• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Chi Tiết Sử Dụng Phoenix 2009 update FW nokia BB5

AndyCuong

Supper Moderators
bạn download firmware bằng NAVIfirm up bằng phoenix thì không cần dùng NSS đổi code.

hhkkll

@phat4phat cái fw 4.0850.43.0.1 là của 73 bạn ah. Còn 4.0839.42.2.1 là của 73me. M search nhưg chưa thấy fw 4.0850 cho 73me mà chỉ có 4.0839. Theo nguyên lý thì ver cũ của bạn cao hơn (50>39) > dowgrade > có khả năng ko thành công. Dùg phoenix cũg đc, nhưg ở table firmware update nhớ vào option > tick vào bb5-downgrade nhé. Cái 73me của bạn đang chạy fw n73 thường. Bạn nên đổi code thành 0539343 cho dễ thao tác nếu chưa wen. Thân

Chỉnh sửa cuối:

phat4mat

Ok. mình bây giờ bắt đầu làm, ko biết có ok ko, thank hkkll nhé. có kết quả mình sẽ share với bạn :)

hhkkll

Ok, nhớ tick downgrade, nếu ko sẽ die phone mất. Mình không khuyến khích bạn downgrade đâu, vì nhìu trg hợp ko thàh công >die phone. Bạn nên cân nhắc kĩ. Chúc bạn may mắn.

phat4mat

Ah, cho mình sẵn hỏi bạn nói mình nhớ đổi code thành 0539343 cho dễ thao tác nếu chưa quen, ý là mình dủng NSS để đổi code trước fai ko?

hhkkll

@phat4mat: chờ tin thành công of bồ lâu chảy nc mắt. Hix. Đi ngủ. Chúc may mắn lần nữa.

Kojiro

Super V.I.P
KJR bị báo lỗi này, KJR down file từ navifirm, làm sao đây mọi người :(
Khỏi thẻm tiếng Việt luôn, up con 5320 sang tiếng Trung luôn.

hhkkll

Sao down từ navifirm mà bị lỗi kà. A thử down lại lần nữa xem. Down 1 cái file bị lỗi thui a.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Sao down từ navifirm mà bị lỗi kà. A thử down lại lần nữa xem. Down 1 cái file bị lỗi thui a.

Anh với anh Giang habaolinh chiều giờ đau đầu nè, file này trong navifirm ko có sao mà down lại được, đang chờ tin từ anh Giang nè :(

hhkkll

Ặc ặc 2 đại cao thủ. Trong khi chờ a thử down cái fw full chạy thử xem đc ko. Hì.

Kojiro

Super V.I.P
Ặc ặc. Quái nhỉ. Thế mà báo missing.

Vậy mới đau, search đủ kiểu vẫn ko tài nào tìm ra file đúng tên nó báo thiếu, quá độc. Chắc là do máy của SM nên khác người :((

hhkkll

E thấy 1 đoạn thế này: "go to'Flashing/Firmware Update then browse for your product code( I am in North America and I chose Europe 1 everything worked perfect I havean Unlocked N96-1 with chinese and english keypad)Hit' Refurbish' You will get a message saying :"An optional file is missing. This file is: RM247_001_000_M007.fpsx. Would you like to continue flashing? Just hit YES and enjoy your phone with newest firmware" hay là a cũg giống ngta, nhưng ngc lại ở chỗ nó từ Chinese đích euro, a đích là Chinese? Có khả năng ảnh hưởng bởi key word chuyển từ alpha sang tượng hình và ngc lại?
E nghĩ cũng có khả năng lắm. Thằng Tây này nó flash thành công.
Thử lun đi huynh.

Chỉnh sửa cuối:

lcamhoa

Các pro cho hỏi , phoenix có cần thiết bị box như JAF đi kèm để sử dụng không? có unclock được E71x không ?

heo_map

ơ sao mình làm ko được nhỉ, khi đến phần nhấn "..." để lấy code thì ko được nó cứ hiện ra 1 cửa sổ và thông báo là " Neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product, or the product cannot be indentified "

nhấn ok thì nó ra cửa sổ khác ( như hình dưới ) mà chẳng được gì, ai biết chì dùm với

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

Bạn đã chép fw chưa mà lấy code. 1 là chưa chép fw, 2 là sai đườg dẫn rùi. Bạn kt xem.

heo_map

Bạn đã chép fw chưa mà lấy code. 1 là chưa chép fw, 2 là sai đườg dẫn rùi. Bạn kt xem.

mình đâu có thấy hướng dẫn chép FW đâu , bbro chỉ lại dùm với. Mà tối nay làm lại thì phần product code hiện số còn lại thì ko có gì là sao vậy, bro biết chỉ dùm với

Chỉnh sửa cuối: