• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Anther1991

Mình dùng ultra ISO mở file ảnh fat16 lên, copy các thư mực trong rompatcher (3 thư mục private, resouce và sys) vào file ảnh fat16 bằng chính trình Ultra ISO luôn; nhưng khi lưu lại, dung lượng nó lên đến 80Mb; rồi mở lại file ảnh fat16 đó thì k mở đc nưa; mình k hiểu tại sao lại vậy, thế sau này làm sao mà thêm đc phần mềm đây huhuhu
Copy mấy cái rompatcher vô rofs2 thôi ông. Thêm phần mềm cũng thêm vô rofs2 lun hoặc rofs3 cũng được.

whatislove89

Copy mấy cái rompatcher vô rofs2 thôi ông. Thêm phần mềm cũng thêm vô rofs2 lun hoặc rofs3 cũng được.

ẹc,mình biết là vậy rồi; nhưng cái mìh muốn hỏi là tại sao mình dùng Ultra Iso để đọc file ảnh fat16 ( của mình Nokiaeditor k extract ra thư mục rofs2 mà nó ra file ảnh .img FAT16) ;copy 3 thư mục vào rồi mà khi save lại nó hiện ra file 80Mb, nhưng mở lại file fat16 đó lại k thấy các thư mục đâu
nếu có thể bạn cho mình mail mình gửi hình cho hi hi
thank

Black_Cat999

các bồ cho hỏi là mình muốn add HS SS Omnia vào trong CFW , nhưng cái file rof2 lại quá nhiều , nếu add thêm 4mb vô thì chắc chắn là quá tải .....các bồ cho hỏi là trong rof2---private--10207254 thì làm sao để biết cái nào là tên của HS nào.......vd như là có 7 HS , mình muốn biết HS nào là finger hay Basic hay Full page hay Navigation Bar để biết mà xóa cho nhẹ cái rof2 để cài cái HS SS Omnia vào.........xin các bồ chỉ giáo........thanks nhiều..................

natan

anther cho mình xin mod tắt các ứng dụng đi kèm khi khởi động máy nha

Anther1991

các bồ cho hỏi là mình muốn add HS SS Omnia vào trong CFW , nhưng cái file rof2 lại quá nhiều , nếu add thêm 4mb vô thì chắc chắn là quá tải .....các bồ cho hỏi là trong rof2---private--10207254 thì làm sao để biết cái nào là tên của HS nào.......vd như là có 7 HS , mình muốn biết HS nào là finger hay Basic hay Full page hay Navigation Bar để biết mà xóa cho nhẹ cái rof2 để cài cái HS SS Omnia vào.........xin các bồ chỉ giáo........thanks nhiều..................

Bạn cứ tách các file trong hs SS ra chép vào Rofs2 lên cỡ 31.5 MB là vừa, phần còn lại chép vào rofs3.
Việc xóa mấy hs ko cần thiết đó ko tiết kiệm thêm bao nhiêu đâu bạn. Xóa mấy cái như vodaphone, orange, oratsu thì may ra.

Black_Cat999

Bạn cứ tách các file trong hs SS ra chép vào Rofs2 lên cỡ 31.5 MB là vừa, phần còn lại chép vào rofs3.
Việc xóa mấy hs ko cần thiết đó ko tiết kiệm thêm bao nhiêu đâu bạn. Xóa mấy cái như vodaphone, orange, oratsu thì may ra.

Bạn nói rõ tí dc ko , có dai vd nhu minh tách file sys , resourse vào rof2 , private ,widget vào rof3 ko . Mong chỉ giáo , mình gà wa

natan

mình thử tách các file của HS SS chép vào rof2 và rof3 nhưng không hiểu sao nó không hoạt động

natan

anther cho mình hỏi làm cách nào có thể mod cài được 99% ứng dụng mà không cần intall sever

rongdemhanoi

ĐÃ CÓ BẢN CHẠY CHUẨN CHƯA BÁC EM KẾT CÁI HS NÀY QUÁ KẾT HƠN VODAFON .MÀ BẢN NÀY CỦA BÁC CÓ CHẠY TRÊN NỀN TIẾNG VIỆT ĐƯỢC KHÔNG ;;)

Last edited by a moderator:

0908727527

Cái thanh bar trong hs ss làm sao cho nó giông vs thanh bar nokia hả bro :-/

cuongdien

Chủ topic cho mình hỏi tải file orange+voda ở đâu vậy ? mình muốn tự cook nhưng không tải được. cảm ơn bạn

thanhluanvn

em dùng bản CFW của anh mathanh, bản mới nhất SS HS cho 5230, khi mở có start up và shutdown orange, em muốn biết thêm cái này ntn, muốn bỏ nó thì làm thế nào, một vài app không cần như games mặc định, add on các trang web mặc định của nokia thì phải bỏ ntn. em mới biết CFW, muốn tự làm 1 bản của riêng mình, rất mong sự chỉ giáo của anh.
Cảm ơn anh trước.

Anther1991

em dùng bản CFW của anh mathanh, bản mới nhất SS HS cho 5230, khi mở có start up và shutdown orange, em muốn biết thêm cái này ntn, muốn bỏ nó thì làm thế nào, một vài app không cần như games mặc định, add on các trang web mặc định của nokia thì phải bỏ ntn. em mới biết CFW, muốn tự làm 1 bản của riêng mình, rất mong sự chỉ giáo của anh.
Cảm ơn anh trước.
Bạn qua đây, http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-cho-S60v5 , coi cách thay đổi hình boot và shutdown rồi sẽ biết làm thế nào để mất mấy cái hình đó.
Nếu mún lấy lại hình của nokia thì lấy trong file rofs2 gốc.

bosscarrot

Cho mình hỏi là muốn tự động apply patch trong rompatch thì làm thế nào hả bạn. Thanks

JokerB

bạn chạy RomPatcher rồi apply Patch muốn tự động (nhớ để auto) rồi thoát ra, dùng pm quản lý như FileBrowser hay X-Plore tìm đến thư mục C:/system/data
Copy tệp RPPlus.dat sang thẻ nhớ
Bây h muốn dùng cho bản cook của bạn thì bạn chỉ việc ném nó vào thư mục system/data ở Rofs2 hay Rofs3 đều ok :)