• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

TuanQuang

Cho e hỏi file ms_nbf & ROMUpgradeut.exe down ở đâu vậy, e đã gộp được các file sau để UP : enterbl, getdevicedata, Maupgradeut_noID, nk. bnf, radio_.nbf, RUU.conf, RU.dll, UI.dll, WM6_Upgrade_ut_noID
Nhưng không tìm được file còn thiếu, file Wm6.....noID có bị thừa không ạ. E thấy trong hướng dẫn còn 3 file .doc và .txt nhưng chắc chẳng quan trọng.
Những file bạn nêu ra thì chỉ có 2k5 mới có thôi,còn 2k6 ko cần những file kia đâu, nếu bạn Up 2k6 thì bạn chỉ cần down rom 2k6 về rồi giải nén,sau đó chạy File MaUpgrate thôi.
File Ms_nbf là extend rom đấy bạn ah.chỉ rom 2k5 mới có file này.

cho tui hỏi ...
Protocol version: 42.45.p8 và Protocol version:42.51.p8 có gì khác kh?
muốn cài Protocol version:42.51.p8 thì phải làm sao?
xin chỉ giúp

dcn488

Chào anh em Pdaviet, chào bạn Baoduyat!
Mình đã thử rất nhiều cách rồi nhưng ko khả quan. Mình úp bản đầu tiên thì vẫn úp được bình thường:-?? nhưng tới những lần sao thì mình bó tay. đại khái mỗi lần mình vào úp < lúc nhấn chữ Next> thì :
Your device ờtare í about to be update from
Device CE image véion:
Device Extended image vesion:
Device Rdio image véion:
To:
CE image version:
Extnded image véion:
Radio image version:
Đai khái còn một số dòng nữa nhưng mình nghĩ ko quan trọng nên thôi. Sau đó mình nhấn chữ Upgrade nó đọc một hồi rồi hiện lên chữ <Finish> Cuối cùng là vậy đó mong các cao thủ giúp dùm, nếu sd <D900> mà mang ra ngoài úp thì chán chết. Mà với tốc độ ra rom của bác PQ thì em cũng ko có tiền để mà úp.:-?

XuanTruong

Super V.I.P
cho tui hỏi ...
Protocol version: 42.45.p8 và Protocol version:42.51.p8 có gì khác kh?
muốn cài Protocol version:42.51.p8 thì phải làm sao?
xin chỉ giúp

Protocol version tương ứng với phiên bản Radio của máy. VD: Protocol version 42.51.P8 tương đương với bản Radio 1.15.00, và Protocol version 42.54.P8 thì là của bản Radio 1.18.00. Muốn cài Protocol version thì Bạn phải Up lại Radio tương ứng với Protocol version đó như khi Up Rom. Còn sự khác nhau của các bản Radio này thì theo cảm nhận là chính, muốn biết chính xác chắc phải có thiết bị test thì mới biết được???:-? Protocol version càng cao thì ứng với Radio càng mới hơn. Chúc vui!;;)

sony

Mình đã thử rất nhiều cách rồi nhưng ko khả quan. Mình úp bản đầu tiên thì vẫn úp được bình thường:-?? nhưng tới những lần sao thì mình bó tay. đại khái mỗi lần mình vào úp < lúc nhấn chữ Next> thì :
Device CE image véion:
Device Rdio image véion:
To:
CE image version:
Extnded image véion:
Radio image version:
Đai khái còn một số dòng nữa nhưng mình nghĩ ko quan trọng nên thôi. Sau đó mình nhấn chữ Upgrade nó đọc một hồi rồi hiện lên chữ <Finish> Cuối cùng là vậy đó mong các cao thủ giúp dùm, nếu sd <D900> mà mang ra ngoài úp thì chán chết. Mà với tốc độ ra rom của bác PQ thì em cũng ko có tiền để mà úp.:-?

E cũng ở hoàn cảnh tương tự ,vì thấy thông tin From ... To ..... chả ghi cái gì nên không dám ấn next để UP :-??

Folder chứa file UP của em chỉ có thế này :
enterbl,
getdevicedata
Maupgradeut_noID
nk. bnf
radio_.nbf
RUU.conf
RU.dll
UI.dll
WM6_Upgrade_ut_noID

Ver của e là 2.10.00
Mong các a chỉ giúp

XuanTruong

Super V.I.P
E cũng ở hoàn cảnh tương tự ,vì thấy thông tin From ... To ..... chả ghi cái gì nên không dám ấn next để UP :-??

Folder chứa file UP của em chỉ có thế này :
enterbl,
getdevicedata
Maupgradeut_noID
nk. bnf
radio_.nbf
RUU.conf
RU.dll
UI.dll
WM6_Upgrade_ut_noID
Mong các a chỉ giúp

Đồ nghề của Bạn thế là đủ rồi đó, nếu chỉ up rom thì chỉ cần file "nk.nbf" thôi. còn radio up thì bỏ vào không thì thôi. Bạn coi lại ActiveSync, sợi cáp, khi đưa PPC về Boot loadder và cắm cáp vào thì trên màn hình ppc phải chuyển từ chữ S.E.R.I.A.L sang USB mới được. Chúc vui!

Baoduyat

Vấn đề các bạn đang gặp phải thực chất chỉ là vấn đề ở kết nối thôi, tùy thuốc vào 3 yếu tố : PC, Cáp Sync, và chấu sạc của máy bạn !. Các bạn có thể kiểm tra từng yếu tố xem thế nào, chứ vấn đề này không liên quan gì đến ROM hay chip của máy cả !.

Thân !.

ndm

Device CE image véion:
Device Rdio image véion:
To:
CE image version:
Extnded image véion:
Radio image version:

Mình cũng bị tình trạng tượng tự như thế này. Khi ấn Upgrade nó chạy một lúc rồi báo lỗi, đại loại nó thông báo là bản Rom này không phù hợp với máy, tìm bản Rom khác phù hợp. Mình thử mấy lần đều vậy. Anh em giúp mình với. Mình dùng O2 Exec. Thanks..!

dcn488

biết rồi khổ lắm

tất cả điều các anh nói em đều thử rồi. Nhưng phần TO nó ko hiện đời jì cả ? làm sao mà úp. 3 vấn đề các anh nói em đểu ổn. Mong các anh giúp nha

Baoduyat

Vậy thì khó hiểu thật !. Lúc trước mình bị nhưng chỉ xem vấn đề về cáp là ổn mà, có lúc mình không cắm hết vào chân sạc mà chỉ cắm vào được phân nửa thôi cũng Ok !. Giờ như thế này bạn nhé, bạn thử load một bản ROM Ship hoặc một bản WM05 bất kì rồi Up xem sao nhé !!.

XuanTruong

Super V.I.P
tất cả điều các anh nói em đều thử rồi. Nhưng phần TO nó ko hiện đời jì cả ? làm sao mà úp. 3 vấn đề các anh nói em đểu ổn. Mong các anh giúp nha

Bạn Download lại Rom đó và up lại thử xem, hoặc các Rom mà Bạn đã Download về máy của Bạn, hãy chạy thử tất cả các rom Bạn có xem sao (Cứ bấm đến khi hiện lên mấy dòng:
Device CE image version:
Device Rdio image version:
To:
CE image version:
Extnded image version:
Radio image version: ) nếu có thông số thì OK còn không thì tính tiếp:-?:-?:-?. Chỉ đến khi tới chữ "Upgrade" cuối cùng thì mới nguy hiểm còn những hộp thoại chọn NEXT thì vô tư. Chúc vui!

ndm

Mình không biết bạn có dùng Vista không nhỉ. Mình dùng Vista thì báo lỗi như vậy. Đọc trên XDA forum thì nói bảo đừng up Rom trong Vista, không biết có đúng không nữa.

dcn488

Mình không biết bạn có dùng Vista không nhỉ. Mình dùng Vista thì báo lỗi như vậy. Đọc trên XDA forum thì nói bảo đừng up Rom trong Vista, không biết có đúng không nữa.

Bạn Download lại Rom đó và up lại thử xem, hoặc các Rom mà Bạn đã Download về máy của Bạn, hãy chạy thử tất cả các rom Bạn có xem sao (Cứ bấm đến khi hiện lên mấy dòng:
Device CE image version:
Device Rdio image version:
To:
CE image version:
Extnded image version:
Radio image version: ) nếu có thông số thì OK còn không thì tính tiếp:-?:-?:-?. Chỉ đến khi tới chữ "Upgrade" cuối cùng thì mới nguy hiểm còn những hộp thoại chọn NEXT thì vô tư. Chúc vui!
Mình sd XP .Nếu có thông số thì mình còn nói jì nữa đằng này nó ko có :|, mình có từ bản 10 đến13 của bác PQ nhưng mỗi lầ úp là nó cứ hiện lên như vậy

ndm

Bác PQ ơi hướng dẫn 2 newbie này với, muốn up Rom ...14 của bác quá rồi..!

ntthanh

Xin hỏi khi upgrade (nâng cấp) các phiên bản Rom từ WM5 lên WM6 thì sau đó có làm ngược lại được không (từ WM6 xuống WM5, Ship Rom-rom gốc,hay giữa các bản cùng loại WM5 or WM6 )?
Xin hỏi tương tự như trên đối với các phiên bản Radio, Bootloader?
(có cần theo nguyên tắc, chú ý gì khi thực hiện việc đó)
THANKS

CaoHungVN

Xin hỏi khi upgrade (nâng cấp) các phiên bản Rom từ WM5 lên WM6 thì sau đó có làm ngược lại được không (từ WM6 xuống WM5, Ship Rom-rom gốc,hay giữa các bản cùng loại WM5 or WM6 )?
Xin hỏi tương tự như trên đối với các phiên bản Radio, Bootloader?
(có cần theo nguyên tắc, chú ý gì khi thực hiện việc đó)
THANKS

Radio và ROM hoàn toàn có thể down xuống được, còn Bootloader thì em chưa thử nhưng chắc đến 99% là cũng down được ^^

tmn

Đã bác nào Up ROM bằng Vista chưa ạ? Em đã cẩn thận bỏ chức năng sync qua USB trong Sync Center vì không biết cách đóng hẳn trong Start Task Manager, bỏ Sync Center trong Start Up cũng k0 đc vì cắm con Exec vào là nó vẫn tự chạy Sync Center.

Mới down đc bản ROM mới của bác nncuong về nhưng chưa dám thử phát.

nguyendaika

sao em giải nén file ExtROMUnlocker thì chỉ thấy các 2thư mục ko có file .exe vậy anh?vậy bít cài thế nào cái file ExtROMUnlocker

remankid

sao em giải nén file ExtROMUnlocker thì chỉ thấy các 2thư mục ko có file .exe vậy anh?vậy bít cài thế nào cái file ExtROMUnlocker

up lại cho bạn này. Có một thư mục sau khi giải nén thôi. Trong đó có cái file .CAB (bạn copy vô PPC ) và cài BT.sau đó làm như hướng dẫn của bác PhamQuang nhé

dcn488

các bác ơi! tại sao em tải các bản rom về giải nén ra để úp ,thì phần ( TO & FROM ) ko hiện lên jì cả? Trong khi em úp BL thì nó có hiển thị. Mong các bác giúp em với ,em thèm úp lắm rồi.Thanks