic, nhưng ấn vào scan toàn báo error?

Không nhớ rõ, nhưng hình như E71 của bạn làm j có TV. Còn cái scan error có thể do bạn chưa thoát PC suite ở task bar đó, thử xem.

phat4mat

Cho mình hỏi về N73 ME 1 chút, máy N73ME này product code là 0539354 (dùng NSS read là vậy) nhưng FW v4.850.43.0.1 (mình có đưa cho 1 ông kỹ thuật để cài sao đó hiển thị được tiếng Hoa, ko hiểu ông này làm sao up lên được version này nữa). Bây giờ mình muốn đổi product code thành 0539343 với FW v4.839.42.2.1 (dùng navifirm tra được). Xin Hkkll chỉ giáo nha, mình dùng phoenix này như bình thường bạn hướng dẫn hay fải làm thêm bước nào nữa ko?

Thank hkkll trước nhé