• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

huutran77

Các bạn cho mình hỏi, khi mình flash điện thoại, tới lúc ấn vào nút use INI thì trong danh sách không hiện ra model điện thoại của mình, thành ra không flash được. mình dùng nokia 5233 và lap mình sd window 7.Mình tìm khắp diễn đàn rồi mà cũng không biết tại sao.Giúp mình với nhé.

sangbenh

Các bạn cho mình hỏi, khi mình flash điện thoại, tới lúc ấn vào nút use INI thì trong danh sách không hiện ra model điện thoại của mình, thành ra không flash được. mình dùng nokia 5233 và lap mình sd window 7.Mình tìm khắp diễn đàn rồi mà cũng không biết tại sao.Giúp mình với nhé.

ko tin du do la su that

phuocnh

Hjx,mình đang xài 5230 , flash bản FW của Duythanh (bản hồi 1 tháng 4). Giờ hạ xuống firmware gốc k đc. mặc dù đã down fw gốc trên navifirm về. Flash lại thì hiện mấy sọc trắng ngang rồi dọc rồi tắt máy.
Bác nào giúp e hạ xuống fw gốc của 5230 với, thank bác nhiều

0908727527

Hjx,mình đang xài 5230 , flash bản FW của Duythanh (bản hồi 1 tháng 4). Giờ hạ xuống firmware gốc k đc. mặc dù đã down fw gốc trên navifirm về. Flash lại thì hiện mấy sọc trắng ngang rồi dọc rồi tắt máy.
Bác nào giúp e hạ xuống fw gốc của 5230 với, thank bác nhiều

Flash lại bản của DT dùm, k có box chuyên dụng mà đem đi downgrade ?

Gmlaemday12

Có ai biết cách thay khoá phím mặc định ko. Em đang dùng c5 03 ,muốn thay khoá phím cuả máy bằng slide unlock

tuanvu202

Xin hướng dẫn chi tiết CFW 5530 v32.0.007, RM-504

Mọi người ai rành về CFW thì cho mình xin cái hướng dẫn chi tiết nha. Thích mấy vụ này nhưng chưa biết làm thế nào. Mong mịi người giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

tuanvu202

tuanvu202

Flash lại phone thôi mà bác :-? cái link bác mod kia làm theo là được mà :-? không hiểu chỗ nào bác pm em. :-?

đọc bài đó khó hiểu quá. Ah mà các bước cook cũng giống như hack bằng JAF fảj ko bạn. Mình làm giống như hack dc không. Mà bạn có biết bản cook nào mới mà ổn định ko. Hj mình mới xem 1 bản nhưg thấy kêu nhiều quá. Mình dùng WIN7 để cook

Jay_Chou

Active Member
đọc bài đó khó hiểu quá. Ah mà các bước cook cũng giống như hack bằng JAF fảj ko bạn. Mình làm giống như hack dc không. Mà bạn có biết bản cook nào mới mà ổn định ko. Hj mình mới xem 1 bản nhưg thấy kêu nhiều quá. Mình dùng WIN7 để cook

ừ bác. làm như lúc hack. 4rum mình search ra 1 đống bản CFW mà. bác cứ chọn lựa đi :) nếu bác không biết flash thế nào thì pm em flash hộ cho :D

tuanvu202

ừ bác. làm như lúc hack. 4rum mình search ra 1 đống bản CFW mà. bác cứ chọn lựa đi :) nếu bác không biết flash thế nào thì pm em flash hộ cho :D

nhưng khi fkash có fải dow cái cái fw của nó ko. Hay chỉ chép bản cook vào thôi. Nếu bạn ở long biên hà nội e nhờ bác lun